Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Ki'ssHouseKST
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Kiss Project] Nhật ký fangirl 100 tuần dành cho Song Joong Ki

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 27-8-2013 21:16:55 | Chỉ xem của tác giả

Hà Nội, 27/08/2013

Joong Ki ah~ xin lỗi anh, em cứ ngỡ cuối tháng anh mới đi... cả ngày nay chẳng online, vừa mới lên đã nhận được tin: Hôm nay anh đi rồi...

Xem clip anh nói lời tạm biệt với mọi người mà vẫn không tin vào mắt mình, anh... anh đi thật rồi... Cảm giác bàng hoàng, ngỡ ngàng, tự trách mình mải mê bận rộn mà vô tâm... hay tin anh sẽ đi nghĩa vụ từ lâu nhưng em vẫn không ngờ ngày đó lại đến nhanh như vậy ㅠㅡㅠ
Em không khóc, cũng không buồn... chỉ thấy lòng ngổn ngang, bộn bề bao nhiêu cảm xúc...  Em nhớ lại những ngày đầu quen anh, biết đến anh, quãng thời gian hạnh phúc khi có anh bên cạnh. Em đã luôn cảm phục, kính trọng con người anh, yêu mến, thần tượng mọi thứ về anh!... Rồi em lại nghĩ đến 2 năm sắp tới không được thấy anh thường xuyên hơn... chắc chắn em sẽ nhớ, nhớ anh rất nhiều... nhớ chàng trai đẹp hơn hoa với nụ cười tỏa nắng trong trái tim em ♡ Em chẳng biết mình sẽ sống sao trong 2 năm tới, em có thể vui vẻ nổi không khi vắng nụ cười anh ㅠㅡㅠ

Em không khóc, em cũng tự nhủ rằng mình không được khóc! Anh sẽ không vui nếu biết mọi người buồn khóc vì anh phải không? Em biết ngày này rồi cũng sẽ đến... thật khó để kiềm chế những cảm xúc trào dâng trong trái tim mình... nhưng hơn hết cả, em vui và tự hào vì anh! Anh có thể sớm hoàn thành nghĩa vụ mà tất cả nam nhân của Đại Hàn Dân Quốc đều phải thực hiện! Anh có thể chứng minh cho mọi người thấy, bên cạnh vẻ ngoài nhỏ nhắn, khuôn mặt trẻ thơ xinh đẹp của mình, anh cũng là một đấng nam nhi sức dài vai rộng đích thực!
Em trai em cũng vừa tham gia nghĩa vụ quân sự... em biết khó khăn, vất vả, nhọc nhằn là những điều khó tránh khỏi trong cuộc sống của một người lính! Nhưng em tin chắc anh có thể hoàn thành tốt, hoàn thành xuất sắc nghĩa vụ cao cả này! Em tin ngày trở về anh sẽ còn mạnh mẽ, chững chạc, đàn ông hơn :) Dù có thế nào đi chăng nữa, hình ảnh sau 2 năm có đổi khác thế nào, em và các fan của anh vẫn sẽ luôn theo sát từng bước đi của anh, vẫn sẽ luôn bên cạnh tiếp tục ủng hộ, yêu mến, thần tượng anh ♡

Chờ anh!... Đợi anh!... Hẹn anh ngày trở về!...
Mong anh giữ sức khỏe, công tác tốt trong 2 năm tới :)
Yêu anh ♡

Bình luận

Không để chữ BOLD bạn nhé. Chỉ để màu green thôi :)  Đăng lúc 27-8-2013 10:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 28-8-2013 22:02:32 | Chỉ xem của tác giả
Ngày đầu tiên sau khi anh nhập ngũ, dư âm của sự luyến tiếc, buồn và nhớ nhung vẫn còn nhiều lắm.

Em có chút băn khoăn và lo lắng, liệu anh sẽ hòa nhập với chế độ kỷ luật nghiêm khắc của quân ngũ như thế nào?

Nhưng điều khiến em lo hơn là liệu 1 tuần sau, 1 tháng sau, nửa năm sausẽ còn bao nhiêu người nhớ đến anh như hôm nay?

Một câu hỏi thực sự không dễ có lời giải đáp.

Nhưng dù chỉ còn một số người ít ỏi, sau 2 năm nữa vẫn giữ nguyên một nỗi niềm mong chờ anh trở về và tiếp tục có thêm nhiều tác phẩm thành công hơn nữa...chắc chắn trong đó vẫn có em.

Giữ gìn sức khỏe và rèn luyện thật tốt anh nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 28-8-2013 22:07:37 | Chỉ xem của tác giả
Tâm sự của linh_hyun ở topic KissRadio nhưng vẫn phù hợp để mang vào đây :), chắc bạn sẽ không phản đối.

A à. A vẫn khỏe chứ?ngày đầu tiên với cuộc sống quân đội tốt đẹp cả chứ ạ?
E lo cho a, e nhớ a, e thương a quá..
Những ngày gần đây e thấy lòng buồn - một nỗi buồn sâu thẳm
Với e ngày nào cũng lên nhà Ki theo dõi theo từng hoạt động của a - nó đã là 1 thói quen không thể bỏ mỗi tối của e vậy mà giờ đây phải thay đổi nó trong 1 thời gian dài. e thật sự không muốn chút nào.
Ngày a đi - nắng rất đẹp và gió rất hiền nhưng trong lòng mỗi người thì giống như mưa ngập lụt
Với e a không chỉ là thần tượng mà còn là người e yêu nữa.e mang theo tâm trạng của 1 người con gái tiễn ng yêu của mình lên đường nhập ngũ.A đi rồi E biết tựa vào vai ai mỗi khi e thấy mệt mỏi, sao e có thể nhìn thấy nụ cười của a mỗi khi e cần a động viên,  cần a ôm vào lòng mỗi khi e yếu mềm??????
Nước mắt e cứ chảy hoài theo mỗi bước chân a đi..
Nhưng e biết đây chính là bước ngoặt trong cuộc đời mỗi người đàn ông, 2 năm nữa khi gặp lại a - khi đó a đã là người đàn ông chín chắn và e cũng là 1 cô gái trưởng thành hơn. khi đó "chúng mình" lại tiếp tục cuộc tình dở dang này nha a
Hãy hoàn thành tốt nhiệm vụ và sớm về với e!!!!!!
I MISS U!!!!!!!!!!I LOVE U soomuch!!!!!!!!!!
!

Bình luận

chủ nhân xin ủng hộ cả hai tay hai chân...........:)  Đăng lúc 6-9-2013 08:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 29-8-2013 08:39:26 | Chỉ xem của tác giả
29/8

Hai ngày đã trôi qua, cuộc sống của anh thế nào rồi anh nhỉ. Có lẽ sẽ không được thoải mái như khi ở nhà, có lẽ sẽ cảm thấy cô đơn lắm, nhớ mọi người lắm..nhưng tất cả sẽ trở nên đơn giản khi bên cạnh anh vẫn còn rất nhiều người cùng chung mục tiêu phấn đấu phục vụ tổ quốc như mình anh nhỉ.

Xem chương trình Real Man, em đã phần nào mường tượng được những việc anh sẽ làm, những điều anh sẽ phải học trong môi trường quân ngũ. Uh thì cũng khắc nghiệt lắm, cũng gian lao và vất vả lắm nhưng rèn luyện mà, hai năm nữa anh về chắc chắn anh sẽ khác hiện tại,sẽ mạnh mẽ hơn, rám nắng hơn,tinh thần quyết đoán hơn..em tin là như thế.

Em vẫn nhớ anh mỗi ngày, vẫn rưng rưng mỗi khi nghe tin gì về anh, vẫn tự cười sung sướng khi lang thang bắt gặp một hình ảnh đẹp về anh. Nhưng thay cho nổi buồn giờ trong em là sự kì vọng.

Hai ngày đã trôi qua chỉ là một giấc ngủ sâu, và chắc chắn hai năm sẽ trôi qua như một giấc mơ đẹp, ngày ấy sẽ đến sớm thôi phải không anh.

Gửi anh bài hát yêu thích nhất của em, hãy luôn cố gắng và phấn đấu anh nhé.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 29-8-2013 10:32:05 | Chỉ xem của tác giả
Mới đó mà hai ngày rồi anh ha. Trước cái mốc 27/08 hai ngày nó dài như là hai năm với bao nhiêu lo âu, bao nhiêu hồi hộp. Giờ nhìn lại mới thấy những ngày đó nặng nề thế nào và đó là lần đầu tiên em ủy mị như vậy với một người chưa từng gặp gỡ.

Hôm nay Sài Gòn nắng đẹp lắm anh ạ. Nhìn thấy nắng là em nhớ đến anh, ấm áp và gần gũi đến lạ. Hôm nay Chun Cheon có nắng đẹp không anh?

Từ tối hôm trước khi anh đi cho đến hôm nay em cứ rảnh ra là em lại ngồi nghĩ ngợi, rồi đoán xem anh đang làm gì, ăn à, ngủ à hay đang tập luyện à. Vẫn cứ lo anh ăn không ngon, ngủ không được thoải mái, lo anh vẫn chưa quen được với những người bạn mới. Bệnh nhất làhằng đêm cứ ngồi lẩm bẩm tiếng Hàn một mình, những câu chẳng ra đầu ra đuôi mới chết chứ.

Như đã hứa với anh, em sẽ tận dụng 2 năm tới đế sống thật tốt nên sắp tới em có nhiều dự định lắm. Khi nào hoàn thành, em sẽ kể cho anh nghe nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 30-8-2013 12:04:22 | Chỉ xem của tác giả
30/8

Những ngày hôm nay, dạo quanh vài ngõ nhỏ, đâu đâu em cũng bắt gặp những stt về anh, trong đó là những nổi nhớ, những lo lắng của các fangirl dành cho anh. Tình yêu mọi người dành cho anh ở hiện tại vẫn đông đầy lắm anh ạ.

Và từng giờ trôi qua lại có thêm nhiều idol ra đời, ai cũng đẹp, cũng tài năng. Em cũng đã từng nghĩ, sao anh lại đi tại thời điểm này? Khi trên con đường anh đi đã nở những nụ hoa hồng được chăm bón bằng sự chăm chỉ cần cù của anh, sao thời gian không kéo dài thêm để những nụ hoa đó thêm nhiều cơ hội tỏa sáng? . Nhưng...cuộc sống có đôi lúc không cho mình lựa chọn anh nhỉ. Biết đâu hai năm sau, những nụ hoa đấy khi được tôi luyện trong kỷ luật, trong tình đồng đội, trong sự quyết tâm vì đất nước lại tỏa hương rực rỡ hơn nữa ngày anh trở về.

Em mong lắm, mong thời gian trôi qua thật nhanh để lại được thấy nụ cười của anh. Khi anh cười đẹp lắm anh ạ. và cũng hy vọng tình yêu của các fangirl dành cho anh luôn bền chặt, đông đầy như ngày hôm nay.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 31-8-2013 08:53:21 | Chỉ xem của tác giả
31/8

Anh à..
Thật sự em rất nhớ anh, một nỗi nhớ rất vô hình và hoàn toàn không thể định nghĩa. Rất nhớ..

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 31-8-2013 12:37:44 | Chỉ xem của tác giả
Gửi một người đặc biệt …
Từ lâu lắm rồi em không nghĩ rằng mình có thể yêu quý một người chưa hề gặp mặt. Cuộc sống với những bộn bề lo toan không cho phép em dành nhiều thời gian cho những mối quan tâm bên ngoài. Khi có chuyện buồn em chỉ biết trốn vào một góc để khóc hoặc tự an ủi mình. Và rồi cuộc sống của em đã có những thay đổi khi em biết đến anh.

Ấn tượng ban đầu của em về anh chỉ đơn giản là một chàng trai có nét đẹp của…con gái… và chỉ có thế. Nhưng càng theo dõi vai diễn Go Young Ha của anh em càng bị cuốn hút bởi cách thể hiện tính cách nhân vật vô cùng đặc biệt và tò mò về người đã có thể làm em bị cuốn hút đến thế. Em bắt đầu tìm hiểu các thông tin về cuộc sống và sự nghiệp của anh. Càng hiểu nhiều về anh, em càng yêu quý con người thật của anh. Không biết từ lúc nào anh đã trở thành một phần trong cuộc sống tất bật của em. Anh là nguồn động viên trong những lúc em cảm thấy khó khăn nhất, là nguồn động lực khi em đứng trước những thời điểm quyết định. Em cảm thấy vui khi anh nhận được những thành công trong sự nghiệp và xem đó là sự khuyến khích để đạt được những mục tiêu của mình. Khi đã biết được phần nào cuộc sống của anh, em cảm nhận được anh thật sự là một người mạnh mẽ sau vẻ ngoài mỏng manh yếu đuối. Anh không phải là một người sinh ra đã hoàn hảo nhưng anh luôn cố gắng hết sức để thực hiện thật tốt mọi công việc của mình. Đó chính là điều em yêu quý nhất ở anh.

Và khi em nhận được tin anh nhập ngũ, em cảm thấy hơi ngỡ ngàng. Biết rằng đó là nghĩa vụ đối với đất nước nhưng em vẫn không thể điều khiển hoàn toàn cảm xúc của mình. Dù vậy, em luôn tin rằng anh sẽ hoàn thành thật tốt trách nhiệm được giao để có thể trở về trong niềm tự hào của gia đình, bạn bè và người hâm mộ. Một ngày sau khi anh đi, em đã hoàn thành được mục tiêu mà trước đó không lâu em không nghĩ mình có thể làm được. Tình cảm em dành cho anh có thể không ồn ào, không mãnh liệt như những fan hâm mộ khác nhưng nó sẽ không bao giờ thay đổi. Anh sẽ mãi mãi giữ một vị trí đặc biệt trong lòng em.

Gửi đến anh những lời chúc may mắn và tốt đẹp nhất. Cám ơn anh vì đã mang đến một màu sắc tươi mới và thú vị cho cuộc sống nhiều gam màu tối của em. Sẽ chờ đợi để thấy ngày anh trở lại, mạnh mẽ và thành công hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 1-9-2013 17:09:44 | Chỉ xem của tác giả
Ki hâm à, hôm qua em đã ngủ thật sớm chỉ nghĩ đến anh một chút thôi và hôm nay em đã dậy thật sớm để bắt đầu một thói quen mới. Bỏ cái căn bệnh lười nhác, ngủ trễ để dậy sớm hơn, để em có thể cảm giác em và anh cùng nhau song hành làm gì đó. Cảm giác đó làm cho em phấn chấn hơn dù trong người rất là bánh bèo.

Hôm nay em đã đến sân xem người ta chơi bóng chày anh ạ. Cái môn thể thao mới mẻ với em nhưng lại rất quen thuộc ở nước anh. Em cứ nghĩ mình sẽ không nghĩ đến anh nữa vì cả ngày phải dang nắng rồi cố làm quen với những quy tắc mới nhưng cứ nhìn người ta chơi em lại nhớ đến anh . Nhớ cái dáng dong dỏng cao và nụ cười tươi tắn

Giờ này anh đang làm gì anh nhỉ? Hôm nay anh đã học được những gì rồi? Ước gì trong giấc mơ em đêm nay anh sẽ  kể cho em nghe. Em nhớ anh nhiều lắm !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 3-9-2013 07:23:11 | Chỉ xem của tác giả
So miracle, I dreamt about you last night.

I can't remember when and how but I met you so accidently. We have talked and I even tried to capture many photos of you. The way you smiled, the way you laughed, the way you tried to hide public recognization... Everything of you is wonderful. The last time I want to have a photo with you and have your signature, I suddently woke up. Then, I have tried many times to sleep again, to meet you but I can't. what a pity I am.

Having such a sweet dream in the very first days of September, so lovely it is. This is your month. Anh this dream told me that I have thought about you too much. Frankly, I don't know how to escape from you because you're everywhere I go, in everything I see. I'm getting mad because of you, my dear.

Miss you so much. I miss you like crazy babe.

Thật diệu kỳ, em đã mơ  về anh đêm qua.

Em không thể nhớ được vì sao và bằng cách nào mà em có thể gặp anh thật tình cờ. Chúng ta đã nói chuyện rất nhiều và em thậm chí đã cố gắng để chụp thật nhiều ảnh của anh. Cái cách anh mỉm cười, cái cách anh hạnh phúc, cái cách anh trốn tránh những ánh nhìn của mọi ngường xung quanh...Mọi thứ thuộc về anh thật tuyệt vời. Em còn nhớ, lúc cuối khi em đang cố gắng có một bức ảnh chung với anh và được anh ký tặng...em đã đột nhiên thức giấc. Mặc dù sau đó em đã rất cố gắng để có thể chìm lại vào giấc ngủ một lần nữa, để được gặp anh, nhưng em không thể. Thật đáng tiếc.

Trải qua một giấc mơ ngọt ngào như vậy trong những ngày đầu tiên của tháng 9 thật đáng yêu phải không anh? Tháng 9 là tháng của anh và giấc mơ ngọt ngào này càng khiến em nhận ra em nghĩ về anh nhiều như thế nào. Em không biết làm thế nào có thể trốn tránh được khi kình bóng anh hiện ra ở mọi nơi em qua, ở mọi việc em làm. Em sắp điên lên vì anh mất rồi, Joong Ki ah.

Em nhớ anh rất nhiều, nhớ anh đến phát điên lên được, anh à
.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách