Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: daisy121989
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại - Xuất Bản] Người Phiên Dịch | Kỷ Viện Viện (Hoàn)

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 5-4-2012 22:40:39 | Xem tất
blu3m00n gửi lúc 5-4-2012 19:50
Mình thích đọc những truyện thực tế, đọc qua nội dung cóa vẻ hấp dẫn đấy nhỉ
lần  ...

bảo đảm là HE, bạn thử đọc đi, mình thấy truyện này rất đáng đọc đấy, đọc thấy hồi hộp  lắm{:297:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 5-4-2012 22:42:07 | Xem tất
Dương gửi lúc 5-4-2012 22:01
Mình đã làm ebook truyện và post ở blog, bạn nào muốn down thì vào đây nhé
http://tie ...

uhm, mình cảm ơn bạn đã làm ebook (mình ko biết làm ebook đâu). À, mình rất thích truyện Đen trắng bên nhà bạn đấy:)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2012 07:49:18 | Xem tất
CẢM ƠN BẠN RẤT NHIỀU. MÌNH ĐỊNH VIẾT TỪ LÂU NHƯNG SỢ GIÁN ĐOẠN TRUYỆN NEN BJ GIỜ MỚI VIẾT. MONG CHỜ TỪNG NGÀY ĐỂ CÓ CHAP MỚI. THẾ LÀ ĐÃ HOÀN RÙI. THANKSSSSSSSSSSSS
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

hoathaonguyen Tài khoản bị xóa
Đăng lúc 6-4-2012 11:13:23 | Xem tất
xin chào bạn! cám ơn bạn đã giới thiệu thêm một truyện hoàn nữa cho mọi người đọc. mình muốn xin  phép bạn có thể cho mình post truyện này sang bên nick wattpad của ta dc ko? ta sẽ ghi rõ nguồn và người edit. thanks

Bình luận

truyện này là truyện dịch của NXB, và daisy121989 là người đánh máy lại.  Đăng lúc 6-4-2012 11:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 7-4-2012 07:12:36 | Xem tất
hoathaonguyen gửi lúc 6-4-2012 11:13
xin chào bạn! cám ơn bạn đã giới thiệu thêm một truyện hoàn nữa cho mọi người đọc ...

uhm, bạn đăng đi, nhưng mình chỉ là người type thui, tác giả là Kỷ Viện Viện:)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

hoathaonguyen Tài khoản bị xóa
Đăng lúc 7-4-2012 10:45:12 | Xem tất
daisy121989 gửi lúc 7-4-2012 07:12
uhm, bạn đăng đi, nhưng mình chỉ là người type thui, tác giả là Kỷ Viện Viện:) ...

cám ơn bạn rất nhiều. đây là link mình post: http://www.wattpad.com/4015516-n ... n-d%E1%BB%8Bch-full
thanks
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-4-2012 10:56:28 | Xem tất
"Người phiên dịch" ở VN không nổi lắm nhưng ở TQ rất được yêu thích, trên các diễn đàn lớn tác phẩm này thường xuyên được nhắc đến.

Mọi người không thích nam chính, tớ lại thấy nhân vật này khá thực tế, kiểu con ông cháu cha điển hình ^^.

Hai tác phẩm "cao cán" tớ đọc gần đây nam chính đều xuất thân từ gia đình quan chức Trung ương nhưng bố mẹ đều có suy nghĩ khá thoáng, không nặng về môn đăng hộ đối như bố mẹ Trình Gia Dương.

Bình luận

em thích nam chính,nv này đọc vô k cho cảm giác "cao vời vợi k thể với". ty của anh cũng rất bền bĩ đó chứ. Nói chung e thích kiểu nv thực tế thế này.   Đăng lúc 7-4-2012 11:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-4-2012 14:46:12 | Xem tất
Tuy là mình đã có cuốn này ở nhà nhưng vẫn cám ơn bạn đã bỏ công type truyện.

Đây là một trong những truyện lúc nào cũng nằm trong list truyện đọc đầu giường của mình. Mình thích cách viết của tg, người đọc có thể hiểu rõ tính cách và hành động của các nhân vật chính. Mình rất rất thích diễn biến tình cảm của Gia Dương và Kiều Phi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-8-2012 20:27:54 | Xem tất

Chia sẻ một số câu trích dẫn hay trong tiểu thuyết đã đọc

1/ Trên đời luôn tồn tại những điều ngẫu nhiên, nhưng trong ngẫu nhiên luôn tồn tại tất nhiên.

2/ Có một số thứ, một số người, sinh ra là để dành cho nhau

- Người phiên dịch ~ Kỷ Viện Viện -
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-4-2013 20:17:53 | Xem tất
mình đã đọc truyện này, nd cũng đc
nhân vật Kiều Phi - cô ấy xuất thân trong một gia đình khó khăn, luôn luôn nỗ lực hết mình (mình thích kiểu nhân vật này)
nh mình không thích nv nam chính cho lắm, chẹp may mà cái kết thúc nó HP
=>đọc và rút ra KL sinh ra trong 1 gia đình khó khăn, lại là phụ nữ, thì luôn chịu thật nhiều vất vả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách