Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: JustWendy
Thu gọn cột thông tin

[Music Series] Wendy's Love Confession - Số 31: Love Ballad (Brown Eyed Soul)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 6-7-2012 18:09:10 | Xem tất
Ùi, hôm nay đề phòng trục trặc ss tung hàng sớm zạ? :)))

E đi lòng zòng mới thấy chứ đâu biết ss ra sớm thế này ^^

Nãy giờ e nghe 1 mạch hết cả 5 bài, mỗi bài 1 giọng hát khác nhau, cảm nhận của em cũng khác nhau! Cả 5 bài, bài nào cũng hay hết, nhưng có lẽ e thích nhất là giọng của chú Dong Mul Won đầu tiên ^^! Nghe ấm áp cực kì lun ^^!!
Ai tỏ tình với mình mà hát bài này chắc xỉu tại chỗ quá ss nhỉ? =))))

Tks ss nhìu lắm!! giúp đầu e nhẹ nhàng hơn 1 chút sau khi chiều giờ vật lộn vs cái đống bài kia và cười đứt ruột vs tường thuật RF của nhà mình =))))

*chụt chụt... HT + ST* =)))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-7-2012 20:55:42 | Xem tất
hôm nay hàng về sớm qá :x
bài hát tuần này e chưa nghe bh cơ :D Hôm nay đc hội trưởng giới thiệu cho nhiều ver mà nghe đã quá :x
e đang bị thik ver của Sistar hát ấy ss :x
tks ST nhà mình nhé :x
Sub nhiều thế kia mệt lắm đây :(

Bình luận

MC nghe nhạc, nghỉ ngơi, dưỡng sức đi, hôm qua lao lực quá rầu, lại còn bị hăm tế sống ;))... Chuẩn bị sức lực cho Race 2 chứ ^^!  Đăng lúc 6-7-2012 09:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-7-2012 22:19:28 | Xem tất
e he, tuần nào cũng hóng radio show của HT và subteam nhà mình ^^

từ giờ e đã có thói quen vừa ngồi nghe những bài hát trong radio show vừa ngồi dịch xì pai :D

lần này có tận 5 ver, mỗi người một vẻ ko biết sẽ mang lại những cảm xúc như thế nào cho người nghe ^^ để tí e tung xì pai xong rồi e edit nhé ss ^^ giờ phải ngồi nghe nhạc lấy cảm hứng mần truyện đã :))

edit:

e thích ver của Yurisangja và Hyo Rin ^^

Ver của Yurisangja, vừa nghe e đã liên tưởng ngay đến những cuốn truyện tranh tình cảm mà ngày xưa e từng đọc :)) kiểu như mối tình học sinh trong sáng ^^

Còn của Hyo Rin thì clip rất dễ thương, có vẻ giống như mối tình sinh viên hơn ^^ nói chung e rất thích những ver nhẹ nhàng

một lần nữa thanks subteam rất nhiều :x :x :x

Subteam daebakkkk!!  

Bình luận

Sao em hay thía? Vừa mần xì pai thộn vừa nghe tình ca? Ứ có khoa học giề cả *huýt sáo* =))))))))  Đăng lúc 7-7-2012 06:22 PM
=)))))))), hi vọng còn có người sẽ tâm sự là vừa đọc xì pai thộn vừa nghe nhạc nữa!!!!  Đăng lúc 6-7-2012 10:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-7-2012 22:27:51 | Xem tất
Hờ hờ, nàng quyết định làm bài này thiệt là sung sướng. Timer heyholove, time cả mấy bản, thiệt giỏi quá ^^
Không biết có phải tại cái ver của Hyorin có kèm hai bạn trẻ xinh đẹp hay không mà ta thích bản cover ấy lắm, vốn bài này giai điệu hạnh phúc nên thấy MV màu sáng dễ thương gì đâu :D

PS: Không biết Wendy có xem Protect The Boss không, tập 18 Ji Sung có hát bài này để propose nữ chính, JS không phải ca sĩ chuyên nghiệp mà xem đoạn đó giọng bạn ấy ấm như rót mật vào tai, cộng thêm gương mặt manly, hại ta mấy ngày sau cứ văng vẳng "Anh sẽ yêu em hơn bất kì ai trên thế gian này...Anh sẽ yêu em cho đến khi nào..." :))

Bình luận

Thế down tập 18 về nghe đi, nghe xong mê liền ha ha. Đoạn proposal siêu dễ thương. Ta bị thích cái màu xanh lá của phim đó :D  Đăng lúc 6-7-2012 10:54 PM
Ta bỏ ngang tập chưa đến đoạn anh ấy hát, chắc quãng tập 6, 7 chi đấy ^^. Cơ mờ thường vào phim bài hát có cảm giác hay hơn...  Đăng lúc 6-7-2012 10:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-7-2012 15:56:24 | Xem tất
JustWendy gửi lúc 6-7-2012 13:07

Hellu bạn!
Bạn bên nhà Soo Hyun  đúng hem ^^ CN tuần này mình bên nhà M-Zone sẽ hợp tác vs bạn làm RM đó ^^ fighting!
Lâu lâu chạy vào đây ngó ngó liếc liếc len lén down về, nhận thấy những bài hát bạn giới thiệu đều là nh~ bài đã gắn liền vs những kỉ niệm của mình từ rất lâu rồi ^^ Từ những ngày mình còn bé tí đến h...trải qua nhiều việc vui lần buồn. Cảm ơn “Lời tỏ tình của Wendy” đã gợi lại cho mình những kỉ niệm đó!
Hi vọng “Lời tỏ tình của Wendy” sẽ phát triển và nhận được nhiều tình yêu, sự ủng hộ của mọi người nhiều hơn nữa trong tương lai!
Mình...có thể giới thiệu 1 bài hát chứ ^^ (Cứ giới thiệu roài hi vọng 1 tẹo hì hì). Đó là Etude of memory (기억의 습작):  Dong Ryool Kim (Jon Ram Hoe) [김동률 (전람회)], Super Junior Kyu Hyun (규현), Sung Shi Kyung (성시경) ^^

Bình luận

yeah!!! okie ~♡ keke có đấy nhưng chờ số típ theo ra lò đã hihi ;))  Đăng lúc 7-7-2012 04:32 PM
Lục lại kỷ niệm có bài nào nữa thì cứ giới thiệu cho mình nhá :D.  Đăng lúc 7-7-2012 04:05 PM
"Etude of Memory" đã nằm trong kế hoạch của chương trình rầu ^^. Bạn vào nghe thường xuyên nhé ^^. Nhà mình đang hồi hộp chờ RM đây ^^.  Đăng lúc 7-7-2012 04:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 13-7-2012 16:53:04 | Xem tất
Wendy's Love Confession - Số 4
BABY BABY

Đối với chàng trai ấy, bất kỳ chỗ nào có cô gái ấy, chỗ đó là thiên đường. Anh không thể lý giải một cách logic  là điều đó xảy ra thế nào nhưng anh cảm thấy nắng ấm, gió nhẹ và những mùi hương dễ chịu phảng phất trong không khí ở những nơi cô đến. Anh cứ cười rạng rỡ mà chẳng rõ lý do. Từ ngày cô đến, cuộc sống của anh trở nên lấp lánh và mỗi ngày sao đều đáng trông đợi…

Và cứ thế, cứ thế, chàng trai nhận ra, vì cô ấy là người giữ chìa khóa dẫn lối vào thiên đường của anh, nên thiên đường của anh ấy sẽ mở ra ngay bên cạnh cô.

“Wendy’s Love Confession” số 4 giới thiệu đến các bạn ca khúc “Baby Baby” của ban nhạc nam 4Men với hình ảnh một chàng trai vừa tìm thấy thiên đường tình yêu như thế. Ra đời năm 2008, bài hát nhanh chóng trở thành ca khúc yêu thích không chỉ của đông đảo công chúng và còn của rất nhiều ca sỹ đồng nghiệp.

Ở đây, “Wendy’s Love Confession” sẽ giới thiệu với các bạn màn trình diễn “Baby Baby” của 4Men và hai bản cover của Park Hyo Shin và Jong Hyun Shinee. Nếu bạn đã từng nghe "Baby Baby" bản thu trong studio sẽ nhận thấy màn trình diễn này của 4Mencó chút khác biệt. Tuy vậy, sự hòa hợp trong âm giọng của các chàng trai này lúc nào cũng vẫn rất tuyệt vời. Bản cover của Park Hyo Shin và rapper Gaeko (Dynamic Duo) là một tiết mục trình diễn trên radio. Dù không phải là màn trình diễn hoàn chỉnh, nhưng chất giọng của Park Hyo Shin thật sự rất hoàn hảo với bài hát.  

Và giờ thì mời các bạn nghe nhạc và có một buổi tối thứ Sáu tuyệt vời với chương trình của chúng tôi.

THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH:

Phụ trách chương trình: JustWendy
Translator: JustWendy
Timer: Múp♥...
Typesetter & Encoder: tgn_82
Designer: DungKòi

ONLINE:

“Baby Baby” của 4Men

“Baby Baby” của Park Hyo Shin

“Baby Baby” của Jong Hyun Shinee

DOWNLOAD:

“Baby Baby” của 4Men

“Baby Baby” của Park Hyo Shin

“Baby Baby” của Jong Hyun Shinee

Bình luận

e sắp thuộc "Bé Pi" r =))  Đăng lúc 16-7-2012 09:45 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +20 Thu lại Lý do
hai2an + 10 Ủng hộ 1 cái!
lananhkh + 5 Hay quá! :x
anglemoon + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 13-7-2012 17:21:04 | Xem tất
Giờ mềnh comment với tư cách một khán giả kiêm tâm sự của người thực hiện chương trình đây ^^.

Mình biết đến bài hát này lần đầu tiên khi nghe Park Hyo Shin hát (mình là một fan cứng cựa của anh chàng này)... Mình còn nhớ là lần đầu nghe PHS hát bài này đã bị hạ gục luôn, dù khi anh ấy hát có cả tiếng cười của các DJ (dành cho Gaeko) và sự ngắt quãng của Gaeko. Bất chấp những thứ đó, mình vẫn cảm thấy bài hát trơn mượt và cảm xúc đến tuyệt diệu. Mình đã tìm nghe bản gốc ngay sau khi nghe PHS hát (và cũng rất thích), nhưng thực sự vẫn có chút gì đó thích bản cover của Park Hyo Shin hơn (không phải vì là fan của anh ấy đâu đấy). Có cảm giác anh ấy hát tất cả các nốt cao thấp trong bài hát mà không có gì phải nỗ lực nhiều, cảm xúc cứ thế theo lời ca đến với người nghe một cách vô cùng thoải mái ^^.

Đó cũng là lý do mà dù đó là một màn trình diễn không thực hoàn chỉnh nhưng mình vẫn chọn giới thiệu với các bạn. Tớ biết chắc thể nào cũng có bạn nói là: Thế này mà cũng đưa vào chương trình sao? ^^ nên phải rào trước như vậy!

Bản "Baby Baby" của Jong Hyun không hiểu sao không thể tìm được bản vid đẹp. Thường thì với mấy idol, các vid trình diễn kiểu này rất dễ kiếm. Vậy mà cuối cùng, tớ chỉ kiếm được có nhiêu đây.

Bình luận

Thanks Wendy rất nhiều ^^. Bài này ngoài bản của PHS tớ còn thích bản của 2AM Jo kwon tiếc là bản đó cũng khó kiếm.  Đăng lúc 14-8-2013 11:35 PM
rate nhé ss <3  Đăng lúc 16-7-2012 02:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-7-2012 17:26:33 | Xem tất
JustWendy gửi lúc 13-7-2012 16:53
Đối với chàng trai ấy, bất kỳ chỗ nào có cô gái ấy, chỗ đó là thiên đường. A ...

Ko tính bài của chủ thớt, đây mới là tem chân chính, và con tem đó thuộc vìa ta *vênh* =))))))))

Đặt gạch. lát vìa nghe xong sẽ cảm nhựn ngay nha HT ^o^

À, *ôm ôm* Tks subteam :xxx
-------------------------------------------

Sorry nàng, tối qua vìa nhà là lao vào thi Running Race =)) điên cuồng cả tối nên ko còn sức nghe nhạc :">

Đúng là lời bài hát có vẻ hợp với nhà mình nhể =))))))) Ở đây, "Anh" là chị em trong nhà, còn "Em", "Baby" là ai kia phải hơm nàng? =)))))

Trong 3 bài, đúng là chất giọng Park Hyo Shin nghe thích nhất ^o^ Cơ mà bị tiếng cười với cả thu âm trên radio, làm cảm xúc nó bị đứt đoạn, hơi tiếc ^^ Giá mà có perf hoàn chỉnh của anh ý, có lẽ ta sẽ cuồng :p =)))))))))

Tiếng nhạc dạo lúc đầu nghe dễ thương, cứ tí tách tí tách :xxx

Bình luận

Cô nhớ vận lời bài hát vào cô đấy =))))))))!  Đăng lúc 13-7-2012 05:32 PM
Com cho nó xứng với cái tem chân chính nhá :D!  Đăng lúc 13-7-2012 05:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-7-2012 17:45:14 | Xem tất
Ôi sao đến bây giờ mình mới biết đến thớt này của Wendy nhỉ! Mình đúng là già thật rồi!

Cảm ơn bạn Wendy và các bạn trong BTC nhiều thật nhiều ^^ Nghe mấy bài hát mà mình cảm thấy chiều t6 này thật ấm áp, nhẹ nhàng, và còn thấy rất refresh nữa cơ ^^

Thế bài "I have nothing but love" có được tính vào hàng nhạc cổ của HQ k Wendy ơi? Bài này cũng là tình ca nè, hơi buồn, nhưng mình thực sự rất thích bài này. Nếu hôm nào đó bài này đc đưa vào danh sách của Wendy thì tốt quá ^^

Cũng như ý kiến của 1 số bạn khác, mình cũng thấy sub hơi nhỏ 1 tẹo. Chỉ có góp ý nhiêu đó thôi ^^ Còn phần lời dịch, font, time thì miễn chê ^^

Chúc live show của bạn mỗi t6 thật đông khách và ngày càng chất lượng hơn nha!

Edit:

Bây giờ lại thấy Confession No.4 của cô nằm lên trước =.= (chả hiểu giề cả!), thành ra nếu tính Gem là sofa thì ta là ghế gỗ nhá ^^.

Ta thích nhạc dạo của bài này, nghe thánh thót như tiếng mưa tí tách bên hiên nhà. Trong một buổi tối im ắng như tối hôm nay, "tiếng mưa" ấy cứ rơi rơi vào tai ta, từng chút một đọng lại trong lòng ta ngân nga mãi những giai điệu giản dị êm êm rằng "baby baby".

Cả 3 bản nhạc đều hay theo những sắc thái riêng. Dù là thể hiện trau chuốt hay mộc mạc, thì bản thân lời tỏ tình đáng yêu ấy đã mang lại cho ta thật nhiều cảm xúc nhẹ nhàng, vừa đủ để kết thúc một ngày cũ (hay chào đón ngày mới) một cách thanh thản yên bình nhất.

Cảm ơn Wendy's confession vì giấc ngủ ngon cho tối t6 này nha ^^ Muahhhh

Bình luận

Oh yeah! Vậy là k chỉ có mình mềnh iu bài đó ^^ rất mong chờ các sản phẩm tiếp theo của Wendy *ôm hun thắm thiết*  Đăng lúc 13-7-2012 11:29 PM
Mèng, sao nàng bik hay vậy, bài đó đã được đưa vào kế hoạch thực hiện rầu :D!  Đăng lúc 13-7-2012 07:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-7-2012 12:55:21 | Xem tất
Xl HT yêu dấu, hôm qua mải cái gs RM qá nên chưa qa nghe nhạc vs com cho HT đc
Bài hát trong số 4 này e nghe lần đầu tiên k phải là ver chính của 4men hát
mà e nghe bài này của Yuri Tiffany cover lại hôm chia tay MC Music core :( (Link)
Mặc dù không phải là bản gốc nhưng khi nghe bài này e đã rất nghiền, và chỉ nghe mỗi ver Yuri vs Tiffany cover.
Đã lâu lắm r h e mới nghe lại bài này :x Tks HT đã cho nó vào số 4 của chương trình :x
Hnay nghe ver của 4men e mới nhớ ra là bài này e nghe r đấy :">
hnay nghe + xem sub mới hiểu hết lời ;) Bài này hay :( nhạc + lời k có gì để chê cả.
Vid cũng rất tuyệt :x
Riêng bài này e lại thích bản gốc của 4men nhất :"> căn bản là 4men biểu đạt + giọng hát rất nuột :">
Nghe bài này nhớ 2 MC music core kia qá :((
Tks HT vs tổ sub nhiều lắm :xxxxxxx

à qên cho e đề cử 1 bài ;))
Endless Love - J-Cera  :x (click) :xxxxxxxx

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách