Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: shindongheee
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[MBC 2013] Bố ơi! Mình đi đâu thế?? E55 SD HD completed

[Lấy địa chỉ]
2421#
Đăng lúc 12-6-2013 01:30:07 | Chỉ xem của tác giả
Nhóm Ilbe thuộc tổ chức nhóm  trống đối Hàn Quốc nên bọn nó mới lập mấy cái anti fancafe vậy đó. Họ là thành phần phản động có tổ chức đấy, ko phải netizens Hàn chân chính, đơn thuần.

Bình luận

haizz, chỉ là số ít, mình mà quan tâm tới nó thì nó đạt đc mục đích rồi còn gì..tốt nhất là lờ bọn nó đi!!  Đăng lúc 12-6-2013 08:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2422#
Đăng lúc 12-6-2013 09:28:09 | Chỉ xem của tác giả
Sao trong ep 14 không có camera ẩn của Joon nhỉ?
Thật sự rất thích Joon nên tò mò quá, không hiểu biên tập có ý gì?
Mọi người có biết lý do tại sao không? trong preview ở ep 13 có cảnh Joon dẫm lên đồng xu mà nhỉ
{:160:}

Bình luận

Mình đoán chắc Joon cũng phát hiện ra được nhưng ko có ai có khả năng diễn xuất tỉnh bơ và bá đạo như bố Joon để lừa Joon giống Minguk nên cut luôn :))  Đăng lúc 12-6-2013 11:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2423#
Đăng lúc 12-6-2013 09:50:09 | Chỉ xem của tác giả
July_Do gửi lúc 12-6-2013 09:28
Sao trong ep 14 không có camera ẩn của Joon nhỉ?
Thật sự rất thích Joon nên tò mò quá,  ...

Ừ tớ cũng thắc mắc y chang bạn luôn T.T chẳng hiểu sao chờ mỏi mắt cũng k thấy thằng bé Joon đâu :( Thích Hoo với Joon kinh khủng, ao ước cuộc đời đẻ đc đứa con ấm áp tốt bụng như Hoo rồi trưởng thành thì điềm tĩnh như Joon :)) Thích cả 2 bố nữa, đặc biệt là bố Hoo nuôi con kiểu xì tin kinh khủng :)) nhưng nhìn vào hành động vẫn thấy bố Hoo giáo dục em rất tốt ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2424#
Đăng lúc 12-6-2013 10:12:57 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này sao kỳ quá nhể!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Hết anticafe Yoon Hoo rồi bây giờ anticafe của Minguk
Thiệt tình khó chịu với bọn anti này
Mấy em còn nhỏ có gì đâu mà phải anti
Tội nghiệp mấy em mong là không có ai phải rời khỏi chương trình vì mấy vụ này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2425#
Đăng lúc 12-6-2013 10:49:37 | Chỉ xem của tác giả
hehehehe

đọc com của 1 cơ số bạn xem show này đều ao ước đẻ hay có được 1 đứa con giống 5 em nhỏ trong show... nhưng mình nghĩ là trước khi đẻ được hay có được 1 đứa trẻ như thế thì điều cần nhất là cần có 1 ông bố giống như của các bé trong show mới có thể có được 1 đứa tr3 như thế...

các ông bố trong show giáo dục con rất tốt, yêu thương con rất nhìu nên mới có thể dạy dỗ con thành 1 đứa trẻ ngoan ngoãn, lễ phép, có nhìu đức tính tốt như vậy...

mình xem show này, mình cũng yêu các pé nhưng trên hết mình thật sự tâm phục khẩu phục cách dạy dỗ của các ông bố trong show, mỗi người 1 cách giáo dục và mỗi pé 1 tính cách nhưng kết quả đạt được đều trên cả tuyệt vời...

các ông bố trong đây đều luôn biết xin lỗi con nếu họ cảm thấy họ ko đúng, hoặc bị con trẻ trách cứ chuyện gì đó dù đúng hay sai... sau đó họ mới phân tích cho con họ hiểu tại sao họ như thế để con họ nhận ra việc làm đó đúng hay sai, sau đó pé ấy mới tự động xin lỗi bố nếu mình sai hoặc an ủi bố khi thấy bố buồn vì đã làm điều đó...

việc thể hiện tình cảm của các ông bố cũng rất nhìu:

- bố Soo và bố Hoo thì lúc nào cũng tranh thủ hôn con của mình hoặc trêu trọc con khiến các bé cảm thấy việc thể hiện tình yêu của mình với những người xung quanh là điều dễ dàng nên tính cách của 2 em này rất vui vẻ và có tính cách rất thoải mái, Soo thì đáng yêu với những hành động và lời nói chỉ thuộc về riêng mình, còn Hoo thì vui vẻ hòa đồng với tất cả mọi người từ quen cho đến lạ...

- bố MG và Jiah thì lại thể hiện tình cảm của mình 1 cách nhẹ nhàng, lúc nào cũng trò chuyện với con, cũng muốn ở cạnh con và chăm sóc con 1 cách cẩn thận nhất... việc này hình thành tính cách biết chăm sóc người khác ở 2 em, MG luôn muốn chăm sóc các em trong show vì nghĩ mình lớn và đó là trách nhiệm của mình, còn Jiah thì lại thích chăm sóc những chú gà con, chó con vì em nghĩ chúng nhỏ hơn em ấy và chúng cần sự quan tâm của em ấy...

- bố Joon, 1 người rất ít khi thể hiện tình cảm với con ở chỗ đông người nhưng lại vốn là người luôn quan tâm và âm thầm chăm sóc cho con, chỉ thể hiện tình yêu với con bằng cách thì thầm cho con nghe những lời nói yêu thương khi chỉ có 2 bố con với nhau... từ đó hình thành ra 1 pé Joon tính cách lạnh lùng, trầm tĩnh nhưng lại rất quan tâm tới những người bên cạnh, pé ồn ào như Hoo, Soo, cũng ko chăm sóc người khác như MG, Jiah... nhưng pé luôn hoàn thành tốt những điều pé được giao và làm đúng những gì người lớn chỉ dạy và đó là cách pé quan tâm tới người khác... cách yêu thương của pé cũng âm thầm và lặng lẽ như bố mình vậy nên chỉ khi nào chỉ có 2 người với nhau, pé mới thể hiện tình yêu của pé 1 cách rõ nhất, còn đông người thì cứ âm thầm ở bên cạnh thôi :D

...

p/s: mình vốn thuộc dạng người thân với bố hơn với mẹ, nhưng thật sự chưa bao giờ mình mở miệng ra nói với bố "con yêu bố"... nên mình thực sự, thực sự rất thích những đoạn 2 bố con nói "saranghe" với nhau... hi vọng 1 ngày nào đó mình sẽ nói được câu nói này với bố mình...và mong rằng các pé trong show sẽ giữ mãi được những đức tính tốt mà bố các pé đã dạy cho các pé...

I Love U ^_^

Bình luận

chuẩn, mình chưa bh nói câu "con yêu bố mẹ" cả, đó cũng là câu đại đa số ng VN ko nói. cần học tập HQ ở điểm này =)) ôm bố mẹ vs mình cũng ít lắm,   Đăng lúc 14-6-2013 12:10 PM
ai đó có bố hay ko có bố tốt hơn tớ ko biết, còn show này thì các bé đang xem bố là nhất và những người bố này đáng được khen tặng.  Đăng lúc 12-6-2013 02:43 PM
những người mẹ đơn thân mà bạn nói ko có xuất hiện trong show này nên tớ ko biết để dành lời khen tặng...  Đăng lúc 12-6-2013 02:42 PM
thế theo bạn các ông bố trong show này ko giáo dục con tốt ah???  Đăng lúc 12-6-2013 02:41 PM
thì vẫn hơn  Đăng lúc 12-6-2013 12:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2426#
Đăng lúc 12-6-2013 13:11:26 | Chỉ xem của tác giả
@meonhep84: cá nhân mình làm truyền hình khi xem show này mình rất thích, rất khâm phục cách làm truyền hình thực tế của họ. Có những điều tưởng chừng bé nhỏ vụn vặt nhưng đc khai thác khéo léo, tinh tế lại trở thành chi tiết có sức nặng, điểm nhấn. Tiết tấu chương trình cũng rất hấp dẫn, thu hút… Nhưng mình giữ con mắt khách quan để đánh giá vấn đề. Ở xã hội Hàn thiếu gì những gia đình khác (nhất là dạng trâm anh thế phiệt) có cách giáo dục con cái hay ho, đáng ngưỡng mộ… nhưng show này chọn 5 gia đình khá nổi trong giới nghệ sĩ và thể thao (2 lĩnh vực được quan tâm hàng đầu ở Hàn) để thu hút dư luận…  Chứ còn thực tế mà nói trong cách họ nuôi dạy các bé cũng có những điểm thiếu sót (làm sao mà hoàn hảo đc, thậm chí chính những thiếu sót này mới tạo nên tính “thực tế” hấp dẫn cho chương trình). Đơn cử như mặc dù rất thích Yoon Hoo nhưng mình ko thể mê nổi cái cách nhóc này cứ chén tì tì những mẩu bánh gạo ở cửa hàng của 2 bác trung niên trong tập 13. Việc ăn uống điều độ và phản ứng trước đồ ăn một cách chừng mực có lẽ là điều cần thiết nhất mà bé Hoo phải đc rèn luyện… Chính những lời chú thích trong từng tập phim cũng phần nào nói lên sự đánh giá của ê-kíp sản xuất về các bé, bạn coi kỹ sẽ thấy. Thế nên bạn bảo là “đọc com của 1 cơ số bạn xem show này đều ao ước đẻ hay có được 1 đứa con giống 5 em nhỏ trong show... nhưng mình nghĩ là trước khi đẻ được hay có được 1 đứa trẻ như thế thì điều cần nhất là cần có 1 ông bố giống như của các bé trong show mới có thể có được 1 đứa tr3 như thế...”. Mình chả nghĩ thế đâu. Có ai đánh thuế giấc mơ đâu. Những ng thích bọn trẻ cứ tiếp tục mơ đi và kể cả có 1 ông bố giống hay không giống 5 ng kia thì miễn là bạn luôn yêu thương, dành những gì tốt nhất để tạo ra môi trường hình thành tính cách cho con mình sống trưởng thành, tự lập, biết tự chịu trách nhiệm, nhân ái và có ích cho xã hội là được ^^

Bình luận

cái đấy thì mình ko đồng ý vs MS, còn lại thấy MS tuyệt vời hết :)))))  Đăng lúc 14-6-2013 12:15 PM
mình thì ko đồng ý vs bạn đâu :)) trẻ con thành phố đc nhìn bánh gạo dài nên ms ham ăn thôi. cái đáng chú ý là có ep MS cho YH ăn hết trứng mà phần mng có 1 quả í   Đăng lúc 14-6-2013 12:14 PM
Khúc Hoo cắm cúi ăn bánh gạo tại đại lý là khúc mình thích nhất và cưng nhất =)) cái đó ko phải là thiếu kiềm chế ăn uống mà là 1 đứa trẻ cảm thấy lạ thôi   Đăng lúc 12-6-2013 11:39 PM
Ngoài xã hội thì rộng và bao quát lắm, nếu nói thì sao mà hết được. Ở đây bạn í chỉ đề cập tới những gì bạn ấy thấy và xem trên show thôi mà :)  Đăng lúc 12-6-2013 11:14 PM
chứ không phải cứ suốt ngày chạy theo chuẩn mực của người lớn . Có đặt câu hỏi tại sao người lớn lại luôn lo lắng , không bao giờ được như trẻ em k  Đăng lúc 12-6-2013 08:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2427#
Đăng lúc 12-6-2013 13:59:15 | Chỉ xem của tác giả
Càng ngày càng nghiền show này. Cứ rảnh lại xem đi xem lại mà ko thấy chán. Mỗi lần nhìn thấy gương mặt ngộ nghĩnh đáng yêu của các bẻ là cảm thấy rất vui. Mỗi bé có một nét đáng iu riêngIu các bé lắm lắm luôn ý{:313:}{:297:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2428#
Đăng lúc 12-6-2013 14:09:27 | Chỉ xem của tác giả
@cauvonglonglay: bạn ah, những gì mình com là những gì mình nhận xét về show, về các nhân vật trong show, mình ko đả động gì đến những gia đình ngoài xã hội có con cái được giáo dục ngoan mà có bố hay ko có bố, những điều đó hiển nhiên là mình phải biết, bạn ko cần phải nhắc.
lời nói của mình bạn phải đọc cho kỹ và hiểu cho đúng, đừng hiểu lệch lạc rồi đưa vấn đề đi đến nơi ko biết thế... ước mơ của ai thì người ấy cứ giữ, mình chẳng đập tan ước mơ của bất cứ ai cả, cái điều mà mình muốn nói ở đây là nếu muốn có 1 bé Hoo thì ko thể có 1 ông bố là Doong Il hay Jung Soo, mà bắt buộc phải là Min Soo... còn việc thực tế bạn sinh con rồi bạn giáo dục con thành 1 pé có tính cách giống Hoo thì đó là chuyện của bạn, mình ko quan tâm
còn vấn đề những người bố hay những đứa trẻ trong show có sai xót trong cách ứng xử thì đó cũng là việc của họ vì họ cũng là người chứ chẳng phải thần thánh, và mình chỉ nhận xét những điểm mình thích nơi họ khi mình xem show để viết com, mình ko nhận xét điểm xấu vì mình ko thích chứ ko phải mình ko thấy khi xem show... điều này lại là quyền tự do của mình nên bạn ko cần phải bắt bẻ lời com của mình như thế...

Bình luận

like! Y như là ông nói gà bà hiểu vịt ấy. Người ta đang nói A mà xọ B vô rồi phản bác =]]  Đăng lúc 12-6-2013 11:15 PM
like , thích bố Min Soo lắm , tâm sự với con như hai người bạn , nhạy cảm trước cảm xúc của Hoo , Trong khi nhiều gia đình thì cho ăn roi mây....  Đăng lúc 12-6-2013 08:23 PM
đằng này bạn toàn lôi những chuyện ngoài đời thường vào để nói thì làm sao mình đồng ý được  Đăng lúc 12-6-2013 03:29 PM
mình ko hề bắt bạn đồng ý với những gì mình nói, nhưng bạn muốn phản bác thì hãy lôi những cái trong show ra phản bác lại  Đăng lúc 12-6-2013 03:28 PM
@sut & meonhep84: mình k bắt bẻ mà đang trao đổi công khai thôi. Xem ra cứ phải đồng ý với mọi com thì mới đc like mạnh đúng không. Vậy thì bó tay toàn tập rùi, ha ha   Đăng lúc 12-6-2013 03:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2429#
Đăng lúc 12-6-2013 14:10:33 | Chỉ xem của tác giả
hóng ep 17 quá !!!! ^^
khổ thân Hoo, em ý lúc nào cx để ý, quan tâm chăm sóc đến các em nhỏ khác, Hoo là một thiên thần trong mắt tất cả mọi người, thế mà có những người não ngắn lập antifan cafe em ý, khổ thân Hoo quá cơ, tham gia chương trình là để được đi chơi vs bố thế mà cuối cùng có người lại đi ghét em ý. Hàn Quốc cần phải có biện pháp để tránh tình trạng lập antifan cafe các em nhỏ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2430#
Đăng lúc 12-6-2013 14:47:08 | Chỉ xem của tác giả
sut gửi lúc 10-6-2013 15:48
cre : kukixkuki@tumblr

chúc mừng em nha Joon :X

oa!!!{:290:}
joon được cả huy chương kìa {:312:}
em giỏi quá!
kendo hình như là môn rèn nhân cách con người thông qua đường kiếm
mình thấy em ý học võ cũng chọn môn trầm trầm chứ không như karate hay judo
có vẻ hợp với tính cách rất cool của em .

Bình luận

http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=6549#lastpost hi  Đăng lúc 16-6-2013 12:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách