Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: misstear
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[JiWonderland's Music] What Happened In Bali's Full Subbed OSTs

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 7-9-2012 17:06:42 | Chỉ xem của tác giả
misstear gửi lúc 7-9-2012 15:40
MV no.1
Lời Xưng Tội - Yim Jae Beum

Lời của bài hát này, thật sự rất là cảm động, nghe hát lại càng cảm động hơn

Mình cũng bên Đạo, mình rất tiếc là nếu điều này thật sự xảy ra ở ngòai đời, thì là 1 tội cực kỳ trọng :((

Mình từng biết có 1 cha, làm cha cũng nhiều năm sau đó vì yêu mà xuất dòng. Cho tới bây h ko biết là bao nhiêu năm trôi qua, nhưng tiếng xấu trong giới có đạo vẫn còn mãi (cha đó cũng nổi tiếng).

Mình không biết Chúa có tha thứ không, nhưng mình biết người đời thì không rồi đó :(

Ôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Bình luận

chuyện này có trong Tiếng chim hót trong bụi mận gai:))  Đăng lúc 8-9-2012 09:01 AM
Ai bảo đó là trọng tội? Linh mục cũng chỉ là người, và thật sự các ngài còn mỏng dòn yếu đuối hơn rất nhiều? Xin k nên khắc khe thế nhé  Đăng lúc 7-9-2012 09:57 PM
thế ạ? em cũng từng nghe qua, nhưng lại ko nghĩ đó là một trọng tội :-s  Đăng lúc 7-9-2012 08:25 PM
ty ko có tội !!!! =))  Đăng lúc 7-9-2012 05:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 7-9-2012 21:50:41 | Chỉ xem của tác giả
Cũng không phải là quá muộn màng khi bước vào đây đâu nhỉ Thực sự rất thích ý tưởng của Cò, gặp được Cò như gặp được tri âm trong âm nhạc ý, cho nên nghe Cò nói về ý tưởng là mình gật đầu cái rụp Mình sẽ cố gắng được giao bài nào là edit bài ý thật mượt hihi

Chúc thread có thể chia sẻ được nhiều bài hát hay với mọi người, và mọi người cũng có thể gặp được tri âm, có thể là một ai đó, hay đơn giản chỉ là 1 bài hát nhưng vẫn xuyên thấu tâm can, nhé nhé

Love Jiwonderland subbing team {:301:}

Bình luận

nhà mình có thêm cúp bồ ê đít =))  Đăng lúc 8-9-2012 08:47 AM
nàng edit hay lắm ấy :x  Đăng lúc 7-9-2012 10:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 7-9-2012 21:56:56 | Chỉ xem của tác giả
ui hôm nay e mới pít thớt ra lò rùi ~ ủng hộ thớt nhiệt tình
bài đầu hay quá ~ thích giọng của bác Jae Bum ~ thích cái khàn khàn trong đấy
thực ra trước giờ cũng không nghe nhiều nhạc Hàn (trừ DBSK với ost phim) ~ nhưng mới nghe mấy bài hát chị Cò chọn cũng bắt đầu mê mê
ST Jiwonderland fighting ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 7-9-2012 22:13:04 | Chỉ xem của tác giả
Oaoa thread ra lò rùi nè -!!!!!! E chúc thread có thể có mang đến cho mng thật nhiều bài hát hay, dễ thương và đáng iu. E hy vọng thread sẽ mang đến cho các thú những khoảnh khắc thật vui tươi thông  qua những bài hát, oaoa ST JiWonderland, subbing team 5ting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 7-9-2012 22:20:04 | Chỉ xem của tác giả
ủng hộ thread mới ra lò nè {:292:}
Bài hát rất hay, cám ơn cò nhé.Mong mọi người sẽ biết đến Thread này nhiều hơn, gắn kết mọi người gần hơn nữa. cho mình 1 chân time nhé, mình muốn góp chút sức vào đội subteam {:291:}
Jiwonderland fighting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 7-9-2012 23:30:22 | Chỉ xem của tác giả
MV hay quá Sở thú ơi.
Xưa nay vốn chả thích nhạc Hàn, thích mỗi mấy bài hát do thích phim, ăn theo phim nên thích. Thế nên thấy nhà mình lập hố này cũng chả ham hố lắm (thực ra là do dạo này bận quá, chả có thời gian đọc truyện, edit truyện gì luôn thì hứng đâu mà nghe nhạc mò mẫm =)). Cơ mà mình lại sụp hẳn bài này rồi

Ôi, chất giọng khàn khàn của bác này khiến D iem mê mẩn, đã thế lại còn là rock, thể loại mềnh thích nữa chứ. Lời bài hát này rất hay. Xưa nay nhạc toàn nghe online chứ chả mấy khi down về, thế mà cắm máy nãy giờ cho nó down bài này, vừa down xong, mất 30', mạng lởm dã man.

Ghiền bác này rồi, chờ các MV mới của Sở thú.

Há há, thôi mềnh cứ tin vào Cò Đỉa thôi ;;)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 8-9-2012 00:17:49 | Chỉ xem của tác giả
Đề cử kho nhạc nhà mềnh :

1. A song of sorrow - Kim Bum Soo
2. Song of Devotion - Page
3. Sook myung - Kim Sang Min
4. Sook myung II (Destiny) - Kim Sang Min
5. My love by my side (bản của anh Kim Myung Min/chị già/Kim Hyun Sik - mềnh cũng khoái cái giọng khàn khàn của anh Sik, nghe rất truyền cảm, cũng thích cả giọng mềm mại yếu yếu của anh Min, thích cả cái chất giọng nhẹ nhàng, be bé của chị già ở khúc cuối phim)

Bình luận

để sửa lại, đã bảo quăng bậy mà :))  Đăng lúc 8-9-2012 01:00 PM
A song of sorrow là Kim Bum Soo hát mà :-ss  Đăng lúc 8-9-2012 12:52 PM
hự =))  Đăng lúc 8-9-2012 12:39 PM
để xem lại, hwa fang đại, ứ nhớ ai với ai :))  Đăng lúc 8-9-2012 11:19 AM
cụ ơi, Song of devotion là Page hát mà cụ :-?  Đăng lúc 8-9-2012 11:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 18-9-2012 19:04:15 | Chỉ xem của tác giả
MV no.2

Lee Moon Sae (Lee Mun Se)  là một trong những ca sĩ khá được yêu thích trong làng nhạc cổ điển Hàn Quốc, ông được biết đến với các ca khúc trữ tình như "Thiếu nữ", "Tình Yêu ngày ấy", "Khi tôi đứng dưới bóng cây bên đường"... các ca khúc của ông hầu hết được sáng tác bởi nhạc sĩ trứ danh Lee Young Hoon.
Lần này, Jiwonderland gửi đến mọi người một ca khúc gần đây của ông, "Tình Yêu mãi trốn chạy ta"

Link Download

http://www.mediafire.com/?pyuidt5ju0xwncc

Jiwonderland's subteam

Translator: misstear
Vid Maker & Editor: Eunhee
Timer: ni_chan
Typesetter & Encoder: Vikky

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
SG-4ever + 5 Bài viết hữu ích
PurpleSeaUrchin + 5 Cổ điển hay ^^
Vikky + 5 Ủng hộ 1 cái!
EvelynNg + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 18-9-2012 20:40:35 | Chỉ xem của tác giả
misstear gửi lúc 18-9-2012 19:04
MV no.2

Hay quá nàng ơi, mỗi lần nghe bài này lại nhớ đến đôi bạn trẻ trong "Flames of Ambition" :x Lúc đưa nàng bài này cũng không phải định trước, tại playlist đang play đến bài đó =)) Thật tình cờ. Mà cũng lâu rồi ta không làm MV nên thấy hơi bị hốt :"> Kể ra cũng không đến nổi, nhỉ.

Bài debut timer của em Ngựa chuẩn phết chứ :)) Anh Zịt thì khỏi nói rồi :P

Chờ tác phẩm mới của Cò và nhà mình. Oh yeah!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
 Tác giả| Đăng lúc 18-9-2012 20:45:34 | Chỉ xem của tác giả
EunHee gửi lúc 18-9-2012 20:40
Hay quá nàng ơi, mỗi lần nghe bài này lại nhớ đến đôi bạn trẻ trong "Flames of Ambi ...

Vừa mới nghe thì ta biết chắc đây là bài ta sẽ thích nhất trong những bài của chú này
Cơ mà lúc xem vid của nàng, nhìn lại banner của ta thì tức cười gần chết một cái thì ảm đạm, 1 cái thì nhẹ nhàng trong sáng ^^
Gu của ta và nàng giống nhau nhưng trong cái giống ấy thì cũng thật ngược (a, mình có nên theo ngành triết ko nhỉ )

Đi nghe tiếp, trực tiếp xem sub thật đã biết mấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách