Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Ki'ssHouseKST
Thu gọn cột thông tin

[Kiss Project] Nhật ký fangirl 100 tuần dành cho Song Joong Ki

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 24-8-2013 22:45:07 Từ di động | Xem tất
Tina.100w.Diary gửi lúc 24-8-2013 21:17
Bài viết của một Kisser dấu tên

Ngoài trời đang mưa,tôi yêu mưa mà,thường thi ...

Cảm ơn bạn,mình thấy cởi mở hơn nhiều roai,qua phố  mới biết m.n rứt tự nhjên,hj,kì thực cũng k để ý là gửi inbox thj gjấu tên
Tuần sau minh viết tiếp, mà chắc phải gọi là tuần kí :)))

Bình luận

Bạn có thể đóng góp bài viết bất kỳ lúc nào. Đừng ngần ngại, cứ chia sẻ đi vì trong nhà mình ai cũng dành thật nhiều cho anh :). Mong chờ các bài viết của bạn   Đăng lúc 26-8-2013 09:53 AM
Theo ss e có thể viết bất kì lúc nào, ko cần phải theo tuần đâu. Còn dự án tính theo tuần vì nếu viết theo ngày thì nhiều quá, ko design kịp. Nhưng viết ở đây thì ok   Đăng lúc 24-8-2013 10:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-8-2013 09:51:54 | Xem tất
Nhật ký của một fangirl dấu tên. cảm ơn bạn đã chia sẻ những cảm xúc của mình cho KissHouse. Mong sẽ tiếp tục nhận được những chia sẻ của bạn trong 99 tuần còn lại. Chúng ta cùng đếm ngược nhé :)

Oppa ah!

Running man là showgame thực tế đầu tiên em xem..và em được biết đến tất cả mọi người chú Suk Jin mũi to , chú Châu Chấu Yoo Hyuk, haha oppa, monday couple gary oppa và ji hyo unnie(mong ji^^) ,hươu cao cổ kwang soo oppa và Anh "thanh niên nhiệt tình" Joong ki oppa..

Em biết đến anh vô tình như vậy, ấn tượng của em chắc cũng giống như bao người yêu mến anh,nụ cười của Anh đó <3 hihi

Không biết em bắt đầu để ý đến Anh lúc nào nữa..chỉ biết máy tính hay điện thoại của em,tràn ngập ảnh của anh..em thích anh mất rồi..em ko nghĩ đó là tình cảm nam nữ..em ngưỡng mộ anh nhiều hơn là chỉ thích theo kiểu người ta cuồng kpop.Em ko biết nhiều về kpop,e thích nhạc phim Hàn hơn ạ !

Anh trong show thực tế gần gũi,hiền lành,dễ mến..và rất dễ thương với couple song song..anh lúc nào cũng bị out top đầu trong Rm ấy,nhìn cái mặt a lúc đó ngố ngố và cũng siêu cute..e chỉ muốn lăng nhăng như Haroro oppa," hãy là tình yêu cuối của e nhá" hii

Ngoại hình a ,ko cần nói cũng ko cần bàn nữa a nhỉ..Tính cách của a theo như e nhìn nhận gian tiếp thì dễ mến dễ gần,quan tâm tới mọi người,giản dị ko cầu kì,ko sợ mất hính tượng của mình..anh chắc là người ấm áp nhỉ..E rất ngưỡng mộ sự thông minh của anh..một thần tượng học thức a nhỉ..điều e thích nhất của a là giọng nói trầm trầm ạ,khi a gọi tên ai đó,e cảm động thật sự í :))

Suy nghĩ hay tâm sự của e về anh còn nhiều lắm ạ,nhưng e muốn để dành một chút cho riêng em..Còn 3 ngày nữa a đi rồi..giữ gìn sức khỏe và thực hiện nghĩa vụ tốt...E ko buồn khi a đi nghĩa vụ..đó là trách nhiệm công dân của đất nước anh..A sẽ học được nhiều thứ từ môi trường kỉ luật đó..tính cách của anh sẽ hoàn thiện hơn,e nghĩ khi a quay lại sẽ có nhiều hơn yêu mến anh hơn vì tính cách của Anh ..hii

E mong Anh luôn khỏe,sẽ sớm quay lại Running man..và hai năm sau a có thế biết đến Việt Nam chúng em..Kisshouse nữa a ạ..Lúc đó nếu a có fanmeeting ở Hà Nội e cũng có thể đi được rồi hii..Yêu mến a nhiều!

최 은 우

Bình luận

đọc bài viết là ss bit của ai rồi đây ^^  Đăng lúc 26-8-2013 10:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-8-2013 17:48:53 | Xem tất
Ngày...Tháng...Năm

Những sáng mưa vội vã như chẳng kịp giật mình kéo áo sau hơi thở khe khẽ lạnh. Sáng nay lại một cơn mưa về không báo trước…Mưa của lòng tôi xốn xang những nỗi buồn khiến tôi không còn biết ánh mặt trời lúc nào sẽ lại về sau cơn mưa.
Người đàn ông lý tưởng của tôi - ngày anh xa, những cơn mưa dăng dẳng càng đến nhiều, nụ cười ngọt lịm anh trao và ánh mắt nồng nàn mê đắm làm tôi nhớ quay quắt đến điên dại. Có một nỗi nhớ mạnh mẽ đang ngự trị trong tôi như cơn bão lòng không thể ngủ yên. Tôi luôn nghĩ về anh như một sự tôn thờ không điều kiện. Tôi chọn anh giữa những mùa mưa không dứt, tôi nhớ…những giọt nức nở chìm trong làn mưa...
Tôi khép lại cuộc sống như bản du ca lan man không điểm dừng, làm gì đây khi thuyền sẽ chưa vội cập bến-2 năm em tin rằng mình sẽ luôn vững tâm đợi anh về.
Joong Ki oppa, tôi luôn gọi anh như tên một vị thần xinh đẹp…'mối tình' sau hằng ấy năm dài đẵng, có lẽ đến hết mấy mươi năm cuộc đời cũng chẳng thể hết yêu anh…
Anh đi mạnh giỏi, em sẽ luôn ngắm nhìn anh mỗi ngày, em vẫn đợi anh về , em sẽ đợi mãi thôi... !

[/img]

Bình luận

trời ở mình đang mưa nè bạn..oppa đi rồi sẽ về mạnh khỏe và vẫn là joong ki chàng thanh niên nhiệt tình :))  Đăng lúc 26-8-2013 06:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-8-2013 23:44:30 | Xem tất
Sài Gòn, 26.08.13
Còn vài tiếng nữa là anh chính thức nhập ngũ...làm tròn bổn phận của 1 công dân đối với đất nước anh đang sống...
Em biết anh bao lâu rồi nhỉ? hình như là khoảng 2 năm thì phải...
"Ờ thì cũng đẹp trai đấy...diễn xuất cũng tự nhiên ghê ha" - đó là cảm nhận của em khi thấy anh lần đầu
Sau khi bộ phim đó kết thúc thì em cũng quên mất tiêu anh luôn :">
Rồi chả hiểu vì cớ gì mà em lại mò đi tìm hiểu anh (trí nhớ em nó dori thế đấy anh ạ )...nhờ thế mới biết con đường anh đi nó khổ cực đền nhường nào...nhìn lại bản thân mình sao mà mới có tí đã nhụt chí...xem người ta kia kìa...người ta phải vượt biết bao nhiêu khó khăn và nước mắt mới có được như ngày hôm nay...

Hai năm...sẽ trôi qua rất rất mau, phải không anh Em và mọi người sẽ đợi ngày anh trở về...sẽ luôn luôn sát cánh cùng anh...Anh đi mạnh giỏi...lúc về ráng được 6 múi nghen anh :">

P/s: lần đầu tiên viết nhật kí mà công khai thế này..cứ thấy nó thế nào ớ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-8-2013 10:20:42 | Xem tất
Em trai à,

Không còn bao lâu nữa là em sẽ bước chân vào cánh cổng doanh trại kia. Phía sau cánh cổng đó là những tháng ngày rèn luyện bản thân. Đó sẽ là một cuộc sống khác, một thời gian khác, một thử thách khác. 2 năm, em sẽ có nhiều thời gian hơn để nghĩ về những điều em đã trải qua, những gì em có và những gì em cần phải hướng tới sau khi em trở về. 2 năm, cũng là khoảng thời gian để em hiểu rõ hơn về những người hâm mộ em và những người thật sự dành tình cảm chân thành cho em.

Em sẽ biết rằng đó không phải là thứ tình cảm nhàn nhạt bốc đồng thoáng chốc dành cho một idol, thứ tình cảm rồi sẽ tan biến rất nhanh khi idol đó không còn hoạt động nghệ thuật trong một thời gian dài nữa.

Em sẽ biết rằng tình cảm fan dành cho em là tình cảm giữa những người thân trong gia đình. Đó là tình cảm nhẹ nhàng dịu dàng nhưng bền lâu, trầm lắng nhưng chứa chan.

2 năm sau, bước ra từ cánh cửa khổ luyện đó, em sẽ là một người đàn ông đầy bản lĩnh, trưởng thành hơn nữa và đầy mạnh mẽ hơn nữa.

2 năm nữa, người hâm mộ vẫn sẽ dành tình cảm nồng ấm cho em và ủng hộ em tiếp bước trên con đường nghệ thuật.

Em trai à, cố lên nhé!!!!!!!!!!

Hẹn gặp lại em!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bình luận

ss có làm gì đâu mà e khóc, e nói thế này ss lại thấy buồn TT_TT  Đăng lúc 27-8-2013 08:08 PM
ss làm em khóc rồi nhé :(  Đăng lúc 27-8-2013 11:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-8-2013 12:08:55 | Xem tất

Vậy là cũng đến..thời gian mà..có chờ đợi một ai.

Mới ngày nào em còn bất ngờ, hụt hẫng khi biết tin anh đi, trong thâm tâm còn nguyện cầu đó là một tin đồn không căn cứ. Thế mà, hôm nay đã gõ cửa rồi đấy.. nhanh quá anh nhỉ, nhanh đến mức em cứ nghĩ đó là một giấc mơ..

Vào nhà, vào phố ngập tràn hình ảnh của anh, những dòng stt cảm xúc về anh sau một ngày lặng lẽ.. mới nhận ra rằng, ai cũng như mình, nhiều điều muốn nói mà không dám nói vì sợ sẽ vỡ òa, không kìm nén được..

Nhìn anh cười vấy tay chào mà tim em như thắt lại, lại tự nghĩ mình khìn rồi, sao lại đi yêu mến một người xa lạ đến thế..không có một lý do hay một lời giải thích nào đúng nghĩa cho em, chỉ biết rằng trong nỗi buồn của em là sư tin tưởng và cầu mong anh hoàn thành tốt nhiệm vụ.

Hai năm nữa, cũng chỉ là một cái chơp mắt thôi,giữ mãi nụ cười này anh nhé..hãy cùng cố gắng và phấn đấu anh nhé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-8-2013 15:05:15 | Xem tất
Chắc hôm nay là ngày mà nhật ký nhà mình bị bom nhật ký. Mình vì cảm xúc đang trào dâng nên phải vào chia sẻ cùng mọi người.
Đêm hôm qua lại là một đêm mất ngủ, cứ suy nghĩ vẫn vơ về mình, về anh, về cảm xúc của anh lúc này.
Sáng sớm hôm nay, từ 8h đã canh me tin tức của anh, Facebook, phố Diều, Twitter được mở sẵn sàng updates tin tức.
Vẫn không quên vào nhắc nhỏ các bé dùng harsh tạo trend ủng hộ anh
Khi ss Fuu bắt đầu đưa link về tin tức của anh cũng là lúc tim bắt đầu nghẹt lại, lần đầu tiên biết hồi hộp chờ đợi đến nghẹt thở.
Còn 15 phút nữa đến giờ anh xuất hiện, còn 5 phút nữa, xe đã đến nhưng anh vẫn chưa xuất hiện, anh đã xuất hiện nhưng chưa có hình ảnh nào hết
Người cứng đờ vì chờ đợi, thời gian tưởng chừng như ngừng lại
Có mấy bạn cũng ác lắm cơ, đưa hình photoshop lên làm mình cứ nghĩ là ảnh thật, cười khúc khích
Rồi những hình ảnh thật được đưa lên. Ngồi lặng đi, ngỡ ngàng và rồi hình được cập nhật liên tục, liên tục.
Tay cứ bấm liên tục, Tweet, Retweet, sung sướng và trào dâng cảm xúc
Là anh, là chàng trai của chúng ta, là nụ cười đó, là gương mặt đó, cái cúi chào xác nhận sự ra đi
Các hình ảnh mới được đưa lên nhưng bị trùng lặp khá nhiều nhưng vẫn xinh.

Khi số lượng ảnh post lên dần ít lại cũng là lúc ngồi ngẫm nghĩ.
Hình như, trong nụ cười đó có chút gì như an ủi người hâm mộ, hình hư anh cũng sợ và lo lắng lắm.
Rồi bà chị iêu dấu nhắn mình đừng khóc nhé. Đọc dòng tin mà mắt chợt rưng rưng.
Lúc đầu đã nói không được khóc mà, phaỉ vững vàng cho các em nhỏ bắt chước chứ
nhưng không hiểu sao vẫn không thể tránh tiếng thở dài não nề, cứ cố gắng ngăn dòng nước mắt

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-8-2013 15:25:07 | Xem tất
Hôm nay làm nhiệm vụ canh update bên Twitter, có 2 tấm hình mà mình sẽ nhớ ngày Ki nhập ngũ

Song Joong Ki tới, vẫy tay chào fan. Trước đó, trong bức thư gửi fan, anh từng nói khi nhập ngũ tuổi này có chút ngại ngùng vì thường thì nam giới Hàn nhập ngũ sớm hơn. Nhưng khoảng thời gian tuổi trẻ qua Joong Ki đã nỗ lực hết mình để vừa có thể học xuất sắc vừa có những vai diễn đáng nhớ sau những cố gắng từ vai phụ nhỏ bé, tới thứ, thứ chính rồi vai chính. Sẽ không phải xấu hổ nhé anh chàng mỹ nam Joong Ki à!

Các fan sẽ luôn ủng hộ anh. Thật xúc động khi Joong Ki đã đi tới cạnh những banner fan treo lên, đã nói Cảm ơn các bạn đã tới. Anh đã an ủi fan, tôi sẽ nhập ngũ mạnh khỏe, cảm ơn các bạn, đừng lo lắng cho tôi!

Thế đấy! Vậy là Joong Ki vẫy tay, cúi đầu chào tạm biệt mọi người và thực hiện nghĩa vụ của 1 nam nhân Hàn Quốc. Hai năm, ngày 26/5/2015, chúng ta sẽ đón chào một chàng trai tên Joong Ki trở về với những tác phẩm trưởng thành, hình ảnh chững chạc hơn phải không nhỉ?

Bình luận

ss vẫn thấy tiếc nuối, tiếc vì từ nay sẽ it được thấy anh ...  Đăng lúc 27-8-2013 03:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-8-2013 20:15:00 | Xem tất
Em chẳng biết ngày ni em bị gì nữa..Thẩn thờ quá..
Ngày oppa đi,chính xác 11a.m h việt nam mình..Em thấy nhớ oppa nhiều..và buồn..H em mới cảm nhận được..Những ngày oppa gần đi,em thấy ko buồn,anh đi rồi về,cũng đến một môi trường tốt..haiza,e tự nhủ ko được buồn,ko được sụt sịt..Anh có đi mãi đâu..NHưng trong em bây giờ chỉ nghĩ tới oppa,e nhớ nụ cười của oppa,cái hình ảnh ngố tàu của anh..anh đi rồi,sẽ ko xuất hiện nhiều trên trang báo,trên tivi để em có thể thấy oppa..Mặc dù sẽ ko bao giờ có thể gặp mặt a trực diện,a cũng ko biết đến e ở một nơi xa xôi này,nhưng cảm xúc là của em..Nó đến tự nhiên và em sẽ nuôi dương,trân trọng nó..Em dành tình cảm đó cho a..Chắc mẹ em,những người bạn e sẽ cười em vì em cứ thế này..nhưng ko sao..em mến mộ anh thì em sẽ vẫn thế...Dù cắt tóc ngắn sẽ trông ngố,sẽ ko rạng ngời như hình tượng hằng ngày..nhưng em thấy bình thường..vẫn là joong ki oppa của em và mọi người đấy thôi..nụ cười ánh mắt..và luôn coi trọng người khác của anh..Anh luôn cảm thấy biết ơn và trân trọng tình cảm của fan dành cho mình..Anh cuối chào và nói lời tạm biệt mà em lại bật khóc,em khóc thật sự vì biết khoảnh khắc ở nơi xa xôi đó..anh thật sự nhập ngũ rồi..Anh à..Khỏe mạnh và vui vẻ là điều e mong muốn nhất..Có xấu môt tí cũng ko sao đâu a..2 năm sau gặp lại..e đã ra trường..vẫn chờ đợi anh và ủng hộ anh..Nếu được hẹn a vào một ngày xa xăm nào đó ở Korea nhé ..yêu mến anh oppa ạ <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-8-2013 20:31:40 | Xem tất
26/5/2015, ngày đó, tại nơi đây, chúng tôi chờ bạn trở về với nụ cười ngày ấy :)
Đừng lo lắng gì cả, cũng đừng lo lắng sau bạn có ai thay thế?!
Vì đơn giản k ai giống ai, bạn là bạn, họ là họ, dù có giống đến mấy chắc chắn vẫn sẽ có cái gì đó khác khác phải không :3
Nice Guy, A Werewolf Boy... vẫn mãi là của bạn mà thôi :)

Thay mặt cho nhà hàng xóm Kim Soo Hyun, chúc anh Ki sớm hoàn thành nghĩa vụ quân sự :D
Chúc nhà SJK vẫn mãi phát triển :x

Bình luận

*rưng rưng* thật sự mem nhà Ngố và nhà Ki rất gần gũi, cám ơn nhà Ngố nhiu lắm  Đăng lúc 4-9-2013 07:51 PM
Cảm ơn các bạn nhà Ngố. Nhà Kiss sẽ giữ vững tinh thần, cùng thi đấu với nhà Ngố để ngày càng to đẹp hơn :))  Đăng lúc 27-8-2013 09:22 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
gemangel + 3 Ủng hộ 1 cái! ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách