Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: jjno1
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại - Xuất Bản] Hải Thượng Phồn Hoa | Phỉ Ngã Tư Tồn ( HOÀN)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 30-10-2012 11:45:30 | Xem tất
cảm ơn nàng nhé,
mẹ kế vẫn cứ là mẹ kế. 5555555555
cũng may là vớt vát được cái NT.
Bây giờ kiếm đâu được anh Lôi đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-10-2012 13:04:47 | Xem tất
yêu anh Lôi quá. {:290:}
Nhưng kết thúc truyện ở đây thì m thấy vẫn hơi sao sao ý, cảm thấy hụt hẫng, tưởng như câu chuyện vẫn chưa đi đến hồi kết. Đáng tiếc hơn nữa là m k được đọc tiếp về cuộc sống hạnh phúc, ngọt ngào của 2 anh chị với bé Đinh Đinh siêu đáng yêu{:308:}
Cảm ơn bạn đã post truyện, chia sẻ cho hội người nghèo bọn tớ!{:297:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-10-2012 14:06:30 | Xem tất
hay tuyệt, cho dù là SE vẫn thấy hay. mình thấy kết thúc như vậy là hợp lý nhất. mà mình chỉ thấy mấy kết thúc truyện của chị Phỉ là ấn tượng sâu nhất thôi! SE mới ấn tượng!{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-10-2012 12:57:44 | Xem tất
Truyện hay quá, mẹ kế mô tả tâm lý nhân vật rất thật, từng chi tiết nhỏ thôi nhưng hiển thị đầy đủ được nỗi đau của Hiểu Tô. Lúc đầu tưởng anh Lôi vớ vẩn, nhưng sau khi đọc đoạn mô tả anh ý tới TĐ tìm Chấn Vinh, ôm thi hài em trai mình về thì bắt đầu thấy thương con người này quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2012 20:48:10 | Xem tất
Đọc xong HTPH, khóc hai lần, lầ đầu là khi CV chết, lần thứ hai là khi Lôi Nhị đưa tay vứt giấy xuống sông

" Đời này kiếp này, ko ngày gặp lại ''

Cảm giác mỗi khi đọc truyện của mẹ kế rất lạ, tuy day dứt, tuy rơi nc mắt, nhưng lại ko nỡ dứt ra, cứ muốn đọc hoài.

Hiểu Tô, ko biết là gặp phải hai anh e họ là may mắn hay là số kiếp của cô nữa, cô yêu, rồi đau khổ, rồi dc yêu, nhưng lại vẫn đau khổ, câu chuyện kết thúc mà sao thấy số phận của HT và Lôi nhị sao mờ mịt thế?

Đã biết là nhảy hố này thể nào tâm trạng cũng tụt dốc, quả nhiên...

Cám ơn các bạn đã bỏ công sức, tg type truyện  cho mọi người :xxx

Bình luận

e đã đọc xong :), thích bé Đinh Đinh quớ =)))  Đăng lúc 3-2-2013 05:03 PM
tr này vẫn HE và ko bị ức chế nhiều như ĐNKN :((  Đăng lúc 1-11-2012 09:30 PM
cám ơn bạn :xxx  Đăng lúc 1-11-2012 08:58 PM
may mắn là mẹ kế đã cho 2 anh chị hạnh phúc ở NT ^^ , bạn vào link này đọc mấy NT của HTPH nhé http://schan07.wordpress.com/truyen-ngan-ngoai-truyen/  Đăng lúc 1-11-2012 08:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-11-2012 14:30:10 | Xem tất
Mừng quá cuối cùng cũng đc đọc hết ^^
Cảm giác thế nào nhỉ, càng ngày càng yêu mẹ kế hơn :)) vì truyện của mẹ có thể làm mình vừa khóc đến sưng mắt lại có thể cười tủm tỉm ngay được :">

Kết thúc như vậy là ổn rồi, với mạch truyện như thế thì làm sao có HE ngay đc. Vì vậy đến khi có Đinh Đinh, rồi Đinh Đinh đi học... sự xuất hiện của đứa bé mới dần xóa đi nỗi đau của mọi người.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-11-2012 18:12:57 | Xem tất
Cám ơn cậu đã chia sẻ Cuốn Hải thượng phồn hoa với bọn tớ nhá
tớ vừa coi lại Hải thượng phồn hoa lúc nãy xong ( tại  mua sách rùi ý mà )
giờ online ngó lại ngoại truyện bé Đinh Đinh tinh quái nhà Lôi ca nè
đau bụng tới chít mất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2012 11:33:27 | Xem tất
Truyện quá hay, tớ bị ám ảnh tới mấy ngày. Mặc dù không khóc nhưng cứ buồn day rứt thế nào ấy. May mà ngoại truyện SE. Có viết một bài review tặng bạn chủ topic nhé

https://sweetiesandrose.wordpres ... ai-thuong-phon-hoa/

....

Lôi Vũ Tranh chỉ chính thức xuất hiện sau khi Chấn Vinh chết. Nhưng những j mô tả về Vũ Tranh khiến tôi thích anh ngay từ lúc ấy. Không ai biết được, ngày hôm đó anh đã chạy đến vùng động đất như thế nào, không ai biết được, anh làm thế nào để đến hiện trường của vụ sạt lở đó. Khi ôm lấy Chấn Vinh ngồi trên máy bay, cả khoang máy bỗng trở nên trống rỗng. Anh cả có thể khóc, nước mắt rơi xuống thấm ướt quần áo Chấn Vinh nhưng anh thì không thể, vì đôi khi người ta quá đau đớn, nước mắt không thể bật ra mà người ta chỉ có thể nuốt ngược vào tim.

..
Hiểu Tô có tình cảm với Vũ Tranh ko? Tôi cam đoan là có. Nếu ko có, sao cô có thể chăm sóc anh tận tâm như thế. Sao cô có thể nằm ngủ ngon trong vòng tay anh? Sao có thể viết cái note “khoai môn, khoai môn mau dậy đi” rồi dán lên trán anh. Sao cô còn sấy tóc và mua hộp phấn về trêu anh như thế?

Không yêu sao cô lại khóc, lại mềm lòng đi khi anh nói “Tôi biết cô hận tôi, tôi cũng hận tôi, tôi hận tôi vì cái quái gì lại yêu cô như vậy!”, khi anh dỗ dành và thầm thì bên tai những câu nói, hành động của cô từ lần đầu gặp mặt.… tất cả giống như một đoạn phim được lưu giữ từng cảnh trong ký ức. Nếu anh không lấy ra, cô mãi mãi sẽ không biết. Cô vừa khóc vừa nghe anh thì thầm bên tai, rồi bị khóa chặt trong nụ hôn ngọt ngào. Lần trước là cảm giác đau đớn, nhưng lần lầm lỡ lần này lại là ngây ngất, hỗn loạn. Từ ngất ngây và hỗn loạn đã chứng minh rằng Hiểu Tô có tình cảm với Vũ Tranh, vì con gái nếu ko có tình yêu sẽ không thể cảm thấy ngât ngất khi ngủ với một người đàn ông khác. Hỗn loạn bởi vì Hiểu Tô thấy mình có lỗi với Chấn Vinh, Chấn Vinh qua đời chưa được bao lâu thì cô và Vũ Tranh lại bị cuốn vào một mớ bòng bong như thế này. Tôi hiểu cảm giác vừa xấu hổ, vừa xót xa vừa căm phẫn của Hiểu Tô. Đạo đức khiến cô hổ thẹn, lương tri làm cô tuyệt vọng.
...
Thời gian có thể chữa lành mọi vết thương. Và đó cũng là một sự hợp lý. Hiểu Tô cần có thời gian để quên Chấn Vinh đi + giữa họ là một đứa con trai, là cầu nối để bố mẹ gần nhau hơn. HIểu Tô yêu Vũ Tranh, tôi biết chắc điều đó, chính vì thế khi thời gian dần trôi cô đã có thể gạt bỏ ám ảnh quá khứ với Chấn Vinh để dần chấp nhận và yêu Vũ Tranh nhiều hơn. Và bố mẹ Chấn Vinh cũng cần có thời gian để chấp nhận Hiểu Tô là vợ của con thứ hai chứ ko phải là người yêu của đứa con út đã mất của họ.

Bình luận

đoạn Lôi Vũ Tranh đem Chấn Vinh về thật sự rất xúc động, m đã khóc như mưa :((  Đăng lúc 29-11-2012 02:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2013 22:35:55 | Xem tất
Mình chưa dám đọc truyện này. Vì nghe bạn mình nói truyện buồn lắm. Kết thúc buồn sẽ làm người ta day dứt, cùng nhân vật cảm nhận nỗi buồn...~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-2-2013 22:30:02 | Xem tất
Những câu chữ cứ nhòa đi. Hai hàng nước mắt cứ tuôn rơi xen lẫn với những câu chữ. Vừa đọc tôi vừa phải cầm khăn lau đi những giọt nước mắt vì không muốn bị ai nhìn thấy. Nước mắt rơi không chỉ vì câu chuyện cảm động, mà còn bởi vì tình huống của Hiểu Tô cũng giống với tôi. Bởi vì tình yêu của tôi cũng đã rời xa tôi, bỏ lại tôi cô đơn một mình với đứa con còn nhỏ. Hạnh phúc chỉ ở bên tôi một thời gian ngẵn đã rời bỏ tôi. Tôi cũng như nhân vật trong chuyện rất oán hận ông trời đã nhẫn tâm chia rẽ hạnh phúc của chúng tôi. Tôi thầm oán hận liệu như vậy có công bằng không? Người đáng chết thì cứ sống nhăn ra, còn người hiền lành thì cứ phải chịu oan ức, phải chịu đau thương. Làm thế nào để có thể tự chọn cho mình sự sống.............
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách