Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[LAKORN 2012-2014] Roy Ruk Hak Liam Tawan ~ Roy Fun Tawan Duerd (Rising Sun series): Nadech Kugimiya, Yaya Urassaya

[Lấy địa chỉ]
261#
Đăng lúc 10-9-2014 19:33:49 | Chỉ xem của tác giả
Bài com của bạn sanyecao về kết ep 4

Kết lun ep4, còn đoạn cuối...ko biết đã xem raw rồi, mà xem sub lại nói nhiều thế này ko biết

A nguy hiểm quá, chắc là chắc mẩm mình đã hù đc bé Mi rùi, nên khi nghe tin Ryu chuẩn bị cưới mới bất ngờ đến vậy...may mà Taishi nó còn lý trí chứ không mù quáng, chứ lúc mà A hỏi sao lại cưới, Taishi mà lỡ nói ra là mặt mũi Mi ko biết để đâu lun

Đoạn tranh cãi trong tủ vui ghê, cả đoạn ngọt với gian vậy mà tui nhớ nhứt câu "tranh chỗ ngủ vs gián và thằn lằn" chời ơi , đoạn thoại này đc mìn trước rồi nhưng khi lồng sub vào nó phởn hơn nhiều, hè hè...Ryu dù tranh cãi thế nào, Mi cứng đầu thế nào nó cũng luôn khẳng định tình yêu của nó vs Mi, Mi nó h chỉ cố gắng lý trí thôi chứ bên trong đang dần dần ngửa tay xin hàng ... cái mẹt bé Mi đoạn Ryu nói "nằm ... thú hơn" thật biểu cảm, vì cái biểu cảm "gúm" của ẻm, mà cho phép mình cắt lời thoại tí
Thèn Ryu có 1 chiêu mà dùng hoài ế nhỉ, hùi mới gặp để bịt miệng em Mi, nó cũng doạn sẽ hôn...nhưng h Mi lướn hơn rồi, cắn cho phát là xong ngay
"Mi rất kiên quyết, mạnh mẽ, đúng là ng nó iu, đúng là phu phân của thủ lĩnh",..., câu này ko những vừa khẳng định Ryu nó iu Mi vừa khẳng định chức phu nhân thủ lĩnh ko ai thích hợp bằng Mi, Ryu nó biết làm phu nhân ko thể mềm yếu...(vì thế đột nhiên cũng thấy 1 phần quyết định Takeshi từ bỏ gia tộc, bảo vệ Seiko cũng đúng, với gia tộc lớn, phu nhân cũng pahir mạnh mẽ và giúp đỡ thủ lính chứ không thể yếu ớt vậy đc, ...)
Nếu nói Aikiko cũng có tố chất làm phu nhân thì thấy không đúng lắm...vì Onizuka phải đường đường chính chính, A gian quá, giả tạo diễn xuất quá, ko thể khiến người ta tôn trọng tin tưởng được ... Mi nó mạnh mẽ, chỉ là đứng trc A nó nghĩ nó có lỗi nên nó mới ko phản kháng mạnh thôi
Mi nó bướng cực, ko chịu nghe nó là nó chui vào tủ lại đó...à hèm, đoạn này cho mềnh ý kiến tí, Mi nó chui vào tủ, Ryu dễ hành động hơn chứ...hí hí  
Ryu sẽ khiến Mi yêu nó, nhưng trong quá trình nó vẫn có quyền "đụng chạm" há há, đoạn lấy tay hôn ko đủ ông ơi...tính đến h 2 đứa vẫn chưa có nụ hôn chính thức nào...ta bùn quá ta ơi TT...

Mi lại phản xạ..tui hơm phải em yêu của anh ... ờ mà anh mới là anh yêu của em đúng hơm  

Kết tập, đoạn Mi nhớ đến lời Seiko, có lẽ nó hiểu đc cảm giác của Seiko, nhưng mềnh còn cảm thấy nó hiểu vì sao Ryu đem nó về nhà để bảo vệ nó nữa...hè hè tự sướng quá :3 ... chưa làm phu nhân chính thức mà biết dùng quyền của mềnh rồi đó, em muốn đi làm ai ngăn đc em

Xong ^^...đi ngủ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

262#
Đăng lúc 19-9-2014 09:30:39 | Chỉ xem của tác giả
Hi cả nhà, mình theo dõi film lâu rồi nhưng ngại phát biểu nên toàn xem các comment thui mà k nói j :">

Hqua xem tập 9 xong h cảm xúc trong lòng k kiềm đc lại phải vào đây chia sẻ với mọi người cho xôm tụ hihi. Mình thik đôi RyuMi quá, đẹp hơn hẳn đôi Takeshi vs Seiko, thật sự luôn ... mình k thik sự bi lụy hay kiểu t/y lãng mạn kiếu ấy. RyuMi có đủ hỉ nộ ái ố, có cãi nhau, có xung đột, có theo đuổi, như nam châm trái cực vậy...nhưng cuối cùng cũng thuộc về nhau ... mình thik nhân vật cá tính và có trách nhiệm như vậy ... Nhân vật Mayumi quá hay, hay hơn hẳn các nv trc kia của Ya, vì Mayumi mạnh mẽ, cá tính, giỏi võ, thông minh và có lòng tin kiên định với chồng (càng về sau càng bộc lộ rõ điều này), Mayumi biết ủng hộ chồng, biết đại nghĩa, biết làm người phụ nữ đứng phía sau hỗ trợ chồng và tôn trọng sự nghiệp của chồng.

Hqua xem xong tập 9, mình chợt nghĩ giá như Takeshi được cùng Ryu kề vai sát cánh như trước ... thứ 1 vì thấy cả 2 ae thì cũng thik hơn (trong phần 1 có 2ae vui biết mấy) ... nhưng mình k thik Seiko, kể cả đau khổ ntn trước kia khi gặp nguy hiểm và sợ chồng mình die cũng k nên xử sự nt, đã chọn thủ lĩnh làm chồng thì phải can đảm, phải có tính chính nghĩa cao --> đằng này cứ khóc lóc ra vẻ non nớt, sợ sệt rồi ích kỷ giữ chồng ở bên mình ... mặc kệ anh em chồng vs hôn thê của ngta hi sinh cũng k sao, rõ ràng đó là việc của Takeshi, chứ k fai của Ryu, đổ hết cho Ryu hứng xong ở vs nhau sung sướng ... xong rồi các chú ở nhà chết vs nằm viện, Takeshi cũng k thể về thăm ... nchung tự cho mình đc phép biến mất như thế ư? tình nghĩa thì sao? Kể cả ko thik đâm chém đi nữa, vợ kiểu làm lùi bước chồng, để chồng như thế liệu chồng có thật sự hf k? 7 năm để ngta hi sinh cả tình cảm để bve gia tộc, h bnhieu kẻ thù, nguy hiểm hơn cả thời trước gia đình đông đúc, thời này toàn cảnh sát cấp cao là kẻ xấu --> 7 năm rồi mà vẫn ăn ngon ngủ yên à ??? Mình thấy sự ích kỷ này k hợp lý, Takeshi chạy theo t/y mình thấy cũng k có j gọi là dũng cảm hay đáng đc Ryu tôn vinh nt ... mình thấy quá ích kỷ ... Thik Ryu vs Mi, thik Takeshi nhưng k thik đc Seiko ... tập này 2 e RYUMI ngọt ngào nhưng mình vẫn thấy ức chế kiểu ích kỷ kia nên vẫn fai nói >,<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

263#
Đăng lúc 19-9-2014 09:32:57 | Chỉ xem của tác giả
Hệ hệ mà tiện lại buôn tiếp: Hai e RYUMI giá hôn môi thì tốt biết mấy, mình tin thế nào cũng có cảnh kiss lip vì các em Naya đã từng trả lời pvan là muốn bít có real kiss hay k tiếp tục theo dõi sẽ biết mờ :"> Công nhận là cứ ghé ghé áp áp kiểu lửng lơ như hai bạn h cũng có cái hay và thú vị Khơi gợi lắm ý

À mà tuy rằng có 3 đứa bé nhưng ứ thấy cho các em bé chạy quanh quanh cho thích nhỉ, toàn thấy đôi TakeshiSeiko và RyuMi ăn uống với nhau hehe

Bình luận

ta lại sống lại hy vọng khúc cuối rồi, có góc có bạn phân tích là cố tình che vậy nhưng có thể có kiss thiệt, biết đâu đc, hê hê.  Đăng lúc 25-9-2014 02:42 PM
chán nhỉ giá mà chạm môi 1 cái tầm 1 phút thôi :))))))))))))))) chạm thôi haha  Đăng lúc 23-9-2014 10:21 AM
khuc nao thi k biet, nhung khuc cuoi la k phai real kiss, na noi chi la angle thoi ^_^  Đăng lúc 20-9-2014 06:03 PM
đúng kiểu chạm kiểu chưa ngấm vào cái nào j cả b ạ :)) sao k ướt át thêm chứ huhu :))  Đăng lúc 19-9-2014 01:29 PM
mắc cười câu chạm biểu bì da môi của nàng quá :)))  Đăng lúc 19-9-2014 12:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

264#
Đăng lúc 7-10-2014 23:22:33 | Chỉ xem của tác giả
Bài com của bạn sanyecao về ep 5

Ep 5...ta đến đây  
chời ơi đoạn Ryu nó cảnh cáo Misawa phong độ quá đi, rất ra dáng thủ lĩnh lun á...đoạn thoại rất chắc chắn đúng trọng tâm
Thoại của NaNa thì chính xác còn hơn chính xác nữa
đến thoại của Aikiko, ko thể xem nổi lun, tức tức quá đi mất, nói trơn tru như gì á, nhìn bé Mi nó áy náy mà tức, hic ko thể xem hết 1 lèo, phải pause lại hít thở mới đc lun TT...a...mời Mi nó đến nhà ăn, cớ gì phải làm đồ Ryu thích, nghe ra là biết ý rùi...Mi ơi, sao vs thèn Ryu nàng sáng suốt chém chặt từng câu chữ của nó, vs A lại đơ như cây cơ vậy =.=...hờ hờ ta chú ý 1 câu "tôi sẽ nói vs Ryu là cô thích nó, vì Ryu chọn"...hy vọng nhờ câu này mà khi 2 đưa cãi nhau, Mi nói ra thì Ryu đoán đc ai sau lưng phá hoại tình cảm 2 đứa  
cagf xem về bên chiến đấu càng thấy thèn Ryu nó tài giỏi, nó nói rất thuyết phục lòng người, Junko sớm muộn gì cũng giúp Ryu thôi, nhưng sợ ông nhỏ ân cần vs ẻm vậy thì lại khiến Junko sau này thích ổng nữa thì mệt cho Mi ko  
Ryu nó chân thành quá, nói hết lòng mình ra lun, ... Mi nó có tin rồi đó, tội 1 nổi là nó lại giận Ryu vì lừa tình cảm người khác TT...ai biểu ông làm 1 cú lừa con nhà ng ta về nhà mình, rùi thấy A chân thành quá,..., Mi cũng chỉ có thể nghĩ là Ryu đang lừa nó, lừa A, thôi, đâu còn cách nghĩ khác cho em ý vào lúc này
đúng là người ngoài cuộc sán suốt nhất, bố Mi biết con gái mình, nên chỉ là tạo điều kiện để con gái mình đối mặt vs lòng mình thôi...nhưng đến ngwoif trong cuộc là ryu cũng đã hiểu rõ rồi, cũng đã nhận ra Mi có hiểu nhầm gì rồi...chỉ cần Mi thẳng thắn nói ra nghi vấn lòng mình là xong mà, Hy vọng tập 6 tối nay Mi sẽ thẳng thắn đc vs Ryu...chứ em nó cứ lấp lửng là thèn Ryu nó chỉ nghĩ đến đc lý do là Yuji thui, chứ nó ko nghĩ đến Akiko đâu, bợn A quá khôn mà TT
thèn này nó mò qua chỗ ng ta, k đc cho phép còn mạnh miệng...lại gần cũng ko cho...ơ, ông tỉnh ghê á ông  
nói chung chưa biết em nó giận cái gì thì ta cứ vừa quan tâm vừa chọc ghẹo em ấy Ryu nhỉ  ... tính láu cá ranh ma của ông là làm tui chết lên chết xuống đó, người gì đâu câu nào cũng ghẹo đc, ngọt quá đi, chời ơi ta chịu ko nổi mấy câu của Ryu đó...Mi em sao chịu cho nổi  

Mi thấy chưa, thèn Ryu nó nói ko nghe, có người tấn công mới biết mặt
Cuối cùng Yuji cũng biết đc cảm giác của Ryu khi bị bất lực nhìn người mình yêu mà ko nói đc gì lun
Nân nói đúng dễ sợ, h Mi phải đê Yuji triệt để ko suy nghĩ gì đc nữa hết  ... nhưng Yuji nó đc quá lun, yêu ghét rõ ràng, yêu nó nói iu, cảnh cáo không đc đụng vào ng nó yêu, ko thèm giấu diếm gì cả T.T
mà mềnh thấy đâu có gì ko đúng đâu ta, việc cố ý sắp đặt 7 năm trước để tiếp cận Mi, nhưng do Ryu làm mọi ng đều nghĩ Mi koc có gì vs nó ngaoif danh vị hôn thê (thật đến nỗi Mi cũng là 1 trong số này TT)...vì thế Yuji ko tiếp cận, phát triển hơn vs Mi, 7 năm rồi nên yuji nó cũng quên mất Mi, chỉ khi gặp lại ở bệnh viện nó mới bắt đầu có tình cảm với Mi, dần dần nó iu Mi lun, với lại do nó dùng thuốc và ám ảnh bạo lực từ ba nó để lại, nên tâm thần Yuji có bất định, vì thế iu cũng rất gì mãnh liệt...còn đoạn bố Yuji nhắc nhở Yuji đừng có ý gì với Mi vì Mi quan hệ với Ryu đó, chắc do ông này cũng nhận ra Yuji có ý thích Mi, nhưng Mi rồi sẽ cũng bị liên quan trong kế hoạt hại Ryu, nên ông ý mới nhắc nhỏ, để Yuji đừng thích thật làm gì...

bác Koji hồi nào cũng suy nghĩ thấu đáo, giúp Ryu bao lần ko bộp chộp, như đoạn đầu cảnh cáo Misawa cũng vậy, chuẩn bị rất kỹ càng, đến h vẫn đưa cho Ryu hướng đi đúng đắn, nếu Onizuka ko có bác Koji thì ...  

kết thúc bằng cảnh "vải lanh"...đón xem tiếp cảnh vải lanh vào tối nay

p/s: Ep5 khi xem raw thấy ko có gì đặc sắc vì chỗ hay của nó ở mấy câu thoại mất tiêu, nên xem hành động cử chỉ ko thì ko hiểu hết đc...h xem sub thấy ep 5 ghê ^^
p/s: bổ sung cặp Junko và Yuji, đoạn Junko nói có bạn trai là cảnh sát, ta cũng từng nói đùa là có khi nào là Yuji ko, ai dè là thật ông ơi, như vậy bên Yamamoto ghê thiệt, lồng người vào mà lồng cực kì kĩ lưỡng lun, Misawa cứ tưởng dùng Junko để quyến rủ bố Yuji, ai dè ẻm là ng của Yuji =.=...như vậy Junko vẫn chưa chịu nói thật vs Ryu ko phải chỉ vì lý do sợ Misawa, vì điều Junko biết còn nhiều hơn Misawa nghĩ nữa, lại do 1 phần nó có tình cảm vs Yujiai dô, nếu Junko biết Yuji đang mê muội Mi thì sao nhỉ...mà thèn Ryu có mắt nhìn người ghê, mới gặp Junko đã đoán là biết đc người cộng tác vs Misawa rồi, vì nếu Junko ko có mqh vs Yuji, thì điều Junko biết cũng chỉ là cảnh sát Masaru với vụ hại bên Haru thôi...Ryu cố lên, nhìn xa xong, quay lại nhìn gần cho tui nhờ, mụ Aikiko làm tui lên tăng xông mất T.T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

265#
Đăng lúc 8-10-2014 00:10:01 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi, đu live được tập 6 xong thật là mất sức, mất máu ghê rợn.

Mở màn là cảnh tắm bồn hot ơi là hot và cười bể bụng khúc bạn Ryu tự dùng tay liên tưởng cơ thể bạn Mi, sờ sờ nắn nắn đúng chỗ ghê + màn cởi đồ và quất dây nịt ra vẻ bạo lực nữa

Ai muốn xem sờ nắn thế nào thì qua youtube xem raw nhé.

Và sau 5 tập quằn quại đao khổ " tại sao iu nhau không đến được với nhau" thì tập 6 khi phát hiện ra chân tướng mấy chục bức hình mình trong phòng Ryu đã khiến Mi cảm động và mở lòng với chàng

Kéo theo sau đó là một màn "tưởng không hot ai dè là hot không tưởng"

Đang đu live tới cảnh đó rồi, nghe cái chụt luôn nhưng cứ tưởng là hun má bình thường thôi làm mình bon chen qua Ig hóng hớt nữa, ai dè chơi cú chí mạng. Tui đếm được tổng cộng 5 cái kiss trong cảnh ngủ thôi không làm gì của 2 bạn .

Cám ơn đạo diễn và bà con cô bác trong đoàn phim đã cho Yadecher chúng em mãn nhãn được một cảnh tạm tương xứng với 2 từ real kiss.

Và còn nhiều nhiều nữa những cảnh ngọt ngào phía sau, chờ sub để hiểu
P/s cho cái hình nhìn đen tối hết sức

Chúc mọi người ngủ ngon, iem là iem chưa ngủ được rồi đó, đi đu raw lần nữa, hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

266#
Đăng lúc 21-11-2014 05:27:13 | Chỉ xem của tác giả
Hi everyone,
I want to start a translation project for The Rising Sun book series. I have the raw book in Thai, I also have a software to translate to English; however, it's not smooth because it's just a software, not a human translator. I just finished translating chapter one book 1 from words to words because I am not Thai speaker, so I really need your help if you speak Thai and willing to help. If you would like to join me, I can send you both raw Thai and English documents, then you can check for language smoothness, then I can edit to be grammatically corrected.
Please really consider this because I really like to have this project done. Or you can refer me to anyone interested. My email is: [email protected]
Thank you and have a good day.

Bình luận

bạn ơi hình như k đc viết nguyên bài tiếng Anh vầy đâu :D mà bạn định dịch cả bộ luôn hở?  Đăng lúc 22-11-2014 12:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

267#
Đăng lúc 28-6-2017 13:01:38 | Chỉ xem của tác giả
Bạn nào có link drive bộ này share mình với
Thanks!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách