Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: HoangYen.Tran
Thu gọn cột thông tin

[Drama] [MBC 2003] Nàng Dae Jang Geum (Lee Young Ae, Ji Jin Hee)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 15-8-2013 19:23:48 | Xem tất
thanhhoastyle98 gửi lúc 14-8-2013 21:16
Uhm... hoạt hình đợt ý tớ học lớp 4 hay lớp 5 ý chiếu trên Today TV. nhưng mà hoạt  ...

Dạo này tớ bận  + coi onl chậm quá nên tớ đã chuyển sang server VK - Vietsub rồi ^^

Tải bằng IDM (như cậu) về coi... Chất lượng cũng ổn, không tệ lắm, nhưng nhiều lúc đọc sub chưa xong đã chuyển sub, với lại bỏ qua mấy cảnh hình ảnh nữa TT___TT Dù sao cũng rất tốt {:161:}

Nếu có thời gian tớ sẽ coi thử bản hoạt hình đó.

Xem phim cũng hay hóng mấy cảnh nấu ăn, nhìn đã mắt gì đâu Nhưng cậu có soi bàn tay của những ng nấu không? Toàn là tay của 1 ng thôi ^^

Phim Cyrano có cả bố Junsu nữa ^^ Mình chỉ coi 2 tập đầu, với đọc news thôi. Vì lúc đó ôn thi tuyển sinh 10 nên ko đc coi Xử xong Dae Jang Geum tớ định chuyển sang phim đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-8-2013 21:14:35 | Xem tất
sone.qt98 gửi lúc 15-8-2013 19:23
Dạo này tớ bận  + coi onl chậm quá nên tớ đã chuyển sang server VK - Vietsub rồi ^^

T ...

Hihi, cậu để ý kĩ vậy hả. tớ không có soi kĩ thế đâu. thiệu hả :D
mà sao dòng ý lại phải để sang màu khó nhìn vậy chứ, suýt chút nữa là tớ không để ý tới dòng đó đó :D
mà cái phiên bản hoạt hình của dae jang Geum khó tìm lắm bởi chẳng có vietsub gì cả, bản của Today Tv họ lồng tiếng tìm cũng chẳng có luôn. mà engsub đến tập 5 thì tìm cũng chẳng còn thấy nữa...
nếu có thời gian tớ sẽ tua nhanh từng tập để ghi lại mấy cái công thức nấu ăn xuất hiện trong phim đó :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2013 11:21:21 | Xem tất
thanhhoastyle98 gửi lúc 15-8-2013 21:14
Hihi, cậu để ý kĩ vậy hả. tớ không có soi kĩ thế đâu. thiệu hả :D
mà sao dòng ý ...

Tớ đâu mắt tinh dữ vậy =))
Tại đọc news mới biết thôi. Chuyển sang màu khó nhìn vì nếu có nhiều ng biết sẽ "soi" nhiều hơn =))
Ừm, mấy công thức hay mẹo nấu ăn trong phim hay lắm í...
Nhất là mấy đoạn Jang Geum biến tấu thành món mới á
Xem phim nhiều lúc thấy Jang Geum bị hại rất bực mình >"<
Người gì mà oan lắm thế ko biết, nhưng mà vẫn muốn coi cơ =((
Giờ mình còn chưa xử tới ep 20 nữa :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2013 11:28:07 | Xem tất
Đăng 1 tấm làm *sáng* nhà cửa
Tấm này nhìn Jang Geum thánh thiện, mặt sáng ngời {:161:}
Mà copy link rồi mở ra trong tab mới, zoom rồi sẽ thấy rõ... tuyệt đẹp luôn á
Lúc chị ấy đóng phim là đã 30 rồi, nhưng nhìn trẻ lắm, như 20 vậy. Mình đọc news mới biết, chứ lúc đầu toàn tưởng 20 thôi à ^^ {:180:}
Ai hâm mộ Jang Geum thì để làm desktop luôn Size vừa khít với máy có độ phân giải 1024 x 768 í

cre: showwallpaper
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-8-2013 14:27:39 | Xem tất
nhìn thật là đẹp khuôn mặt với làn da ko một chút tì vết seo chị ấy không trở lại đóng phim nữa nhỉ dù thời gian trôi qua nhưng sắc đẹp vẫn như thế mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-8-2013 16:02:51 | Xem tất
anhmup1802 gửi lúc 16-8-2013 14:27
nhìn thật là đẹp khuôn mặt với làn da ko một chút tì vết seo chị ấy không trở lại  ...

Sau bộ phim này, chị ấy nghỉ, lấy chồng và sinh con, rồi từ đó chăm sóc gia đình luôn bạn

Mà nghe nói Dae Jang Geum sẽ tung ra phần II, nội dung là về việc Jang Geum bị đày ra đảo Jeju... Đây là 1 bản movie. Hiện chưa có thông tin chính thức, quản lý của chị ấy nói chị ấy cũng đang xem xét kịch bản. Tại vì chị ấy rất thích bộ phim và nhân vật Dae Jang Geum {:161:}

Mà mình cũng mong chị ấy quay lại đóng phim. Chị ấy mà đóng phim chắc nhiều ng ủng hộ lắm luôn á. Cơ mà chị ấy cũng xấp xỉ 40 rồi, nhưng vì trẻ quá nên cứ gọi là chị vậy {:180:} Nhìn trẻ trung ai dám gọi là cô chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-8-2013 22:03:46 | Xem tất
sone.qt98 gửi lúc 16-8-2013 11:21
Tớ đâu mắt tinh dữ vậy =))
Tại đọc news mới biết thôi. Chuyển sang màu khó nhìn v ...

hí hí... tự dưng tớ lại có hứng muốn xem rồi... bây giờ lại ra dò Dae JẠng Geum mình xem đến tập bao nhiêu rồi để mà còn xem tiếp :D
à mà Dae Jang Geum phần II đợt đầu năm tớ cũng nghe rồi mà thấy bảo chị ý vẫn chưa chắc đồng ý.
bây giờ nghe cậu nói mới biết là đây là movie á. nội dung về ra đảo Jeju nữa :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-8-2013 12:26:55 | Xem tất
Bonus mấy tấm làm wallpaper nhé {:444:}

cr: showwallpaper

Bình luận

Ủa sao tấm kia nó ko hiện ra nhỉ?  Đăng lúc 21-8-2013 12:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-8-2013 12:30:28 | Xem tất
Tấm này chắc xem để giải trí Ông Vua con rùa SIÊU BỰ,  còn mấy cung nữ, mama khác là rùa bé hơn Nhìn vào cảm thấy nó hài hài thế nào á {:180:}

Hình như nó là phiên bản Nemo của Dae Jang Geum

cre: showwallpaper
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-8-2013 22:32:26 | Xem tất
HoangYen.Tran gửi lúc 29-6-2013 23:22
Nhạc phim:

Ôi!1 phần ký ức tươi đẹp trong tuổi thơ tôi.
Nhớ hồi lần đầu tiên fim PS trên VTV1, hùi ấy mình học lớp 9 thì phải. Ôn thi cuối cấp ngập đầu ngập cổ nhưng tối nào cũng p dành thời gian cho DJG.
Mẹ mình là người ít khi xem fim - khác hẳn với con mọt fim như mìn {:438:}{:438:} vậy mà tối nào bà cũng ngồi xem fim nè cùng mìn, có hum ngủ quên, sáng dậy còn bắt mìn kể lại tập tối qua dư tn nữa chứ.{:184:}.Đây có lẽ là bộ phim dài tập duy nhất mình xem cùng mẹ,thật thú vị khi mẹ và con gái cùng chia sẻ 1 niềm đam mê chung.
Xem fim mìn rất khâm phục tài năng, trí thông minh và lòng nhân hậu của DJG và cũng khâm phục luôn cả đạo diễn - tại sao họ lại nghĩ ra những màn xoay chuyển tình thế vào phút cuối ngoạn mục được như thế để cứu nữ chính nhể???
Ấn tượng về bộ phim k p là quần áo đẹp, diễn viên lung linh, ăn mặc như công chúa hoàng tử như phim ảnh thời bây giờ mà là nghệ thuật ẩm thực của Hàn Quốc, những món ăn đẹp mắt trong cung và cái tâm của người nấu ăn thả hồn mình vào món ăn mà họ nấu, và lòng nhân hậu của 1 cô gái làm nghề y bốc thuốc cứu người.
Lại nói đến OST, trùi ui!hay thui rùi.Thật hào sảng nhưng cũng rất êm dịu như những bài hát ru của Việt Nam vậy.Mình còn nhớ,có lần Liên hoan hữu nghị Việt - Hàn tổ chức ở Việt Nam, bên mình còn chơi nhạc cụ dân tộc bài hát nè làm mìn nghe mún nổi cả da gà!tuyệt vời ông mặt trời luôn và nó cũng để lại ấn tượng tốt với các bạn Hàn về sự giao thoa văn hóa giữa 2 quốc gia.
Thui mìn viết đến đây thui, nói dài nói dai thành ra nói dại thì chít.
Đây là một chút mìn cắt ra từ trong ký ức của mìn về fim. Còn rất nhìu rất nhìu điều mún nói nhưng tạm thời thía nầy đã!{:152:}{:152:}{:173:}
Ai đã từng xem, lúc rảnh nên xem lại
Ai chưa xem nên tìm kiếm mọi nguồn để xem vì đây là bộ fim HQ đáng xem nhứt chục năm trở lại đây!{:118:}

Bình luận

Down về coi mà, ko bỏ đc đâu ^^ Cần thì coi lại...  Đăng lúc 10-9-2013 12:19 PM
bạn đừng bỏ qua bất ký tình tiết nào trong fim."thơm ngon đến giọt cuối cùng đấy"  Đăng lúc 29-8-2013 12:54 PM
Mình đang xem những tập cuối cùng ♥ :))  Đăng lúc 29-8-2013 12:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách