Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Maniac
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy Women's Day][NTV 2011] Kaseifu no Mita - Matsushima Nanako, Hasegawa Hiro

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 18-5-2013 04:01:39 | Chỉ xem của tác giả
Hồi truớc  có xem một phim Nhật tình cảm nhẹ nhàng .Rất thích.Thấy phim này có vẻ hay, ratings cao.
Thấy có bạn comment đã coi đến tập 11  nhưng Minnah coi ở phần có posted các tập, thì chỉ thấy có 6 links thôi.
Không biết diễn đàn phim này đã có từ 7 - 11 chưa.Và nếu có rồi thì tìm ở đâu.
Bạn nào biết xin chỉ bảo cho  với .Xincám ơn rất nhiều.

Bình luận

bọn mình mới làm đến ep 6, sắp tới sẽ ra tiếp :D  Đăng lúc 18-5-2013 06:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 18-5-2013 15:32:01 | Chỉ xem của tác giả
Mình đang kiếm phim này... Cám ơn subteam nhe ^^ Mình có coi 1,2 tập đầu của phim. Có thể là nó hông hồi hộp, hấp dẫn nhưng vs mình có cái gì đó rất là bí ẩn nên phải ngồi coi típ xem cuối phim vì sao lại có cô giúp việc lạ thế này :>
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 19-5-2013 00:13:47 | Chỉ xem của tác giả
minnah gửi lúc 18-5-2013 04:01
Hồi truớc  có xem một phim Nhật tình cảm nhẹ nhàng .Rất thích.Thấy phim này có vẻ hay ...

Xin cám ơn MOD Mania rất nhiều đã mau mắn trả lời minnah. Như vậy là minnah có thể yên tâm download mấy links đã up  lên rồi.
Cám ơn diễn đàn, Mod và subteam rất nhiều .
minnah
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 8-6-2013 14:03:26 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn diễn đàn, Mod và subteam rất nhiều .

Phim này tuy hơi phức tạp về tình tiết nhưng càng coi mình bị lôi cuốn !

À, mình không rõ lắm là phim này mình download bản khác trên mạng rồi add sub của nhóm dc ko ạ ? Mình ko thấy  các bạn có sub rời ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
 Tác giả| Đăng lúc 14-6-2013 14:49:37 | Chỉ xem của tác giả
Chân thành xin lỗi các bạn
Subteam đang trong thời gian thi cử, đầu tháng 7 bọn tớ sẽ trở lại với các tập tiếp theo của Kaseifu no Mita nhé ^^

Bình luận

có thông báo này là mình yên tâm ngồi chờ rồi ^^!  Đăng lúc 15-6-2013 10:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 18-6-2013 21:23:58 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tháng 7 các bạn mới trở lại à? buồn thế!
Mình rất thích những phim Nhật, nhẹ nhàng mà sâu sắc! Mà phim này xem thấy mê từ tập 1 rồi
chúc các bạn thi cử thật tốt nhá!
{:144:}  {:290:}  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 27-6-2013 22:33:51 | Chỉ xem của tác giả
coi xong phim này muốn kiếm gấp bà quản gia giống thế .Hi vọng subteam thi xong về lại với tiến độ max để cả nhà thưởng thức phim {:264:}. Chúc thi tốt vậy , nhỡ may thi không tốt mình lại không có phim coi  {:398:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 2-7-2013 14:12:21 | Chỉ xem của tác giả
Mình cứ tưởng phim này bị bỏ quên rồi ,.chạy vào chạy ra hoài không thấy . đang nản lòng và hối hận vì lỡ xem ,
nhưng giờ thì lại có hi vọng rồi hehe . Chắc cũng không còn xa nữa phải không subteam ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 11-7-2013 20:25:09 | Chỉ xem của tác giả
Tại sao bây giờ mình biết phim này   Phim làm mình hại não với cô giúp việc Mita-chan quá đi mất. Xem mấy lần trố mắt dòm với màn nghiệp vụ giúp việc nhà lẫn những kiến thức vô cùng chuyên sâu ở mọi lĩnh vực của Mita-chan. Lần đầu mình cảm nhận về cô Mita trước rồi còn gì cần xõa mình sẽ xõa ở những bài sau

Ấn tượng đầu tiên
Chính là Cô Mita chính là 1 con người đẹp dễ nhìn nhưng hoàn toàn hành động như một robot thật sự. Cô hầu như không bộc lộ bất cứ biểu cảm gì trên khuôn mặt và cô còn có thể làm bất cứ thứ gì miễn
trong khả năng của tôi
mà người chủ đưa ra
cứ xem như đó là công việc
.  Đến nỗi những công việc ấy có thể đem đến một kết quả tệ hại như * giết người* thì cô cũng không hề có những thay đổi trên khuôn mặt mình hoặc từ bỏ ngang công việc của mình.

Không thể kể đến hành trang  hành nghề của Mita mang theo suốt trong thời gian làm việc đó là: Chiếc áo xám phông cũ kỹ, cái nón xạm che gần khuất đôi mắt và chiếc cặp- nơi chứa đủ những thứ cần thiết hay được ví von như túi thần kỳ của Doremon

..và những dấu chấm hỏi ???
Cô lập, tự tách mình khỏi xã hội,hành động quái dị  Lý do khách quan hay chủ quan??? hay đó đã hình thành từ khi cô ấy mới chào đời
Có thực lực, học thức uyên thâm trên mọi lĩnh vực nhưng lại chọn nghề giúp việc??
Luôn làm bất cứ những gì mà người chủ yêu cầu * miễn trong khả năng của mình* kể cả kêu mình chết đi cũng vẫn làm ???

và điều đặc biệt chính là khuôn mặt không bao giờ có nụ cười của Mita?????

Càng xem càng thu hút, càng tò mò ghê gớm với những hành động quái lạ của Cô với gia đình người chủ mình xoay quanh những khó khăn thầm kín và cả những bí mật tưởng chừng bế tắc không thể nói ra.

Để nghiệm ra rằng tất cả ra đi để cuối cùng ở lại đó là những tình cảm giữa tình người và trái tim đã tưởng chừng như băng giá vĩnh viễn. Mita chính là cầu nối giữa các thành viên trong gia đình người chủ và cũng bởi vì trái tim biết lắng nghe, tình cảm của bọn trẻ đã khiến Mita từ từ tìm lại được chính mình.

SR: google

Bình luận

Choài, nàng kêu gào trong đây mà ta nào có hay :D ST đang mần tiếp phim này rồi, để ra hết rồi ta coi luôn hén ^^  Đăng lúc 18-7-2013 04:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
 Tác giả| Đăng lúc 18-7-2013 15:14:02 | Chỉ xem của tác giả
[J-Zone].Kaseifu.no.Mita.Ep07.HD.KITES.mkv

Chúc các bạn xem phim vui vẻ ^^

Bình luận

Ối ối <3  Đăng lúc 20-7-2013 10:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao