Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Ki'ssHouseKST
Thu gọn cột thông tin

[Kiss Project] Nhật ký fangirl 100 tuần dành cho Song Joong Ki

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 17-5-2015 16:55:44 | Xem tất
Lần đầu viết cho anh cảm giác thật lạ, có lẽ vì em ko quen viết cảm nhận
Còn hơn 1 tuần nữa là anh về rồi, mới ngày đầu cứ nghĩ 2 năm sẽ lâu lắm nhưng giờ nhìn lại thời gian trôi cũng rất nhanh. 2 năm qua, 2 năm anh đi nhập ngũ, 2 năm với những thay đổi lớn trong cuộc đời e, cũng là 2 năm e thử thách với bản thân mình liệu e có thể giữ vững tình cảm dành cho anh khi nó chỉ mới nảy sinh được vài tháng và đi tìm đến những tình yêu mới?
2 năm qua, e có thêm một tình yêu khác, đôi lúc e ko còn nhớ mình đã thích anh nhiều đến thế nào, nhiều lúc e xô bồ với cuộc sống và khóc một mình mà không nhớ mình đã từng cười nhiều thế nào khi được ngắm anh. E thấy mình thật ngốc. Thời gian gần đây, lúc anh sắp xuất ngũ, e lại nhớ anh thật nhiều, nhớ nụ cười ấm áp và đôi mắt biết nói của anh, nhớ hình ảnh một JK tích cực trong RM, nhớ giọng nói trầm ấm, nhớ sư nỗ lực không ngừng để đem đến những vai diễn hay của anh,...Và cả những lúc e cười cả ngày khi nghe những tin rò rỉ về anh, biết rằng anh vẫn khoẻ, vẫn làm việc tốt.
2 năm qua, e đã học đc cách chấp nhận, học cách để trưởng thành và lạc quan  hơn khi đối diện với mọi việc, vững vàng theo đuổi ước mơ của mình như anh vậy. Giơ đây e sẽ không buồn hay khóc một mình nữa mà nhìn anh để lấy lại tinh thần thật nhanh vì từ anh e cảm nhận được sự ấm áp, nhiệt thành và bình yên. Ngày anh về e tin các fangirl của anh sẽ luôn đứng đó chờ, anh đã làm cho chúng e thật sự tự hào khi chọn anh để yêu mến và học hỏi.

Img

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 5 :*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-5-2015 00:20:18 | Xem tất
Gửi anh trai yêu quý của em,
Thời gian trôi qua nhanh quá anh nhỉ, mới đó mà anh đã sống và làm việc gần 2 năm trong quân ngũ rồi. Vài ngày nữa thôi em lại được nhìn thấy nụ cười rạng rỡ của anh. Anh có biết em đã mong chờ được nhìn thấy nụ cười đó như thế nào không?
Ngày anh nhập ngũ, em có cảm giác như vừa chia tay một người thân trong gia đình mình. Thời gian đó em cố gắng dành thời gian viết nhật ký cho anh mỗi tuần vì em cho rằng nếu không làm như vậy, sau một thời gian em sẽ không còn nhớ đến anh nữa. Thời gian trôi qua, quỹ thời gian của em ít đi, em vẫn cố gắng viết những dòng tâm sự gửi đến anh nhưng không được nhiều như trước, có khi 1 tháng, có khi vài tháng một lần. Em đã nhận ra rằng dù không thể bộc lộ tình cảm của mình qua những dòng nhật kí nhưng em vẫn luôn dành một chỗ trong tim mình cho anh và luôn nhớ về anh như một người anh tinh thần, giúp em đứng vững trong những lúc khó khăn nhất.
Hai năm không phải là một khoảng thời gian quá dài, nhưng chừng đó thời gian cũng đủ dài để làm cho tình cảm con người thay đổi. Ngày anh đi, điều em lo lắng ngoài việc anh sẽ phải trải qua những năm tháng huấn luyện vất vả trong quân ngũ còn là việc chỗ đứng của anh trong lòng các fan sẽ không còn. Nhưng mọi chuyện đã khả quan hơn rất nhiều. Dù anh không có hoạt động gì trong thời gian tại ngũ thì người hâm mộ vẫn luôn dõi theo và cập nhật mọi tin tức về anh. Không phải ngẫu nhiên mà chỗ đứng của anh trong lòng các fan hâm mộ có thể vững chắc như vậy. Những nỗ lực của anh từ trước đến nay đã giúp cho hình ảnh của anh luôn đẹp trong lòng công chúng. Anh chưa bao giờ làm cho em thất vọng với những việc làm của mình.
Gần đây em có dịp nhìn lại hình ảnh của anh trong bộ phim đầu tiên mà em được xem anh diễn. Cảm giác khi nhìn thấy anh vẫn không có gì thay đổi, vẫn háo hức mong chờ đến những phân đoạn mà anh xuất hiện để được nhìn anh thật lâu. Dù bao nhiêu năm nữa trôi qua, đó vẫn sẽ luôn là bộ phim cổ trang mà em yêu thích nhất.
Cám ơn anh vì đã đem đến nhiều cảm xúc đặc biệt cho em. Vì yêu quý anh, em đã cố gắng làm thật tốt mọi việc như anh. Joong Ki à, sau khi xuất ngũ anh hãy tiếp tục công việc của mình thật tốt, thật thành công và luôn giữ mãi nụ cười rạng ngời trên môi anh nhé. Tình cảm mà em dành cho anh sẽ không bao giờ thay đổi. Anh sẽ luôn là người anh tinh thần mà em vô cùng yêu quý, là động lực để em phấn đấu hoàn thiện mình mỗi ngày.
Mong chờ ngày anh về. Chúc dự án mới của anh sẽ thành công tốt đẹp.
중기오빠, 너만을 사랑해요. 여기에서 너를 기다리고있어요.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-5-2015 16:25:12 | Xem tất
Thương và nhớ và kỉ niệm, vô hình trung quy tụ lại cùng nhau về làm tháng năm trở nên thật đặc biệt. Là vì tháng Tư kéo dài lâu quá hay vì do em mong ngóng quá nhiều thứ vậy nhỉ !

"Nhớ một nguời là cách nhắc nhở rằng mình yêu người đó thế nào'... Chỉ mới ngày nào đây thôi em cứ tự lẩm nhẩm 1 mình câu nói ấy, nhiều lần, nhiều ngày.. ấy vậy mà cũng đã dc 2 năm rồi đấy. Ng ta có câu ông trời k bao giờ phụ lòng nguời có tâm, quả là k sai. Lúc này đây chỉ còn đếm từng ngày thôi ngày a quay trở về, trong lòng em có nhiều cảm xúc lẫn lộn quá dường như mọi mong chờ mọi ước nguyện sắp sửa dc đáp ứng, muốn bùng nổ và tỏa sáng vậy.
Ngày nghe tin anh đi em đã bàng hoàng biết mấy và vì em biết được rằng hàng ngày k cập nhật được tin tức hình ảnh mới của anh sẽ tạm thời k dc nghe anh nói, dc xem phim anh đóng và có cái cảm giác sung sướng khi mỗi sáng nhìn thấy hoạt động mới của thần tượng như bao fan girl khác, em cứ tưởng rằng sẽ k thể chấp nhận được nữa cơ. Và rồi cũng đến ngày anh chính thức nhập ngũ, em vẫn như như in buổi sáng hôm đấy, nhìn thấy anh đã cắt tóc mà em có cảm giác có chút gì đó xon xót, anh vẫn  tuơi cười vẫy và cúi chào mọi người, đến lúc đấy em mới nhận ra rằng là anh đi phục vụ tổ quốc làm tròn nghĩa vụ cao cả của 1 công dân. nghĩ là anh sẽ vất vả nhiều nhưng em vẫn tin chắc rằng a sẽ làm tốt.
Thật sự là lúc ban đầu khi a nhập ngũ em đã có ý nghĩ rằng, hai năm nữa khi anh trở về thì lúc đấy k biết cuộc sống em thay đổi biết nhường nào, k biết em còn dc ở thủ đô để giao lưu và cập nhật tin của anh được nhanh nhất và có 1 điều buồn cười hơn nữa là em đã chắc mẩm rằng ngày đấy(chính là cái ngày này) chắc chắn là em đã bỏ cuộc chơi lấy ck rồi cơ hihi bây giờ nghĩ lại vẫn mắc cười và xấu hổ quá ( thực ra là làm gì có ma nào lấy ).
Đúng là hai năm thực sự rất dài, bao nhiêu thăng trầm thay đổi, con người vượt qua bao nhiêu vui buồn, khó khăn. có một khoảng time bẵng đi em k còn vào viết nhật kí cho anh, em ít đăng hình anh lên, nhưng k pải vậy mà em k nhớ đến anh đâu nhé, mỗi lần về phòng là hình ảnh của anh đã ngập tràn rồi, màn hình điện thoại máy tính của em trong mấy năm nay đều k có ai thay thế dc anh cả vì vậy mà ta nói K thể K yêu thương nổi con người này được . Chỉ vì cuộc sống này quá xô bồ đối với 1 người nhỏ bé như em, em đã pải gồng mình lên rất nhiều cùng với niềm hi vọng cho tương lai, niềm hi vọng đến ngày anh xuất ngũ, khó tả lắm nhưng từ bao giờ chỉ khi nghĩ về anh là em đã mỉm cười thật tươi rồi, có nhiều lúc em cứ tự nói chuyện 1 mình với anh cơ , k pải là như kiểu tự kỉ đâu nhé mà là em có 1 cái cảm giác gần gũi thân quen với anh thôi mặc dù  em chỉ làm 1 trong số vô vàn các fan girl đang rất mong ngóng về anh.
Đến giờ phút ngày ngồi đây để viết nhật kí cho anh, em có cảm giác hoàn toàn tự hào... vì cảm xúc này chẳng khác cái ngày đầu cách đây 2 năm là bao nhiêu cả, nó còn mãnh liệt, muốn bùng cháy hơn rất nhiều nữa cơ. Em còn nghĩ rằng sau này mà em yêu và lấy ai thì chắc là pải chung thủy phải biết hihi. Chỉ còn đếm từng ngày nữa thôi chả bù cho cái ngày ấy muốn đếm cũng phải đếm bằng năm, rồi bằng tháng..thật sự rất dàiĐiều em còn háo hức hơn hơn nữa là...tháng 5 yêu thương, ngày a trở về được nhìn thấy anh là món quà quá ý nghĩa cho cái ngày mà em được sinh ra, là món quà sinh nhật to lớn nhất đối với em. Cảm ơn Bố Mẹ, cảm ơn Anh Joong Ki <3.

Viết cho tháng Năm, cho ngày hạnh phúc, ngày yêu thương, ngày thiên thần của em trở về !!!

Bình luận

:"X yêu thương quá nhiều  Đăng lúc 20-5-2015 11:41 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-5-2015 17:13:17 | Xem tất
Không biết chia sẻ ở thread nào nên mình chia  sẻ ở đây vậy
Em không có thói quen viết nhật kí nen viết thơ tặng anh vậy dù biết chưa hay

Nhớ ngày đầu mới chập chững biết yêu
Em ngờ đâu lại yêu sâu đến thế
Cái tên ấy khắc vào trong nỗi nhớ
Em biết mình sẽ chẳng thể nào quên.

Yêu nhiều lắm nụ cười anh ấm áp
Như ánh dương sưởi ấm những ngày đông
Yêu đôi mắt anh biết nói biết cười
Lúc giận hờn, trìu mến cả lông bông.

Yêu ở anh niềm đam mê nhiệt huyết
Cháy hết mình với con đường anh đi
Cuộc sống này đầy dẫy những thị phi
Cả bon chen, bất ngờ anh chưa biết.
Nhưng vẫn giữ sự lạc quan vui vẻ
Sự thanh tao, bình dị giữa đời thường
Cho em biết câu trả lời em vẫn hỏi
Sao lại yêu, lại nhớ, rồi lại thương?

Trái tim anh mang màu của nắng
Đem yêu thương tỏa khắp nẻo muôn nơi
Trái tim anh mang màu của mưa
Đem ước mơ gieo vào nơi cằn cỗi

Trái tim anh mang thêm màu của gió
Xua tan đi cái nóng ngày hè
Trái tim anh mang màu gì nữa thế?
Của đất trời, của nước - của thiên nhiên.

Đâu phải gặp gỡ mới gọi là duyên
Được biết anh cũng là duyên đấy chứ
Anh cho em bao niềm vui nỗi nhớ
Những bài học anh chắt chiu từng ngày.

Cuộc sống em vốn bộn bề hối hả
Bao thử thách buộc em phải vượt qua
Tự nhủ mình luôn vững vàng mà tiến
Không quay đầu từ bỏ những ước mơ.

Sẽ có ngày anh cất bước rời đi
Bỏ lại sau những hào quang anh từng có
Sẽ đến ngày anh tìm được người đó
Cô ấy cùng anh xây đắp cả tương lai