Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: M-Zone
Thu gọn cột thông tin

[KBS] 2 Ngày 1 Đêm / 1 Night 2 Days / 1박 2일 | Vietsub E063 + E208 Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 13-4-2016 22:24:39 Từ di động | Xem tất
Ôi, đang tràn trề mà tay em lại send nhầm. Ngóng ep 119 quá! Mọi khi ai cũng mừng ra mặt khi thắng trò chơi được về sớm. Nay nàng đến, anh PD tiến hành chơi thì la ó ầm ĩ..  Há Há, quả là bá đạo. Đội ngũ biên kịch hẳn là thâm hậu. Il park
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-4-2016 09:24:43 | Xem tất
Góp viên gạch ngồi hóng.
Hôm qua đinh xem thử 1 tập thôi, ai dè ngồi xem lèo một cái 3 tập luôn.
Lâu lắm không được cười quặn cả ruột như vậy. Thật quá đã luôn ấy!
Mấy anh già hài quá khó đỡ. Mấy chị gái cũng bựa không kém.
Nếu như kết nạp một trong số các chị gái này vào team chắc chắn sẽ càng hot hơn. Đặc biệt chị Ju, chị mà là thành viên cố định chắc chắn sẽ có love line với PD nim, rồi lại mập mờ với Jong Min...
Giờ thì mình đã hiểu tại sao rating của show luôn cao như vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-5-2016 18:48:37 | Xem tất
Cám ơn ST đã sub show này nhiều lắm Mình rất thích gia đình nhỏ của 2N1Đ, mỗi tuần đều ngồi xem cái gia đình này rồi cười lăn lộn iu cái gia đình lầy lội này lắm cơ , lúc trước chờ mà chưa thấy ST sub nay đã có rồi ^^ Lại còn theo tiến độ đang chiếu nữa. Mong ST luôn theo dự án này, mình ủng hộ cả hai tay hai chân luôn ^^
Nay có anh Yoon mình cứ ngỡ PD sẽ thay anh Yoon thành màu chữ giống anh cả, nhưng không phải, gia đình 1N2Đ rất tình cảm và thương mến nhau, màu chữ của Yoon là một màu sắc mới hoàn toàn Điều này là mình yêu quý thêm show rất nhiều ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-5-2016 01:20:10 Từ di động | Xem tất
Cảm ơn subteam!!! Sub ep 121 daebak!

Kể từ khi Su Geun với Ji Won rời 2N1Đ là cũng giải tán ko xem nữa. Bắt đầu drop từ SS2 khi mà cả Seung Woo, Joo Won, Sung Si Kyung ai cũng kiểu điềm đạm từ tốn không có tính cách bùng nổ. Xong rồi xem được vài ep đầu SS3 vì mê Joon Young rồi drop tiếp : ))

May phước là đã bắt đầu xem lại SS3 từ ep 110 Girlfriends và ghiền lại luôn. Mong subteam giữ được tiến độ 1 tuần 1 ep mới kết hợp ra thêm các ep cũ ; ))

Cảm giác khi xem SS3 là 2N1Đ đã quay lại thời đỉnh cao của SS1, mỗi thành viên là 1 nhân tố quan trọng và có bản sắc riêng. Su Geun, Kim C, MC Mong, Ji Won ai cũng hài hước (không hiểu sao mình không thích Ho Dong, mặc dù chú nổi tiếng chỉ sau Jae Suk) và đều có chỗ đứng trong chương trình, điều mà SS2 không làm được. Đội hình của SS3 là 1 đội hình mạnh, kể cả khi phải thay thế 1 thành viên nào đó thì 2N1Đ vẫn có thể vững bước đi tiếp. Miễn là đừng thay máu hết cả đội : ))

Điển hình như khi Gutaeng hyung ra đi, cũng có tiếc, nhưng thật sự 2N1Đ vẫn không thay đổi theo hướng đi xuống, vì những người còn lại đủ sức cáng đáng chương trình.

SS3 ấn tượng nhất là Jong Min. Đã từng rất ghét Jong Min, không phải vì kiểu tính cách ngốc nghếch mà vì thấy ổng rất nhạt nhẽo : )) hành động thì vụng về, nói chuyện thì... vô duyên. Tới nỗi không hiểu tại sao ổng có thể đu bám từ SS1 qua SS2 rồi đến SS3. Nhưng trong SS3 Jong Min là 1 sự lột xác toẹt vời. Ổng chơi game giỏi hơn, nói chuyện hài hước duyên dáng hơn, hòa nhập với các thành viên hơn... Từ chỗ thấy ghét bây giờ thấy thích ổng lắm, chỉ sau Joon Young và Joon Ho thôi hehe

SS3 này thích nhất là Joon Ho. Nếu không có mấy trò bẩn bựa, xảo quyệt của ổng chắc chương trình mất vui. Ổng nói ra câu nào là buồn cười câu đó. Nếu phải xếp hạng độ hài hước thì sẵn sàng xếp Joon Ho hạng 1 (y) Stylist của ổng cũng rất có tâm : )) quần áo chỉn chu, mũ nón lúc nào cũng cute, phụ kiện thì sáng tạo : )) Mọi người hay nói Tae Hyun là thủ lĩnh ngầm của chương trình, thấy đúng 1 phần. Tae Hyun mang lại hiệu ứng cho chương trình rất tốt, đóng vai trò thổi lửa không khí. Nhưng thực sự mình thấy Joon Ho mới là người nhen lửa, và ổng chỉ làm hết phần nhen lửa đó mà thôi. Chưa bao giờ thấy ổng tham vọng đứng ra lead 2N1Đ. Ổng cứ lặng lẽ đứng mé mé 1 bên, chõ miệng vô pha trò rồi chọc ngoáy người khác : )) Chính vì vậy nên thích nhất là Joon Ho trong SS3.

À và welcome Shi Yoon đến với 2N1Đ. Chưa gì có vẻ đã bị bắt nạt : )) đợi xem tuần này ẻm có còn bị mìn tiếp không : ))

Bình luận

RM đúng là trẻ trung hơn, khách mời đa số cũng là idol. Khán giả ở Hàn của 2N1Đ mình cũng thấy là người lớn tuổi nhiều : ) do tính chất 2 ctr cũng khác nhau  Đăng lúc 22-5-2016 07:15 PM
ôi, bài viết hay quá, mình cũng mê Joon Ho, ổng bận bựa mà vẫn đáng yêu ghê, xong đến Joon young, 2d1n có vẻ mang không khí "người lớn" hợn running man =))   Đăng lúc 21-5-2016 10:14 PM
@AvriL: nhà ngươi ko nhận ra ta hay sao mà "Cảm ơn bạn" như v hả =))  Đăng lúc 18-5-2016 09:08 AM
Bạn viết hay quá, lâu mới có bài phân tích hay thế. Mình thích SS3 nhất trong 3 mùa  Đăng lúc 11-5-2016 06:18 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
AvriL + 5 Cảm ơn bạn
minyoung25 + 5 Cảm ơn bạn. Mình cũng là một fan .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-5-2016 21:59:37 | Xem tất
có 1 thắc mắc/góp ý với các bạn subteam về cách xưng hô của các member : Defconn 1977, Taehyun 1976, Joonho 1975. Taehyun luôn gọi Joonho là anh, vậy sao các bạn dịch cách Defconn gọi Taehyun chỉ là cậu-tớ (bằng vai phải lứa) ko thôi vậy? Bên hàn mình nghĩ họ rất coi trọng thứ bậc, tuổi tác, ví dụ như Yoo Jaesuk từng gọi JYP là ông-tôi khi chưa biết tuổi, nhưng khi biết tuổi của JYP lớn hơn Jaesuk 1 tuổi rồi, thì JYP vẫn thấy thoải mái hơn khi Jaesuk gọi là Hyung.
Thế nên mình nghĩ các bạn nên sửa lại cách xưng hô cho đúng và mình cũng nghĩ như thế thì sẽ hợp lý hơn. Vì nếu Defconn gọi Taehyun là cậu-tớ, thì Taehyun cũng gọi Joonho cậu-tớ được, vậy thì hoá ra 3 người lại bằng vai phải lứa cậu-tớ hết à?
Dù sao cũng thanks các bạn subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-5-2016 09:27:01 | Xem tất
Post-r gửi lúc 17-5-2016 09:59 PM
có 1 thắc mắc/góp ý với các bạn subteam về cách xưng hô của các member : Defconn 1977, ...

Lý do là đây

Mình không biết tập nào, nhưng trong lần đó có giải thích về tuổi tác năm sinh như này. Hình như giấy tờ Defconn là 77 nhưng thực ra là 76. Và trong show Taehyun vs Defconn không dùng kính ngữ, cũng chưa thấy gọi "hyung" bao giờ nên dịch ngôi xưng như bạn bè.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-5-2016 11:31:57 | Xem tất

vậy à, hoá ra trên mạng đều ghi sai năm sinh là 1977. Ep có 2 ảnh thì mình vừa xem lại, còn ep giải thích về năm 76 77 thì mình ko nhớ là ep nào nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-5-2016 22:21:32 | Xem tất
2d1n giờ mình mới được tiếp cận, giờ mình đã hiểu tại sao lại được người Hàn yêu thích lâu như thế dù đã qua 3ss rồi, running man nổi tiếng ở quốc tế hơn còn 2d1n lại nổi tiếng ở Hàn hơn, đánh giá chung cả 2 đều hài hước và hay ngang nhau, nhưng bên 2d1n chuyện cười mang màu sắc bựa 18+ hơn 1 tí có thể vì các thành viên đều là nam nên thoải mái hơn chăng .
Mình ko hay xem happy together nhưng xem được đúng tập chú Joon Ho tham gia nói về vấn đề chú ấy chơi bạc, giờ chú quay lại tham gia chương trình lại bá đạo trở lại rồi Các thành viên ai cũng thích nhưng mới xem được mấy tập thấy mọi người tính cách nổi bật hơn Tae huyn mà sao anh ý lại đc phong là thủ lĩnh nhỉ, xem toàn thấy ảnh cười thôi, chắc là các tập khác anh ý nổi hơn

Bình luận

À ý bạn "người lớn" là 18+ á hả =)) chắc tại toàn nam nên mấy ông ko ngại ngùng, có thằng em út 89 là nhỏ nhất mà nó còn ranh nhất nên mấy ông anh cứ vô tư thôi   Đăng lúc 22-5-2016 07:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-5-2016 20:55:26 | Xem tất

Quên mất cut này nằm trong ep nào rồi, nhưng mà hề quá nên quote lại
Không hổ danh là cây hài Kim Jun Ho. Đoạn này là các thành viên tưởng tượng 10 năm sau và viết thư cho nhau.
Nội dung bức thư của Jun Ho như sau:

"Anh Joo Hyuk, sắp sinh nhật lần thứ 60 rồi kìa. Vẫn còn chưa chịu lấy vợ. Để em giới thiệu cho anh 1 cô vào ngày sinh nhật 60 tuổi. Kim Sook đó. Cô ấy là bạn em nên em có thể đảm bảo cho anh.

Đạo diễn Cha, anh chưa bao giờ nghĩ cậu thật sự sẽ trở thành đạo diễn đó. Dù sao đi nữa cũng cảm ơn vợ cậu đã gửi đồ ăn hàng tháng. Nghe nói tháng sau là cậu chào đón đứa nhóc thứ 7.

Deffcon à, hình như cũng đã 10 năm rồi í nhỉ? Có phải lúc đó tầm 3 giờ chiều ngày 22 tháng 5 năm 2015 không? Anh không ngờ là cậu lại vượt biên lên Bắc Hàn. Về lại Nam Hàn đi!

Jong Min, việc buôn bán lề đường của cậu sao rồi? Nghĩ đến cậu là anh lại rớt nước mắt. Lúc đó là năm 2017 nhỉ? Nếu không phải vì tai nạn đó, thì chúng ta chắc vẫn còn tham gia 2N1Đ. Anh Joo Hyuk đã phang cậu bằng cây búa sắt vì cứ tưởng nó là cái búa đồ chơi. Cậu đã biến thành ngớ ngẩn thiệt sự từ dạo đó. Giữ gìn sức khỏe nhé Jong Min.

Joon Young à, cậu đã gần 40 rồi. Ở tuổi này thì đừng đến hộp đêm nữa. Soo Chan (con trai Tae Hyun = D) đã bắt gặp cậu ở 1 hộp đêm. Cậu không thấy nhục mặt trước Tae Hyun à?

Nếu mọi người tò mò muốn biết, thì tôi nói cho mà nghe. CEO Yu Ho Jin đang ngồi cạnh tôi đây. Cậu ấy đã rời bỏ đài truyền hình sau khi mắc bệnh zona (giời leo). Cậu ấy nghỉ việc ở KBS và chuyển sang làm kinh doanh với tôi. Tôi làm chủ tịch còn cậu ấy làm giám đốc điều hành. Chúng tôi vừa mới mua lại tòa nhà 63 tầng. Thôi, hẹn gặp các cậu sau nhé."

))

Bình luận

Nhiều lúc số tập trên youtube với số tập của subteam ko giống nhau bạn à. Và mục đích bài post cũng chẳng phải để hỏi số tập. Cảm ơn.  Đăng lúc 23-5-2016 09:48 PM
Ep 76 nhé, ngay tiêu đề cũng ghi rõ rồi đấy thôi :))  Đăng lúc 23-5-2016 06:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-5-2016 18:19:07 | Xem tất
alex_band gửi lúc 21-5-2016 10:21 PM
2d1n giờ mình mới được tiếp cận, giờ mình đã hiểu tại sao lại được người Hàn y ...

Leader ko nhất thiết phải là người nổi bật nhất. CTH là người giúp đỡ (định hướng) các thành viên khi còn bỡ ngỡ lúc mới bắt đầu season 3, giúp kết nối các thành viên với nhau góp phần tạo nên team vững mạnh, luôn tốt bụng và quan tâm đến tất cả mọi người (ko chỉ members mà cả staff). CTH nắm vai trò leader nhưng ko phải như kiểu Kang Ho Dong hay Lee Soo Geun hồi trước là lúc nào cũng phải nổi bật, đứng ra phía trước làm MC. Tiếng cười của CTH tuy thế thôi nhưng có vai trò và tác dụng rất lớn đấy, season 3 sẽ là thiêu thiếu nếu ko có tiếng cười của CTH, khi có tiếng cười của CTH các khách mời cũng cảm thấy được cổ vũ hơn, thoải mái hơn đấy.

Cuối cùng là nhận xét của Yoo PD dành CTH : Cha Taehyun - Brain. He’s the quickest when it comes to realizing what the staff intends to do. He’s a man behind the scenes who plans rebellions, teamwork, and a third path. He leads the members with his small suggestions and big reactions. He’s practically the MC.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách