Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Bí Mật Bị Thời Gian Vùi Lấp | Đồng Hoa

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 15-4-2012 22:29:56 | Xem tất
tieuvan gửi lúc 15-4-2012 00:02
đọc truyện xong cảm giác khó chịu như đọc cuốn anh có thích nước mỹ không? Có cái ...

hihi thực ra mình cũng không ghét TD đâu, chỉ là thấy thất vọng thui, ngay từ đầu mình cũng đã nghĩ TM là của TD, ko phải vì  LLT ko hoàn hảo bằng TD, cũng ko phải vì TD xứng đáng có được tình yêu hơn LLT, LLT ko thua TD anh chỉ thua TM, tình yêu của cô gái nhỏ bé ấy như loài hoa hướng dướng từ khi nở cho tới khi tàn chỉ hướng về một mặt trời duy nhất...
Truyện nào của bạn post  đều rất hay, cũng rất thích Tuyêt ca và Khinh tỷ của bạn, chờ chương mới của Thú Phi..
Xie xie.

Bình luận

Tuyệt ka và Khinh tỷ? Bạn nói là trong khu văn học này sao?  Đăng lúc 15-4-2012 10:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2012 10:25:15 | Xem tất
tối qua con mới đọc xong truyện này cụ D ạ
cảm giác thế nào nhỉ? bất mãn với cái kết
như lời cụ viết thì nên có cái kết mở hơn là sự thành đôi của nữ chính với Tống Dực
ấn tượng ban đầu của con với Tống Dực không tốt, có lẽ vì thế, càng đọc càng thành kiến với nhân vật này

con thấy tiếc cho Lục Lệ Thành, yêu mà không nói, yêu thầm lặng cũng là một cách yêu. Có nhiều truyện với mô típ yêu thầm như vậy, nhưng cái kết thúc mà tác giả dành cho Lệ Thành thật là bất công.
Nữ chính không phải ngốc, cô ấy chắc cũng biết Lệ Thành yêu mình mà. Nhiều lúc con tưởng như cô đã mở lòng với anh rồi, vậy mà bàn tay đó vẫn là của Tống Dực.

Thương Lục Lệ Thành.
Nếu anh có can đảm nói tiếng yêu thì có lẽ câu chuyện sẽ rẽ sang một hướng khác.
Tống Dực không xứng với nữ chính và Hứa Liên Sương.

Bình luận

cái quân tử mà con nói là mục đích Tống Dực theo đuổi Hứa Liên Sương cơ. còn chuyện đấu đá Thành ca thì nam giới không tránh được  Đăng lúc 16-4-2012 11:14 AM
Nếu nói về cv thì ta thấy bt, trong cv 2 anh đó đấu đá nhau thì chuyện đó cũng là quá bt thôi. LLT cũng nào fải ng quân tử. Đọc xong mà xót hết cả xa cho Thành ca ca   Đăng lúc 16-4-2012 11:11 AM
vẫn mang một nỗi thương cảm dành cho Lục Lệ Thành, Tống Dực có phần không quân tử  Đăng lúc 16-4-2012 10:52 AM
cảm giác rất giống khi đọc xong anh có thích NMK. Ta k ghét TD, cũng rất tội cho anh, nhưng vẫn thích LLT hơn, nên cũng muốn LLT được hp. N cái kết hợp lý.  Đăng lúc 16-4-2012 10:49 AM
BBKT con chỉ đọc được mấy chương đầu thôi cụ ạ. vẫn đang bất mãn với cái kết lắm  Đăng lúc 16-4-2012 10:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 17-4-2012 14:40:31 | Xem tất
Đến hôm nay mới biết là bí mật bị thời gian vùi lấp đã được lên kế hoạch chuyển thể thành phim. Cast đã gần như xong hết. (Hic, 5-6 năm k hề coi phim bộ của Tàu rồi, biết mới lạ)

Và nam chính của phim là Lục Lệ Thành, Tống Dực là nam 2.

Nhưng nếu như thế thì Ending liệu có sửa lại không đây? Hay vẫn kiểu "TD là nam chính của TM, còn LLT là nam chính của người xem"?

Và biết thêm 1 tin nữa : Chung Hán Lương vào vai Lục Lệ Thành. Nên vui hay buồn đây . Vì sao ư? Vì tối qua bạn Cút lạc chân đạp thẳng vô cái bandroll treo trên cổng kites, rớt thẳng vô hố "Không kịp nói yêu em" bên nhà C. Tuy rằng mới biết Lương ca từ tối qua thôi nhưng bạn Cút đã chính thức đổ đôi mắt sùm sụp ấy mất rồi .

Nên, nếu Lương ca vào vào Thành ca thì  trời ơi, nhìn ka ấy quằn quại vật vã thì làm sao mà chịu nỗi cơ chứ????
Yêu nhất Thành ca, cũng yêu nhất Lương ca bên nhà C, nhưng nhìn 2 anh là 1 thì ... {:261:}

Bình luận

thế hả =)))))))))  Đăng lúc 26-3-2013 09:25 PM
Chung Hán Lương có đôi mắt rất sắc, đã xem nhiều phim anh diễn, chắc chắn anh đóng vai LLT sẽ rất đạt.  Đăng lúc 18-4-2012 12:16 PM
Oh, vậy ra cô cũng kết đôi mắt, tôi để ở đâu tôi k thấy. Ánh mắt hút hồn ng khác :)  Đăng lúc 17-4-2012 03:51 PM
À, ty mới bắt đầu bao giờ cũng giàu cảm xúc nhất =)). Thì tôi cũng nói ở trên đấy, tôi bị đổ vì đôi mắt sùm sụp ấy mà lại còn :">.  Đăng lúc 17-4-2012 03:34 PM
Cô thích Chung Hán Lương quá nhỉ? nói thật nhất, phần tà nhất trên con ng CHL trong film, chính là đôi mắt, đôi mắt thể hiện rõ nhất và cũng là điểm mà t kết nhất   Đăng lúc 17-4-2012 03:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-4-2012 18:08:21 | Xem tất
Kurt gửi lúc 17-4-2012 14:40
Đến hôm nay mới biết là bí mật bị thời gian vùi lấp đã được lên kế hoạch chuyển ...

Nếu bạn Cút sợ SE thì cứ yên tâm vì dân tình đồn do có Chung ca đóng nên 90% sẽ sửa kịch bản thôi, ko thì PD lẫn BK sẽ ăn cả rổ dép chứ chả chơi
Nhưng cũng vì lấy nv LLT làm trung tâm nên KB sẽ bị sửa rất nhìu chứ ko chỉ là có cái kết ko đâu =.= vì thế các fan của Bí mật đang kêu gào là thà đừng làm còn hơn
Chẳng bít thế nào nửa thì muốn Chung ka đóg vai LLT và có HE nửa thì muốn giữ nguyên như trong truyện vì cái kết tuy khiến các fan gơ chúng ta day dứt, đau lòng nhưng lại khiến chta cuồng nv này hơn. Nếu có cái kết tốt hơn cho LLT thì chưa chắc chta đã ấn tượng với nv này như thế.
Chẳng bít thế nào {:442:}

Bình luận

um, đợi tối m post lên cho coi, jờ đi ăn cơm đã.  Đăng lúc 17-4-2012 06:27 PM
có hả :-O, có thì post lên đây cho mình đọc với :D  Đăng lúc 17-4-2012 06:20 PM
Bạn có mún m post nội dung phim dự kiến ko? Đọc xog mà mún lăn ra xỉu ấy chứ =.= Còn tính đổi tên phim lun vì trùng với tên phim có trc rùi :|  Đăng lúc 17-4-2012 06:16 PM
ặc, nếu sửa thế này thì đâu có giống truyện nữa :-O. Sửa cái kết đc rồi :((  Đăng lúc 17-4-2012 06:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-4-2012 20:42:50 | Xem tất
Mình trích nguyên văn từ Blog của dịch giả này, để 1 ngày thôi, tối mai mình chỉ để đường link thui nên bạn Cút hay ai khác quan tâm tranh thủ đọc nhé {:438:}

"Thấy chữ SARFT lừng danh nên lưu lại xem thế nào. Phim mà như này thì có thể làm hẫng hụt ngay cả fan của Lục Lệ Thành.

BẢN PHÊ DUYỆT KẾ HOẠCH SẢN XUẤT PHIM TRUYỀN HÌNH
Đơn vị trình duyệt: Chiết Giang Mộng Ảo Tinh Sinh Viên Ảnh Thị Văn Hóa Hữu Hạn Công Ty
Tên phim: Bí mật bị thời gian vùi lấp
Đề tài: Đô thị hiện đại
Tóm tắt nội dung: Tô Mạn, phụ nữ công sở, tuổi cũng lớn, tính tình cởi mở lạc quan, gặp lại người cô thầm yêu suốt bao năm là Tống Dực. Để tiếp cận anh, cô đã không ngại từ bỏ việc tốt lương cao hiện tại để đến làm một nhân viên bình thường trong công ty anh. Lục Lệ Thành ít nói thâm trầm, là đối thủ cạnh tranh với Tống Dực, là sếp trực tiếp của Tô Mạn, cũng là người duy nhất biết rõ lai lịch của Tô Mạn. Tô Mạn thì coi anh ta như cái gai trong mắt, nhưng trong quá trình làm việc tiếp xúc, Lục Lệ Thành lại nảy sinh cảm tình với Tô Mạn. Tô Mạn vẫn tìm cách tiếp cận Tống Dực đúng như kế hoạch ban đầu, Tống Dực cũng chú ý đến cô, tỏ thái độ quan tâm săn sóc cô hơn. Nguyên do là vì Tô Mạn trông giống Tô Nhụy người yêu cũ của Tống Dực, mà Tô Nhụy này chính là người chị cùng cha khác mẹ của Tô Mạn. Tống Dực những tưởng Tô Nhụy đã chết trong một tai nạn xe hơi vài năm về trước, nhưng thực ra cô chỉ bị hủy hoại khuôn mặt và đang ra nước ngoài chữa trị. Tô Mạn dần dần phát hiện ra tình cảm dành cho Tống Dực không như mình tưởng tượng, mà Lục Lệ Thành mới là người cô thật sự nặng lòng. Tô Nhụy từ nước ngoài trở về, hai đôi nam nữ đều tìm được hạnh phúc của mình.
Nguồn: Tieba Bí mật bị thời gian vùi lấp"

Cre: blog.daobachlien.com

Bình luận

Không thích cái kiểu này, làm lạc đề hoàn toàn so với truyện của Đồng Hoa Làm mất đi tình bạn giữa Tô Mạn và Ma Lạt Năng  Đăng lúc 18-4-2012 10:45 AM
Ah, cái này lúc trưa có vô nhà chị Alex mà chưa kịp đọc :X  Đăng lúc 18-4-2012 12:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 18-4-2012 11:07:44 | Xem tất
momiji gửi lúc 17-4-2012 20:42
Mình trích nguyên văn từ Blog của dịch giả này, để 1 ngày thôi, tối mai mình chỉ đ ...

Sặc, tối qua bận việc không đọc được.
Nhưng quả thật không thể chấp nhận được 1 kịch bản như này.
Trong truyện, ngoài tình yêu ra thì thứ mà bạn Cút thích nhất chính là tình bạn giữa Tô Mạn và Ma Lạt Năng. Tại sao lại đem ghép TM và MLN thành 1 người thế này?
Và cái kết thì quá tầm thường, tc của TD cũng quá bt, và tự dưng làm cho tc của TM đối với TD cũng trở nên quá bt nốt. Và với kịch bản như này thì LLT cũng chẳng có gì là phải quá ngược, cũng chẳng khiến cho người đọc lại day dứt vì anh đến vậy.
Nói chung kịch bản này giống như là 1 câu chuyện hoàn toàn mới chứ không còn là "Bí mật bị thời gian vùi lấp" của Đồng Hoa nữa.
Nếu kịch bản vẫn như này thì bạn Cút không xem đâu, mất công hụt hẫng.

Bình luận

aizzz, nhưng dàn diễn viên lóng lánh lắm ;;), coi trailer thấy chemistry giữa LLT và TM và run cả tim ^^  Đăng lúc 31-5-2013 04:52 PM
đã nói đọc xog kb dự kiến là mún lăn đùng ra mà =))  Đăng lúc 18-4-2012 11:24 AM
Và rõ ràng vai trò của MLN đã đem ghép luôn cho TM rồi còn gì. K thích.  Đăng lúc 18-4-2012 11:15 AM
Có thể có MLN, n chỉ là 1 nv phụ ơi là phụ, k góp fần vào tứ gáic ty này 1 chút nào cả.  Đăng lúc 18-4-2012 11:14 AM
nhưg có điều tên phim hình như bị đổi ấy =.= vì trùng với tên phim nào trc đó nên sợ PR ko công cho phim kia.  Đăng lúc 18-4-2012 11:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-4-2012 13:03:42 | Xem tất
Kurt gửi lúc 18-4-2012 11:07
Nhưng quả thật không thể chấp nhận được  ...

Chưa đọc truyện này nên ko biết, nhưng xem sơ qua bài viết ko phải ai cũng kết anh LLT sao ^^
Chắc nhà làm phim cũng nhìn ra được nên mới cố tình tạo nên 1 kịch bản phim cải biến,
đưa LLT từ nam 2 sang nam chính, lại còn là anh CHL gì đấy đẹp trai nữa,
chủ yếu là muốn "đánh trúng tâm lý người tiêu dùng" {:438:}
chứ phim mà như truyện để TD làm nam chính sợ người ta hụt hẫng ko ai xem ấy chứ
Phim ảnh bây giờ đa số là làm theo thị trường mà, cứ coi như đây là 1 BMTGBVL phiên bản khác đi,
mà trong phiên bản này sẽ đáp ứng yêu cầu của các cô, LLT và TM là đôi chính,
còn riêng với những fan ruột của truyện, thì họ cũng ko xem đây là phim chuyển thể đâu,
vì nội dung hoàn toàn khác, có chắng chỉ là mượn tên nv trong truyện ra thôi.
Cuối cùng là chắc ko đọc truyện vì lội page xem dân tình phản ánh mà hãi quá  

Bình luận

Đọc đi, biết đâu lại thích TD. Vì nh độc giả cũng như thế mà, nên họ coi tr là HE, tôi thích LLT hơn nên tôi mong OE =))  Đăng lúc 18-4-2012 01:07 PM
nếu căn cứ theo tên truyện thì LLT mới là nam chính nhá cô.  Đăng lúc 18-4-2012 01:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-4-2012 23:38:06 | Xem tất
Kurt gửi lúc 18-4-2012 11:07
Nhưng quả thật không thể chấp nhận được  ...

Từ trước tới giờ truyện mà chuyển thể thành phim chưa bjo đc gọi là trọn vẹn cả. M đã xem rất nhiều phim đc chuyển thể từ tiểu thuyết nhưng m thấy đến những bộ phim đc đánh giá là xuất sắc cũng chỉ lấy đc khoảng 70% cái hồn từ trong tiểu thuyết hay truyện mà thôi. Đơn giản 1 điều là dưới ngòi bút của tác giả, mọi thứ sẽ được hoàn hảo hơn nhờ việc sử dụng từ ngữ, câu chữ. Hơn nữa những thứ trong tưởng tượng lúc nào cũng hoàn mỹ hơn là đời thường. M nghĩ các nhà làm phim họ cũng biết điều này nên dù là kêu chuyển thể từ truyện này truyện kia nhưng đa phần họ vẫn nói rằng họ chỉ dựa trên cốt truyện mà thôi. Vì vậy đúng như bạn wanabe nói hãy coi nó là 1 phiên bản khác hay là 1 fic do fan viết lại cũng đc.
Mới đầu đọc m cũng thất vọng lắm nhưng vì mình iu quý Chung ka nên có thể m sẽ coi thử phim. Còn 1 lí do nữa khiến m tin phim chắc cũng ko đến nỗi nào vì PD của phim này cũng chính là PD của phim " Không kịp nói yêu em", 1 bộ phim mà chúng ta đang coi say mê. Phim cũng đc chuyển thể từ tiểu thuyết của PNTT đc đánh giá là chuyển thể khá xuất sắc, tuy nhiên phim vẫn bị fan của truyện hơi dị ứng vì cũng đã thay đổi 1 số tình tiết nhưng rõ ràng chúng ta vẫn thích đúng không? {:414:} Vì thế khi phim còn chưa ra mắt thì cứ mong nó sẽ khả quan

P.S: nói thật m rất thik cái khúc ở phiên ngoại 2 lúc LLT đứng dưới gốc cây ngân hạnh nhìn TD và TM tay trong tay. Dù khi đọc khúc ấy m cảm thấy rất day dứt nhưng lại cực kì ấn tượng, chả hiểu sao @.@ Gía như phim giữ nguyên để anh Chung diễn khúc ấy thì còn gì bằng {:432:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-4-2012 04:15:03 | Xem tất
Ôi cái font chữ của giao diện mới mỏi mắt quá =.=
Vào box văn học cứ như ma trận ý hoa hết cả mắt rầu

Truyện chuyển thành phim rồi, chắc chắn sẽ không hay bằng truyện đc, cơ mà có thể phim sẽ cuốn hút theo cách riêng nào đó, ít nhất là phải xem Chung ca diễn hiện đại mới đc.

Hem thích Hứa Liên Sương lắm, thêm nữa là ss Trương Quân Ninh trông mặt cứ buồn buồn sao ý, lại càng...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-7-2012 15:11:14 Từ di động | Xem tất
:((( LLT tội quá T.T không biết khi nào thì phim sẽ khởi chiếu nữa nghe đồn đâu bấm máy hồi tháng tư rồi, mong ra xem Lương ca diễn LLT ra sao, hóng hớt, truyện quá hay, đọc xong chỉ khiến người ta day dứt T.T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách