Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: wind_fly_3008
Thu gọn cột thông tin

ஜ۩۞۩ஜ...HEART - Góc nhỏ trái tim...ஜ۩۞۩ஜ

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 23-4-2013 11:34:56 | Xem tất
HongMai gửi lúc 23-4-2013 10:54
Mình hoàn toàn không có ý nghĩ như bạn, bởi vậy mình mới dùng chữ "hy vọng" {:112 ...

Bạn nói đúng...
..Thời gian sẽ chứng minh tất cả...
...Dù hi vọng ấy là đúng hay là sai thì tình cảm đâu có tội...đúng ko??
...Nếu hi vọng của bạn mình là đúng thì thời gian chờ đợi là hoàn toàn đáng...
...Nếu ko, thời gian cũng là liều thuốc hàn gắn vết thương hữu hiệu nhất phải ko>??
...Cảm ơn bạn nhìu lắm..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-4-2013 11:53:35 | Xem tất
wind_fly_3008 gửi lúc 22-4-2013 20:34
Bạn nói đúng...
..Thời gian sẽ chứng minh tất cả...
...Dù hi vọng ấy là đúng hay l ...

Đúng thế, "tình cảm", bản thân nó không hề có tội và không bao giờ có tội. Vấn đề chỉ là người mang trao tình cảm cho 1 kẻ có xứng đáng với cái tình cảm đó hay không và người lợi dụng tình cảm của người khác mới là kẻ có tội.
Nhưng như mình đã nói; Thượng Đế đã cho chúng ta phương thuốc nhiệm màu là thời gian. Nếu ta trao tình cảm cho đúng cái "một nửa" của mình thì thời gian sẽ làm tăng thêm tình cảm giữa 2 người. Nếu ta trao lầm tình cảm của ta cho kẻ không phải là 1 nửa của mình thì thời gian sẽ giúp ta xóa nhòa vết thương lòng ấy.
Vết thương nông hay sâu thì tự do mình ta mà thôi; ta muốn nó nông, mau lành cũng do ta mà ta muốn nó sâu, lâu lành cũng do ta. Thượng đế chỉ có thể giúp ta đến đó, còn phần khác thì ta phải tự tạo cho mình.
Mình nghĩ bạn là người dễ thương như vậy thì bạn của bạn chắc chắn cũng là người dễ thương không kém. Một người dễ thương thì đa phần sẽ nhận được yêu thương tương tự. Mình chúc bạn của bạn nhiều may mắn. Nếu có tin vui thì xin báo cho bạn bè chung vui, nếu có điều gì trong lòng không thoải mái thì cũng xin chia xẻ với bạn bè, ít ra tại đây có sẵn rất nhiều người sẵn sàng dang đôi tay đón chào và an ủi.
Chúc người bạn đó luôn may mắn, bạn nhé.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
eels.cricri + 5 :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-4-2013 16:24:05 | Xem tất
wind_fly_3008 gửi lúc 23-4-2013 10:20
Vậy có nghĩa là nên tin vào tình yêu của anh chàng kia??.....
Mình thì thấy hơi lo l ...

trước đây mình cũng đã từng cảm nắng một anh bạn qua mạng,
anh ý đến với mình rất tình cơ trên một trang web có tên truongxua.vn
thực ra mình vs anh ý cùng học ở Hà Nội nhưng chưa một lần có ý định gặp nhau ngoài đời
hai bọn mình biết mặt nhau qua ảnh và qua webcam. qua cách nói chuyện thì mình nhận thấy anh ý rất tốt, lại còn rất hiểu con gái. anh ý luôn sẵn sàng lắng nghe tât cả tâm sự của mình, và luôn quan tâm an ủi khi mình buồn. ngày nào anh ý cũng tặng mình một bài hát qua yahoo thậm chí có lần còn gọi điện hát tặng mình qua đt. chúng mình cứ duy trì cái quan hệ ảo đó được gần hai năm. đến khi quyết định gặp nhau thì cũng là lúc anh ý phải vào Nam học và cuối cùng buổi gặp mặt bị hủy bỏ.
gần hai năm nữa đã trôi qua, anh cũng nhiều lần hứa tết này anh về thăm em, hè này anh ra sẽ thăm em, nhưng chưa một lần thành sự thật, giờ bọn mình thỉnh thoảng vẫn liên lạc nhưng sự cảm nắng ngày nào đã biến mất, giờ mình chỉ coi anh là một người anh trai......
đối với câu chuyện cảu bạn bạn, mình thấy bạn ý hạnh phúc hơn mình, ít ra cũng được gặp anh ý, có kỉ niệm với anh ý, còn mình nó kết thúc hoàn toàn trên mạng
với câu hỏi có nên tin vào tình yêu của anh chàng kia mình chưa dám kết luận. bởi lẽ có nhiều chuyện mình k biết hết, mình không biết sau khi đi vào Nam anh chàng kia đối vs bạn của bạn như thế nào. nói về một khía cạnh nào đó tình yêu qua mạng là ảo và khó tin nhưng cũng có những cặp vợ chồng đến với nhau từ mạng ảo.
như bạn nói là 4 tháng nay chưa có tiến triển khả quan vậy anh chàng kia có còn hứa vs cô bạn kia là sẽ ra ngay hay không> thực ra một chút hy vọng cũng là một cách để làm cuộc sống có ý nghĩa hơn. theo mình thì nếu a chàng kia k quay lại thì rồi bạn của bạn cũng sẽ quên thôi vì khoảng cách là một thử thách rất lớn trong tình yêu, và dần dần bạn của bạn sẽ cảm nhận được rằng tình yêu này quá xa vời.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 23-4-2013 20:18:45 | Xem tất
HongMai gửi lúc 23-4-2013 11:53
Đúng thế, "tình cảm", bản thân nó không hề có tội và không bao giờ có tội. Vấn  ...

Mình rất thích câu nói của bạn :"Nếu có tin vui thì xin báo cho bạn bè chung vui, nếu có điều gì trong lòng không thoải mái thì cũng xin chia xẻ với bạn bè, ít ra tại đây có sẵn rất nhiều người sẵn sàng dang đôi tay đón chào và an ủi"....Nếu bạn của mình nghe được điều này chắc nó sẽ ấm lòng lắm...
...Đôi khi những người bạn vốn vô hình trong thế giới ảo lại có thể cho chúng ta những lời động viên hữu hiệu nhất...lại có thể trải lòng ra mà không phải e dè ánh mắt đánh giá hay soi mói...
....Dù sao, đc kết bạn với bạn mình rất vui...
p/s: khi nào có thông tin mới nhất về người bạn của mình, mình sẽ chia sẻ nó với mọi người...thanks bạn nhìu lắm...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 23-4-2013 20:34:29 | Xem tất
nhokkute gửi lúc 23-4-2013 16:24
trước đây mình cũng đã từng cảm nắng một anh bạn qua mạng,
anh ý đến với mình r ...

ừa...cảm ơn Heo nhé...
Anh ấy...sau khi nào SG thì ít liên lạc với nó hơn vì lý do quen thuộc "Công việc bận quá"...lời hứa của anh ấy thì nó không ngại ko muốn đề cập đến và anh ấy thì cũng chưa có câu trả lời...
...Đối với riêng quan điểm của bản thân mình : "cái gì quá đẹp, quá lung linh thì thường không thật!!"..
..Chỉ có điều, bạn của Gió hình như vẫn đang mơ một giấc mơ trong thực tại...
...Mình không dám khẳng định một cái gì khi mà kết quả của nó còn nằm trong tương lai...vì vậy mình mới muốn nghe ý kiến từ nhiều phía...
...Con gái thì thường đa cảm, nhất là với bạn của mình, sau mối tình đầu kéo dài 2 năm và chia tay trong nước mắt...nó gần như không tiếp xúc nhiều với con trai, cố gắng đóng chặt con tim với bất cứ ai quan tâm đến nó...Khi biết nó chịu mở lòng ra và có tình cảm với người ấy, thật sự mình đã rất vui...Nó vốn là đứa rất tốt và dễ thương...chỉ có điều tình cảm sâu tận trong lòng nó quá nặng...vậy nên mình cũng không muốn phá vỡ giấc mơ của Nó..
...Mình chỉ muốn, bằng 1 cách nào đó, kéo nó lại với thực tại - thường rất phũ phàng...mà tránh làm tổn thương nó nhất thôi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-4-2013 23:36:28 | Xem tất
wind_fly_3008 gửi lúc 23-4-2013 05:18
Mình rất thích câu nói của bạn :"Nếu có tin vui thì xin báo cho bạn bè chung vui, nế ...

Gửi bạn Gió,
Mình rất cảm động khi đọc câu này:
....Dù sao, đc kết bạn với bạn mình rất vui...
. Với mình thì mọi thứ đều là phù du, chỉ có tình cảm bạn bè mới còn lại cho dù có phải chia xa nhau. Bởi vậy mà mình rất quý trọng tình cảm là vì vậy.
Bạn lây nick là Wind Fly có nghĩa là "Gió bay" hay nói cách khác bạn là "cơn gió thoảng" vậy thì hãy để m5i thứ trên đời này biến thành một cơn gió thoảng man mác bay đi, những gì là hương thơm là ngọt ngào là thương yêu là ấm áp thì mình giữ lại; những gì là cay đắng là muộn phiền là đớn đau là lừa dối thì hãy để cho cơn gió đó mang đi luôn, không nên vương vấn làm gì nhé.
Mình nói với bạn như thế để hy vọng bạn của bạn cũng sẽ cảm nhận được tương tự. Nên khuyên người bạn kia đừng xem chuyện đó là quá nặng mà hãy cứ mở lòng mình ra đi, có mở lòng mình ra mới cảm nhận được "cơn gió thoảng" tuy man mác nhẹ nhàng nhưng sẽ làm dịu mát cả tâm hồn nếu biết thưởng thức.
Cuộc đời vốn là vô thường, mọi chuyện tùy theo duyên theo nợ nó đến rồi nó lại đi. Cái gì của mình thì nó sẽ là của mình, cái gì không phải của mình thì dẫu có mong có ước nó vẫn không phải của mình; đừng cưỡng cầu làm gì để mua thêm những điều buồn bã mà mình không hề muốn. Cứ để tự nhiên giống như cơn gió thoảng thôi mà.
Đọc cái Signature của bạn, mình chợt nhớ đến lời 1 bài hát cũ rất cũ xa xưa:
"Cười lên đi em ơi, dù nước mắt thấm trên bờ môi... " Đúng thế, hãy cười lên đi bạn nhé, cho dù cuộc đời có đối với ta thế nào thì ta cũng vẫn cười. Cười cho mình và cười cho thế gian.
Thân chúc bạn và các bạn khác tâm - thân luôn an lạc và hạnh phúc luôn tràn đầy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-4-2013 10:31:06 | Xem tất
wind_fly_3008 gửi lúc 23-4-2013 20:34
ừa...cảm ơn Heo nhé...
Anh ấy...sau khi nào SG thì ít liên lạc với nó hơn vì lý do  ...

Đọc câu chuyện bạn kể, nếu là mình chắc mình cũng cảm động thiệt... người ta tốt với mình vậy mà.
Nhưng nói thiệt hiện thực vẫn là hiện thực bạn ah, bây giờ mấy người lừa đảo đầy ra ak.
Quen qua mạng mình thấy hơi mong manh, tại mình chẳng hiểu về con người thực của họ. Trước mặt mình thì là anh chàng tốt bụng, nhưng sau lưng có khi lại không như bạn tưởng tượng đâu.
Hơn nữa khoảng cách hai người lại xa như vậy, mới quen nhau được một thời gian ngắn... khó có thể nói trước điều gì.
Nếu người của bạn đã thực thương người đó thì hãy tìm hiểu kỹ trước khi yêu lầm người thì khổ...{:430:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-4-2013 16:05:07 | Xem tất
HongMai gửi lúc 23-4-2013 23:36
Gửi bạn Gió,
Mình rất cảm động khi đọc câu này:  . Với mình thì mọi thứ đều là ...

Bạn Hongmai nói chuyện hay quá. rất có triết lí nhưng cách nói lại rất nhẹ nhàng. không quá khó hiểu. khi có chuyện buồn mà nói chuyện với bạn chắc sẽ thấy rất nhẹ nhàng.  mình rất thích. tiếc là vs điểm hiện tại mình chưa có quyền đánh giá
mình cũng đồng ý vs bạn
đừng xem chuyện đó là quá nặng mà hãy cứ mở lòng mình ra đi, có mở lòng mình ra mới cảm nhận được "cơn gió thoảng" tuy man mác nhẹ nhàng nhưng sẽ làm dịu mát cả tâm hồn nếu biết thưởng thức.

mình cũng từng nghĩ tình yêu đầu của mình sẽ mãi ám ảnh mình, và có lẽ không dám yêu thêm lần nữa, nhưng thời gian trôi qua mình dần nguôi ngoai nỗi đau, dần quên đi buồn phiền, và cả người đó. mặc dù không thể xóa sạch nhưng mà nó đã thành kỉ niệm một kỉ niệm buồn nhưng đên giờ này nghĩ lại mình có thể mỉm cười với nó.
mình tin rằng nếu bạn của bạn mở lòng mình thì bạn ý sẽ sớm tìm thấy một nửa đích thực, một người yêu cô ấy thật lòng và bên cô ấy đến hết đời.
nếu cô ấy đủ tự tin vào bản thân và dám đánh cược vs tình yêu của anh chàng ảo kia thì cứ để cô ấy thử, cô ấy sẽ phải tự trưởng thành và tự chịu trách nhiệm bản thân, rồi cô ấy sẽ hiểu cô ấy cần làm gì. mình nói thật khi đã yêu và cố chấp thì dù bạn có khuyên thế nào thì cô ấy vẫn có ý định riêng của mình. mình khuyên bảo chỉ là nêu rõ các điểm tốt xấu rồi để cô ý tự quyết định.
Gió à, mình rất ngưỡng mộ cô bạn của gió vì có một người luôn nghĩ cho cô ấy như gió, gió cứ đưa hết những cái tốt xấu mà gió nghĩ ra vs cô ấy và để cô ấy tự quyết đinh. một cô gái thông minh sẽ biết tiếp thu ý kiến của mọi người và đưa ra quyết định đúng đắn nhất /
Chúc bạn của gió sớm tìm được một nửa hạnh phúc {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-4-2013 23:37:33 | Xem tất
nhokkute gửi lúc 24-4-2013 01:05
Bạn Hongmai nói chuyện hay quá. rất có triết lí nhưng cách nói lại rất nhẹ nhàng. k ...

Cám ơn bạn đã có lời khen, thực ra mình chỉ biết nói ra những gì mình nghĩ trong đầu mà thôi.
"Đoạn trường ai có qua cầu mới hay"; vâng, mình cũng đã từng trải qua những khoảng thời gian như các bạn, con tim cũng đã từng có lúc bị tổn thương sâu đậm. Nhưng cũng nhờ thời gian giúp mình dần dần nguôi ngoai và càng ngày càng tự biết cách mở trái tim bé nhỏ của mình ra yêu thương tất cả mọi người xung quanh và tiếp tục vui sống.
Cuộc đời chung quanh ta vốn đầy những chuyện hỉ, nộ, ái, ố mà bạn ơi. Hãy nhìn chung quanh mình để thấy mình vẫn còn được may mắn hơn rất nhiều người, để thấy cuộc đời không hoàn toàn là màu đen như mình đang nghĩ trong cơn thất vọng. Hãy gạt bỏ mọi buồn phiền mà vui sống. Hãy nhìn thấy ngày nay mình được như thế này là nhờ biết bao công cha nghĩa mẹ ơn thầy thì mình cần phải sống thế nào để xứng đáng với những cái công ơn ấy.
Ngày buồn rồi cũng qua mau, ngày vui rồi cũng sẽ phải đến bởi đó là cuộc đời mà. Rồi đến một lúc nào đó, khi đúng thời điểm thì cái "một nửa" của mình, Mr Right sẽ lừng lững hiện đến. Mình có muốn trốn cũng không được, có muốn tránh cũng không xong mà có muốn đuổi nó cũng chưa chắc thoát. Lúc đó mình sẽ lại thấy cuộc đời lại nở hoa, lại tiếp tục mỉm cười với mình nữa.
Hãy nhớ cứ mở lòng ra bạn nhé. Mở trái tim mình ra đón nhận tất cả yêu thương của cuộc đời của vũ trụ, của bạn bè, của gia đình, của mọi người và lòng ta sẽ lại tràn ngập yêu thương.
Chúc các bạn hàng ngày sẽ gặp được nhiều may mắn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-4-2013 01:11:35 | Xem tất
Chuyện tình cảm chưa nói trước được điều gì cả quan trọng là nếu bạn thật sự yêu anh ấy và có thể chờ đợi.
Đôi lúc chờ đợi cũng là hạnh phúc mà bạn. Cho đến một lúc nào đấy có thể ước nguyện của bạn có thể thành hiện thực. Trong cuộc sống có những việc phải thật sự kiên trì thì mới thành công. Kể cả khi không đạt được thì cũng không cảm tháy hối tiếc bạn ah. cố lên!

Bình luận

Thanks bạn...Cho dù ntn thì quyết định vẫn ở tình cảm và lý trí của bạn mình thôi..:|...bạn mình sẽ phải tự lựa chọn lấy...  Đăng lúc 25-4-2013 02:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách