Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: wind_fly_3008
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

ஜ۩۞۩ஜ...HEART - Góc nhỏ trái tim...ஜ۩۞۩ஜ

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 25-4-2013 12:00:02 | Chỉ xem của tác giả
Tạo Hóa có cho chúng ta một phép màu, đó là thời gian.
Với thời gian, người bạn của tôi có thể nhận ra tình cảm của tôi  đối với người ấy có là sự thật hay không và nếu có chuyện gì không hay xảy ra, với thời gian cũng sẽ làm cho mình nguôi ngoai nỗi buồn, phải thế không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
 Tác giả| Đăng lúc 25-4-2013 14:20:00 | Chỉ xem của tác giả
citrine9999 gửi lúc 24-4-2013 10:31
Đọc câu chuyện bạn kể, nếu là mình chắc mình cũng cảm động thiệt... người ta tố ...

uhm...mình hiểu ý của bạn...có đôi lúc mình cũng cảm thấy như thế...
...Nhưng...nếu như thế..ngta lừa nó thì đc cái gì??...
...Có chăng cả ng ấy và Nó đều có khoảng time hạnh phúc...phải ko?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
 Tác giả| Đăng lúc 25-4-2013 14:35:35 | Chỉ xem của tác giả
nhokkute gửi lúc 24-4-2013 16:05
Bạn Hongmai nói chuyện hay quá. rất có triết lí nhưng cách nói lại rất nhẹ nhàng. k ...

Thanks Heo...
Đối với mình...có 1 bảng xếp hạng nho nhỏ...và hình như chưa bao giờ sai...
1.Gia đình
2.Bạn bè
3.Công việc
4.Tình yêu
............
Mình không biết mọi người thế nào, hoặc bảng xếp hạng của riêng mỗi người là khác nhau...nhưng từ xưa đến nay, chưa bao giờ thứ tự xếp hạng của mình có gì thay đổi cả...Mình yêu quý gia đình của mình, hết lòng vì bạn bè, cố gắng cho công việc, và dành tình yêu cho duyên số...
....Bạn của mình sẽ phải tự lựa chọn thôi...không ai có thể thay Nó đc...với tư cách là bạn bè, mình sẽ khuyên Nó...nói hết những suy nghĩ của mình...và hi vọng là Nó sẽ hiểu đc...

Bình luận

ukm. mong bạn của gió có thể hiểu và chọn đúng con đường. mình bận nên off mấy hôm hôm nào gặp mình tám tiêp nha. nc vs gió vui lắm đó :x  Đăng lúc 26-4-2013 10:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
 Tác giả| Đăng lúc 25-4-2013 14:44:43 | Chỉ xem của tác giả
HongMai gửi lúc 24-4-2013 23:37
Cám ơn bạn đã có lời khen, thực ra mình chỉ biết nói ra những gì mình nghĩ trong  ...

Mình thực sự rất cảm động vì những gì mà Mai đã nói...
...Vì những suy nghĩ vốn có trong lòng Mai...Mình đoán chắc Mai cũng có một thời gian dài trải nghiệm những chuyện tương tự nên mới có cách nhìn tích cực như vậy...Thành thực thú nhận thì chính bản thân mình đang có chuyện buồn và vô cùng hoang mang...hôm nay khi đọc được những dòng tâm sự của Mai đã khiến mình vô tình bật khóc..cảm ơn bạn...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
 Tác giả| Đăng lúc 25-4-2013 15:45:14 | Chỉ xem của tác giả

Hoang mang...

Mình lập Page này với hi vọng được lắng nghe những suy nghĩ, tình cảm ..và những câu truyện của mọi người...hi vọng qua Page  các bạn có thể nhìn thấy chính mình trong những góc cạnh của cuộc sống...
...Nhưng hôm nay, chính mình đang gặp phải tình trạng hoang mang của bản thân...Mình không biết là mình đúng hay mình sai nữa...đây có thể là câu chuyện của mình, cũng có thể là cảm xúc mà mình đang có lúc này...mong các bạn hiểu đc...

Mình tốt nghiệp cấp III tại một ngôi trường danh tiếng ở nơi mình đang sống...Lẽ tất nhiên ai cũng nghĩ rằng mình sẽ đỗ 1 trường Đại Học loại 1 loại 2 nào đó...
       Chẳng ai biết rằng suốt 1 nửa thời gian cấp III, mình đã dành thời gian cho những thứ vô bổ...và đương nhiên bạn cũng không thể hiểu nổi vẻ mặt nóng giận và bàng hoàng như thế nào khi ba mẹ mình phát hiện ra mình đã chểnh mảng chuyện học....và sau đó cũng thất vọng bao nhiêu cho sự tin tưởng bấy lâu vào con gái của mình...
       Lẽ tất nhiên, với lứa tuổi đó thì mình cũng không thể hiểu hết được nỗi buồn của ba mẹ mình khi ấy...
       Chỉ khi, mình vô tình đọc được nhật kí của Mẹ...Mình đã khóc suốt 1 ngày hôm đó...
Thời gian sau này, mình lao đầu vào học như điên....đến mức ngay sau khi làm thủ tục dự thi Đại Học thì mình bị ngất....
...Kết quả thi ĐH năm đó, mình bị thiếu 1 điểm.......
...Mẹ đã buồn rất nhiều...
...Ba mình thì luôn động viên con gái thi lại năm nữa...không có gì phải xấu hổ cả...
...Mình im lặng không nói gì suốt 3 ngày, đến ngày thứ 3...mình viết 1 lá thư xin lỗi ba mẹ vì đã làm ba mẹ thất vọng...
...một mình mình đạp xe lên hồ...cứ đứng đó và khóc như một đứa trẻ...
...Trời đổ cơn mưa rào...
...Ba mình đi làm về đọc đc lá thư của mình, đội mưa đi tìm con....
  Lúc trở về, ba không trách mắng mình 1 câu nào...chỉ nhẹ nhàng căn dặn lần sau đi đâu thì phải báo ba mẹ 1 tiếng...đừng khiến ba mẹ lo lắng...
...Năm ấy, mình không ở nhà để thi lại 1 năm như lời ba nói...mình đăng kí nguyện vọng 2 vào 1 trường dân lập ở HN...Không có bữa liên hoan chia tay mình đi học ĐH...mình lặng lẽ đi học trong sự thất vọng của cả họ hàng và gia đình..
...Khi đó mình chỉ nghĩ, 4 năm sau ra trường, biết đâu ngta có cái nhìn thoáng hơn giữa ĐH dân lập và ĐH công lập...mình không muốn bỏ phí 1 năm ở nhà mà chưa chắc năm sau mình sẽ đỗ...
...4 năm ĐH, mình đã cố gắng rất nhiều...bỏ qua sự tự ti để tìm lại đc sự tự tin và niềm lạc quan vốn có...cố gắng để ra trường với tấm bằng khá giỏi...
...Thế nhưng 4 năm sau...ngta vẫn kì thị trường dân lập...và mình vẫn bị từ chối ở nhiều nơi...
...Mình tham gia thi vào Nhà nước, mới thực sự thấm thía câu nói..."không có ô dù, thì đừng mong vào NN"...hoặc ít nhất điều đó là đúng với 1 đứa học lực không quá xuất sắc như mình...
...Mình đăng kí học thi lên trình độ Thạc sĩ...mình lại thiếu 0,5đ ...sau bao nỗ lực...giờ mình lại thất bại...
...Có phải chăng, mình đã sai...sai ngay từ đầu...nên càng về sau lại càng sai??....
...Cố gắng lạc quan để sống có ý nghĩa hơn, cố gắng bỏ qua sự tự ti để tin vào bản thân mình cũng là sai???
...Có chăng nên chấp nhận số phận, chấp nhận 1 công việc bình thường nào đó thay vì cứ cố gắng mãi mà vẫn thất bại??
Ps: Chính lúc này đây mình thực sự hoang mang...cũng chẳng còn niềm tin vào bản thân mình nữa...điều mình áy náy duy nhất chính là ba mẹ mình...ba mẹ đã dành cho mình rất nhiều tình thương, nhưng mình lại chẳng đáp lại đc gì cho mong muốn của ba mẹ...mình là một đứa con vô dụng phải ko??

Bình luận

bạn ko nên post nhiều post liên tiếp nha bạn, hạn chế giùm chúng tớ :)  Đăng lúc 25-4-2013 05:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 25-4-2013 15:52:21 | Chỉ xem của tác giả
wind_fly_3008 gửi lúc 24-4-2013 23:44
Mình thực sự rất cảm động vì những gì mà Mai đã nói...
...Vì những suy nghĩ vốn  ...
...Thành thực thú nhận thì chính bản thân mình đang có chuyện buồn và vô cùng hoang mang...
Nếu có chuyện buồn thì vì sao bạn không tâm sự với bạn bè, nói ra cho nó nhẹ nhõm bớt? Giữ trong lòng làm gì cho thêm u uất mà không biết phải tỏ cùng ai? Giống như khi người ta giận, nếu la hét được thì cơn giận cũng giảm đi nhiều {:99:} ; phải không bạn? {:105:}
Nếu bạn ngại phải giãi bày tâm sự riêng tư ở chốn công cộng, thì cứ email cho mình. Mình hứa rằng nếu không giúp gì được cho bạn thì ít nhất bạn cũng có người lắng nghe tâm sự và sẵn sàng chia xẻ với bạn nỗi buồn, mong rằng sẽ giúp bạn có nơi tâm sự có chỗ xả bớt sự phiền muộn trong lòng? Giống như bạn có thêm 1 đôi vai gánh bớt 1 nửa nỗi buồn của bạn vậy.
Đây, email mình đây: [email protected], bạn cười lên đi nhé, cười tươi tươi 1 tí đi xem nào {:184:}
Chúc bạn một ngày hạnh phúc, nhiều niềm vui trong cuộc đời.
Bây giờ là 2:00AM bên mình, mình đi ngủ vì mai còn đi làm bạn nhé. Hy vọng sẽ thấy được nụ cười vui vẻ của bạn trong giấc mơ.

Bình luận

uhm...khi có thể bộc bạch..mình sẽ email cho bạn sớm nhất có thể..:)  Đăng lúc 30-4-2013 11:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 28-4-2013 19:22:49 | Chỉ xem của tác giả
Nếu thực sự anh kia vẫn còn tình cảm và cô gái vẫn thực sự đủ yêu thương để chờ thì
"Hai ta xa mặt nhưng không cách lòng"
Nhưng chẳng có gì đảm bảo cho một mối tình khi khoảng cách địa lí là quá xa !

Bình luận

đúng vậy...  Đăng lúc 28-4-2013 11:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 29-4-2013 12:32:15 | Chỉ xem của tác giả
một lần ngã là 1 lần đau, nhưng sau đó có lẽ nên nghĩ tích cực hơn và quen dần với cái sự đau trong cs.
mình mới 19t, nhưng đã trải qua khá là nhiều chuyện rất phức tạp so với cái tuổi của mình, k chỉ mình, mà cả bạn bè nữa. nghĩ lại, đó chỉ là 1 mẩu nhỏ trong cs thôi, tại thời điểm hiện tại thì khủng khiếp và dữ dội lắm, chỉ cần có thời gian...tất cả đều chỉ là thoáng qua...

Bình luận

Bạn có thể chia sẻ những chuyện phức tạp đó và cách giải quyết đc ko??  Đăng lúc 30-4-2013 11:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 30-4-2013 14:09:04 | Chỉ xem của tác giả
SS ơi. Mình hỏi nhé.
bây h mình sắp thi đại học.
Mình đang yêu(p/s: rất yêu đi, cứ như là k sống đk khi không có người đó yk). Mẹ mình biết chuyện k cho mình yêu nữa.
Vậy mình làm sao để "sống" hả SS
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
 Tác giả| Đăng lúc 30-4-2013 23:35:22 | Chỉ xem của tác giả
cheatmo1 gửi lúc 30-4-2013 14:09
SS ơi. Mình hỏi nhé.
bây h mình sắp thi đại học.
Mình đang yêu(p/s: rất yêu đi, cứ  ...

Theo quan điểm của chị, c cũng đã từng ở tình trạng như của e...lúc đó tình cảm gần như chi phối mọi hành động của mình vậy...ba mẹ càng cấm...cái thứ tình cảm ấy càng phát triển...
    Sau này, khi trải qua cái time ấy rồi...biết suy nghĩ hơn rồi...thấy sao hồi ấy mình ngốc nghếch đến thế!!!...
     Đầu tiên c muốn nói với e là...ba mẹ lúc nào cũng quan tâm và yêu thương con cái...đôi khi sự yêu thương ấy hơi độc đoán và áp đặt...nhưng e cũng phải hiểu cho cảm giác của ba mẹ...đâu có ai là hoàn hảo phải không??...tất cả chỉ vì lo lắng cho tương lai và cuộc sống sau này của mình mà thôi..
    Ở độ tuổi của e, nhất là khi e chuẩn bị thi ĐH, đây là khoảng time vô cùng nhạy cảm, nên việc mẹ e phản ứng như vậy cũng là điều dễ hiểu...e hãy thông cảm cho mẹ e nhé!!   
...và e hãy tự hỏi và đánh giá bản thân mình 3 câu hỏi ...
1. khi e yêu có ảnh hưởng chuyện học ko?? (câu này phải trả lời khách quan nhé)
2. E có thực sự sẽ chết nếu ko có ng ấy hay ko??
3. E có đủ dũng khí để đối diện với sự phản đối của ba mẹ hay ko??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách