Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 16403|Trả lời: 101
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Male] Nishikido Ryō (錦戸亮) - Cẩm Hộ Lượng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

* Tên: 錦戸亮 - Nishikido Ryō
* Nghề Nghiệp: Diễn viên, Ca sĩ
* Ngày Sinh: 03-11-1984
* Nơi Sinh: Osaka, Nhật Bản
* Chiều cao: 170cm
* Weight: 53kg
* Cung Hoàng Đạo: Scorpio
* Nhóm máu: O
* Gia Đình: Cha, mẹ, 2 anh trai, 1 em gái
* Công ty: Johnny's Entertainment

Phim Truyền Hình
Ryusei no Kizuna (TBS, 2008)
Last Friends (Fuji TV, 2008)
Attention Please SP (Fuji TV, 2008)
Isshun no Kaze ni Nare (Fuji TV, 2008)
Ichi Rittoru no Namida SP (Fuji TV, 2007)
Attention Please SP (Fuji TV, 2007)
Kemarishi (蹴鞠師) (KTV, 2006)
Dive to the Future (KTV, 2006)
Attention Please (Fuji TV, 2006)
Ichi Rittoru no Namida (Fuji TV, 2005)
Ganbatte Ikimasshoi (2005)
Teruteru Kazoku (2004)
Card Queen (NHK, 2003)
Zenigetchu!! (ゼニゲッチュー!!) (NTV, 2001)
Shichinin no Samurai J ke no Hanran (七人のサムライ J家の反乱) (TV Asahi, 1999)
Binbo Doshin Goyocho (びんぼう同心御用帳) (TV Asahi, 1998)

Giải Thưởng
57th Television Drama Academy Awards: Diễn viên phụ suất sắc nhất trong "Last Friends"
12th Nikkan Sports Drama Grand Prix (Spring 2008): Diễn viên phụ suất sắc nhất trong "Last Friends"
7th Nikkan Sports Drama Grand Prix (2003-04): Diễn viên mới suất sắc nhất trong "Teruteru Kazoku"

Theo nguồn wiki

credit: shutaro183 @ KST

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 13-9-2011 23:06:54 | Chỉ xem của tác giả
ANAN

Cre: gyj.j.notas@LJ
Reup by me

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

@ Vivien: bạn ơi, thêm hộ mình vào phần phim truyền hình của Ryo 2 phim nữa là Inu o Kau to Iu Koto với Zenkai Girl nhá, cả 2 đều là năm 2011 hết

Bình luận

ánh mắt chết người ấy ,hix chiu ko nổi nữa rùi .  Đăng lúc 30-9-2012 05:26 PM
Ryo là zai đầu tiên ta đổ trong số zai Nhật vì film Nhật đầu tiên ta coi là "1 lít nước mắt"! :)) cái ánh mắt da diết ấy, đến h vẫn ko dứt ra dc! hix   Đăng lúc 14-9-2011 09:03 AM
uh phải đó, đôi mắt thể hiện tất cả, muốn gì cũng có :X miệng cũng đáng yêu nữa *giãy giụa*  Đăng lúc 13-9-2011 11:25 PM
@ss Maniac: đẹp nhất ở đôi mắt ý ss ạ :X @ Vivien: vậy thì khoảng 2 tuần nữa mình dịch đc ko, h mình đang thi :((  Đăng lúc 13-9-2011 11:19 PM
pro5 này mình cop từ bên kia sang, sắp tới sẽ xóa, nếu đc thì bạn dịch và tổng hợp lại pro5 của ryo luôn đi ^^  Đăng lúc 13-9-2011 11:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 7-10-2011 23:39:46 | Chỉ xem của tác giả
NEWS Member's Comment

Yamashita Tomohisha
Tôi đã kết thúc những hoạt động với NEWS rồi. Và tất cả các fan hâm mộ, cho tới bây giờ vẫn luôn ủng hộ chúng tôi, tất cả các bạn đều là những tài sản quý giá đối với tôi. Từ bây giờ tôi sẽ chiến đấu 1 mình! Cho đến bây giờ, tuy đã có nhiều khó khăn nhưng tôi thật sự đã có được nhiều kinh nghiệm vô cùng quý giá mà chỉ có thể có được cùng với NEWS. Tôi sẽ cố gắng nỗ lực hết sức mình trong các hoạt đông sau này!
Từ giờ trở đi, tôi và 5 người họ cũng sẽ không buông tay ra, chúng tôi sẽ cùng nhau trở thành những đối thủ cạnh tranh tốt nhất! Tôi sẽ cố gắng hết sức đấy!

Ryo Nishikido
Tôi đã có được nhiều kinh nghiệm quý giá khi hoạt động trong 2 nhóm NEWS và Kanjai∞. Các fan hâm mộ vẫn luôn ủng hộ 1 Ryo Nishikido của NEWS, xin cám ơn tất cả các bạn rất nhiều!
Nhưng vấn đề là dù tôi có cố gắng đến thế nào thì việc đảm nhận vai trò trong cả 2 nhóm cùng lúc vẫn là không thể! Lịch trình quá dày đặc và các dự án đi tour hay phát hành CD của cả 2 nhóm không thể trùng khớp với nhau được. Vì thế rất xin lỗi các bạn vì quyết định lần này nhưng mọi thứ đã không thể khác được. Koyama, Kato, Masuda, Tegoshi, 1 NEWS mới xin nhờ mọi người nhé! Hãy giữ cho nó là mãi mãi nhé!

Koyama Keiichiro
Chúng tôi đã bàn bạc với nhau rất nhiều trước khi đi đến quyết định này. Mặc dù từ bây giờ chúng tôi sẽ hoạt động riêng biệt nhưng 4 người còn lại của NEWS sẽ tiếp nối những ngày tháng của hơn 8 năm cùng nhau chung bước đó. Cho đến bây giờ chúng tôi vẫn luôn cùng nhau nỗ lực sát cánh bên nhau tiến về phía trước! Mọi người hãy cỗ vũ cho chúng tôi nhé!

Kato Shigeaki
Tôi nghĩ rằng mình nên nghiêm túc chấp nhận quyết định lần này và sẽ cố gắng tạo nên 1 NEWS mới từ bây giờ. Các bạn, xin đừng thay đổi, hãy ủng hộ cho cả 2 người và 4 người chúng tôi nữa nhé!

Masuda Takahisa
Tất cả thành viên cùng làm nên NEWS mà tôi yêu quý là những người bạn quan trọng nhất của tôi! Và tất cả các fan hâm mộ đã luôn ủng hộ NEWS từ trước tới nay cũng là những người bạn vô cùng quan trọng của tôi. Từ bây giờ, 2 người sẽ có những hoạt động riêng nhưng xin các bạn đừng thay đổi nhé, chúng tôi sẽ cố gắng hết sức mình để có thể tiếp tục nhận được sự ủng hộ của các bạn đấy!

Tegoshi Yuya
Tất cả các fan hâm hộ đang mong đợi các hoạt động của NEWS trong thời gian gần đây, tôi muốn gửi đến mọi người 1 câu :"Xin lỗi!". Tất cả các bạn, những người luôn ủng hộ chúng tôi, những người mà tôi yêu quý, vì các bạn chúng tôi sẽ vượt qua khó khăn lần này và từ bây giờ chúng tôi cũng sẽ cố gắng hết sức để gửi đến cho các bạn những tác phẩm tuyệt vời!
Dù hình thức có thay đổi nhưng vẫn sẽ luôn có sự gắn bó tình cảm giữa chúng tôi đấy!
Từ bây giờ cũng mong được mọi người giúp đỡ nhé!

Cre: i.starblog.jp
Vtrans: [email protected]

Chẳng biết nói gì hơn là chúc các anh luôn thành công và hạnh phúc dù các anh có ở đâu đi nữa! Mong các anh sẽ luôn nhớ về nhau và những kỉ niệm đã có trong suốt 8 năm qua! :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 14-10-2011 22:37:10 | Chỉ xem của tác giả
J-WEB

Hello everyone.

This is Nishikido.
...
Just like the news reported, I’m not in NEWS anymore.

There could be a lot of people who were shocked, but this is a painful decision I have made after some thought.

From debut I have been shuffling around, schedule problem, around with 2 groups, I would have caused trouble for both groups ultimately. I have been troubled with regards to this.

Everyone have been supporting the Nishikido who was in NEWS, I am really thankful.

Now, as the Nishikido Ryo of Kanjani8, I will continue to work hard. Therefore I hope I still can get the support of everyone.

On the other hand, the new NEWS by Koyama, Kato, Masuda and Tegoshi, please do support them from now.

Em chỉ còn biết nói một câu: Cố lên anh nhé  và... cảm ơn anh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 30-9-2012 17:25:18 | Chỉ xem của tác giả
Ryo yêu vấu sao topic của ryo ít trang vậy hix, 1 trong 2 nam diễn viên mà mình thàn tượng nhất dù không đẹp trai như các diễn viên khác nhưng ryo có ánh mắt buồn thật đẹp làm người đối diện mãi ko dứt ra được.
là 1 ca sĩ và diễn viên ryo thể hiện rất tốt xem phim mà ryo đóng quả thật không thoát ra được rất cuốn hút ,đẹp nhưng ko chói lóa, Jang Geun Suk và Ryo là 2 diễn viên đẹp trai nhất trong lòng của mình hj
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 11-4-2013 21:37:18 | Chỉ xem của tác giả
Một số hình ảnh preview từ movie "Kencho Omotenashika" của Ryo:

Trên tạp chí "actor" :

Credit: tumblr.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 11-4-2013 21:42:34 | Chỉ xem của tác giả
Trên nihoeiga vol 32 (thực ra quên mất tên mag rồi ko biết viết đúng ko >"< )

Credit: tumblr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 11-4-2013 21:49:00 | Chỉ xem của tác giả

Credit: tumblr.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 20-4-2013 02:11:50 | Chỉ xem của tác giả
Buổi chiếu thử phim "Kenchou Omotenashika"

Credit: prcm