Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Spica
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Thất Tịch Không Mưa | Lâu Vũ Tình

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 15-2-2013 02:31:10 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự từ trước tới nay chưa từng có bộ truyện nào lầy đi nhiều nước mắt của e như thế này ToT( à, có bộ Đông Cung thì nửa sau cũng vậy :( ) đọc từ khoảng tầm chương 6 chương 7 gì đó , khi mà Thiên Tình biết được tình cảm là bộ truyện bắt đầu ngược thê thảm :(( ko hiểu sao đọc truyện này xong, e nghĩ đến phim trái tim mùa thu, cũng kiểu tình cảm giữa 2 a e gái trái với  luân thường đạo lý. Nhưng trong TTMT thì ngăn cản chủ yếu đến từ bên ngoài( phim e xem lâu rồi, với cả chưa dám xem hết vì đau khổ quá nên ko rõ lắm ) còn trong truyện chủ yếu là sự giằng xé về nội tâm của 2 nhân vật chính. Có
Lẽ chính điều này làm nên cái buồn của truyện. Kiểu 2 người thương nhau  vô hạn nhưng lại nghĩ đến tương lai người kia nên lại lùi bước, che dấu tình cảm của mình.
Nhưng cá nhân e thấy tâm Bình là khổ nhất, khi tưởng chừng mong ước sẽ cung với han Vũ đi đến cuối đời sẽ thành hiện thực thì lại tan vỡ khi Thiên tình bị bệnh. Luôn bên cạnh Hàn Vũ, thấu hiểu anh, thậm Chí có thể nói có được cả thể xác a nhưng lại ko lấp đầy đc trái Tim a. Sau đó cô vẫn đi tìm và rồi theo e nghĩ là lại đau khổ một lần nữa ToT
Tóm lại với e thì đây là một câu truyện hết sức buồn, nên đọc , nhưng có lẽ ko may e lại đọc trong dịp valentine + Tết này ToT
Hic, về cơ bản e là dân tự nhiên, đã lảm nhảm quá nhiều rồi, e xin phép dừng bút ạ :D

Bình luận

Hì hì Tết nhất mà bạn lại đọc trúng phải truyện này :D  Đăng lúc 25-2-2013 09:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 25-2-2013 07:10:42 | Chỉ xem của tác giả
Trong một buổi chiều hôm qua thôi mình đã đọc trọn vẹn truyện này. Khóc nước mắt ngắn dài, có nhiều khi lồng ngực đau thắt, có khi chảy nước mũi nữa, haha sau không có ai lau cho tui vậy nè, tui cũng cần có một Hàn Vũ như vậy. Bao dung như vậy, nhẫn nhịn như vậy, yêu thương mù quáng như vậy, nhưng mà không có cũng được vì tôi thương anh quá . Nhưng cũng may, trên đời có người đã yêu anh một tình yêu to hơn thế, cám ơn Thiên Tình nhé.
Cá nhân mình thấy đây là một truyện rất hay, rất xúc động, lâu rồi mình không đọc một tác phẩm như thế.
Có lẽ vì ít khi mình đọc truyện buồn, vì mình sợ truyện buồn, ngược rồi cuối cùng lại SE, vì nó ám ảnh lắm.
Nhưng mà cái kết của truyện này nó không SE như mình nghĩ, có một phần vì cái tình yêu quá đẹp đẽ, quá viên mãn của hai con người Hàn Vũ - Thiên Tình kia đã làm giảm đi, gọt dũa những góc cạnh đau thương, phải nói là cực kì bi thương của cái cuộc đời gai góc mà họ trải qua. Còn những người còn lại, không phải mình không nhìn thấy họ, nhưng Lâu Vũ Tình thật sự quá hay, không đào sâu về họ, để họ đúng nghĩa nhân vật phụ chứ không phải thứ chính, nên mình nhìn, mình cảm, mình đau chỉ vì hai cái con người quá "chính" kia thôi. Cũng có chút tiếc nuối cho họ, nhưng mà, phải, một chữ "nhưng mà", họ phải bước tiếp cuộc đời của mình, vì họ chưa dừng lại đúng người rồi. Phải "move on" thật đúng nghĩa thôi. Còn hai cái con người kia, từ khi sinh ra, đã là thuộc về nhau rồi, dù là năm 15, 24, 27... họ vẫn là của nhau, chả trệch đi một phân một ly, nên đến chết ở bên nhau là đúng thôi, kết viên mãn, không hối tiếc gì cả... Mình cũng cam nguyện để cho họ một cái kết như thế, vì có lẽ đó là tốt nhất cho họ rồi. Dù mình rất đau đớn, đêm ngủ mình còn mơ thấy họ, mình vẫn tội cho Hàn Vũ, những ngày tháng anh bị bệnh, ai sẽ ở bên anh... Mình cảm thấy có chút không đáng, chỉ là chút chút như thế, ám ảnh, day dứt, chỉ mong trong những cơn mơ, Thiên Tình sẽ luôn bên anh, lời trong 1000 con hạc giấy sẽ xoa dịu anh... để anh có kiên nhẫn mà chờ đợi gặp lại Thiên Tình của anh... chỉ của anh mà thôi.

Bình luận

Đa số mọi người đều cho đây là GE đó ^^ Mình cũng tự kỉ 1 thời gian dài vì 2 anh em nhà này  Đăng lúc 25-2-2013 09:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 2-3-2013 18:43:59 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này mình cũng thấy khá lâu rồi nhưng không biết vì lý do gì mà đến giờ mới đọc. Thật không ngờ mình đã bỏ phí một câu chuyện hay như vậy. Tuy truyện này không làm mình khóc to như truyện từng có người yêu tôi như sinh mệnh nhưng truyện này cũng đã làm mình ám ảnh và rưng rưng. Một câu chuyện nói về tình yêu mãnh liệt vô cùng. Theo quan điểm cá nhân mình thì nhân vật đáng thương là Tân Bình, hành động của Hàn vũ lúc đầu mình đọc, khi chưa biết hai người là anh em thật sự, đã làm mình ức chế vô cùng, nhưng rồi mình hiểu, là do Hàn Vũ quá đau khổ, đến mức không thể chống đỡ tình yêu này nếu anh chỉ ở một mình, nên anh buộc phải tìm đến Tân Bình, dù anh biết như thế là tội lỗi, anh tự nhận mình thối nát nhưng anh khổng thể làm khác. Tuy các bạn đọc đều nói đay là GE hay HE nhưng mình vẫn không thể nghĩ thế được. Cũng là vì ngay từ ban đầu đã ở trong môt tình cảnh trớ trêu như thế, nên từ đó về sau chỉ là bi kịch. Đoạn gần cuối, lúc hai người ở gần nhau, quan tâm nhau như thế đã xoa dịu tâm trạng mình đi nhiều dù sau khi đọc xong vẫn bị nhiễm hội chứng tự kỷ vì truyện SE. Dù sao cũng cảm ơn tác giả, cảm ơn ss Jini đã edit để mình được đọc câu chuyện hay như thế. :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 2-4-2013 08:01:24 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn đã post truyện
Truyện này lâu rồi mà bây h mớ đoc, tiệc thất !!!. Mình biết truyện này sau khi đọc truyện Một đêm một ngày một năm cả đời, ôi hai truyện này biết cách lấy nước mắt đọc giả quá đi. Công thêm hai bài hát trong hai truyện nữa, ôi!!! không còn gì để nói.
Thật đau lòng cho HV và TT, cuộc đời trớ trêu thật, thà ngay từ đầu đừng cho hai người bọn họ biết mình ko phải là anh em thì đâu đế nỗi khổ như vậy. Mình cũng thấy thương cho TB, chị ấy cũng yêu HV quá nhiều rồi, ko có người phụ nữ nào biết trong lòng người mình yêu có người con gái khác, biết mình là thế thân mà vẫn vui vẻ ở bên cạnh anh. Cuối đời của HV cũng ko để chị ở bên cạnh anh, thật thương cho TB, truyện này ngược đến 3 người.
Từ ngày đọc MĐMNMNCĐ thì mình cứ muốn đọc thể loại SE như thế này miết, haizz mình lại tự ngược mình đây
Có truyện nào hay giống vậy, mấy bạn giới thiệu cho mình với nhé

Bình luận

Bạn đọc "Bến xe" thử đi, truyện rất hay. Phải nói là lâu rồi mình mới đọc 1 bộ tuyệt như vậy ^^  Đăng lúc 2-4-2013 07:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 10-4-2013 10:53:31 | Chỉ xem của tác giả
đau lòng lắm ấy. Sau Bộ Bộ Kinh Tâm, lâu r tờ mới 1 bộ mà thấy trong lòng nghẹn ngào v, mặc dù chả rơi một giọt nước mắt nào hết ấy (có vô tâm qá k ta???), nhưng mà vẫn thấy qá nặng nề. Cả ngày mang theo tâm trạng như v đi đến trg, buồn chẳng nói dc. Thương 2 ng ấy qá, kết thúc v là qá hoàn mĩ cả 2 k dc ở bên nhau trong TG này thì đành tìm đến một nơi k cần bận tâm đến luân thường đạo lý để yêu nhau. Thật sự là yêu chứ chẳng cần bất cứ thứ j khác. Tình cảm sâu nặng qá.... Tớ cũng mong tìm dc 1 ng hết lòng như v với mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 25-5-2013 00:38:46 | Chỉ xem của tác giả
biết tác giả này qua truyện Oan gia nên giải không nên kết.
Nhờ đó biết truyện thất tịch không mưa.
Nhưng vào đây rồi lại không dám đọc, mình vốn sợ những câu chuyện SE lắm, mình sợ phải khóc, phải đau lòng, cũng như Từng có người yêu tôi như sinh mệnh, đọc 1 chương và không có can đảm đọc tiếp, vì sợ nó quá ám ảnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 28-5-2013 06:22:11 | Chỉ xem của tác giả
hícđọc 1 hàng chữ là nước mắt cũng theo đó 1 hàngtừng đọc nhìu cm thấy nhìu người đọc rồi khóc.t từng nghĩ họ chỉ phóng dại thôi.nhưng sai r`.t đã khóc.12 h` đêm.cuộc tình nào mà k đaunhưng lại đau đến thế này ư
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách