Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: HoangYen.Tran
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama] [MBC 2003] Nàng Dae Jang Geum (Lee Young Ae, Ji Jin Hee)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 16-10-2013 13:41:19 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích phim này lăm, hồi đó chỉ xem được có 1 nửa, không xem được hết. tìm mãi chỉ có vedeo lồng tiếng bắc. Mình thì lai  thích nghe tiếng gốc hơn. Thanks sub nhiều lăm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 21-10-2013 21:10:03 | Chỉ xem của tác giả
Ngày 18/ 10 vừa qua, đài MBC vừa kỉ niệm "10 năm Nàng Dae Jang Geum". Bộ phim rất nổi tiếng và ăn khách, với hơn nửa dân số HQ đón xem vào năm 2003. Bộ phim cũng được lồng tiếng và trình chiếu trên các kênh TV nước ngoài.

Tham dự chương trình có các nữ diễn viên Lee Young Ae (đóng vai Dae Jang Geum - ai chẳng biết chứ {:161:}), nam diễn viên Ji Jin Hee (Min Jung Ho), đạo diễn Lee Byung Hoon, biên kịch Kim Young Hyun.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 21-10-2013 21:12:44 | Chỉ xem của tác giả
Bonus 1 số hình ảnh trong 10 năm Dae Jang Geum vừa qua:

Bình luận

Lee Young Ae đẹp quá >♥<  Đăng lúc 21-10-2013 09:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 21-10-2013 21:18:15 | Chỉ xem của tác giả
Tròn 10 năm rồi ♥
Mình vừa xem lại xong từ 2 tháng trước {:161:}
Cảm xúc vui buồn lẫn lộn, thấy khâm phục Jang Geum, cũng đc khơi lại qua từng tập phim
Mình coi phim từ bé, lúc 5 tuổi
Lúc đó chẳng nhớ rõ tình tiết thế nào...
Cơ mà có cảm giác gì đó phim rất thân thuộc và hay lắm cơ ♥
Máy mình ổ C quá nặng, do các tập phim down về xem mà ko dám xoá {:180:}
Nói chung là bộ phim thật sự rất hay, cảm động, tình tiết đc đẩy lên cao trào lắm...
Dàn diễn viên ko hẳn lung linh như bây giờ, nhưng vẫn có nét gì đặc biệt toát lên ở họ
Mình đặc biệt rất thích bộ phim này... Cực kì hâm mộ chị Lee Young Ae nữa (đáng lẽ là gọi bằng cô, nhưng trẻ quá nên gọi bằng chị vậy {:173:} )
Bạn nào chưa xem thì nên xem, còn ai xem rồi thì hãy coi lại nhé! ^^
Nghe nói chị ấy đang suy nghĩ về việc nhận kịch bản Dae Jang Geum phần 2 (phim điện ảnh)... Mong là chị ấy đồng ý ♥ Thật sự rất hóng {:161:}

Khi nhắc tới "Quốc bảo văn hoá" của Hàn Quốc, chúng ta nên nhắc tới: nàng Dae Jang Geum, Park Ji Sung, Kimchi, So Nyuh Shi Dae, Yoo Jae Suk, Kim Yuna...

Bình luận

Có mà ^^ Cứ xem đi... Từ từ sẽ nói :D  Đăng lúc 3-1-2014 05:46 AM
hi :D cơ mà bây giờ tớ đang xem lại phim này. mà cái nhà nuôi Jang geum ấy, rõ ràng hồi bé họ có 1 đứa con trai mà lúc janggeum lớn chả thấy nói gì đến nữa :D   Đăng lúc 2-1-2014 10:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 27-12-2013 12:39:16 | Chỉ xem của tác giả
một thời tuổi trẻ oai hùng là đây =)
nhớ quá đê,giờ muốn coi lại nhg ngại xem lồng tiếng
một thời điên cuồng siu tầm ảnh diễn viên cộng nghe nhạc phim,thu hình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 27-12-2013 23:38:20 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, hóng quá, không biết phim này có được Kites mang ra làm sub không Thành hiện thực thì sướng phải biết
Hồi bé, nhớ bộ phim này được chiếu vào tầm tháng 11,12. Mùa đông, rét căm căm, ấy thế mà tối nào cũng thức tới tận 10h để lên VTV1 xem phim Một thời trẻ con trong xóm cũng như trên lớp suốt ngày lấy cái tạp dề của bà, của mẹ ra mặc rồi cho 2 tay vào phía trong để bắt chước giống các mama Giờ nhớ lại thấy hài quá.
Hồi đó còn bé nên xem phim chưa thấy hiểu lắm, chỉ biết nghe mẹ giải thích là Jang Geum được cả vua và đại quan Jung ho hay Min ho gì đó yêu Nói chung là đang rất phấn khích Công nhận phim này sau bao nhiêu năm rồi mà xem vẫn thấy hay, đúng là phim cổ trang Hàn hay nhất
Hy vọng Kites.vn xem xét và cố gắng làm sub lại bộ phim này nhé. Mặc dù biết rất khó khắn nhưng mình vẫn luôn tin tưởng vào sub team Mà phim này của đài MBC nên chắc không dính vấn đề bản quyền đâu nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 29-12-2013 14:01:07 | Chỉ xem của tác giả
Hồi còn bé tí xem phim này rồi hay dã man
Có thời còn bị cuồng chơi trò làm Jang Geum nữa ah
giờ nghĩ lại vẫn thấy vui vui
phim này mà được là vietsub nữa thì quá tuyệt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 1-1-2014 12:36:57 | Chỉ xem của tác giả
nữ danh y, nữ đầu bếp, nhiều cái tên khác nữa trong cùng bộ phim
hồi còn bé thích phim này lắm, xem lại mấy lần liền, đi học toàn rủ bọn trong lớp chơi đóng phim này nữa cơ xx
mong muốn phim làm sub ý, xem lại nhiều lần hơn :3 mà thấy bảo sắp có pần 2 nữa hay sao ý ạ :p
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 3-1-2014 09:40:43 | Chỉ xem của tác giả
sone.qt98 gửi lúc 21-10-2013 09:18 PM
Tròn 10 năm rồi ♥
Mình vừa xem lại xong từ 2 tháng trước {:161:}
Cảm xúc vui buồn lẫ ...

hihi, tại hôm qua mò mãi mới ra là xem hết tập 25
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 3-1-2014 20:08:04 | Chỉ xem của tác giả
Hôm bữa có đọc một bài báo nói về bộ phim "Dae Jang Geum 2" mà mọi người đang hóng

Cơ bản là nếu mọi viêc thuận lợi như đài MBC và ekip, có thể phim sẽ chiếu vào tháng 4/2014, sau khi "Hoàng hậu Ki" kết thúc

Tuy nhiên, việc Lee Young Ae có tham gia đóng vai Dae Jang Geum ko thì điều này vẫn chưa đc chắn chắn

Nhưng cũng có tin rằng, bộ phim "Pacheon-hwang" (phim cổ trang kể về một người anh hùng) cũng sẽ phát sóng sau khi "Hoàng hậu Ki" kết thúc

Thế nên, cũng ko nên trông chờ quá vào dự án "Dae Jang Geum 2" có phát sóng hay không

Bởi việc phát sóng cả 2 bộ phim trong cùng khung giờ (thứ 2 - 3) là ko hợp lý

Thế nên, một là dời "Dae Jang Geum 2", hai là dời "Pacheon-hwang" lại

Thấy bộ phim "Dae Jang Geum" chiếu vào 10 năm trước tạo hiệu ứng rất tốt, cực kì tốt,... trong lòng khán giả

Thế nên là ko biết nếu dự án "Dae Jang Geum 2" khởi động, thì có bị đem ra so sánh,... hay ko

Cá nhân mình lại vừa trông đợi, mà cũng ko mong mỏi bộ phim "DJG 2" (Mình bị gì ấy nhỉ )

Tất cả chỉ vì muốn lưu giữ dấu ấn tốt đẹp mà phần 1 của bộ phim mang lại, thế thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách