Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 70279|Trả lời: 131
Thu gọn cột thông tin

[Movie][1992] Indochine - Đông Dương | Catherine Deneuve, Phạm Linh Đan, Vincent Perez | Vietsub FHD Completed | Update link Online #2

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-10-2015 21:10:22 | Xem tất |Chế độ đọc
Đông Dương

Lấy bối cảnh miền nam Việt Nam những năm 30 của thể kỉ 20, xoay quanh mối tình tay ba rối rắm giữa Éliane Devries, một chủ đồn điền cao su người Pháp, con gái nuôi của bà là Camille và chàng lính hải quân Jean-Baptiste hào hoa. Toàn bộ câu chuyện được tái hiện lại dưới lời kể của Éliane, về những sự kiện xảy ra trong giai đoạn bà sống ở Việt Nam. Lồng trong đó ta thấy được cuộc sống của người dân Việt Nam trước cách mạng. Nổi bật là hình ảnh Thành, một trí thức trẻ xuất thân từ hoàng tộc đã dám bỏ tất cả để đi theo lý tưởng giải phóng dân tộc, Camille cô công chúa từ nhỏ đã được bảo bọc dám từ bỏ tất cả để đầu tranh vì tình yêu, vì niềm tin mãnh liệt của mình.
                Hình ảnh cuối cùng của bộ phim là khi Éliane dẫn Etienne con trai của Camille và Jean-Baptiste đi đến Genève để gặp Camille nay là thành viên phái đoàn Việt Nam tại Hội Nghị Genève 1954.

TRAILER

F-Zone's Subbing Team
Project Leader: leciel89
Translators:  Pan
Editor +Timers+Typesetter: leciel89
Encoder: TrongDuc2903
Designer: KeoBong0508
Uploader: U-Zone
Free download at http://kitesvn.com

Rate

Số người tham gia 10Sức gió +50 Thu lại Lý do
Pan + 5 Ủng hộ 1 cái!
yotomo + 5 Cảm ơn bạn
NgânĐinh + 5 Ủng hộ 1 cái!
mymy1053JK + 5 Ủng hộ 1 cái!
Queenie_Sk + 5 Ủng hộ 1 cái!
ngoisaogiaybn + 5 Ủng hộ 1 cái!
huongntd + 5 Ủng hộ 1 cái!
sarahlee_95 + 5 Ủng hộ 1 cái!
leciel89 + 5 Ủng hộ 1 cái!
DominiqueVu + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 18-10-2015 21:18:58 | Xem tất

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Bình luận

Các link đều die rồi chủ thớt ơi!!! T T  Đăng lúc 15-10-2018 08:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-10-2015 21:59:09 | Xem tất
hình như bộ phim này đạt giải Oscar hạng mục phim tiếng nước ngoài xuất sắc nhất phải không ta?

Bình luận

đúng rồi đó bạn  Đăng lúc 21-10-2015 10:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-10-2015 22:05:13 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Phim này cũ rồi nhỉ, hình như phim Pháp hồi xưa hay quay ở VN.
Phim còn có cả diễn viên VN đóng.
Dạo này không có thời gian xem phim, nhưng nghe nội dung và muốn xem cảnh VN dưới góc nhìn của người Pháp như thế nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-10-2015 22:06:28 | Xem tất
đúng lúc dạo này mình đang muốn mần mấy phim về VN thời kỳ chiến tranh, đặc biệt là thời kỳ Pháp tham chiến tại Việt Nam ở những mốc thời gian khoảng trước năm 45 và trước năm 54
đang mò Người Mỹ trầm lặng, nay còn được F-zone giới thiệu cho phim này
được nhìn lại VN trong một thời kỳ lịch sử, dù dưới góc độ nào thì cũng mang hình ảnh quá khứ tuyệt đẹp và đầy ý nghĩa đáng để ta bỏ thời giờ với nó.
tks các bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-10-2015 22:20:57 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

cảm ơn F-zone đã gửi lời mời

mình thích coi phim lịch sử, chiến tranh thời kỳ Pháp, Mỹ xâm lược. Thà rằng xem phim, xem những nhà làm phim nước ngoài thể hiện góc độ và cách nhìn của họ về chiến tranh, mình cảm thấy trong đó có yếu tố khách quan độc lập, thuần nghệ thuật và không bị bóp méo bởi quan điểm chính trị.

một bộ phim lâu như vậy còn được F-zone làm sub. Cảm ơn các bạn rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-10-2015 22:28:00 | Xem tất
Mình chỉ muốn nói một điều thế này thôi: Cảm ơn các bạn rất nhiều. Cảm ơn thật chứ không phải cảm ơn xuông để kiếm 5 đồng bỏ túi đâu ạ

Mình đã xem bộ phim này từ 2 năm trước, sau khi đọc một bài báo nói về các bộ phim nước ngoài lấy bối cảnh ở Việt Nam. Indochine đã thu hút mình theo một cách nào đấy,và mình đã tìm xem nó

Cho đến giờ mình vẫn không quên được ánh mắt ám ảnh của Camille, sự đau thương trên gương mặt của người mẹ nuôi và cái chết của chàng lính người Pháp (tên là Jean thì phải) khi đang ôm chặt đứa con trai ngủ say trên giường. Và cảnh ở cuối phim khi đứa bé lớn lên lưỡng lự không muốn gặp lại mẹ đẻ của nó nữa.

Cảm ơn các bạn đã quyết định làm sub bộ này, nhất định mình sẽ xem ủng hộ

Bình luận

Căn bản bên thớt cá độ thưởng tận 10 xèng, ko đặt thì... phí quá =))  Đăng lúc 21-10-2015 10:46 PM
chọ ôi, chơi có 100 xèng thì lo gì. Với cả không có kiss scene, sắp ẵm 30 xèng từ Cà Ná rồi  Đăng lúc 21-10-2015 10:44 PM
Thua ao thì ta trans từ nick summer sang đc mà, hem lo có 100 xèng thôi, mới đủ phụ kiện ko dám oánh nhiều =))  Đăng lúc 21-10-2015 10:39 PM
có bị tuột thì cũng sớm nhảy lên lại thôi, lo gì =))  Đăng lúc 21-10-2015 10:36 PM
Mai đu ao khả năng cao là tụt quần =))  Đăng lúc 21-10-2015 10:35 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
froidgarcon + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-10-2015 22:31:17 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Trước giờ chưa xem phim này nhưng mình nghe cái tựa phim rất quen, không biết có trùng tên hay chính là phim Đông Dương mà mình vẫn hay nghe nhắc tới. Bộ phim lấy bối cảnh VN trước chiến tranh và có diễn viên gốc Việt đóng và hơn cả là còn đạt giải Oscar hạng mục phim tiếng nước ngoài xuất sắc nhất nữa nên nhất định là phải xem rồi. Phim là bản FHD chắc là đẹp lắm. Cảm ơn các bạn F-zone đã mang đến cho mọi người một bộ phim hay như vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-10-2015 22:31:55 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

cảm ơn các bạn khu Pháp nhiều

thật may quá, chương trình học của mình đang nghiên cứu ở giai đoạn này, có phim để coi hiểu hơn một chút, có thể đánh giá nhìn nhận về chiến tranh Đông Dương trên một góc độ khác, nhìn thấy Việt Nam qua con mắt nhà làm phim quốc tế sẽ rất thú vị và ý nghĩa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-10-2015 22:37:28 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

thực sự là mình chưa có xem phim này hay biết đến nó vì mình rất ít khi xem phim pháp

nhưng theo sự giới thiệu của chủ thớt và đọc comt của các bạn thì đây là phim được lấy bối cảnh ở VN mình

còn có đạt được giải thưởng cao nữa thì bắt đầu có hứng thú và muốn đi tìm hiểu rồi

thật sự cảm ơn các bạn F-zone đã giới thiệu cho mọi người biết một tác phẩm hay như vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách