Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Chạch
Thu gọn cột thông tin

[Lưu trữ] Cảm nhận của thành viên JiWonderland

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 7-9-2011 19:01:04 | Xem tất
Reply 517# mayer

Cả Time Traveler’s Wife và The notebook tớ đều đã xem, nhưng nói về thích thì tớ thích TN hơn, phải nói tớ bơi lội luôn trong cảm xúc của những nụ hôn trong phim đó.
Đúng như Mayer nói, lúc coi xong phim (coi rạp) thật sự tớ rất bực với cái tựa "Chồng ảo", đánh mất phần nào giá trị của phim. Tớ không còn nhớ chính xác từng chi tiết phim Time Traveler's Wife , nhưng nếu để phải so sánh, tớ thấy có lẽ Claire hạnh phúc hơn Ji Soo, bởi lẽ cô vẫn có thể gặp chồng cô, dẫu đó chỉ là hình ảnh của quá khứ. Tuy chồng cô mắc căn bệnh đi xuyên thời gian ấy, nhưng anh ấy vẫn khỏe mạnh, bình thường, cô còn có 1 đứa con gái, đứa con gái minh chứng cho tình yêu của 2 người, có lẽ nỗi đau lớn nhất của Claire đó là tận mắt thấy chồng chết 1 cách đau đớn và mình nhớ không nhầm thì hình như cô biết trước được khỏang thời gian nào chồng mình sẽ chết phải không nhỉ.

Cảnh tớ thấy ám ảnh nhất trong MLBMS là đọan Jong Woo không thể đuổi được ngay cả 1 con muỗi nhỏ xíu trên mặt mình, cảm nhận được sự bất lực cùng kiệt của 1 con người.
Còn HJW cảnh khiến tớ nhớ nhất lại là cảnh cô vì kiếm tiền viện phí cho chồng mà đi làm cái việc "bán quan tài", sẵn sàng nằm làm mẫu cho người khác xem, nhưng nhận lại lại là những cái tát, đánh và chửi thậm tệ, lời những người đó nói cô chẳng sai chút nào "cô định trù cho tôi chết à" - bởi hành động "nằm vào quan tài" 1 người bt trong hòan cảnh k bắt buộc sẽ chẳng ai làm và đọan thứ 2 như Mayer nói, đọan trói chân tay trong khách sạn và thêm chi tiết cô đổ cả chai thuốc tẩy và 1 đống xà bông vô lavabo để tẩy rửa tay, và sau đó lúc nào cô cũng mang găng tay dù là ở nhà với bố.
Nhưng thực sự thì thấy cả phim đều hay tòan những scene đắt giá, nên cũng khó để chọn lựa .
Tớ xem phim khá là ít khóc, nhưng khi xem MLBMS phải mang cả hộp khăn giấy ra để dưới, có thể rất nhiều người không thích phim này, vì nó khá nặng nề, nhưng riêng tớ thì nó đã được liệt vào list phim yêu thích nhất (có The Notebook)

Vừa comement vừa nghe lại bài MLBMS, 1 cảm giác thật khó tả, vẹn nguyên cảm xúc khi xem phim, nghèn nghẹn. Cảm ơn mayer nhiều.

cre: dê cụ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 19:04:33 | Xem tất
Chết thật, từ hôm nhận được cái link youtube Mayer up lên về bài My Love by my side, thì mình nghe suốt ngày bài đó, về nhà thì mở đoạn cuối của phim lên để nghe giọng của ss nữa, ám ảnh bài hát này thật rồi
Giọng của cả 2 sao mà nghe day dứt thế này không biết.
NGhe nhiều đến nỗi mỗi khi áp headphone lên tai mấy đứa bạn nó lại kêu "nó lại nghe cái bài đó đó".
Mình đang bị hội chứng MLBMS >|<

cre: Dê cụ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 19:05:29 | Xem tất
Reply 601# cunmon

2 bài của Binnie mình cũng nghe mấy chục lần, tuy That Man giọng không hay bằng CHY nhưng do đang rất thích JW nên thích bài đó hơn .
Nhưng rốt cuộc vẫn cứ ngày nghe 3-4 lần MLBMS mới chịu được.

Đây là link MLBMS do Kim Hyun Sik hát (đọan cuối phim), giọng anh này hay không chịu nổi, nghe tràn đầy tâm trạng.
Còn đây là link do ss HJW hát, nhưng có lẽ là cũng cắt từ phim ra nên nghe nhỏ xíu, mình tìm khắp nơi nhưng không tìm được bản nào khác của ss, lọ mọ cả khắp các trang nước ngòai cũng không có.

http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai- ... -nhat.IW6AZ7I8.html

Thực sự mỗi khi nghe link này đều phải áp thiệt sát phone vô tai mới nghe được, còn không thì cắm loa ngòai và mở maximum thì nghe đc ^^.
Nhưng nghe nhẹ nhẹ rất hay nhỉ, giọng không thảm như KHS, nhưng lại khá hợp đặc biệt là với không khí phim.
Nếu tìm được link nào khác thì share mình với nhé ^-^

Bình luận

K ghi cre này, móp ơi rate- cho Sói đê :))  Đăng lúc 18-9-2011 03:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 19:06:52 | Xem tất
Reply 602# HTĐ

tks bạn nèmình xem clip của mayer nhưng k down về đc
giờ thì cũng đang áp sát cái phone vào tai nghe bàn nì đây
cũng hơi bấn That man với lại nghiền bài Can't I have U bữa giờ
lại đang phởn vì có bản Here I am của anh Ốt nữa hi
nghe giọng tha thiết mà muốn khóc luôn
chỉ tiếc dạo này mình đang học thi lâu lâu mới ol tí mà cái phim MLBMS down lâu quá nên vẫn chưa xem được   
@cunmon: nếu có bản nào to hơn share cho cả nhà thì tks bạn nhiều lắm
tại những bài thế này mình thik nghe bằng đt trước lúc đi ngủ nên nhỏ quá thì chẳng biết làm sao

cre: Gà ngốc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 19:07:54 | Xem tất
Reply 606# yongie

Cảm ơn yongie nhiều, đúng là tớ cũng rất thích bản này, may có cái account Yume quăng mốc meo từ thuở nào. Hóa ra là KMM hát luôn à? Thảo nào tớ cứ thắc mắc nghe khác khác bản của KHS, nên hay mở phim lên nghe đọan cuối ss HJW anh này hát hơn là nghe mấy cái video clip (nhưng đi làm thì không có phim trong máy cty ^^). Bạn không nói thì mình không biết thật. Tại sao cả 2 người hát đều hay và tâm trạng thế cơ chứ, ngưỡng mộ.
Còn đây là link OST phim, ai thích thì down về nhé.
Mình down hơi lâu rồi cũng quên béng đi mất.
http://www.mediafire.com/?mhgxcnxcc2i
Tiếc là trong này cũng không có bản của ss HJW hát, chỉ có bản của KMM thôi.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 19:08:28 | Xem tất
Reply 610# zuham

clip này rất hay ấy, có cả quá trình làm phim mà. Nhìn chú ý tội quá, đoạn JiWon phải xoa ngực, xem qua có thể tưởng là cảnh trong phim nhưng thực chất là chú ý mệt thật gầy thế cơ mà. Cả đạo diễn và JiWon cũng chỉ dám ăn một chút ít vì thương chú ấy. Thật chứ ai mà ăn nổi khi nhìn đống nghiệp mình như thế.

còn chuyện kia thì khỏi bàn hihi nhà mình chỉ có anh rể Go Soo thôi chuyện BinKyo báo chí cứ làm to chuyện, chắc tại nghĩ yêu nhau thì dễ tan hơn là cưới nhau rồi chăng haha. Lại thêm nhiều bạn quá lậm phim, xong phim rồi sẽ thấy họ chả có chemistry j cả đâu. Cứ nhìn đêm trao giải xem, trông cả 2 đứng với nhau khô như ngói, JiWon còn quay sang nói chuyện với anh Kwon còn bạn Bin quay sang thì thầm với em Min Ah.

Chú Kim trong lời cám ơn khi nhận giải RX 30 cũng có cám ơn vợ con đâu. Chú ý cám ơn Chúa, cám ơn cha, cám ơn đạo diễn và JiWon, các nhân viên, các tiền bối, thêm cả lời nhắn đến những người bị bệnh Lougehrig, các fan nữa, sao ko bảo chú ý có vấn đề với vợ đi ^^ công việc là công việc, xong là xong

cre: yongie
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 19:09:05 | Xem tất
Reply 610# zuham
Reply 611# yongie

Hy sinh vì nghệ thuật đến thế là cùng. Cái đọan JW xoa ngực anh ấy đó, có lẽ là cảnh cuối phim mà anh ấy bảo là anh ấy bị ngất đó. Coi cái video Yongie post mà mình cảm động thật đấy, thấy sợ nữa.
Nhìn cái xương sống và mấy cái xương sườn nổi lên mà nổi hết cả da gà.

Nhớ hồi share phim qua IP cho con bé em nó coi (cho nó coi trên máy mình luôn), nó cứ next next, bảo nó nhiều lần là "phim này mà cứ lướt lướt sẽ không cảm nhận được cái hay của nó đâu, phim sâu sắc từng chi tiết mà sao em cứ bấm qua như vậy thì còn gì hay nữa", thế mà nó cứ bấm qua, tức quá thế là không cho nó coi nữa luôn . Nghĩ lại vẫn buồn cười.
Mình chết mất với cái chất giọng mộc của 2 người này.

Về chuyện Won-Bin-Kyo, hồi đầu cũng bấn SG quá nên thích 2 người này thành đôi , nói thiệt mình không bao giờ quan tâm chuyện đời tư diễn viên ca sĩ, huống hồ trước đó không thích cả Hyun Bin lẫn SHK (nhớ mỗi HB là anh chàng đóng trong MNKSS, còn SHK không thích cũng không ghét) nên không hề biết chuyện 2 người đó. Nhưng sau khi nghe nhiều người bươi móc vấn đề đó quá thành ra bực, chuyện chẳng có gì mà ai cũng đào, cũng bới, thật là mệt.

Giờ lại đến chuyện phân tích diễn xuất của 2 người, mình thì thấy cả 2 diễn đều tròn và đạt vai.
Dạo này vô vườn hết muốn đọc bài, chỉ thấy mệt, chẳng còn không khí vui vẻ như hồi trước, chán.

P/s: Thấy cái thread này càng ngày càng thấy giống thread của phim MLBMS =))

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 19:10:55 | Xem tất
Reply 626# anhtra

Tớ ko liệt MLBMS vào hàng phim bi, như vậy làm mất đi giá trị thực sự của bộ phim.
Tớ nghĩ điều mà MLBMS muốn chuyển tải chính là ý nghĩa của tình yêu, như Ji Soo đã nói: Tình yêu là cùng nhau chịu đựng đến phút cuối.
Lúc ở quán rượu cùng với 2 người đồng nghiệp làm ở nhà tang lễ, họ đã mỉa mai tình yêu của Ji Soo, và cô ấy đã nói như vậy với giọng nói run rẩy vì nước mắt rồi bỏ đi. Tớ cũng thích diễn xuất của HJW ở cảnh này.
Chính chị HJW trong 1 cuộc PV cũng đã nói nhờ đóng MLBMS đã hiểu được về ý nghĩa của tình yêu, sau đó chị nói giờ cũng muốn yêu đương hẹn hò đấy...

Đúng như anhtra nói, bộ phim gây ám ảnh theo hướng tích cực. Đừng quan tâm đến sad ending hay ai chết để vì sợ ám ảnh mà bỏ qua một tác phẩm ý nghĩa như MLBMS.

*Bệnh Lou Gehrig làm cho các dây thần kinh cơ động bị hủy hoại khiến người bệnh bị tê liệt dần tứ chi rồi sau cùng bị nghẹt thở và chết trong khi tinh thần thì vẫn bình thường. Căn bệnh này cho đến này hoàn toàn không có thuốc chữa và một khi mắc phải thì chỉ có cách là chờ chết

Sad Ending là ko thể tránh khỏi với căn bệnh Lougherig của Jong Woo, những ngày tháng cuối cùng của anh cũng đau đớn ko khác gì bị ung thư ở giai đoạn cuối.
Nếu Jong Woo có thể bình phục thì tốt biết nhường nào, bởi anh là người chồng tốt nhất của Ji Soo, luôn xem bàn "khâm liệm xác chết" của cô là bàn tay đẹp nhất.
Đoạn Jong Woo muốn Ji Soo rời xa mình nên đã hỏi "em đã rửa tay chưa", thực sự rất đau lòng, cho cả 2 nhân vật.
Có lẽ 2 chi tiết mà tớ thích nhất trong MLBMS chính là bông hoa cúc trắng (để cầu hôn) và hình ảnh bàn tay "khâm liệm xác chết" của Ji Soo.
Cảnh đầu phim lúc tên phim hiện ra giữa nền bầu trời cũng có ý nghĩa báo hiệu cái chết như việc Jong Woo cầu hôn Ji Soo bằng một bông hoa tang (tớ đoán là "Closer To Heaven" chứ ko phải "My Love By My Side"

Đây là poster và trailer tiếng Việt của "My Love By Side" (tên phim dịch ko hay lắm nhưng cũng tạm chấp nhận được, có điều hơi đi ngược lại, Vươn Tới Ngôi Sao thì chắc nhiều người muốn chứ chẳng ai muốn Vươn Tới Thiên Đàng cả)

P/S: Tớ xin giới thiệu các bạn xem 1 bộ phim cảm động nữa của đạo diễn Park Jin Pyo: "You're My Sunshine" (Hwang Jung Min, Jeon Do Yeon), Hwang Jung Min cũng lên ngôi ảnh đế RX năm đó nhờ vai diễn anh nông dân chất phác nhưng chung tình trong YAMSS và bài phát biểu cảm động của anh khi lên nhận giải cũng trở thành kinh điển, Jeon Do Yeon mặc dù ko đoạt ngôi ảnh hậu, nhưng chị diễn vai cô gái làng chơi mắc bệnh AIDS phải nói là nể, đúng là nữ DV số 1 HQ mà tớ nghĩ hậu bối phải còn rất rất xa mới có được bản lĩnh diễn xuất như JDY. Câu chuyện tình yêu trong YAMSS cũng cảm động ko kém MLBMS, thật đấy. Tớ cũng khóc khi xem phim này vì quá thương cho 2 nhân vật chính. Dù ko có ai phải chết nhưng con đường đi tiếp theo của họ quá chông gai khi cô gái bị mắc bệnh AIDS.

Có một điều đặc biệt nữa là tên 2 bộ phim của đạo diễn Park đều lấy từ tên bài hát, My Love By My Side và You Are My Sunshine, phản ánh chính xác ý nghĩa mà phim muốn chuyển tải.
Nếu My Love By My Side nói về ý nghĩa của tình yêu - cùng nhau chịu đựng đến phút cuối, thì You Are My Sunshine nói về ý nghĩa của tình yêu - là ánh sáng mặt trời chiếu rọi cuộc đời của cả hai nhân vật.
Nếu bàn tay "khâm liệm xác chết" của Ji Soo là bàn tay đẹp nhất với Jong Woo, thì cô gái làng chơi mắc bệnh AIDS Eun Ha là người con gái tuyệt vời nhất của Suk Jung.
Đến cuối phim, Hwang Jung Min và Jeon Do Yeon cũng hát song ca bài đó như KMM và HJW. Nghe thử xem bài này có quen ko nhé, quen hơn My Love By My Side đấy.

Nếu ai đã từng xem tập Family Outing có Hwang Jung Min làm khách mời, chắc sẽ nhớ đoạn cả gia đình cùng tập lại cảnh phim kinh điển trong You Are My Sunshine, lúc Hwang Jung Min cõng Jeon Do Yeon đi trong vườn đào vào đêm khuya.

Đạo diễn Park rất có khả năng làm những bộ phim gây xúc động người xem. Còn 1 phim nữa "Voice of Murderer" có Seol Kyung Gu, Kim Nam Joo và Kang Dong Won nhưng tớ chưa được xem và cũng ko định xem vì yếu vía, ko nói chuyện tình yêu mà nói về tình mẫu tử. Seol Kyung Gu và Kim Nam Joo đóng vai đôi vợ chồng có đứa con trai bị Kang Dong Won bắt cóc. Nghe nói suốt phim KDW ko hề lột mặt mà chỉ có giọng nói qua điện thoại để tống tiền thôi, thế nên phim gọi là "Voice of Murderer" đó. Sau này đứa bé kia ko được giải thoát mà bị giết (hic hic, hình tượng KDW phim này ác nên tớ cũng ko muốn xem lắm ) Nhưng nói chung tớ rất thích cách làm phim của đạo diễn Park.

cre: mayer
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 19:30:02 | Xem tất
(Đến nay HJW đã đóng 3 phim của đạo diễn Yoon Je Kyun: Sex is Zero, Miracle on 1st Street và Hải Vân Đài.
Trong đó SIZ và Miracle 1st bạn diễn của ss đều là nam DV Im Chang Jung. Đối với tớ thì điện ảnh HQ có 2 nam DV đóng hài hay và duyên nhất là Cha Tae Hyun và Im Chang Jung. 2 anh này ngoài đời cũng rất vui tính. ss có đóng movie Babo ở trên với anh Cha Tae Hyun nhưng phim đó vai của anh Cha ko phải hài, là vai 1 anh ngốc nhưng anh Cha vẫn đóng vai này quá hay)

(Phim này ss ko đóng vai chính, nhưng vai phụ của ss đoạt giải Nữ diễn viên phụ xuất sắc nhất tại Rồng Xanh năm 2000, đây cũng là một trong những giải thưởng điện ảnh đầu tiên của ss. Năm đó ss cũng nhận giải Daejong - nữ DV mới xuất sắc nhất với movie "Truth Game", tuy bộ phim ko đạt thành tích phòng vé cao nhưng ss được chú ý rất nhiều nhờ phim này. Bạn diễn của ss là nam DV gạo cội Ahn Sung Ki, và đến nay ss đã hợp tác với thầy Ahn Sung Ki 3 lần: Truth Game, Duelist và sắp tới là Sector 7. "Ditto" là 1 bộ phim nhẹ nhàng, khá hay, cũng có chuyện vượt thời gian như The Lake House (Mỹ) và Il Mare (HQ), nhưng ko phải qua thùng thư mà là chiếc máy bộ đàm)

Ngoài những phim ở trên, một số movie mà rất nhiều người đã xem như Nô lệ 100 ngày (ko cười ko lấy tiền ), Love So Divine (phim này ss đóng vai tiểu thư đanh đá rất hay, và cho đến giờ thì với tớ, anh Kwon Sang Woo vẫn là bạn diễn đẹp đôi nhất với ss, hình như tớ chưa bao giờ ghét anh Kwon và xem phim này càng thích anh hơn), Daddy Long Legs (ack ack, anh Yeon Jung Hoon lại là 1 bạn diễn đẹp đôi nữa với ss, xem là biết).

Ngoài ra nếu ai ko sợ ma thì có thể xem "Phone", 1 trong những phim kinh dị kinh điển nhất HQ, đã được Mỹ mua lại bản quyền để remake.

Thêm 1 điều nữa, thật ra 1 bộ phim mà có DV chính bỏ vai thì thường được cho là có vận đen, và cho đến nay HJW đã có 4 phim mà nam chính bỏ vai hoặc vì lý do nào đó phải rút lui. Ko bàn đến việc giả sử ko rút thì ai đóng hay hơn, bàn cũng vô ích vì điều đó đã ko xảy ra, chỉ biết may mắn là cả 4 phim đều thành công vang dội các bạn diễn nam này của ss đều đóng rất tuyệt và ss cũng nỗ lực nhập vai rất hoàn hảo và giành được ko ít giải thưởng.
Chuyện này nhiều ng đã biết, ban đầu vai Kim Joo Won (Hyun Bin) trong Secret Garden thuộc về Jang Hyuk
Vai Jung Jae Min (Jo In Sung) trong Bali ban đầu thuộc về nam DV Yoo Oh Sung - 1 nam DV ko điển trai nhưng rất thực lực (Swallow The Sun, movie Friend)
Vai Baek Jong Woo (Kim Myung Min) trong My Love By My Side ban đầu thuộc về Kwon Sang Woo (bạn diễn của ss trong movie Love So Divine)
Và movie Hải Vân Đài, tớ ko thật rõ nhưng ban đầu hình như vai của anh Seol Kyung Gu là của Hwang Jung Min hoặc Lee Jun Ki. Nhưng sau đó ko thấy cả 2 anh góp mặt trong Hải Vân Đài.

cre: mayer
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2011 19:31:46 | Xem tất
Reply 679# yongie

cái mặt thực ra cũng k giống lắm hehe
mặt Bin bình thường mập mập tròn tròn hơn nhiều, chỉ thấy mấy cái pic hồi để râu là gầy tí
k hiểu sao nhìn mặt tửng, lúc k khóc k cười iz, thấy cảm giác thu hút hơn Binnie nhiều haha
mà chị mình cũng lạ, yêu cái tên Tửng đó làm chi, để RI yêu dc oy
sao k yêu ai đấy, hay ai ai đấy nào khác cũng dc để bọn nhỏ tụi em mừng

cre: Gà ngốc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách