Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2665|Trả lời: 14
Thu gọn cột thông tin

"It's OK That's Love" Biên kịch Noh Hee Kyung chuyển hướng sang đài truyền hình cáp

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 22-8-2015 15:50:42 | Xem tất |Chế độ đọc

Những biên kịch nổi tiếng hàng đầu cũng đang dần chuyển sang hợp tác với các kênh truyền hình cáp.

Các kênh truyền hình cáp đang trở thành xu hướng mới hiện nay, đặc biệt là khi lần đầu tiên ngôi sao nổi tiếng Choi Ji Woo tham gia vào bộ phim của đài tvN trong 22 năm. Bây giờ tới lượt biên kịch Noh Hee Kyung, mẹ đẻ của các tác phẩm nổi tiếng "It’s OK That’s Love", "That Winter The Wind Blows" sẽ trở lại với tác phẩm mới lên sóng màn ảnh nhỏ của đài tvN.

Theo một nguồn thông tin nội bộ vào ngày 21/8, Noh Hee Kyung đang viết một câu chuyện về những người phụ nữ thuộc lứa tuổi trưởng thành. Biên kịch đã thảo luận xong với đài tvN và bộ phim đang được đang sắp xếp thời gian để lên sóng.
Noh Hee Kyung được biết đến với những tác phẩm chứa đầy cảm hứng về sự chân thật cũng như cảm xúc của con người. Và chắc chắn những điều này sẽ được thể hiện thông qua câu chuyện về những người phụ nữ bị gánh nặng của cuộc đời đè nặng lên vai.

"Noh Hee Kyung có một lượng người hâm mộ trung thành. Tác phẩm mới của cô ấy có thể sẽ hướng tới đối tượng là thế hệ trẻ" – một nguồn tin cho biết

Choi Ji Woo cũng đã chuyển sang một kênh truyền hình cáp vì lý do tương tự: nhằm hướng tới đối tượng là thế hệ trẻ. Cô hi vọng sẽ thu hút được người xem từ độ tuổi 20 đến 40 trong "20 Years Old Again", bộ phim sẽ lên sóng vào 28/8, và để đổi mới hình tượng của mình. Trong phi cô sẽ hóa thân vào nhân vật Ha No Ra, một bà mẹ có đứa con 19 tuổi, quyết định sẽ đi học đại học cùng con trai mình.

Source: Soompi
Trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 15:57:49 | Xem tất
phim của BK Noh chưa bao giờ mình làm thất vọng
dù rating không cao nhưng coi xong
thẩm thấu rất nhìu triết lý từ tình yêu, tình bạn, cuộc sống rất nhìu
Trước giờ chưa xem qua phim của đài cáp,
nên hy vọng lần này BK casting diễn viên nằm trong list của em
có thể sang năm phim của bác mới lên sóng được, em hóng lắm ạ

thank em dịch news... mà cái tít chữ "của" đặt ko đúng vị trí hay sao á e ơi

Bình luận

Chỉ sợ bà ý trung thành trọn đời với SBS thôi =)) Mà em nghĩ phim này chắc lên sóng sớm nên ko kịp chờ đâu :((  Đăng lúc 22-8-2015 04:48 PM
nếu năm sau thì có thể đó e, pả quay moivie tháng 10 thì tầm đầu năm sau là xong rồi đó. Rất hy vọng lun  Đăng lúc 22-8-2015 04:23 PM
mà sợ là hiếm hợp tác 2 lần a1y61 e, ai như pà lùn nhà mình đâu :))))  Đăng lúc 22-8-2015 04:21 PM
Nữ là trung tâm nên chắc chắn casting bên nữ phải kỹ càng hơn. Tiếc quá bà Soo lại bận mất rồi :( Chờ cơ hội lần sau vậy :D  Đăng lúc 22-8-2015 04:18 PM
À ý em ko phải vậy đâu ạ. Trước đây Padam Padam chiếu trên cáp mà chú Sung già vẫn nhận lời tham gia đấy thôi, còn thiết tha muốn hợp tác cũng ý.  Đăng lúc 22-8-2015 04:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 17:34:49 | Xem tất
Nhờ tác phẩm IOIL mà quay lai xem phim Hàn trong một thời gian chán ngán.
2 tác phẩm của bk này đều xem cả rồi, mặc dù nội dung hơi cao siêu lúc đầu và kén người xem nhưng ai đã lao vào rồi là như thiêu thân không thoát ra được.
Nội dung về người phụ nữ trưởng thành thì dàn cast chắc chắn phải là lão luyện, không biết Jo In Sung sẽ tham gia tác phẩm tiếp theo của bk này không. Vì là phim của đài cáp nên cũng khó đoán.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 18:22:28 | Xem tất
Gần đây những biên kịch, PD, rồi diễn viên tên tuổi nhiều người đã chuyển sang hợp tác với những kênh truyền hình cáp. Ngày trước mình không đánh giá cao các đài cáp lắm vì cho rằng họ chỉ hoạt động ở qui mô nhỏ và phục vụ đối tượng khán giả nhất định và nội dung chắc cũng thường thôi. Bởi vậy khi lần đầu tiên xem phim trên đài cáp thấy những diễn viên trước đây khá nổi tiếng xuất hiện mình còn thầm nghĩ có lẽ các diễn viên ấy đã qua thời hoàng kim và bây giờ khó chen chân ở các đài lớn nên mới tìm đến các kênh cáp. Tuy vậy sau khi xem hàng loạt các bộ phim đình đám ở trên các kênh cáp từ TVN, JTBC rồi cả Chosun TV... mình đã thay đổi suy nghĩ. Các biên kịch giờ đây cũng thích hợp tác với các đài cáp hơn vì điều kiện ít bó buộc hơn, họ được tự do sáng tác theo ý mình và có lẽ chế độ ưu đãi cũng tốt hơn. Hy vọng lần này sự chuyển hướng mới của biên kịch Noh Hee Kyung được thành công. Những bộ phim của biên kịch luôn khiến mình thật sự cảm động vì nội dung và cả lời thoại rất ý nghĩa nữa. Giờ thì không còn quan tâm tới đài lớn hay đài nhỏ gì cả miễn tác phẩm nào hay là mình ủng hộ thôi. Chúc biên kịch Noh sẽ có một tác phẩm hay trên TVN.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 20:59:00 | Xem tất
cảm ơn Summer_rose dịch nhé, mình là fan trung thành của bk nim, dời ơi có cảm giác khá tốt. Vừa rồi suốt ngày réo tên bác, còn đang sợ sau IOTL bác chưa tìm được cảm hứng mới, phải đợi thêm ít bữa nữa thì hnay có tin, vui quá là vui.
Lại còn nói về phụ nữ, sao mà duyên quá vậy, SooAe của chúng mình toàn làm nữ trung tâm,khéo quá thôi ý, bh truyền hình cáp là trend mà, nhiều người muốn đóng phim của Noh nim lắm, mình hi vọng c sẽ cố nhận :cầu nguyện:
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 22-8-2015 21:05:54 | Xem tất
sukie gửi lúc 22-8-2015 08:59 PM
cảm ơn Summer_rose dịch nhé, mình là fan trung thành của bk nim, dời ơi có cảm giác kh ...

Mình nghĩ là giờ có tin xác nhận với thảo luận rồi thì chắc chắn phim sẽ lên sóng sớm thôi. Mà bà Soo Ae thì vừa mới xong Mask còn lên núi tu luyện dưỡng sức để tháng 10 này quay Take Off 2, chắc cũng phải chờ quay phim ra rạp xong mới yên tâm nhận KB ngay được, ít nhất cũng phải giữa năm 2016 ý Mà nếu thế thì ko kịp nhận vai đâu Mình cũng tiếc lắm
Với cả mình cũng không dám chắc là chị sẽ sang tvN đâu

Bình luận

mình cũng thế  Đăng lúc 22-8-2015 10:23 PM
Mấy bà chị bận hết rồi, điểm qua điểm lại chả còn mấy ai =)) Cứ chờ xem thế nào vậy. Còn phim của bác Noh mình nhất định phải xem, chưa bỏ phim nào :))  Đăng lúc 22-8-2015 09:48 PM
chỉ biết cầu nguyện thôi, hóng dv bk chọn, biết đâu khai sáng thêm cho mình nàng thơ nữa kk  Đăng lúc 22-8-2015 09:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 21:10:07 | Xem tất
Giờ nhà cáp đang hưng thịnh
Phim nào cũng đắt khách.
Rating thì tăng cao ngất ngưởng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 21:40:52 | Xem tất
It's ok that's love thì chưa xem vì chị nói có những nội dung chưa đủ tuổi xem còn that's winter thì thấy rất hay dù phim hơi buồn và có phần hơi khó ngấm, có lẽ lớn hơn một tí xem sẽ hiểu đầy đủ hơn. còn phim của đài truyền hình cáp, thì theo lời bà chị bảo có những phim rất hay và đáng xem, nhất là tvN, padam padam chẳng hạn , chỉ là ko có nhiều ng xem thôi. Biết đâu thời thế đổi thay rồi

Bình luận

Padam Padam là của jTBC, cũng là truyền hình cáp :)) IOTL cũng bth thôi, chưa đến nỗi giới hạn độ tuổi =)) Gió đông hợp với những cô nàng sống nội tâm :))  Đăng lúc 22-8-2015 09:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 23:35:07 | Xem tất
Ôi, biên kịch của That winter và IOTL đây mà . IOTL là bộ phim đánh dấu sự cuồng phim Hàn trở lại của mình sau một thời gian dài đằng đẵng luôn, cũng chỉ vì biên kịch, đạo diễn và dàn cast quá đỉnh :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 23:36:16 | Xem tất
Phim này có Na Eun đóng nè
Bạn đại học với ss Ji Woo mới đau
ss Ji Woo hình như cũng lần đầu đóng phim đài cáp
dạo này phim đài tvN hơi bị được
ss Ji Woo đến Ngày 3 bữa quen rầu, nên cũng đóng phim đài này luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao