Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Nếu Ốc Sên Có Tình Yêu | Đinh Mặc (Truyện dịch- Hoàn + Đã xuất bản)

[Lấy địa chỉ]
981#
Đăng lúc 18-4-2013 11:20:30 | Chỉ xem của tác giả
Càng đọc càng thấy hay, mọi ngày đọc trên điện thoại nên không comment được.
©2024 Kites.vn | & z' N" v7 ~1 T0 HAll rights reserved
Rất thích tính cách của QB & HH.
©2024 Kites.vn | All rights reserved: _7 q! S' T: O, n9 n$ _- n! j+ F
Cảm ơn sis vì đã dịch truyện. Truyện nào của sis dịch đều hay cả.
+ s" W2 b! r# s©2024 Kites.vn | All rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

982#
Đăng lúc 18-4-2013 11:24:03 | Chỉ xem của tác giả
Hic, nhớ rõ ràng hôm qua online bằng điện thoại, chương 19 ở page 76. Thế mà sáng nay phi vào thấy đã tăng lên page thứ 9 mấy rồi. Ngồi ngẫm nghĩ một lúc không hiểu tạo sao lại như vậy? Hự hự, giờ đọc hết chương 19 mới ngộ ra, ss GR để nội dung bài viết ẩn. Ha ha, cũng hay phết. SS cứ để ẩn nhiều vào, cho ai đọc xong cũng phải phát biểu cảm tưởng. Phát có thiện chí thì không sao, phát kiểu chống đối thì ss cứ thẳng tay trừng trị :D
©2024 Kites.vn | 9 \' d& E+ N8 UAll rights reserved
©2024 Kites.vn | % E9 [$ Y3 t; i& n; YAll rights reserved
Hai chương này tạm xa công cuộc điều tra căng thẳng và gay cấn để tập trung vào miêu tả hai nhân vật chính của chúng ta. Người ta thường nói khi yêu thì đừng nên quá thẳng thắn và chân thành. Nhưng cách nghĩ và tâm lý của Hứa Hủ cũng như Quý Bạch trong truyện này em lại rất thích. Hứa Hủ thì chưa bộc lộ nhiều, nhưng cái cách mà Quý Bạch chọn để đối diện với tình cảm của mình khiến em rất hâm mộ. Đọc ngôn tình ít khi nắm bắt được tâm tư của nam chính vì tác giả toàn đứng trên phương diện của nữ chính mà miêu tả. Nhưng truyện này cho em một cảm giác khác. Độc giả cùng một lúc có thể biết được hai người đang nghĩ gì về đối phương, như thế sẽ rất thú vị. He, ít nhất em cho là như thế!
©2024 Kites.vn | ! i, ~3 k& X$ w# P- b( _8 ]All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved3 O$ E0 F# T3 t& R* Q8 v
Cảnh ăn khuya tuy "không có gì" nhưng tạo không khí cũng như khung cảnh rất lãng mạn. Em vừa đọc mà cứ vừa tủm tỉm với những suy nghĩ của anh Bạch. Bó tay. Anh là hơi bị đen tối đấy nhá. Há há. Cơ mà cô nam quả nữ cũng không trách anh được, huống hồ anh còn là nam giới nữa. Chỉ có bạn Hủ là vô tâm thôi, không thèm để ý tới cảm xúc của anh giai gì cả :D Mong chờ vụ án này kết thúc để xem anh Bạch nhanh chóng triển khai "kế hoạch áp sát đối phương" của mình như thế nào. He he!
©2024 Kites.vn | * c( z, [4 z5 c& QAll rights reserved
: p# m/ g( D* c- [2 P©2024 Kites.vn | All rights reserved
Còn về hung thủ vụ án. Theo kinh nghiệm mà em đúc kết khi xem phim thì những người ít khả nghi nhất thường sẽ là hung thủ. Không biết trong tình huống này sẽ thế nào. Nhưng chắc có liên quan tới nhà của Diệp Tử Kiêu rồi. Chả lẽ lại là một người lạ hơ lạ hoắc à? Hự hự! Có khi nào bạn trai cũ của Diệp Tử Tịch là một trong những anh rể của Diệp Tử Kiêu không? Hoặc là chính Diệp Tử Kiêu nhỉ? Hự hự. Thôi thì cứ đọc cái nội dung ẩn của ss GR trước đã ^^
©2024 Kites.vn | & M$ `& a+ e& p, X* gAll rights reserved
©2024 Kites.vn | & b% V! g2 V3 Y8 q) f$ K4 mAll rights reserved
PS: Com này của em có bị tính là com nhảm không ss? :(
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 K" t5 t2 K9 S! v  o4 N$ ~3 k
©2024 Kites.vn | , I) W  v( A5 O! |; _8 [* [+ i- U' WAll rights reserved
PS of PS: Em chính thức đi chết đây. Cái nội dung ẩn của ss làm em không ngóc đầu lên được @@

Bình luận

Ha ha. Phải ngóc lên để còn chờ chương mới chứ ss ^^ Tks ss nhiều nhé ^^  Đăng lúc 18-4-2013 03:36 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
greenrosetq + 10 Rate cho sự ko ngóc đầu lên của c.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

983#
Đăng lúc 18-4-2013 11:31:50 | Chỉ xem của tác giả
Đi tìm anh bạn trai của chị Tịch ai dè lại là người quen, không biết Hứa Hủ sẽ gỉải quyết vấn đề này ra sao nữa. Mới điều tra có 2 vụ mà đã gây cấn vậy rồi, thật là hồi hộp. Anh Qúy Bạch thì gần như xác nhận ra tình cảm của mình , qua vụ án lên kế hoạch đeo đuổi mới ghê chứ.
©2024 Kites.vn | ( P& T& t0 [. QAll rights reserved
Chờ xem phản ứng của nàng Hứa Hủ ra làm sao.....Thanks bạn GR much!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

984#
Đăng lúc 18-4-2013 11:37:50 | Chỉ xem của tác giả
hay quá, thật là hấp dẫn
©2024 Kites.vn | 6 x& d3 `6 v' v4 o! p, g! p$ KAll rights reserved
mong chương tiếp theo quá
$ J) }, o/ ?- k: r+ P5 t©2024 Kites.vn | All rights reserved
greenrosetq 5ting, ủng hộ bạn, thích các truyện bạn dịch quá
5 f& B5 R( K9 D7 o! b7 T©2024 Kites.vn | All rights reserved
{:515:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

985#
Đăng lúc 18-4-2013 11:49:12 | Chỉ xem của tác giả
Yujial gửi lúc 17-4-2013 22:30
©2024 Kites.vn | All rights reserved  n" w% g) J* V: n( P) R& c
Thật xin lỗi ss Green, em đã theo chân ss từ bộ Độc Quyền Chiếm Hữu rồi cơ mà lười  ...

:(. Em đã định không comment đợi 24h sau chị mở ẩn.
©2024 Kites.vn | ( T3 Q$ K; ~" z' p1 T% O6 OAll rights reserved
Nhưng mà thấy mọi người nói mà tò mò quá.
©2024 Kites.vn | All rights reserved; J+ Z$ R/ Y7 c2 n
Nên quyết định thôi thì đằng nào cũng đọc.Khỏi phải chờ nữa.Làm cái com rồi đỡ được cả cái bệnh tò mò.
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 f- X- R* S8 i* p2 Q/ @
Cám ơn ss ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

986#
Đăng lúc 18-4-2013 12:13:44 | Chỉ xem của tác giả
ủa? câu hỏi gì vậy ta?
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ @0 n4 a3 f# U& O; I0 S; @) @
Thôi, ko thấy câu hỏ nhưng rất muốn đọc truyện nên nói 1 chút về anh Quý và chị Hứa vậy.
4 i% q6 U+ y9 i" D5 `©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đến chương này thì có thể nói anh chị đã rung rinh với nhau rồi.. Giờ chỉ cần thời gian vụ án kết thúc để anh chị xác định lại tình cả của nhau thôi.. Rất may là tình cảm xuât phát từ 2 phía nên cảm giác rất ngọt.. Chờ ngày anh chị chính thức hẹn hò thôi.. Phải nói là anh chị khá nhiểu nhau đấy chứ, cần gì nói qua ánh mắt là đã biết đối phương muốn gì. Thật tuyệt vời, phả không các bạn?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

987#
Đăng lúc 18-4-2013 12:14:33 | Chỉ xem của tác giả
ChuyệnTình yêu trong truyện của Đinh Mặc thật hấp dẫn, cuốn hút. mình đọc truyện của ĐM chỉ mong biến thành nhân vật nữ chính, đc nam chính yêu thương chiều chuộng .
©2024 Kites.vn | All rights reserved( m5 W# Q& |4 \' l# \& u; Q
{:301:} truyện rất hay! thanks bạn.
  p$ a/ X% [6 I% w: w©2024 Kites.vn | All rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

988#
Đăng lúc 18-4-2013 12:30:18 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự tò mò không đoán được ai là bạn trai của Diệp Tử Tịch {:136:}
©2024 Kites.vn | All rights reserved" _# r. R: m$ t8 q( [
Hóng chờ JQ mà hơi thất vọng, có lẽ khẩu vị của mình nặng quá rồi
©2024 Kites.vn | All rights reserved: l% s( c+ G, ?5 C
Bấn Đinh Mặc :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

989#
Đăng lúc 18-4-2013 12:38:09 | Chỉ xem của tác giả
Vừa vào thấy chap 19 là mình đã xí xởn chạy vào, lội pages 1 lượt mới tìm được hix hix ^^ !
©2024 Kites.vn | ! P9 ?9 t9 _/ V3 HAll rights reserved
Đang thắc mắc tại sao topic lại tăng page dữ dội z thì ra là editor chơi trò bí ẩn nha hihi ^^ !
: V/ t) ^  G4 N©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đây là truyện thứ 2 của ĐM mà mình tìm đọc cũng là bộ truyện ngôn tình trinh thám đầu tiên mình đọc đó nha. Theo suy nghĩ của mình thì truyện trinh thám rất khó viết, nội chỉ viết mảng TT thôi cũng đủ trầy da tróc vảy r vậy mà ĐM còn viết cả NTTT thực sự rất phục luôn ^^ !
8 ]3 U$ N9 p; `/ K©2024 Kites.vn | All rights reserved
Qúy Bạch đã xác định mong muốn của mình r, hi vọng HH mau mau nhận ra nhá :) !
©2024 Kites.vn | $ A/ J4 \1 t1 ZAll rights reserved
Thanks editor nhiều nhiều lắm vì đã dịch t/p hay như thế này cho bọn mình ! Iu Iu <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

990#
Đăng lúc 18-4-2013 12:42:25 | Chỉ xem của tác giả
Hix, định chờ cơ mà chịu không nổi nên đi com ^^
©2024 Kites.vn | All rights reserved. Q$ ]6 |9 _8 e( a6 h  x1 h
* r! S2 ?2 }$ F/ P+ j3 R©2024 Kites.vn | All rights reserved
Thiệt tình là hồi nào giờ tớ toàn đi xem ké, chả com kiếc gì hết :)) tất cả những truyện ss GR dịch tớ hầu như đã xem hết :) Mới đây nhất là Độc quyền chiếm hữu, xem truyện này xong trí tưởng tượng của tớ bay xa dã man :)) Rùi sau đó là ôm cột tự kỉ vì Bến xe :((
©2024 Kites.vn | 2 G0 W/ n& @( k2 r2 N( _+ X. BAll rights reserved
Đáng lý ra tớ chưa xem bộ này đâu vì nó chưa hoàn, cơ mà nghe giang hồ khen khí thế quá nên bay vào xem, thế là nghiện lun :(( ngày nào hok xem chương mới là ngủ hok dc :(
9 Z& m6 j6 V( E+ B% D0 w! O8 I©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 9 f. v& o+ ?* @All rights reserved
Chẹp, Hứa Hủ chỉ có thể nói là *cực thik* :)) thường thì xem truyện tớ ít thik nữa chính, trừ những nàng cá tính và lì lợm :)) Hứa Hủ quá khác biệt, cực thông minh trong công việc but lại ngờ nghệt trong cuộc sống, không thuộc hàng đẹp nghiêng thùng đổ nước, không quá sexy, không sành điệu, không cầu kỳ cơ mà cực thu hút, thảo nào Quý đội nhà ta kết nổ đĩa ;))
©2024 Kites.vn | * }' m6 _$ k+ S* @7 k9 mAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 k! \: c' P) T
Nam chánh thì khỏi nói ^^ cao, thơm và siu sạch :)) Tự nhiên tớ tòa mòa không bik cảnh H của 2 bạn ntn nhể *đỏ mẹt* =)) Hai bạn này mà iu nhau chắc suốt ngày nghiên cứu tâm sinh lý của nhau quá =))) cái màn tỏ tình cũng đầy bá đạo thế kia thì khi iu nhau chả bik sao nữa ;)) hóng quá đi mất ;))
©2024 Kites.vn | 2 Y* w+ |3 U+ yAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 z3 C# _6 U$ O+ e* Q" z! b
Típ đến vụ bạn giai của Tử Tịch, ngay từ đầu chả bik sao e lun nghĩ là bố của Diệp Tử Kiêu, ông Lan Viễn ^^ nhân vật này chắc không chỉ lướt qua cho có nhể. Cơ mà sau đó lại nghĩ lại, ẹc 2 ngừ này bà con mà =))) chắc hok phải nhể.
©2024 Kites.vn | 8 Q* W5 H% Y) SAll rights reserved
Thế là e lại chiển sang nghi ngờ là ông anh rể Ngô Tạ ;)) có thể bà chị 2 gik người cũng nên ^^ Thui đoán nhìu quá rối đĩa =))) e đi xem chân rung ngừ tềnh cũa nạn nhân đơi.
9 o, G9 S8 N: L4 J+ v©2024 Kites.vn | All rights reserved
% i8 }4 }) W: B5 f©2024 Kites.vn | All rights reserved
Hờ lâu lắm mới gõ dc nhìu chữ thế nài :)) Thanks ss GR nhìu nhìu ^^
% _% \9 h1 }' T! e' `! ^' ?' h4 b©2024 Kites.vn | All rights reserved
  v8 D5 N# L1 C9 F% k©2024 Kites.vn | All rights reserved
PS: mèng, xem xong ầu, éc, sao mềnh hem nghĩ đến nhể =)) bất ngờ quá, chẹp, đầu óc mềnh đơn giản quá thảo nào không thể nào làm tác giả chỉ có thể làm độc giả =))) Càng ngày càng thik Đinh Mặc ^^. Lại một lần nữa thanks ss GR vì đã ẩn cái khúc quan trọng, làm tăng độ bất ngờ của nó =)), Há mỏ chờ chap sau, chắc cũng phải 24h nữa nhể =))
©2024 Kites.vn | * s( E+ u5 O/ Q0 x5 N# qAll rights reserved
©2024 Kites.vn | 6 v' E$ k# e3 VAll rights reserved

Bình luận

@Ri dìm: ai bẩu cô la liếm giống tôi =)))  Đăng lúc 19-4-2013 03:12 PM
*đạp* sao đi đâu e cũng gặp ss là nào =))  Đăng lúc 19-4-2013 02:52 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
greenrosetq + 10 Bài hay

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký