Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 16755|Trả lời: 65
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KissHousse] Song Joong Ki - Lee Gwang Soo conner

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Một tình bạn đẹp...ai ai cũng yêu quí và ngưỡng mộ
Một tình bạn chân thành...ai ai cũng trân trọng và tin yêu
Một tình bạn tuyệt vời...ai ai cũng mong đời mình có một lần như thế.
Đó là tình bạn của hai ngôi sao Song Joong Ki - Lee Gwang Soo.

Tôi không biết tình bạn của họ bắt đầu như thế nào, tiến triển ra sao, có trải qua những lúc khó khăn, hiểu lầm, nghi ngờ...hay không. Nhưng tôi biết chắc trong trái tim người này, luôn có một góc nhỏ vô cùng trân trọng dành cho người kia. Tất cả những giọt nước mắt, lời tâm sự hay đôi khi là những câu nói chọc ghẹo, giận hờn...Tất cả đều là gia vị làm nên món ăn tình bạn tuyệt vời quá đỗi. Đó là tình bạn của KiSoo.

Ngôi nhà KissHouse của Song Joong Ki có rất nhiều góc nhỏ thân thương. Và chắc chắn, cũng giống như trong trái tim của Joong Ki vậy, trong ngôi nhà KissHouse đó cũng có một góc dành riêng cho tình bạn đẹp đó. Là nơi để những fans của Joong Ki chia sẻ tin tức, hình ảnh, cảm nhận về tình bạn tuyệt vời này.

Mỗi người góp một hình ảnh, một cảm nhận, một tin tức...Chúng ta sẽ cùng nhau làm cho góc nhỏ này trở nên lớn hơn, đẹp hơn, ấm áp hơn, ý nghĩa hơn...cho những ai đã, đang và sẽ tiếp tục ủng hộ đôi  bạn KiSoo.

Video mở đầu cho một góc nhỏ KiSoo

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
Katy1210 + 5 Ủng hộ 1 cái!
dogvscat + 5 ủng hộ ss nhé! ^^
Gavn2310 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 8-4-2013 08:27:35 | Chỉ xem của tác giả
Joong Ki - Gwang Soo - That's what friend are for

Keep smiling, keep shining
Knowing you can always count on me, for sure
That's what friends are for
For good times and bad times
I'll be on your side forever more
That's what friends are for

Luôn mỉm cười, luôn tỏa sáng
Chỉ cần biết rằng  cậu uôn có thể tin tưởng ở tớ, một cách chắn chắn
Như thế mới là tình bạn
Trải qua những lúc khổ đau hay hạnh phúc
Tớ cũng sẽ luôn mãi ở bên cạnh cậu
Như thế mới là bạn bè..

Hình ảnh mới nhất, KiSoo cùng đến phim trường của Gió để ủng hộ tiền bối và là người anh thân thiết Jo In Sung

Bình luận

ss bày em up ảnh vơi, em làm theo cách Gà chỉ mà tìm mãi không ra cái chữ “Copy Image Location” ở đâu :((  Đăng lúc 8-4-2013 09:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 8-4-2013 08:58:37 | Chỉ xem của tác giả
2 con người, 2 tính cách, 2 ngoại hình khác nhau...

Một người cao lêu nghêu, một người cao bình thường (nếu so với người kia hehe)

Một người đẹp trai long lanh, mặt búng ra sữa, một người không có sự baby dễ thương như thế

Một người luôn thu hút được mọi người vì sự đáng yêu của mình, một người em đáng tin; một người luôn đóng vai phản diện, một kẻ phản bội

Có những sự khác nhau tạo nên sự khác biệt giữa hai người

Nhưng có một điều cả hai đều có

Đó là những nụ cười rất tươi và ấm áp

Là tình bạn gắn kết với nhau bởi những sự khác biệt...

Tôi cũng đã đặt ra nhiều câu hỏi về mối quan hệ tình bạn của họ, làm thế nào họ có thể trở thành bạn của nhau như thế, và dần dần càng thân thiết hơn như thế...

Hai con người cùng tuổi, cùng làm trong một môi trường đầy ánh hào quang nhưng cũng vô cùng khắc nghiệt... Có lẽ tình bạn là thứ giúp họ bước đi vững vàng trên con đường đầy đam mê mà họ đã chọn...

Chúc hai bạn mãi mãi là những người bạn luôn bước đi bên nhau, cầm tay nhau đi đến thành công ^_^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 8-4-2013 09:23:01 | Chỉ xem của tác giả
Lục mãi mới thấy bài post này. Một bài viết cũ của Koki về tình bạn của KiSoo trong NiceGuy
---------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tớ luôn ở đây - I'll be there

Nếu được hỏi rằng mọi người ở đây có hài lòng về giải Best Couple của KBS Awards năm nay hay không thì chắc là 100% đều gật gù tán thưởng, còn riêng Koki thì không hoàn toàn như vậy. Vẫn còn một chút tiếc nuối..và là tiếc nuối thực sự. Nhưng cũng không khác được, vì có một best couple khác tuyệt vời trong Nice Guy, tiếc là không có trong đề cử. Nhưng dù vậy, đối với Koki, đó vẫn thực sự là một Best Couple.

Nếu cậu măc kẹt ở giữa biển khơi
Tớ sẽ bơi khắp thế giới để tìm kiếm cậu
Nếu cậu lạc lối trong đêm tối và không nhìn thấy gì hết
Tớ sẽ là ánh sáng dẫn lối cho cậu
...
Chỉ cần cậu đếm 1,2,3
Tớ sẽ ở đó
Và tớ biết mỗi khi tớ cần
Tớ cũng sẽ đếm 4,3,2
Và cậu sẽ xuất hiện
Bởi vì như thế mới là bạn
Ooooooh, oooohhh yeah, yeah

....
"Trời đã khuya lắm rồi. Miình vừa đi một vòng quanh nhà. Choco và EunGi đã ngủ say rồi và hình như tên khốn Maru cũng đã có thể chợp mắt được. Còn mỗi mình mình vẫn trằn trọc lăn hết bên này sang  bên kia giường mà không tài nào chợp mắt nổi. Cái cảm giác bàng hoàng vẫn còn y nguyên như hồi chiều vậy...Lúc đó, tim mình như bị ai bót nghẹt, không thể thở nổi. Lúc đó mình đã muốn òa khóc như một đứa trẻ nhưng cũng không thể nào khóc nổi....thằng bạn khốn kiếp của tôi, Maru...tại sao cuối cùng ông trời vẫn bất công với nó như thế?

Quen nhau từ cái thưở còn hàn vi (mà thực ra cuộc sống của nó có lúc nào không hàn vi đâu...) lớn lên cùng nhau trong một khu xóm nghèo giữa Seoul, đã trải qua cùng nhau bao kiếp nạn...mình đã quá hiểu nó rồi. Một thằng tồi...Lần đó nếu mình không có mặt kịp thời, không biết Choco sẽ như thế nào...ấy vậy mà nó dám bỏ em gái đang đau ốm để chạy theo tiếng gọi của tình yêu. Một thằng khờ...nhận hết tội lỗi giết người chỉ vì một cô gái, tự tay bóp chết tương  lai sán lạn của một bác sỹ xuất sắc cũng chỉ vì yêu...rồi đi tù...rồi ra tù...vẫn mỏi mòn chờ đợi một người mà có lẽ sẽ không bao giờ quay trở lại). Nó tồi vậy, nó khờ vậy mình càng thương nó nhiều hơn. Thương cái thằng bán cả danh dự và nhân phẩm chỉ vì muốn kiếm tiền chữa trị bệnh cho em. Thương cái thằng yêu lúc nào cũng đầy gái theo mà vẫn mãi ôm một mối tình vô vọng.

Rồi tai nạn khủng khiếp đã xảy ra. Ơn trời, nó vẫn sống và vẫn lành lặn ở bên mình. Lúc đó mình đã cảm ơn thượng đế nhiều lắm, vì người đã thấu những lời cầu nguyện của mình...rằng thằng bạn tồi của mình....dù lương tâm đã ném đi cho chó nhá, nhưng nó vẫn là một thằng anh vô cùng trách nhiệm với em gái, vẫn là một thằng bạn hết mình với  bạn bè...và vì thế nó xứng đáng để được sống.

Rồi nó gặp lại người con gái năm xưa, rồi nó yêu trở lại. Mình cứ ngỡ như là mơ, vì cuối cùng tảng đá đè nặng trĩu trong lòng nó đã được gỡ bỏ. Nhưng niềm vui cũng chẳng được bao lâu...vì cái tin sét đánh hôm nay. Tai nạn đã qua nhưng di chứng vẫn còn đó, và nếu không phẫu thuật ngay, nó có thể phải đối mặt với cái chết. Cứ tưởng sau bao nhiêu khổ đau, sau bao lừa dối và thất vọng, nó sẽ học được cách tỉnh táo trước tình yêu. Ấy vậy mà Ma ru vẫn là Ma ru...vẫn khờ khạo khi yêu, vẫn mù quáng khi yêu, vẫn hết lòng khi yêu. Nó không chịu phẫu thuật ngay....nó muốn được tiếp tục bảo vệ người con gái mà nó yêu thương....nó muốn đưa cô gái ấy về cái vị trí thực sự của cô ấy....Và nó sẽ chỉ chịu phẫu thuật khi làm điều đó...Những lời nói khi đó của nó, đã thực sự khiến cõi lòng mình tan nát.

Mình chỉ muốn nó ngay lập tức đi phẫu thuật để chiến đấu giành lấy sự sống, mình chỉ muốn nó một lần thôi sống cho chính bản thân nó. Vì nó mà cũng là vì mình. Nếu giả sử cái điều tồi tệ đó đến với nó, làm sao mình có thể chịu đựng? làm sao mình có thể vượt qua?

Nhưng mình đau vì mình quá hiểu nó. Mình biết, bao nhiêu năm trong cuộc đời, đây có lẽ là lần nó muốn được sống nhất. Sống không chỉ đơn thuần là tồn tại, mà là được yêu thương, được hạnh phúc. Cái hạnh phúc  nhỏ nhoi và bình thường đó, nó mới được nếm những dư vị đầu tiên...nó không muốn đánh mất đi, nó muốn được hưởng thêm nhiều hơn nữa. Thật đáng thương cho nó. Thật tội nghiệp cho mình.

Giờ mình phải làm sao?"

"Trời đã khuya lắm rồi. Hình như Jeagi vừa ghé qua phòng mình. Chắc vẫn còn sock lắm vì câu chuyện hồi chiều...Jeagi à, chẳng ai hiểu mình như cậu, chẳng ai biết mình như cậu và có lẽ chẳng ai mong mình hạnh phúc nhiều như cậu...Jeagi à, hãy hiểu cho mình và hãy tin vào mình nhé, mình sẽ nhanh chóng hồi phục, mình sẽ vẫn tiếp tục sống trên cuộc đời này....để tiếp tục được làm bạn của cậu.

Cái thằng có một thời suốt ngày chỉ hám gái xinh gái đẹp, cái thằng chỉ chăm chăm giành lấy đồng hồ của mình, cái thằng khóc tu tu khi bị gái lừa hết tiền...Trông lêu khêu như hươu cao cổ vậy thôi chứ tấm lòng nó thì ấm áp lắm. Cuộc đời mình dù thật nhiều hố sâu tăm tối, nó vẫn cần mẫn đi bên mình, thắp ngọn lửa lung linh và ấm áp. Chắc có lẽ đây là ân huệ lớn nhất trong cuộc đời mà thượng đế đã ban tặng cho mình.

Jeagi à, thật lòng cảm ơn cậu rất nhiều vì đã luôn bên tớ mọi lúc khó khăn và tăm tối nhất của cuộc đời. Tớ hiểu lắm tấm lòng cậu khi cố khuyên can tớ phải tiến hành phẫu thuật ngay. Và tớ cũng hiểu lắm tâm trạng cậu đang ngổn ngang như thế nào…Hơn ai hết, cậu hiểu được niềm hạnh phúc mà tớ đang nhấm nháp mỗi ngày, hơn ai hết cậu hiểu được tớ đã phải trải qua những khó khăn và cơ cực như thế nào mới có được những khoảng thời gian tuyệt vời như thế này…Và vì thế mà cậu sẽ phải khổ tâm lắm nếu đến cả hạnh phúc nhỏ nhoi ấy, tớ cũng không được trải qua. Nhưng có lẽ vì vậy mà, cậu càng đau khổ nhiều hơn khi mỗi ngày thấy bệnh tật của tớ càng trở nên nặng hơn…..Thật may quá, vì dù tớ có quyết định thế nào, cậu vẫn luôn ở bên tớ, trở thành một điểm tựa an toàn mà tớ có thể neo đậu vào..Thật cảm ơn cậu vì đã là bạn của tớ…..thật sự cảm ơn”

"Mỗi khi bạn cần một người bạn
Tôi sẽ luôn ở đây
Bạn sẽ không bao giờ phải cô đơn nữa đâu
Vì thế hãy đừng sợ hãi..."

[email protected]

Bình luận

đợi em rảnh sẽ post 1 bài hoành tráng nha ss. thích cặp đôi này lắm luôn. reply để ss biết em đã nhận lời mời của ss thôi ^^  Đăng lúc 8-4-2013 01:07 PM
hay lắm đó ss ^^  Đăng lúc 8-4-2013 09:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 8-4-2013 11:07:25 | Chỉ xem của tác giả

Thật sự rất thích hai bạn, một đôi đũa lệch đúng nghĩa mà lại hợp nhau đến kì lạ.

Nhìn hai bạn cười cảm thấy giữa cái xô bồ của showbis, hai bạn vẫn cùng nhau tiến lên, những lời ganh đua, những lời trêu ghẹo nghe như đang dỗi hờn, trách móc nhau, nhưng đằng sau đó là lời cổ vũ , động viên cho người còn lại.

Thế gian này không cần nhiều người để gọi là bè, chỉ cần một người để gọi là bạn, đó là hạnh phúc.Hai bạn đã cho mình thấy được giá trị đó ^^

Bình luận

vào rồi hả, lượm lặt bên nhà Hươu xem có tin gì liên quan hai lão bê zô đây cho nó xôm e nhé ^^  Đăng lúc 9-4-2013 10:04 AM
ss em vào rồi đây. KiSoo có nhiều shipper lắm. keke. Moment thì vô số kể. Hôm nào rảnh em vào đu với ss ^^  Đăng lúc 8-4-2013 07:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 8-4-2013 12:54:44 | Chỉ xem của tác giả
Hai người thân ơi là thân
Hiếm có tình bạn nào lại thân thiết như vậy
nhất là trong giới nghệ sĩ
Khoai rất tò mò về tình bạn của hai người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 8-4-2013 13:06:42 | Chỉ xem của tác giả
Một tình bạn thật đẹp, thật đáng trân trọng, em ngưỡng mộ những tình bạn kiểu này {:161:}
Cho dù cả thế giới có thể quay lưng lại với bạn
Nhưng những người bạn thân sẽ luôn ở bên cạnh
Nâng bước bạn , vực dậy bạn trở lại với cuộc sống
Vì thế đã là bạn thân thì họ sẽ luôn ở bên cạnh, lúc buồn, lúc vui , tất cả mọi thứ có thể thay đổi nhưng tình bạn thân là không bao giờ thay đổi...điều đó là mãi mãi
Một vài châm ngôn về tình bạn, rất đúng với tình bạn của Ki-Soo :

"Giữa dòng đời bất tận, tôi và bạn đã gặp nhau, đôi khi sự gặp gỡ chỉ là tình cờ, nhưng đôi lúc lại là sự sắp đặt của số phận. Có những người mà ngay từ lần gặp gỡ đầu tiên, ta đã cảm nhận được một tình cảm thân tình"

"Nếu một ngày nào đó, bạn cảm thấy vô cùng cô độc...
Hãy gọi cho tôi !
Tôi sẽ đến bên bạn, chỉ để im lặng không nói một lời, nhưng tôi muốn bạn biết rằng luôn có tôi ở bên cạnh"

Bình luận

@Koki : e viết hay thế mà ss cảm ơn e post bài thui hả :))  Đăng lúc 8-4-2013 01:35 PM
Cảm ơn Min đã post bài :)  Đăng lúc 8-4-2013 01:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 8-4-2013 22:37:03 | Chỉ xem của tác giả
JOONG KI-KWANG SOO: BEST FRIENDS FOREVER

Mình đã từng đọc được một câu danh ngôn: hãy cho tôi biết bạn của anh là ai, tôi sẽ nói cho anh biết anh là người thế nào. Khi ngẫm về tình bạn của Kwang Soo và Joong Ki, mình mới thấy hết ý nghĩa của câu danh ngôn này.

Những gì chúng ta thường thấy ở Joong Ki là vẻ ngoài lịch thiệp, khuôn mặt ngây thơ trong sáng và bảng thành tích đáng nể trong cả học tập lẫn công việc. Nhưng ngoài những điều đó, làm cách nào có thể hiểu được con người thật của anh. Câu trả lời tưởng chừng rất phức tạp đó lại có thể được giải quyết một cách khá đơn giản: nhìn vào tình bạn thân thiết giữa Kwang Soo của Joong Ki.

Trong suốt các tập Running man có Joong Ki tham gia, mọi người sẽ dễ dàng bắt gặp một hình ảnh quen thuộc: ở đâu có Joong Ki là ở đó có Kwang Soo và ngược lại. Không cần máy quay phải tập trung vào hai người, chúng ta vẫn dễ dàng bặt gặp những hành động gần gũi, đáng yêu mà cả hai dành cho nhau: cùng chơi đùa, trò chuyện, cõng, quan tâm đến nhau…Những hành động ấy không màu mè, kiểu cách mà rất tự nhiên, gần gũi và chân thành.

Trong tất cả các bài phỏng vấn của Joong Ki, mỗi khi đề cập đến bạn bè thì người đầu tiên mà anh nhắc đến là Kwang Soo, kèm theo những lời kể  là một nụ cười thật tươi. Điều tương tự xảy ra khi Kwang Soo trả lời phỏng vấn. Không cần những lời có cánh hay hoa mĩ, đôi khi chỉ là những dòng status rất bình dị trên trang cá nhân, những sự quan tâm và tình cảm mà Joong Ki và Kwang Soo dành cho nhau luôn khiến cho chúng ta ngưỡng mộ.

Trong một môi trường cạnh tranh khốc liệt như ngành giải trí Hàn Quốc, tình bạn chân thành không toan tính của Joong Ki và Kwan Soo là một điều cực kì đáng quý. Tình bạn với Kang Soo cũng giúp cho chúng ta hiểu hơn về tính cách và con người của Joong Ki: tình cảm, hết lòng với bạn bè, không quan tâm đến địa vị hay vẻ bề ngoài mà luôn đối xử với mọi người bằng tấm lòng. Với những tính cách đó,  Joong Ki đã được nhận lại sự yêu thương và tình bạn thật đẹp từ Kwang Soo. Joong Ki và Kwang Soo, hai con người tuy có nhiều điểm khác nhau nhưng đã luôn ở bên nhau, động viên và giúp đỡ nhau để cùng phát triển trong sự nghiệp.

Cám ơn đạo diễn Nice Guy, người đã rất tinh ý khi đưa tình bạn đẹp của Joong Ki và Kwang Soo vào phim thông qua hai nhân vật Maru và Jea Gil để giúp bộ phim chân thật hơn. Chứng kiến tình bạn của họ trong phim cũng như trong cuộc sống chắc chắn sẽ làm cho nhiều người trong chúng ta cảm thấy ấm lòng.

Chúc cho Joong Ki và Kwang Soo sẽ giữ mãi được tình bạn tuyệt vời này. Chúc cho cả hai sẽ ngày càng thành công hơn trong sự nghiệp. Mình hy vọng một ngày nào đó sẽ được nhìn thấy Joong Ki và Kwang Soo cùng bước lên bục nhận giải thưởng nam diễn viên xuất sắc nhất. Đó sẽ là một ngày rất đẹp đối với những người yêu mến Joong Ki và người bạn thân của anh.

Hãy cùng điểm lại một số hình ảnh của cặp đôi này:

Dù đó là trong chương trình Running man

...hay trên phim trường Nice Guy

Dù tham dự buổi chiếu VIP một tác phẩm điện ảnh

...hay làm khách mời cho một chương trình ca nhạc

...thậm chí là trong đám tang người thân của đồng nghiệp

...bất cứ đâu, Joong Ki và Kwang Soo vẫn luôn ở cạnh nhau.

Xin được kết lại bài viết cũng bằng một câu danh ngôn: Cùng bước với một người bạn trong bóng tối tốt hơn là bước một mình trong ánh sáng (Helen Keller)

Credit to owners

Bình luận

Bất ngờ nhất là cái ảnh cuối. Cám ơn ss nha :D  Đăng lúc 12-4-2013 11:55 AM
cám ơn 2 ss. em hâm mộ tình bạn này lắm nên mới viết được dài thế, mong là đóng góp được 1 chút cho Ki'ss house và góc nhỏ Kisoo  Đăng lúc 9-4-2013 01:05 PM
bài viết rất hay, đúng là ra cái phòng này không uổng công chút nào ^^  Đăng lúc 9-4-2013 09:38 AM
Bài viết hay quá, tiếc là ss ko được credit. Cái bức ảnh trong đám tang của một ng bạn thật đắt giá. Đây chính là lí do vì sao có KiSoo conner. Cảm ơn em  Đăng lúc 9-4-2013 08:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 9-4-2013 10:33:50 | Chỉ xem của tác giả
Có ai nhận ra KiSoo ở đây hem? Chắc là ảnh từ vụ đi dự buổi biểu diễn của LeeSang

Gif từ running man

Gif trong Nice Guy

Bình luận

hẳn nào em thấy quen quen ^^  Đăng lúc 11-4-2013 07:49 AM
@Deny: là ảnh của em post đó =))  Đăng lúc 9-4-2013 05:27 PM
ss ơi, cái áo của ss :-))  Đăng lúc 9-4-2013 05:22 PM
:))))))))))) quả gif running man trông Ki yêu không chịu nổi. ss ơi hôm nào ss lại lên kế hoạch chị em nhà mình ọp ẹp nữa điiiiii.... ^^  Đăng lúc 9-4-2013 02:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 9-4-2013 10:44:54 | Chỉ xem của tác giả
Poster của Running Man ngày nào

Và lời chia tay của Joong Ki với Running Man ở tập 41

"Cảm ơn bạn tôi Lee Gwang Soo, người luôn lắng nghe tôi mọi lúc..."

Credit to owner

Bình luận

cái poster đầu tiên đẹp quá ss ạ.  Đăng lúc 9-4-2013 01:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo