Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: wind_fly_3008
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

ஜ۩۞۩ஜ...HEART - Góc nhỏ trái tim...ஜ۩۞۩ஜ

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 4-3-2014 08:13:33 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
cả nhà ơi giúp mình vs.Mình và a quen nhau dược 18 ngày thì yêu.Mình năm nay 24t mình chưa từng yêu ai.Còn anh 29 tuổi và đã qua 1 đời vợ.Anh lấy vợ được 1 năm thì li dị.Khi gặp a thì mình không biết a đã từng có vợ,mà sau này khi đã yêu nhau a ms nói cho mình biết.Lúc đầu mình cũng nghĩ tới truyện lấy a nhưng càng ngày mình càng cảm thấy sợ vì không biết a đến với mình có thực sự là yêu không hay chỉ là sự lợi dụng?Vì mình yêu nhau sau 4 lần gặp mặt, lần t4 là yêu cũng là lúc có nụ hôn đầu luôn.Sau đó thì a luôn rủ mình về nhà của vợ chồng a chơi và cứ mỗi lần như thế a lại đòi hỏi và có những hành động sàm sỡ mình.Khi mình hỏi sao a cứ làm vậy thì a bảo đây là vấn đề sinh lí và thực chất của mọi mối quan hệ đều tiến tới 1 mục đích.Mặc dù mình rất nghi ngờ nhưng không hiểu sao mỗi khi như vậy mình lại không thể từ chối ngoại trừ việc a đòi đi xa hơn.Không những vậy  dù nói là yêu nhưng valentine a không hề tặng quà mình hay có ý định rủ mình đi chơi khi mình hỏi thì a nói vì chưa thể yêu e nên a không thể làm như vậy vì đối vs a yêu là sẽ cưới.Tuy nhiên tết a lại vẫn đến chúc tết gia đình mình, khi mình bảo đến nhà tgif a cũng đến, thật suwhj giờ mình cũng không hiểu a là con người thế nào nữa và mình phải làm gì bây giờ?Hôm qua mình đã nói chia tay vs a nhưng a có vẻ như không tin là mình có thể chia tay thạm chí a còn nhắn tin cho mình nói vậy là mình đã xa nhau rồi sao?huhu như không có truyện gì xảy ra.Mọi người giúp mình với
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 6-3-2014 12:11:58 | Chỉ xem của tác giả
hakyutae gửi lúc 4-3-2014 08:13 AM
cả nhà ơi giúp mình vs.Mình và a quen nhau dược 18 ngày thì yêu.Mình năm nay 24t mình ...

Nếu đứng ở góc độ của mình, mình thấy bạn chia tay là đúng. Liệu bạn có cảm thấy nụ hôn và những cử chỉ thân mật của hai người liệu có quá nhanh hay không? Bạn mới yêu lần đầu còn thiếu kinh nghiệm, còn anh ta thì đã qua 1 đời vợ. Còn câu nói này "a bảo đây là vấn đề sinh lí và thực chất của mọi mối quan hệ đều tiến tới 1 mục đích", mục đích gì ? Ngủ với nhau ak. Nếu anh ta biết suy nghĩ thì cũng phải biết bạn chưa lấy chồng, phải nghĩ cho bạn chứ. Nói thẳng luôn, bình thường mình thấy ngoại trừ 1 số hiếm thằng con trai thật lòng yêu bạn gái nhưng do tính cách nên không làm gì vào mỗi dịp lễ cho người yêu mình thì còn lại nếu ngày valentine không dẫn đi chơi thì thấy anh ta không muốn mọi người biết bạn là người yêu anh ta.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 8-3-2014 12:20:17 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
uh.cảm ơn bạn rất nhiều.Mình cũng đã nhĩ như vậy và nói chia tay nhưng có vẻ như mình không quên được và đã nt cho a ấy.Mình thấy mình thật kém cỏi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
 Tác giả| Đăng lúc 21-3-2014 15:36:39 | Chỉ xem của tác giả
hakyutae gửi lúc 8-3-2014 12:20 PM
uh.cảm ơn bạn rất nhiều.Mình cũng đã nhĩ như vậy và nói chia tay nhưng có vẻ như m ...

Bạn àAnh ta...không yêu bạn đâu...mình sẽ ko nói nhiều vì bạn "Lovetiramisu" đã nói hết rùi..nhưng mình vẫn có vài lời muốn chia sẻ cùng bạn...
Nếu bạn chưa từng yêu...bạn đừng đặt quá nhiều ảo tưởng về nó...Tình yêu rất đẹp...nhưng nó chỉ đẹp khi có đủ điều kiện...giống như xây 1 căn nhà...muốn ngôi nhà đẹp và vững chãi..phải có 1 nền móng tốt...
Anh ta đã từng 1 đời vợ...Vậy lấy gì đảm bảo a ta là 1 người tốt, có thể tin tưởng được...Hôn nhân..đâu có giống tình yêu...muốn lấy thì lấy, mà muốn bỏ thì bỏ??...chưa nói đến chuyện tính cách a ta thế nào..nhưng ly hôn thì cả 2 ng đều có lỗi...ai dám đảm bảo a ta sẽ ko ly hôn lần 2??...Hơn nữa...a ta có xác định lấy bạn đâu??..
...tình yêu, ban đầu luôn là thời điểm đẹp nhất..vậy mà valentine a ta cũng ko cho bạn đc cái gìban đầu còn như thế, sau này sẽ như thế nào??...
...Mình biết, có lẽ mình nói như thế hơi phũ phàng, nhưng bạn đã 24t rồi...bạn cũng nên chín chắc + thực tế mà nhìn nhận...hiện tại không còn là lúc để bạn là ng qua đường cho bất kì ai đâu... hơn nữa, với 1 ng đã từng 1 đời vợ...mình dám đảm bảo ko có bậc phụ huynh nào đồng ý đâu...b đừng vướng  vào chuyện tình cảm chẳng đi đến đâu...vì sau cùng, con gái bọn mình luôn là người chịu thiệt thòi...
Hãy biết yêu và quý trọng bản thân mình bạn nhé!!b xứng đáng nhận được nhiều hơn thế...với người xứng đáng hơn thế...Hãy mạnh mẽ lên...Chúc bạn gặp đc ng iu bạn thật nhìu!!...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 24-3-2014 09:28:48 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn các bạn nhiều.Mình cũng xác định là không tiếp tục nhưng có một điều đến mình mình cũng không hiểu được đó là thực sự thì mình cũng thích anh ta không hay chỉ là mình không thể tìm được ai có thể lo cho mình hơn anh ta mà thôi.Thậm chí mình cũng không hiểu mình là người thế nào nữa

Bình luận

Khi tình cảm chưa đến mức sâu đậm..bạn nên dùng lý trí để suy nghĩ bạn à...đưa ra quyết định chính xác nhất b nhé..:)  Đăng lúc 25-3-2014 10:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 18-12-2014 12:28:43 | Chỉ xem của tác giả
Mình năm nay 17t. Mình có thích một bạn cùng lớp. Bạn ấy không thuộc vào loại hot boy nhưng trong lớp lại khá nổi bật vì tính cách hài hước của bạn ấy( Tính bạn ấy có chút điên điên ). Mình và bạn ấy hầu như không nói chuyện với nhau. Từ trước đến giờ 2 đứa chỉ nói với nhau vài câu vì học thực hành môn tin cùng 1 máy. Bạn ấy học rất giỏi, xung quanh bạn ấy cũng có rất nhiều bạn nữ tốt. Mình thì học hành cũng ổn, ngoại hình rất bình thường và tính mình thì vô cùng rụt rè và tự ti. Mình không biết bạn ấy đã thích ai chưa vì mình ít tiếp xúc với bạn ấy và hội bạn của bạn ấy nữa. Gần đây mình hay vào facebook bạn ấy và like hình ( trước đây mình chưa bao giờ like hình của bạn ấy) và cũng hay nhìn bạn ấy. Và hình như bản cũng biết được điều đó nên hình như bạn ấy cũng hay nhìn mình ( hoặc là mình ảo tưởng là như vậy ). Mình rất muốn nói tất cả với bạn ấy. Mình có nên làm như vậy không? Nếu có thì mình nên làm gì? Năm nay là năm cuối cấp, năm rất quan trọng với mình. Nhưng kết thúc năm nay rồi thì mình rất khó có cơ hội nào gặp lại bạn ấy!!! Mọi người giúp mình với!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 29-3-2015 14:05:56 | Chỉ xem của tác giả
Chúng em bắt đầu tình yêu theo một cách đặc biệt, tình yêu của chúng em không phải là tình cảm mãnh liệt mà được vun đắp từ từ, dần dần sau 2 năm quen nhau. Chúng em đã chia tay nhau ngày hôm qua, là lần thứ 3 ạ. Lý do chia tay vì anh ấy nói anh ấy có thể hiểu được em nhưng em không thể hiểu được anh ấy nên chúng em mới không ăn khớp ( vì tính cách a ấy rất khác biệt nên để hiểu được toàn bộ thì rất khó, em chỉ có thể hiểu chút ít). Cả 2 chúng em đều thừa nhận là còn yêu nhau. Chúng em chia tay cũng rất nhẹ nhàng. A ấy đến cầm tay em để e nói hết mọi suy nghĩ sau đó ôm em và nói:" Em là người con gái rất tuyệt với em có biết không? Và a thấy được ở em tình cảm dành cho anh là một tình cảm rất chân thành. Nhưng em cần một người quan tâm em từng ly từng tý, anh lại không thể làm điều đó, anh chỉ có thể bảo vệ cho em được thôi. Nên mình tạm dừng tại đây em nhé". Em đã cố kìm nén những vẫn khóc trước mặt anh ấy, anh ấy ôm vỗ về em. Sau đó em hỏi: " Nếu em níu kéo anh anh sẽ ở lại bên em chứ". A ấy bảo uk vì thương em ( không phải thương hại mà là nghĩ lại tất cả những gì từ trước đến giờ thấy thương em) và mong đợi hi vọng mình có thể hiểu nhau. Anh ấy có nói đó là suy nghĩ của anh, em có cần thêm 1 tuần để suy nghĩ nói về quyết định của em không. Nhưng em nhất quyết bảo không vì lúc đó em muốn dứt khoát. Sau đó anh ấy nói:" Bảo mình tạm dừng thì có thể nhưng bảo anh làm cho em biến mất khỏi cuộc sống anh thì không thể. Mình có thể bắt đầu lại từ tình anh em bạn bè, biết đâu em sẽ hiểu anh hơn". Nhuwg em đã nói luôn em không thể đối xử vs anh bằng tình cảm trong sáng là anh em vì em còn đang yêu anh. Sau đó em biết anh ấy có nói chuyện với mẹ em và nói rằng:" Cháu còn yêu em, cháu biết em còn trẻ con và bướng nhưng cháu có thể chấp nhận được vì em đã ở bên cháu lúc sự nghiệp cháu không có gì, đó la điều cháu rất biết ơn. Nhưng với cháu giờ chấu muốn ồn định sự nghiệp, tình yêu với cháu không phải là số 1. Cháu sẽ ổn định sự nghiệp trong vòng từ 5-7 năm nữa sau đó sẽ tìm hiểu rồi lập gia đình luôn. Cô an ủi em giúp cháu. Cháu nghĩ tình cảm chưa quá sâu nặng thì nên dừng sẽ tốt hơn cho em".
Hôm nay em đã nhắn tin cho anh và nói: Bảo vệ em nhé cho đến hết tháng 5 thôi, như một người anh trai và đưa e đi ăn đi chơi và a đồng ý. Sau đó e có hỏi nếu e tạm rời a 1 tháng sau đó quay lại a sẽ phản ứng sao? Anh trả lời: Anh cũng không biết vì đây là giả sử nên anh chưa nghĩ tới
Nói thật là em đã không còn khóc nữa những nghĩ về anh ấy là tim em nhói đau. Trong đầu e giờ có 2 luồng suy nghĩ:
1. Là quên đi và bắt đầu mới
2. Là tạm thời xa anh 1 tháng để cả 2 có những khoảng lặng, để có thể cảm nhận được đối phương như thế nào. Sau đó em sẽ quay về kiếm tìm lại anh
Nhưng em cũng sợ anh dù yêu em nhưng cũng k đồng ý, vì a lo mọi người nhìn vào sẽ nghĩ như những đứa trẻ con yêu lại chia tay lại yêu lại chia tay. Tình cảm của bọn e gia đình 2 bên đều biết và cũng rất ủng hộ.
Em vẫn còn yêu anh ấy rất nhiều, chỉ cần nhắc đến tên thôi là tim em đã nhói lên. Anh là người biết giữ gin cho em để lỡ sau không có duyên thì em lấy chồng cũng không thấy sợ. Là người dạy em những bài học tròng cuộc sống, đối nhân xử thế ra sao. Anh không quan tâm em từng chút một nhưng luôn bao quát cho em.
Mọi người tư vấn giúp em em nên làm thế nào với ạ !! Lúc này e đang ở giữa 50-50
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
 Tác giả| Đăng lúc 14-4-2015 10:18:25 | Chỉ xem của tác giả
bumcute gửi lúc 29-3-2015 02:05 PM
Chúng em bắt đầu tình yêu theo một cách đặc biệt, tình yêu của chúng em không phải  ...

..Chào em gái!!...
..Lâu lắm rồi c không vào Kites..tự dưng thế nào hôm nay vô tình quay lại ngôi nhà HEART của chính mình...Tự dưng được nghe câu chuyện của em...Lại tự dưng nổi hứng muốn e nghe suy nghĩ của c...
...C không phải một người dày dạn kinh nghiệm gì trong tình yêu...nhưng có lẽ những suy nghĩ của c có thể khiến e lựa chọn một con đường tốt nhất cho mình thì sao nhỉ?/ (lại tự sướng rùi)
..Thôi không lan man nữa nhé..Em à, khi nghe chuyện của e...điều đầu tiên chị suy nghĩ...có bao giờ e đặt câu hỏi E và người ấy bên nhau vì thói quen?? Vì muốn khỏa lấp sự cô đơn trống trải không?..Có thể lúc ban đầu đến với nhau vì cảm giác rung động, rồi yêu nhau vì thân thuộc với nhau...Nếu yêu nhau thực sự, có lẽ sau 2 năm bên nhau, phải thông cảm và hiểu nhau hơn nữa, đúng không?? Tại sao giờ lại nói 2 người không hiểu nhau??...Có thể hiểu điều này là người ta không còn yêu em nữa??
..Có một sự thật mà e nên biết rằng, phụ nữ muốn buông tay-đàn ông níu kéo thì có thể cả 2 vẫn sẽ yêu được nhau nhưng đàn ông muốn buông tay - phụ nữ níu kéo...cái kết ntn chắc e sẽ đoán được đúng không?
...Thế nên, khi ng đàn ông của e đã muốn buông tay, dù lý do có là gì đi nữa...Thì e nên hiểu rằng, chuyện tình cảm của em đã đến lúc phải dừng lại rồi...Nếu thực sự còn yêu e nhiều như lời người ta vẫn nói...ng ấy sẽ bên cạnh e dù e có ntn đi nữa..sẽ chấp nhận chính con người em, chứ không phải muốn e chấp nhận chính con người họ..Nếu còn yêu, sẽ muốn bên nhau và bảo vệ nhau...chứ không muốn làm nhau buồn hay tổn thương đâu em>..
...Còn hiện tại,...nếu tình cảm của e quá nhiều, cách tốt nhất c nghĩ e nên tạm dừng lại, cho cả 2 có khoảng thời gian riêng, để suy nghĩ và cảm nhận về nhau...Nếu thực sự còn duyên??...Còn yêu nhau nhiều hơn những gì đã nghĩ...thì tương lai?? Ai mà biết trước được đúng không??
...Ps: E đừng cố níu kéo bằng việc bảo người ấy bên e đến hết tháng 5...như thế chỉ làm cho a ấy muốn xa e nhanh hơn thôi...
...C chúc e sẽ lựa chọn được cách tốt nhất cho mình!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 3-5-2015 02:04:48 | Chỉ xem của tác giả
wind_fly_3008 gửi lúc 14-4-2015 10:18 AM
..Chào em gái!!...
..Lâu lắm rồi c không vào Kites..tự dưng thế nào hôm nay vô tình  ...

Em rất cảm ơn chị vì những lời tư vấn này!
Em đã chọn cách kết thúc tất cả để tốt cho cả hai. Em vẫn còn có tình cảm với người ấy nhưng vì một số sự kiện nên nó cũng không còn trọn vẹn như lúc đầu. Chị nói rất đúng, khi một người đàn ông đã muốn buông tay thì dù có thế nào thì mình vẫn nên dừng lại. Em cảm thấy sự lựa chọn của mình tuy không phải là cái mình hoàn toàn muốn nhưng nó là tốt nhất. Hiện giờ em cũng đã ổn định bản thân, cũng thôi mong chờ hi vọng một ngày nào đó quay lại. Và em tin chắc đâu đó ngoài kia còn có người vẫn đang chờ đợi em, yêu em và trân trọng chính con người em ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 2-5-2017 17:28:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình có thích 1 cậu bạn làm cùng.
Trước kia lúc cậu ấy mới vào làm bọn mình chơi thân với nhau. Mình cũng thấy rõ cậu ấy rất quý mình.
Sau rồi sếp nhìn thấy được mình và cậu ấy thân nhau nên cố tách 2 đứa mình ra không cho làm gần nhau ý, kiểu gần như không được thấy mặt nhau luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách