Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
Thu gọn cột thông tin

[Happy Halloween Day 2011] Ringu | リング - Nanako Matsushima, Hiroyuki Sanada (Vie

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 31-10-2011 20:19:42 | Xem tất
Lúc đầu phim này em định edit với bé Can rồi TS luôn
Giờ chị Jet làm rồi cho ra lò rùi nên phải down xem lại
phim nài xem hoài chưa chán nữa
P.S: em lock R rùi nha chị, mai em bù

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Jet + 5 Em xung phong làm tiếp phần 2 đi, ch.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-10-2011 22:02:02 | Xem tất
Cho mềnh bon chen cap cái hềnh :">

[J-Zone].Ringu.1998.KST.NET.VN

Happy Halloween Day {:424:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Jet + 5 tốt rồi ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2011 08:09:23 | Xem tất
Phim này mình xem từ thời học đại học. Xem lúc 12h đêm,mình thì trùm chăn kín người để xem,trong khi đó 2 đứa bạn mình không sợ ma cứ trừng mắt vậy để coi, mà ngày xưa thì bản engsub vừa coi vừa dịch. Phải công nhận là phim kinh điển, xem từ đầu tới cuối phim mới hiểu rõ ngọn ngành và thấy sợ.
Kiểu làm phim như thế mới giỏi, kiểu phim ma tâm linh ấy. Rối không khí u ám,âm u  của phim khiến cho người xem thấy nổi cả da gà, nhất là cái cảnh cuối, con ma thì vô cùng đáng sợ. Xem xong cảnh ấy thì mỗi lần bật máy cứ tưởng tượng có con ma nó chui ra từ trong máy tính.
Chờ đợi lâu lắm rùi,hôm nay dow về xem lại{:303:}

Bình luận

uhm,12h đêm kèm theo tắt hết các thiết bị điện trong nhà,3 đứa ngồi xem  Đăng lúc 1-11-2011 08:50 AM
ôi! xem 12h đêm cơ à. thiệt là hôm mộ qá đi :"]]  Đăng lúc 1-11-2011 08:22 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Jet + 2 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2011 15:21:01 | Xem tất
Em yêu Sadako ( bản Nhật) kinh khủng ý nhưng không thích tính cách Samatha ( bản Mỹ) cho lắm
Ở Sadako có thể thấy được nhiều tình yêu hơn là ở Samatha, Sadako biết thế nào là yêu và được yêu, có ước mơ, có hoài bão, biết trân trọng cuộc sống... có thể vì Sadako chết... già hơn Samatha chăng =))
Phải thừa nhận đây là cuốn tiểu thuyết gần như ám ảnh Nhất ( phim xem không sợ lắm) trong những cuốn truyện ma mà em đọc, Em đọc truyện cách đây có hơn 4 năm và đọc có 8 lần nhưng giờ những câu chữ trong truyện vẫn rất ám ảnh
Trong mắt Sadako thế giới như một vòng tròn luẩn quẩn,
Con người để cứu sống bản thân hoặc những người họ thân yêu sẵn sàng hại người khác, những người bị hại đó lại tiếp tục hi sinh cuộc sống của những người khác khác để giữ lại cuộc sống yên bình cho mình... cứ thế, cứ thế nối tiếp nhau cho đến khi người bị hại cuối cùng gặp người bị hại đầu tiên để kết thúc 1 vòng tròn
Sadako cũng là con ma em thích nhất trong tất cả các con ma

Bình luận

Hồi trước cứ mong nhà cũ làm phim này vì thấy dù sao phiên bản Nhật nó vẫn hay hơn Mỹ remake :) Công nhận tp này đáng để đọc, kinh điển của kinh điển :X  Đăng lúc 3-11-2011 01:53 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Jet + 3 Công nhận Samatha nhìn trẻ con quá .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2011 16:12:50 | Xem tất
Híc, có cho vàng em cx k dl, e thề đấy, cơ mà e vẫn mún coi thử, ai dũng cảm gan dạ vác máy sang nhà e cho e xem ké với, muốn biết ring là cái rì quá :(((((((((((((

Bình luận

tui cũng sợ ma bà cố... down về rùi vẫn đang tìm người cùng coi... @@  Đăng lúc 6-11-2011 07:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2011 16:49:25 | Xem tất
ôi hoan hô subteam!!! yêu subteam thế nhể
phim này bản của mỹ rất là rợn tóc gáy. hy vọng bản gốc sẽ còn tuyệt zời hơn nữa
down phim thôi! tối đi học về em sẽ coi

Bình luận

mình thấy ghê mấy cái đoạn khuôn mặt tự nhiên biến dạng thôi :)  Đăng lúc 2-11-2011 08:47 PM
cái bản của mĩ mình xem chả ghê tý nào =.="  Đăng lúc 1-11-2011 08:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-11-2011 16:01:22 | Xem tất
hic hic bản tính rất j là sợ ma rùi. hồi trc có coi phiên bản mỹ với 1 đống đứa bạn mà vẫn thấy hơi sợ sợ. Coi phim này k bít có ám ảnh quá k??? coi xong chắc từ bỏ lun phim ma nhật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-11-2011 17:26:49 | Xem tất
chả hiểu sao chỉ cần nhìn thấy tựa phim thôi là đã thấy sởn hết cả gai ốc lên rồi @@
nhưng thôi vẫn mạnh dạn down về xem @@ nhưng chưa biết là sẽ xem lúc nào =))
thanks subteam :*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-11-2011 21:29:01 | Xem tất
phim coi rồi xem lai vẫn hay. Thanks. Nếu được làm tiếp phần 2 nữa nha subteam. phần 2 sẽ giải mã hết bí ẩn...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-11-2011 11:54:57 | Xem tất
phần 1 thì xem khá hay
nhưng phần 2 ringu lại xem quá nhạt
chả thấy kinh dị gì cả
phần 2 của the ring kịch tính và hồi hộp hơn =)
có lẽ phần 1 nên xem ringu còn phần 2 nên xem the ring =)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách