Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: F-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Movie][1992] Indochine - Đông Dương | Catherine Deneuve, Phạm Linh Đan, Vincent Perez | Vietsub FHD Completed | Update link Online #2

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 11-11-2016 08:30:20 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hôm trước vừa xem giói thiệu phim này trên tivi xong. Ơi việt nam mình đẹp quá đi. Cảm ơn subteam ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 14-11-2016 21:55:51 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hợp tác việt pháp ak. Ko hay xem phim pháp lắm nhưng nghe review có vẻ hay đấy.
Chắc sẽ tải về rồi nghiền ngẫm mới đc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 25-11-2016 15:48:42 | Chỉ xem của tác giả
Hôm trước được giới thiệu phim này mà mình không kịp ra rạp, tiếc hùi hụi
Cảm ơn subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 1-12-2016 08:32:45 | Chỉ xem của tác giả
Chưa xem phim này nhưng thấy phần giới thiệu thì hình như là lấy bối cảnh ở Việt Nam và có cả diễn viên Việt Nam tham gia đóng phim. TỰa đề Đông DƯơng đã phần nào giúp hình dung ra khoảng thời gian mà bộ phim nói đến. Qua đây người xem lại được tìm hiểu về văn hóa cũng như cuộc sống lịch sự của dân ta
Cám ơn các bạn đã dịch bộ phim ý nghĩa này.
Hóng các bộ phim tiếp theo nữa quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 1-12-2016 14:52:04 | Chỉ xem của tác giả
Chỉ đọc tên bộ phim thôi mình nhất định phải xem bộ phim này ý. Đông Dương thật sự rất đậm chất khi nhìn lại lịch sử. Chị nữ đóng vai chính nhân vật người phụ nữ Việt Nam chị ý đẹp quá . Thank subteam rất rất nhiều ý.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 6-12-2016 15:31:06 | Chỉ xem của tác giả
Á á á á sao bây giờ mình mới biết
Hôm bữa lúc phim chiếu rạp, hình như chỉ có mỗi BHD là chiếu phim này thôi, mà ngày mình biết thì cũng đã là ngày cuối, qua suất cuối, cứ gọi là đau lòng lắm T_T

Nói chung thì mình thật sự quan tâm vẻ đẹp Việt Nam qua cái nhìn của những nhà làm phim nước ngoài. Mình luôn tin là nó rất mới mẻ và thú vị, hơn nữa, thật sự là Việt Nam rất đẹp mà !
Cảm ơn ST nhiều nhiều nhiều, mình mong chờ phim này lắm luôn ý T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 9-12-2016 09:05:31 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam.
Lần trước có chiếu rạp mà mình chưa kịp xem, may quá search ra ở đây!
Mình thi thoảng hay xem những phim cũ cũ của điện ảnh VN hoặc những phim về VN thì có cảm giác phim ảnh cũ luôn luôn có một sức hút riêng, rất kì lạ và khó quên như mùa đu đủ xanh; indochine; chuyện  tử tế...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 9-12-2016 14:16:42 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một bộ phim hiếm hoi làm về Việt Nam, và quay ở Việt Nam, chọn lọc những bối cảnh đẹp nhất như Huế, Hạ Long, Ninh Bình... với trình độ thẩm mỹ mà hơn 2 thập kỉ đã qua, phim Việt vẫn chưa thể nào đạt tới. (Cái này mọi người có thể lôi Hoa vàng cỏ xanh hay Sài Gòn anh yêu em, Fan Cuông ra để dẫn chứng, nhưng những cảnh VN trong 3 bộ phim trên đều làm chỉn chu, đẹp nhưng thiếu cảm xúc, cảm giác giống "phim quảng cáo" nhiều hơn là chất điện ảnh)
Chưa kể dàn cast trên cả tuyệt vời, ai cũng hợp vai. Năm đóng Indochine, Đan mới 18 tuổi và đây cũng là phim đầu tay của cô. Mới đầu, nhan sắc của Đan còn lép vế so với các diễn viên người Pháp, nhưng càng về cuối, Đan càng đẹp rụng rời điên đảo. Vẻ đẹp chuẩn boong châu Á với mặt tròn, mũi tẹt, mắt hí mà không hiểu sao đúng y nhân vật cô đang đóng: ngây thơ, đài các, kiên cường... muốn gì có nấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 16-12-2016 16:54:16 | Chỉ xem của tác giả
Thấy các bạn review xũng muôn xem thử ạ sẽ tải về xem. Phim Pháp thì chắc là lãng mạn rồi, đề tài có chút liên quan chiến tranh nữa thì càng đặc sắc
Cảm ơn sub team đã sub phim ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 31-7-2017 13:19:27 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Coi phim này để xem khía cạnh khác của chiến tranh, vì tất nhiên là phim ảnh nước mình phải thông qua chính quyền nên có phần thiếu khách quan, và còn nữa là một dv đóng phim nước ngoài chứ không phải người nước ngoài giả là người VN như một số phim khác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách