Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: shindongheee
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[MBC 2013] Bố ơi! Mình đi đâu thế?? E55 SD HD completed

[Lấy địa chỉ]
2411#
Đăng lúc 11-6-2013 11:12:14 | Chỉ xem của tác giả
Netizen thành công trong việc cùng nhau đánh sập anti Yoon Hoo cafe

Bài báo : "Chúng tôi yêu em, Yoon Hoo"... Netizens cùng nhau đánh sập trang anti cafe, anti cafe admin: " Chúng tôi chuẩn bị đóng vào ngày 17"

Nguồn : Mydaily via Nate
Netizens đã spam' Thiên thần Yoon Hoo' và 'Chúng tôi yêu em, Yoon Hoo' vì vậy cụm từ đã vượt lên đầu bảng xếp hạng tìm kiếm.

1. [+268, -10] Wow, thực sự là daebak. Tôi nghĩ đay là lần đầu tiên trong lịch sử từ khi có internet mà các netizens cùng nhau đồng tâm hiệp lực như vậy để bảo vệ một ai đó. Tôi nghĩ đây thực sự là một bừng chứng cho thấy rằng Netizens Han Quốc đang trưởng thành và lớn lên! Thực sự tự hào về các bạn, netizens ~!!
2. [+230, -1] Tôi vẫn đang thấy thật khó có thể hiểu nổi sao bạn có thể tạo ra một anti cafe cho một đứa trẻ mới 8 tuổi ...
3. [+152, -1] Lời tuyên bố của bọn này thật vô lý. Chúng là người tạo ra một anti cafe dành cho một đứa trẻ 8 tuổi và giờ dây thì chúng đang xin netizens đừng chửi thề và ghét chúng ...
-
1. [+601, -26] Admin!!! Hãy thừa nhận rằng mày đang ghen tị rằng mày chả là gì ngoài đời thực khi mà đứa trẻ đẹp đẽ này thực sự thành công trong cuộc sống ! Cắt internet và đi kiếm việc làm đê. Đừng bao giờ nghĩ đến việc vợ sẽ đẻ được con.
2. [+522, -74] Admin là một thành viên Ilbe và là một anime otaku. Tôi đang suy nghĩ răng không biết bố mẹ cậu ta có biết được rằng con trai họ là một kẻ thu cuộc vô dụng như thế ?
3. [+418, -67] Đã tìm ra được rằng admin là một ilbe. Trong trang cafe, họ sử dụng từ ngữ chỉ dành cho cộng đồng ilbe

cre: appaodiga@tumblr
vtrans : [email protected]

ps: anime otaku: một kiểu người lập dị, kì quái, cô độc, không giao tiếp hay làm bạn với bất cứ ai trừ những người giống như họ hoặc dùng để chỉ một ai đó quá say mê một cái gì, đặc biệt là anime không phải chỉ đơn giản là người đọc truyện manga, anime. Vì vậy đừng nhầm lẫn

Bình luận

cũng may là bên cạnh Hoo còn có bố mẹ và cả xã hội bảo vệ nữa :D  Đăng lúc 11-6-2013 04:31 PM
sao k đóng cửa ngay và luôn mà còn đến tận 17 cơ :(  Đăng lúc 11-6-2013 03:46 PM
Chú Min Soo nói làm huyng của Hoo mà giờ cái xì-tai như ông của Hoo vậy :)))  Đăng lúc 11-6-2013 02:15 PM
sut
lúc mình vừa sửa cx là lúc bạn nói hehe  Đăng lúc 11-6-2013 12:34 PM
mình nghĩ câu của admin "we will be closing on 17th" ko phải đứng thứ 17 mà là sẽ đóng cửa vào ngày 17 chứ nhỉ  Đăng lúc 11-6-2013 12:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2412#
Đăng lúc 11-6-2013 12:32:37 | Chỉ xem của tác giả
Sự đáp lại của Yoon Minsoo "Cảm thấy nhẹ nhõm khi anticafe sẽ bị đóng. netizen... cảm ơn các bạn“

Con trai của ca sĩ Yoon Min Soo , anticafe của Yoon Hoo sẽ được đóng khiến cho có thể thở phào nhẹ nhõm

Vào ngày 11 tháng 6, người đại diện của Yoon Min Soo đã trả lời Star News " Chúng tôi đã được biết rằng anticafe sẽ bị đóng cửa", và "Chúng tôi đã rất khó chịu khi được nghe về anticafe vào ngày hôm qua, nhưng giờ thì đã có thể cảm thấy nhẹ nhõm"

Người đại diên nói thêm :Trái tim của cha mẹ (yoon min soo, ni ni) sẽ thế nào khi nghĩ về con của họ", và "Điều đáng lo ngại lớn đến mức không thể giải thích"
"Một vài netizens đã tạo ra tin tức (nhưng) rất nhiều netizens đã giải quyết được nó, chúng tôi rất cảm ơn netizens"

Trước đó, vào ngày mùng 10 tháng 6, Yoon Hoo đã xuất hiện cùng với bố Yoon Min Soo bị lập anticafe đã tăng lên cùng với sự tức giận của netizens.

Miêu tả của nhóm này là " Nhóm dành cho những người ghét Yoon Hoo có thể nói chuyện (???) " chính là lý do chính khiến netizen chỉ trích
Netizens lo lắng rằng Yoon Hoo có thể bị tổn thương vì anticafe, họ đã tạo ra phong trào trên mạng từ nửa đêm ngày 11 tháng 6 để đẩy anticafe trên bảng xếp hạng xuống bằng cụm từ tìm kiếm " Chúng tôi yêu Yoon Hoo". Netizens đã tìm kiếm : "Chúng tôi yêu Yoon Hoo" và "Thiên thần Yoon Hoo" bằng nhiều công cụ tìm kiếm và đã xếp hàng đầu trong bảng tìm kiếm.

Việc ra tay của netizens đã khiến cho admin của Yoon Hoo anticafe viết trên bảng thông báo chính "Trang cafe này sẽ được đóng vào ngày 17 tháng 6"

cre: source: nate
e-translated & edited by: appaodiga.tumblr.com
v-trans: [email protected]

Bình luận

Thật may khi nghe tin này, mấy đứa nhỏ đáng yêu vậy mà ai nỡ làm vậy chứ  Đăng lúc 11-6-2013 02:34 PM
đọc đượnc tin này thật là nhẹ lòng quá, mong rằng Hoo đáng yêu của chúng ta sẽ ko bị tổn thương sau những chuyện này, netizen deabak :x  Đăng lúc 11-6-2013 01:07 PM
thật tuyệt <3 cảm ơn vì đã bảo vệ thiên thần Yoon Hoo ^^  Đăng lúc 11-6-2013 01:00 PM
thật tuyệt <3 cảm ơn vì đã bảo vệ thiên thần Yoon Hoo ^^  Đăng lúc 11-6-2013 01:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2413#
Đăng lúc 11-6-2013 13:02:14 | Chỉ xem của tác giả

Hôm qua Kang In cũng đã tweet rằng :

"Yoonhoo của tôi, ELF ah~hãy bảo vệ cậu ấy, hãy ngăn chặn những tổn thương mà Yoonhoo phải chịu đựng ~~~"

Baek A Yeon's tweet :

Lizzy's tweet:

hình như đây là blog của mẹ Ni Ni

D-unit

Yoon So Yi
i

cre : weibo

Bình luận

ELF 5ting  Đăng lúc 11-6-2013 10:06 PM
Sao khóe mắt cứ cay cay khi đọc được tin, thật may mọi người luôn ủng hộ và yêu mến em. Thiên thần Yoon hoo của mọi người.  Đăng lúc 11-6-2013 07:19 PM
a In gấu chồn là số dách luôn nha, ELF tuy ko dám nhận đông nhất nhưng cũng khá là hùng hậu đấy ^_^  Đăng lúc 11-6-2013 07:16 PM
A Kang nhà mình cũng yêu dad, yêu a ấy quá >"<!  Đăng lúc 11-6-2013 06:21 PM
Là 1 ELF đọc tweet của Kang In mà mát lòng mát dạ xD  Đăng lúc 11-6-2013 03:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2414#
Đăng lúc 11-6-2013 18:10:14 | Chỉ xem của tác giả
Xem show này lại nhớ umma vs uppa mình...

{:285:}

Thằng bé Yun Hoo yêu thế không biết..

Tí tuổi đầu mà đã yêu đương rồi

ủng hộ ST nhà mình  hí hí

"Ji Ah sis!"..{:265:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2415#
Đăng lúc 11-6-2013 18:13:37 | Chỉ xem của tác giả
Bác Dong il hài nhỉ, tự mình bày ra trò chơi làm gì để rồi phải cuốc bộ thế kia. Lúc bac vẫy tay chào xe buýt không thèm bắt lại trông cool phết nhỉ. Đầu chương trình cứ tưởng bác ấy khó tính nhưng thật ra bác ấy tạo ra rất nhiều tiếng cười cho chương trình, cũng rất biết quan tâm đến người khác nữa.
Các bố các con dạo này có vẻ thân nhau rồi nhỉ.

Bình luận

chú Dong Il là trùm giiair trí mà, xem 2D1N là biết liền  Đăng lúc 11-6-2013 07:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2416#
Đăng lúc 11-6-2013 19:34:47 | Chỉ xem của tác giả
sut gửi lúc 11-6-2013 13:02
Hôm qua Kang In cũng đã tweet rằng :

"Yoonhoo của tôi, ELF ah~hãy bảo vệ cậu ấy, hãy ...

Kang In còn 1 tweet sau nữa mà bạn ^^
Ta nói cảm giác như Kang cuồng Hoo :

"응원합세~~~~! https://mobile.twitter.com/Himse ... 01673541632/photo/1 "
"Hãy cổ vũ em ấy ~~~~!"

còn trên cái hình là chắc anh trend cho Hoo <333
"YoonHoo ah,chú. không phải, hyung ủng hộ em"
:)) ko phải chú mà là Hyung :)

Cr: twitter KangIn @Himsenkangin

Bình luận

bạn hơi nhầm, fan 1 thành viên ko có nghĩa là ép =)) Mình là Ép =))  Đăng lúc 14-6-2013 12:16 PM
fan of Kangin thì cũng là ELF of SJ thui ^^ SJ lúc nào chả tốt! bị cái nhìu khi hơi "bình thường" nên người ta hỉu lầm :)))))  Đăng lúc 12-6-2013 11:52 AM
fan Kang sướng điên đảo :)) ta nói SJ tốt mà :))  Đăng lúc 12-6-2013 11:43 AM
đọc mà mát mặt quá ^_^  Đăng lúc 12-6-2013 06:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2417#
Đăng lúc 11-6-2013 21:13:02 | Chỉ xem của tác giả
Vào thì thấy ra 2 ep liên tục 14 và 15
Ep 14 thì tiếp tục từ ep trước, trồng cây
Bữa sáng các ông bố nấu cho con toàn món ăn mới lạ =)))
Đặc biệt món trứng của bố Jiah =)))
Màn camera ẩn cũng rất hay, nhưng Min Guk đã tinh ý nhận ra. Tiết mục chào mừng Joon và Hoo nhập học cũng rất hay và ý nghĩa
Còn ep 15 thì khổ thân Jun và bố DongIl bị bỏ lại, nhưng bố DongIl vẫn rất lạc quan và vui vẻ, thích nghi nhanh với hoàn cảnh. Jiah và bố JoongKook ko đc ở nhà ngói nhưng phòng lại rất rộng.
Tiếc là lúc đi xin nguyên liệu làm bữa tối, Junsu lại ko dám vào chuồng gà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2418#
Đăng lúc 11-6-2013 22:58:07 | Chỉ xem của tác giả
(Bố ơi! Mình đi đâu thế?) Kim MinGuk Anticafe

Sau anticafe của Yoon Hoo, con trai của Yoon Minsoo xuất hiện thông qua chương trình đài MBC "Bố ơi! Mình đi đâu thế?" thì xuất hiện anticafe của Kim Minguk, con trai của phát thanh viên Kim Sungjoo.

Vào ngày 10 tháng 6, trang anticafe của Yoon Hoo được mở cửa trên Naver và trở nên được biết tới nhiều hơn nhờ cư dân mạng, và trang này cũng xác nhận rằng anticafe của Kim Minguk cũng vừa mới xuất hiện.

Trang anticafe này thành lập vào tháng 5 và gồm 4 thành viên, các hoạt động của nhóm vẫn chưa được biết tới.

Phản ứng của cư dân mạng tới trang Yoon Hoo Anticafe và Kim Minguk Anticafe, điều mà đã động chạm đến cộng đồng mạng, "Những anticafe có quá nhiều", "Những đứa trẻ sẽ buồn đến thế nào khi chúng tìm kiếm tên mình và thấy những trang anticafe như thế này”, "Điều đáng lo lắng nhất chính là những đứa trẻ này sẽ bị tổn thương".

Source: chosun
Translated by: appaodiga.tumblr.com
Vtrans by [email protected]

Bonus:

Tôi đã tìm thấy trang anticafe của MinGuk và nó cũng được thiết lập ở chế độ cá nhân. Chỉ có thành viên của nhóm mới có thể xem nội dung trang này.
Tôi đã nhận được một số câu hỏi về Minguk anticafe. Từ những gì tôi đọc, có vẻ như không nhiều cư dân mạng biết về Minguk anticafe. Bạn biết đấy, nếu cư dân mạng đã không chú ý đến nó, thì có rất ít bài viết về nó. (Hoặc ít nhất tôi đã không tìm thấy nó trước đây). Nhưng theo tin từ Yoon Hoo anticafe đêm qua thì MinGuk anticafe cũng được biết tới. Hy vọng mọi người cũng có thể giúp đỡ.

P.S: Bên cạnh Hoo thì vẫn còn tồn tại trang anti của MinGuk, mình nghĩ có lẽ trong tất cả các bé có thể là MinGuk k đc lòng nhiều người nhất, nhưng dù gì em vẫn còn quá nhỏ để bị lập page anti như thế này. Hi vọng K-Netizens cũng có thể giúp đỡ em như đã thành công trong việc giúp đỡ Hoo :x

Bình luận

sao Min guk lại ko dc lòng?... =.=... em ấy hơn mấy bé kia có 1 tuổi mà thông mik tốt bụng thế cơ mà...  Đăng lúc 12-6-2013 09:23 AM
nhỏ được yên!!!  Đăng lúc 11-6-2013 11:37 PM
đáng yêu, ngoan ngoãn..cả! cái bọn anti chỉ là số nhỏ, 4,5 người, ko ai biết tới nhưng chính nhờ truyền thông nên giờ thì ai cũng biết tới..hãy để mấy đứa   Đăng lúc 11-6-2013 11:36 PM
chả có gì mà Minguk đc lòng vs ít đc lòng cả?? mỗi đứa mỗi tính cách, điểm mạnh điểm yếu, mỗi đứa có cách thể hiện bản thân khác nhau...cả 5 đứa đều   Đăng lúc 11-6-2013 11:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2419#
Đăng lúc 12-6-2013 00:50:59 | Chỉ xem của tác giả
Coi show này thấy mí đứa trẻ dễ thương kinh khủng. Đúng là con nít, suy nghĩ đơn giản, hồn nhiên. Thích thiệt
Cám ơn ST đã làm show cho mọi người xem.{:445:}
Mình hứa là sẽ hóng hớt mỗi tuần {:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2420#
Đăng lúc 12-6-2013 01:07:57 | Chỉ xem của tác giả
mấy đứa nhỏ có làm nên tội tình chi đâu mà lập nguyên cái page anti vậy?
mấy bạn hàn xẻng quởn dữ heng.. ko có chi mần r ngồi GATO vs con nhà ng` ta
ây dà~ thế giới ảo nó thiệt là phức tạp mà...

coi xong 15 ep thấy cưng em JunSu ghê~~ thích cái sự khác ng` của em :"> mà hình như em cũng thích Jiah phởn hôn? thấy gặp Jiah là bắt đầu ngại ngùng hí hí
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách