Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7224|Trả lời: 39
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

"Moonlight Drawn By Clouds" Kim Yoo Jung bị chỉ trích về ngoại hình

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Với sự xuất hiện gần đây trong "Moonlight Drawn By Clouds", ngoại hình của Kim Yoo Jung đã nhận được sự chỉ trích.

Nhân vật của Kim Yoo Jung, Hong Ra On là một cô gái trẻ cải trang thành nam giới ở thời vua Joseon. Tuy nhiên, người xem đã nhận xét rằng make up của cô bé dường như quá nhiều, đặc biệt khi Hong Ra On cải trang thành nam giới từ khi còn bé để trang trải cho nợ nần của gia đình. Cư dân mạng đã nhận định rằng: "Mặc dù đây chỉ là một bô phim, nhưng họ cũng nên dựa vào lịch sử chứ?"

Đây không phải lần đầu tiên mà diễn viên bị chỉ trích khi hóa trang không đúng sự thật. Sự việc tương tự đã xảy ra trong phim "Doctor", khi Park Shin Hye đã bị chỉ trích vì sơn móng tay khi đang vào vai bác sĩ.

“Moonlight Drawn by Clouds” lên sóng vào thứ 2 và thứ 3 hàng tuần trên kênh KBS.

Source: soompi.com
Trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 24-8-2016 14:44:15 | Chỉ xem của tác giả
Cái này là sơ suất thôi, cũng có thể bỏ qua được mà. Thật ra Yoo Jung xinh lắm rồi, cũng không cần thiết phải make up nhiều quá .

Bình luận

Sao có thể bị chỉ trích vì đẹp nhỉ ..  Đăng lúc 31-8-2016 11:17 AM
:(( Knet lắm khi vô lí quá, cái nào bỏ được thì bỏ cho nhẹ lòng nhau đi. Make up hay không thì vẫn đẹp mà cũng bị nói nữa.  Đăng lúc 24-8-2016 07:47 PM
Lần đầu tiên nghe nói bị chỉ trích vì đẹp quá đó, hahaha!  Đăng lúc 24-8-2016 06:41 PM
Cái kiểu bị nói vì đẹp quá ấy! Khổ thân, vì con bé nó đẹp quá mà, bản thân nó đã đẹp rồi! =))  Đăng lúc 24-8-2016 06:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 24-8-2016 14:48:55 | Chỉ xem của tác giả
Đùa chứ Knet có vẻ khắt khe quá với em nó ùi
Đúng là ko chê được nội dung với diễn xuất thì lại nhảy sang chỉ trích ngoại hình.
Sao ko thoải mái tận hưởng bộ phim đi mà lại cứ đi soi mói từng chi tiết thế nhỉ.
Dù sao vẫn thanks chủ thớt đã dịch tin nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 24-8-2016 14:54:41 | Chỉ xem của tác giả
Thật khó chiều lòng những fan Knet. Lỗi này thuộc về đội ngũ make-up.
Mong họ sẽ sửa chữa sai lầm để em khỏi bị trỉ chích.
Lúc nào cũng chỉ trích, sao họ không góp ý nhỉ.
Thiệt tình nể phục những ai theo nghiệp diễn viên ở showbiz Hàn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 24-8-2016 14:56:43 | Chỉ xem của tác giả
Haizz, các sao nữ lúc nào cũng chịu thiệt thòi hơn nam giới. Diễn tốt đã khó rồi, còn phải chú ý đến cả ngoại hình nữa, trong khi đối với nam giới chuyện ngoại hình đâu mấy quan trọng.

Nhưng nếu nhìn ở một góc độ khác, thì những chuyện như thế này cũng có mặt tích cực của nó. Hy vọng những phản hồi như thế này sẽ giúp nhà sản xuất thay đổi quan niệm "nữ là phải đẹp" mà chú ý đầu tư phát triển nhân vật hơn, đừng cứ cố gắng biến các nàng thành bình hoa tô điểm cho bộ phim và cho nam chính

Bình luận

phim này nè http://forum.kites.vn/thread/-kbs-2016-laurel-tree-tailors-lee-dong-gun-jo-yoon-hee-cha-in-pyo-ra-mi-ran-476897-1-1.html  Đăng lúc 24-8-2016 03:32 PM
bạn cho hỏi quần của bạn là phim gì vậy? Cảm ơn trước nhé  Đăng lúc 24-8-2016 03:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 24-8-2016 14:59:45 | Chỉ xem của tác giả
Khổ ghê cơ, các nhà sản xuất cũng nên để ý, vốn dĩ Knet đã khắt khe rồi, những cái tình tiết thế này lại ko chú ý thì lại bị dư luận nói ra nói vào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 24-8-2016 15:45:52 | Chỉ xem của tác giả
knet khắt khe quá cơ ạ, đây là lỗi của bên make up mà, em nó chỉ biết ngồi cho người khác vẽ lên mặt thôi mà.
phim mới ra có 2 tập, m được xem mấy đoạn cut mà thấy vui lắm. yêu bé Yoo Jung từ hồi bé đóng nhất chi mai khi còn bé tí à. bây giờ bé lớn rồi, tự đóng vai chính phim tình cảm rồi. chặng đường phía trước còn rất dài, hi vọng bé có thể phát huy tốt khả năng diễn xuất của bé và nhận được nhiều nhận xét tích cực hơn nữa.
ps. cảm ơn bạn trans tin nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 24-8-2016 15:55:22 | Chỉ xem của tác giả
Ôi dào, phim Hàn thì diễn viên đi ngủ vẫn make up mà
Chẳng qua là bới móc ra để chê thui
Lên phim xinh do make up các thím cũng chê mà ko makeup thì cũng lại nhảy vào chê tới tấp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 24-8-2016 16:18:00 | Chỉ xem của tác giả
Ôi dào ơi. Nhìn mặt em í thì hóa trang thế nào cũng chả na ná con trai đc. Mình thấy make up trông cũng tự nhiên mà. Có trách thì trách sao em xinh quá thui
Xem phim phải đặc biệt khen cái máy quay của nhà đài, vâng, máy quay ạ. Bởi vì em bik là ko hẳn do make up mà 1 phần nhờ hiệu ứng máy quay mà nhìn da mặt ai cũng phải gọi là căng mướt, mịn màng, nhong nhanh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 24-8-2016 16:33:38 | Chỉ xem của tác giả
Có vẻ netizen hàn hơi khắt khe nhỉ
Em nó vốn đã nét của con gái lắm rồi nên muốn hoá trang thành trai cũng rất khó mà
Mong là trong tương lai bớt chê bai em nó mà hãy ủng hộ cho diễn xuất của em nó nhiều hơn
Tks bạn trans tin ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách