Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: wind_fly_3008
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

ஜ۩۞۩ஜ...HEART - Góc nhỏ trái tim...ஜ۩۞۩ஜ

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 1-5-2013 18:39:56 | Chỉ xem của tác giả
wind_fly_3008 gửi lúc 25-4-2013 00:45
Mình lập Page này với hi vọng được lắng nghe những suy nghĩ, tình cảm ..và những câu ...

Chào tái ngộ cô bạn dễ thương.
Mình để vài hôm để sự hoang mang trong lòng bạn chắc đã có phần nguôi ngoai lắng dịu?
Trước hết, mình xin chia vui với bạn, vì bạn đã có một người cha hết mực thương con, thông cảm với con những khi con gặp khó khăn như bạn kể
...Trời đổ cơn mưa rào...
...Ba mình đi làm về đọc đc lá thư của mình, đội mưa đi tìm con....
   Lúc trở về, ba không trách mắng mình 1 câu nào...chỉ nhẹ nhàng căn dặn lần sau đi đâu thì phải báo ba mẹ 1 tiếng...đừng khiến ba mẹ lo lắng...

Bạn lại may mắn có được một người mẹ hết lòng hết sức hy sinh cho con, dẫu trong lòng có buồn phiền cũng chỉ biết trải lòng trên trang nhật ký mà không hề trách móc gì con.
Chỉ khi, mình vô tình đọc được nhật kí của Mẹ...Mình đã khóc suốt 1 ngày hôm đó...

Vậy là bạn hạnh phúc hơn nhiều người lắm rồi.
Mình thì không được may mắn như bạn, đặt chân lên đất nước xa lạ 1 mình trơ trọi, vừa đi học vừa đi làm, hoàn toàn tự lực cánh sinh suốt gần chục năm trời lê lết trên những giảng đường với 1 thứ ngôn ngữ hoàn toàn xa lạ với tiếng Việt mình. Suốt mấy năm đầu, mình đã phải học cật lực và làm cũng cật lực để có thể có tiền trả tiền thuê nhà, ăn uống và di chuyển học hành. Mỗi ngày mình chỉ có từ 3h đến 4h để ngủ vì học full time và đi làm cũng full time. Nói vậy để bạn hiểu nỗi cơ cực mà mình đã phải trải qua trong 1 thời gian dài như thế nào. Bạn nhiều may mắn quá.

Hiện nay bạn có còn tiếp tục theo đuổi việc học nữa hay không? Nếu có thì hãy cố lên bạn nhé. Nếu tình trạng tài chính trong gia đình không có gì cấp bách lắm thì mình nghĩ bạn nên cố học thêm đi nha, cái bằng đại học 4 năm mới chỉ là bước khởi đầu cho kiến thức thôi bạn ạ. Càng học lên cao hơn, sẽ thấy mình còn nhiều điều phải học. Hãy vạch cho mình 1 cái mức gần nhất là thanh toán xong chương trình Cao học rồi nghĩ đến Thạc sĩ hay Tiến sĩ, bạn nhé. Xem vậy chứ không khó lắm đâu và sự học không bao giờ thừa cả.

...Có phải chăng, mình đã sai...sai ngay từ đầu...nên càng về sau lại càng sai??....
...Cố gắng lạc quan để sống có ý nghĩa hơn, cố gắng bỏ qua sự tự ti để tin vào bản thân mình cũng là sai???

Bạn đâu có làm điều gì đáng gọi là sai đâu? Chẳng qua trong cuộc đời thì ai cũng phải có lúc này lúc khác. Có lúc mọi sự hanh thông nhưng thỉnh thoảng cũng có lúc trục trặc chút đỉnh chứ. Bạn đừng có ngã lòng. Hễ có chí thì nên, có công mài sắt có ngày nên kim bạn ạ.

Mình xin chúc bạn nhiều may mắn. Khi đầy đủ khả năng, bạn sẽ thấy làm việc ở bất cứ nơi nào (xí nghiệp NN hay tư nhân) đều là những đóng góp của mình cho xã hội. Mỗi ngày, khi làm được điều gì có ích cho những người chung quanh, bạn sẽ cảm thấy tự hào, cảm thấy trong lòng mình vui vẻ vì mình được sinh ra đời mà không hề lãng phí công lao cha mẹ.

Bình luận

Ừ..Đúng vậy..thì tớ cũng vừa mới thi xong CH  Đăng lúc 6-5-2013 04:51 PM
Học xong cao học là có bằng thạc sỹ mà bạn?  Đăng lúc 5-5-2013 04:23 PM
Gió ơi, check mail nha :)  Đăng lúc 4-5-2013 12:12 AM
T đã email cho bạn rùi...hok bít b nhận đc chưa nhỉ??  Đăng lúc 3-5-2013 11:15 PM
Gió đến...mang đi những muộn phiền...thanks b nhé...^^  Đăng lúc 3-5-2013 05:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 4-5-2013 08:48:17 | Chỉ xem của tác giả
wind_fly_3008 gửi lúc 30-4-2013 23:35
Theo quan điểm của chị, c cũng đã từng ở tình trạng như của e...lúc đó tình cảm  ...

Thanks ss.
Câu trả lời của em có lẽ khách quan nhất nhất....
1. Việc yêu của em có ảnh hưởng nhưng có lẽ không phải quá nhiều
2. Chắc em k chết được đâu/. Còn nếu k tin thì chắc cứ thử chia tay biết ngay...
3. Phản đối thì cx kệ chứ, mình lặng lẽ cố gắng bước vào ĐH là đk rồi ạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 6-5-2013 12:52:32 | Chỉ xem của tác giả
Ức chế về cái điểm để xem bài viết, xả sờ trét tý                                                                                                                                                                     
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
 Tác giả| Đăng lúc 8-5-2013 20:11:01 | Chỉ xem của tác giả
cheatmo1 gửi lúc 4-5-2013 08:48
Thanks ss.
Câu trả lời của em có lẽ khách quan nhất nhất....
1. Việc yêu của em có ả ...

Em àh....Đây là những suy nghĩ khách quan của chị nhé...
Như chị đã nói lần trước ấy, ba mẹ nào cũng dành tình yêu thương vô bờ bến cho con cái của họ...và tình yêu thương ấy thể hiện ở sự quan tâm, lo lắng cho đứa con mà mình sinh thành...trước hết em hãy cảm ơn vì có ba mẹ quan tâm, yêu thương mình đã được không??
Ở độ tuổi của em, việc e có người để ý là hoàn toàn bình thường...đó là những rung động đầu đời đẹp nhất...tuy vậy, tình cảm đầu đời có đẹp và duy trì đc hay không còn phải phụ thuộc vào hoàn cảnh em ạ...Có thể lúc này, e thấy việc yêu thích người đó là không thể từ bỏ được...nhưng 3-5 năm nữa...khi e nhìn lại thì chị có thể đảm bảo với e rằng e sẽ cảm thấy lúc đó mình rất trẻ con và ngốc nghếch...{:110:}
Cá nhân chị nghĩ, khoảng thời gian này đối với em có thể nói là lúc nhạy cảm nhất...là giai đoạn chạy nước rút...nó sẽ quyết định quãng đường suốt 12 năm học hành đèn sách của em đó...nói như vậy chắc e cũng hiểu được bên nặng bên nhẹ rồi đúng không??...E cứ thử nghĩ xem, giả sử như e thi trượt ĐH, lúc đó bạn bè mình đều đi học hết, e sẽ thấy buồn lắm...hơn nữa, dù cho là nguyên nhân gì khiến em trượt ĐH thì mọi người xung quanh cũng sẽ chỉ nhìn thấy rằng.."à mải yêu đương nên mới trượt ĐH"...lúc đó, người buồn nhất không chỉ có e, còn có ba mẹ e và họ hàng nữa...nói chung, có nhiều điều sẽ trở nên vượt ngoài tầm kiểm soát của chính e đó...
Chị nói như vậy, không có nghĩa là e phải từ bỏ chuyện tình cảm của mình...nếu e cảm thấy mình hoàn toàn tự tin vào bản thân, và sẽ không để tình cảm vượt ngoài tầm ảnh hưởng đến chuyện học...thì e hoàn toàn có thể tâm sự thẳng thắn với ba mẹ mình...và cũng đừng giấu diếm chuyện tình cảm này, hãy thể hiện rằng tình cảm giữa e và bạn gái e hoàn toàn trong sáng, và có tương lai...có kèm lời hứa cả 2 đứa sẽ chăm chỉ học hành cho kì thi sắp tới...Như vậy, chị nghĩ rằng không ba mẹ nào có thể ngăn cấm gay gắt nữa đâu e ạ....
Chuyện tc không chỉ có 2 ng trong cuộc, còn phải phụ thuộc vào hoàn cảnh xung quanh...một t.y bị ngăn cấm và một t.y được ủng hộ , t.y nào sẽ có kết thúc đẹp ...chị chắc chắn e sẽ tự có câu trả lời cho mình rồi đó..{:173:}
p/s: chúc e thành công và gặp nhìu may mắn{:176:}

Bình luận

cá nhân c nghĩ...nếu e là con trai thì ý chí của e càng mạnh mẽ hơn nhiều đúng ko??...e hãy suy nghĩ bằng cả lý chí của mình e nhé...  Đăng lúc 12-5-2013 11:24 PM
em là boy??...cho c sry nhé...nhưng mọi chuyện vẫn sẽ diễn ra như vậy thôi...hi vọng là e sẽ hiểu...  Đăng lúc 12-5-2013 11:20 PM
con trai....  Đăng lúc 10-5-2013 09:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 13-5-2013 11:59:29 | Chỉ xem của tác giả
thực ra vấn đề ở đây cũng không đáng phải lo lắng và suy nghĩ nhiều như vậy. anh chàng ấy ở lại HN tới tận 2 tháng trời chứ đâu có ít ỏi gì đâu. với lại trong đêm cuối cùng chia tay thì mới có nụ hôn đầu kia mà. yêu mà tới mức trong sáng như thế thì phải công nhận đấy là yêu thật lòng chứ không lợi dụng này nọ đâu.
chỉ cần chờ đợi, bởi vì lời hứa của 1 người đàn ông-không biết vs người khác ntn-nhưng vs mình thì đã nói ra là phải làm đc.
duyên trời đã se cho 2 người gặp nhau, chỉ còn số phận có thuộc về nhau hay không thì đấy là do 2 bạn tự nắm lấy. chúc may mắn! :)

Bình luận

Thanks bạn...  Đăng lúc 17-5-2013 04:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 14-5-2013 10:12:27 | Chỉ xem của tác giả

Chuyên mục chị Thanh Tâm giải đáp tâm tình

Ai cũng đã từng tổn thương?
Ai cũng đã từng đau khổ?
Ai đang gặp chuyện buồn?
Ai có chuyện cần chia sẽ?
Tình yêu..........
Tình bạn..................
Tình đời.............................

Vì một thế giới Kites đầy lòng nhân ái, các bạn hãy vào đây chia sẽ nỗi lòng, tâm sự thắc mắc để mọi người cùng cho lời khuyên và chia sẽ bớt gánh nặng tâm lý nhé

Chị Thanh Tâm của Kites

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
APTX4869 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 15-5-2013 22:27:26 | Chỉ xem của tác giả
mình nghĩ là mình đang yêu một  người , chỉ là đơn phương thôi
Hơn nữa là tình yêu ảo nữa
người ấy ở tít Phú Yên cơ, còn mình ở tận Hà Nội lận
Muốn quên quá, mà thử mãi không được :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 16-5-2013 08:34:41 | Chỉ xem của tác giả
secret_21969 gửi lúc 15-5-2013 22:27
mình nghĩ là mình đang yêu một  người , chỉ là đơn phương thôi
Hơn nữa là tình y ...

Chỉ nên xem đó là cảm xúc, đừng xem nó là tình yêu bạn à. Hai người chưa gặp nhau nên bạn tưởng tượng đủ thứ đâm ra bạn nghỉ là yêu. Hãy dành thời gian quan tâm đến những người quanh bạn và tìm những niềm vui nhé. Nếu có muốn yêu thì hãy gặp trước rồi hãy quyết định nhé. Chúc bạn vui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 19-5-2013 09:00:58 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Em thật sự đang lo lắng cứ có cảm giác như mình là người thừa từ khi có 1 bạn nam xen vào tình bạn của bọn em và cướp đi bạn thân của em. Em phải làm sao đây?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 20-5-2013 13:42:40 | Chỉ xem của tác giả
1791999 gửi lúc 19-5-2013 09:00
Em thật sự đang lo lắng cứ có cảm giác như mình là người thừa từ k ...

Tình bạn là tình bạn, tình yêu là tình yêu. Em đừng nghỉ như vậy, con người sống trên đời rất cần hai thứ tình cảm này, nếu đã là bạn thân thì em nên hiểu và thông cảm cho cô ấy, còn nếu cô bạn này coi trọng em thì đương nhiên không để cho thứ tình cảm nam nữ lấn chiếm hết tình bạn. Có thể ở giai đoạn đầu, cô ấy tập trung lo lắng cho tình yêu và quên mất em, nhưng rồi ai cũng cần một người bạn, bạn ấy sẽ hiểu ra thôi, nếu em biết làm một người bạn tuyệt vời, luôn ở đó bên cạnh bạn em khi bạn em cần. Chúc em vui.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách