Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: trangsjk
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Nắng Gắt | Cố Mạn : Bách Việt Books đã mua bản quyền tại Việt Nam

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 24-10-2013 23:38:44 | Xem tất
Mong chờ, mong chờ. Cuốn đầu tiên đọc của Cố Mạn là Yêu em từ cái nhìn đầu tiên, bị đổ đứ đừ mặc dù một nhân vật hoàn hảo như vậy thật sự không có, nhưng suy cho cùng - không phải chỉ để đời thêm màu hồng và mơ mộng thôi saoooo {:434:}
Ủng hộ >"<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-11-2013 16:26:55 | Xem tất
Đây là truyện đầu tiên của Cố Mạn viết theo tình huống nam chính-phụ không phân biệt được thế này thì phải. Nói sao nhỉ, vì cả 2 đều đủ tư cách làm nam chính, nên cuối cùng dù là ai phải buông tay cũng khiến người đọc thấy buồn. Thật sự không thích tình tiết như thế này, so với ngược thân thì còn đau khổ hơn nhiều.

Mình thích nam chính là Trang Tự, vì thích tình yêu không ai hiểu được ấy. Nhiều người thích bạn Lâm, mình cũng hiểu là nếu không xuất hiện TT thì LTS sẽ là sự lựa chọn hoàn hảo nhất. Nhưng có lẽ, bởi vì mình thương cuộc đời của TT hơn, thương sự tự ti lẫn tự tôn của anh khi tình yêu bị bao vây giữa ranh giới giàu-nghèo. Đàn ông mà, lòng tự trọng là không thể đánh mất. Cũng giống như Hà Dĩ Thâm thôi, anh có thể vô tư yêu Mặc Sênh khi không biết thân phận thật sự của cô, nhưng khi đối mặt với việc cô chính là thiên kim tiểu thư nhà giàu, anh còn đâu sự vô tư ấy nữa. Thế nên việc TT lạnh lùng, khó hiểu khiến cho HQ suốt ngày phải dò đoán, theo mình là tất nhiên. Nếu HQ hiểu nhiều hơn về TT, cô sẽ tin tưởng hơn về tình cảm của người con trai nội tâm ấy.

Về Lâm Tự Sâm, nếu anh là nam chính, mình cũng không thắc mắc gì, bởi lựa chọn thế nào tác giả cũng sẽ có lý giải của riêng mình, và mình tôn trọng điều đó. Chỉ là sẽ cảm thấy tiếc cho TT, tiếc cho mối tình đầu không thể kéo dài ấy.

Chưa có quyển 2, thế mà vẫn thấy buồn buồn. Cứ nghĩ đến tác giả sẽ chọn cái kết thứ 2, tai lại nóng và mắt lại đỏ ...

Bình luận

quả thực chuyên này khó, vì cả LTS và TT đều xứng đáng. T.T  Đăng lúc 26-2-2014 11:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-11-2013 12:59:59 | Xem tất
Đọc truyện này, mỗi khi nghĩ đến TT mình thấy buồn buồn, tiếc nuối...nhưng, nghĩ đến LTS mình muốn khóc, khóc vì những gì anh đã mất mát để có được tình yêu...rồi đôi lúc muốn cười vì những ngọt ngào giữa hai người, rồi lại tò mò, bị thu hút  vì sự thú vị của anh mang lại.Phụ nữ khi khóc vì một người, rồi lại cười vì người đó thì có phải là tình yêu??? ( hy vọng Cố Mạn cũng để cho  NHQ cùng có cảm nhận như thế, nếu mình không lầm, sự xuất hiện của TT sẽ là một lý do để cô ấy nhìn rõ hơn tình cảm của mình với LTS)...Cuộc đời , những gì là quá khứ, mất mát , dang dở khiến người ta thường tiếc nuối nhưng cũng làm con người biết trân quí cuộc sống và tình cảm hiện tại hơn. Hy vọng một cái kết thật đẹp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-12-2013 09:55:14 | Xem tất
Mình mới đọc trả lời mới nhất của chị Mạn về phần 2, chi ấy nói phần 1 nói nhiều về Lâm Tự Sâm nhưng phần 2 lại chủ yếu nói về Trang Tự. Bản thân mình thì vẫn thích anh Sâm hơn, vì mình bị xúc động mạnh bởi tình yêu của anh ấy: "Nhưng mà Hi Quang, anh từ trước đến nay đều là vì em mà đến". Đây là đoạn cuối trong lá thư anh gửi cho Hi Quang. Tình yêu này dằn vặt biết mấy khi yêu chình người mà mình đã nghĩ là hại mình, nghĩ rằng người ấy không hề hối hận vì đã gây nên nỗi đau khổ suốt đời của mình!
Và vì mình đã thật sự quá yêu anh Sâm nên khi biết chị sẽ viết phần 2 thì mình thấy hơi sợ @@ Vì sợ là cuối cùng người mà Hi Quang chọn là Trang tự chứ không phải anh Sâm. Nếu như thế thì mình sẽ không chịu nổi mất {:442:} Nhưng mình rất rất hi vọng là kết quả sẽ như nhiều bạn dự đoán, là phần 2 Hi Quang sẽ hiểu được tình cảm của a Trang nhưng vẫn chọn anh Sâm là người sẽ ở bên cô ấy. Vì dù iều bạn nói là kết quả không quan trọng, nhưng với mình, dù quá trình như thế nào, kết quả không như mình mong đợi thì quá trình cũng chỉ là cái khiến mình day dứt thêm mà thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-1-2014 09:11:46 Từ di động | Xem tất
Lâm Tự Sâmmm!! Trời ơi, đọc tr này là mình đã muốn điên. Mạn Mạn toàn viết 1:1 , sủng, ngọt mà, sao bây giờ nỡ ngược tinh thần độc giả vậy. Đọc tr làm mình nhớ đến Anh có thích nước Mỹ không? Chả biết sao nữa. Chắc mình cũng tự ti bởi mình nghĩ cái kết cuối cùng cũng dành cho Trang Tự mà thôi vì người đến sau cũng không bằng ng đến trước mà(mặc dù Trang Tự khá giống Trần Hiếu Chính-tự ti, mặc cảm...) haizzz nản@@!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-1-2014 10:13:37 Từ di động | Xem tất
Anh Lâm Tự Sâm tuyệt thật đấy nhưng mà lỡ thích ca ca Trang Tự từ đầu rời thì biết làm sao bây giờ. Hix. Ai bảo ca ca không chịu nói cho người ta biết tình cảm thật của mình chứ, cứ mập mờ như thế người ta làm sao hiểu được. Yêu thì cứ nói là yêu, cứ phải sĩ diện thế làm gì, thế là người ta bị người khác cướp mất rồi, anh muốn hối cũng không kịp nữa rồi. Cái này cũng không thể trách anh Sâm được, anh ấy đã cố gắng để dành được tình yêu của Hi Quang, không như anh đâu. Mà anh Sâm cũng thích ăn dưa bở ghê. Hehe. Bao nhiêu năm vẫn cứ đinh ninh người ấy là Hi Quang, một lòng không đổi, cũng vì thế mà chị Dưa Hấu muốn không đổ cũng không được. Chúc anh chị hp nhé.
Từ đầu cứ tưởng kết thúc sẽ như Bí mật bị thời gian vùi lấp cơ, kiểu yêu cho đến cuối cùng cũng không thay đổi. Nghe nói quyển thượng sẽ viết nhiều về anh Trang Tự, quyển này chị Rùa làm fan bọn mình nhầm tưởng Trang Tự là nhân vật chính. Không có Hi Quang thì ai sẽ làm nữ chính của anh Trang đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-7-2014 15:46:28 | Xem tất
thấy quyển này trên hiệu sách và của cố mạn định mua nhưng để về xem thế nào

vào đọc comt của mấy bạn thật là mình không dám đọc nữa luôn

mình ghét nhất cái kiểu cả hai nam chính - phụ không phân biệt và ghét cả cái kiểu cả 2 nam đều đủ tư cách làm nam chính nữa

k thích thể loại này tí nào

bởi vì so với thể loại ngược tâm thì thật sự mấy kiểu thế này còn đau đớn hơn nhiều

không chỉ nhân vật cả người đọc nữa

số người thích Trang tự hay Lâm tự sâm đều ngang ngửa nhau

cố mạn chọn ai cũng sẽ khiến một nửa người đọc thất đọc và thậm chí nhiều người sẽ là bất mãn

hoặc cũng có thể về sau cố mạn sẽ để nữ chính không chọn ai cả?

như thế sẽ càng khiến người đọc bất mãn hơn

lựa chọn nào cũng như vậy cả thôi, ngay từ lúc đầu nên xác định chính luôn thì tốt hơn

thấy cm nói phần 1 nói về lts phần 2 sẽ nói về tt nhiều hơn à

rùa mạn viết chậm lắm đợi đến bao h thôi dợi có phần 2 r mua cả 2 quyển 1 thể

haizzzzzzzzzz

mới đọc cmt thôi mà buồn cả người

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2015 00:03:26 | Xem tất
Thấy bộ này cũng lâu rồi nhỉ, hình như tác giả không ra tập 2 nữa thì phải >"<
Thế anh Sâm biết phải làm sao giờ
Hiuhiu Sâm ca ơi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo