Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4237|Trả lời: 33
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

''Hậu duệ Mặt trời" // "Tôi biết đó sẽ là một sự thành công từ khoảnh khắc tôi nhìn thấy Song Joong Ki trong bộ quân phục."

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Bài báo: " Tôi biết đó sẽ là một sự thành công từ khoảnh khắc tôi nhìn thấy Song Joong Ki trong bộ quân phục. Kết thúc phim là một bí mật, kể cả với vợ của tôi."

Bộ phim Hậu duệ Mặt trời đã ảnh hướng rất lớn đến mọi mặt của Trung Quốc và lần đâu tiên trong vòng 4 năm một bộ phim truyền hình phát sóng hàng tuần vượt quá 30% ratting kể từ bộ phim " The Sun and The Moon".

Hậu duệ mặt trời đạt đến 1.1 tỷ lượt xem tại Trung Quốc. Bản quyền bộ phim được bán sang 32 quốc gia bao gồm Mỹ, Anh và Pháp, ngay cả bản làm lại (remake) của bộ phim cũng đang được thảo luận.  

Bộ phim được thực hiện với chi phí 13 tỷ WON và được hoàn thành tấc cả các khâu trước khi phát sóng, khác với những phim truyền hình điển hình khác. Bộ phim được sản xuất bởi công ty NEW - được đánh giá là một công ty danh tiếng và đã thành công với những bộ phim: "Taeguki", "The Host", "Miracle in Cell No.7"...
Chúng tôi đã có một buổi phỏng vấn về bộ phim Hậu duệ Mặt trời với ông Kim Woo Taek - người chịu trách nhiệm sản xuất của NEW. Ông đã nói rằng " Tôi còn không biết bộ phim sẽ thành công như vậy ".

Q: Ông đã bắt đầu bộ phim này như thế nào?

A: Đó là một sự ngẫu nhiên. Kịch bản được viết bởi một người bạn, tôi đã được nghe về nó. Và tôi quyết định sản xuất vì cảm thấy kịch bản có đủ sự nhân văn, tình yêu và cả sự hy sinh.

Q: Kịch bản lúc đầu không có những quân nhân?

A: Kịch bản gốc của biên kịch Kim Won Seok Il thực ra là về những người bác sỹ. Sau khi chúng tôi thảo luận và thêm sự góp mặt của biên kịch Kim Eun Sook thì kịch bản có thêm những tình tiết tình cảm nhẹ nhàng hơn. Những quân nhân được thêm vào để tăng sự kịch tích và những câu chuyện về chiến tranh, sự hỗn loạn ở những đất nước khác nhau làm cho kịch bản trở nên dày dặn hơn. Tôi đọc đến tập 4 và nghĩ rằng nó thực sự rất tuyệt vời.

Q: Việc lựa chọn diễn viên có dễ dàng hay không?

A: Chúng tôi có một vài ứng cử viên cho vai nam nhưng thực sự có một vài áp lực bởi đây là một bộ phim truyền hình hoàn thành trước khi phát sóng và nó còn yêu cầu phải cư trú dài hạn ở nước ngoài. Song Joong Ki - người lúc đó sắp kết thúc nghĩa vụ của mình được lựa chọn trước. Sau đó tôi nghĩ đến Song Hye Kyo, cô ấy thực sự là một ngôi sao nổi tiếng ở Trung Quốc. Vai diễn của Song Joong Ki lần này thực sự khác so với hình tượng hằng ngày của cậu ấy nhưng tôi nghĩ rằng nó sẽ rất tuyệt vời. Cả hai thực sự là những diễn viên xuất sắc.

Q: Tại sao ông lại lựa chọn việc hoàn thành toàn bộ những tập phim trước khi phát sóng?

A: Tôi muốn thử một cách thức khác, giống như tôi muốn là người mở đường cho hướng đi thứ hai trong thị trường phim truyền hình. Tôi cũng muốn bộ phim được hoàn thành 100% trước khi trình chiếu vì kênh phát sóng trực tuyến của Trung Quốc đòi hỏi sự kiểm duyệt. Để phát sóng bộ phim ở cả hai nước Hàn và Trung, bộ phim cần được hoàn thành và sẵn sàng về tất cả mọi thứ. Chúng tôi còn có thể tăng sự hấp dẫn của bộ phim bằng cách thêm vào các hiệu ứng đồ họa (computer graphics). Ngay cả những nhà sản xuất phim điện ảnh cũng được thêm vào đội ngũ sản xuất của bộ phim.

Q: Không phải là có sự mạo hiểm khi tăng tổng chi phí sản xuất sao?

A: Không ai muốn đầu tư vào một công ty điện ảnh mà muốn làm một bộ phim truyền hình. Mọi người nói tôi khùng rồi. Tuy nhiên, tôi tự tin về nội dung của bộ phim và lên kế hoạch cho nó sẵn sàng trong đầu của tôi rồi. Cho dù trước khi tập đầu tiên được ghi hình. tôi thậm chí đã gặp rắc rối với một vài luật bản quyền của nước ngoài, quyền phát sóng và PPL. Với KBS, mặc dù khi bộ phim vẫn chưa được thỏa hiệp về vấn đề phát sóng nhưng họ vẫn đầu tư. Đây là một kết quả mà KBS đã mong đợi rất lâu. Chúng tôi tự hào và hãnh diện vì đã mang lại những kết quả tốt.

Q: Một số người nói rằng cuộc sống quân đội trong bộ phim không đúng với thực tế và nó tuyên truyền lòng yêu nước.

A: Nó là một bộ phim có yếu tố giả tưởng (fantasy drama). Chúng tôi cũng đã trải qua điều này với những bộ phim: "The Attorney" và "Northen Limit Line" nhưng thật sự chúng tôi muốn nói về những giá trị tổng quát của bộ phim. Chẳng ai làm một bộ phim hài để nói về lòng yêu nước cả.

Q: Có rất nhiều người tò mò về kết thúc của bộ phim.

A: Vợ của tôi hỏi rằng một vài người có thể chết nhưng tôi không nói với cô ấy. Một điều chắc chắn là câu chuyện sẽ càng ngày càng trở nên hấp dẫn hơn. Có rất nhiều tình tiết lãng mạng giữa những cặp đôi nữa.

Q: Những phim điện ảnh hiện nay của NEW thực sự không thành công.

A: Đó là lý do tại sao mà "Hậu duệ Mặt trời" được ví như con mưa rào trong hạn hán. Nó thực sự là vấn đề sống còn. Không phải mỗi phim điện ảnh đều thành công nhưng năm nay tôi nghĩ "Busan Bound", "An Inmate's Letter" và "The King" sẽ giúp khôi phục lại những giá trị của NEW.

Nguồn: http://news.joins.com/article/19782593
Lược dịch: nhm.ptr_
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 25-3-2016 16:53:12 | Chỉ xem của tác giả
Dù sao cũng là người đầu tiên đọc và comment bài viết này
Quả thật Ki mặc quân phục rất đẹp
và Kyo là diễn viên nổi tiếng rồi
Sự kết hợp quá tuyệt vời trong 1 kịch bản tuyệt vời
Thanks bạn dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 25-3-2016 16:57:53 | Chỉ xem của tác giả
Đúng rồi kể từ lúc bắt đầu xem tập 1 thấy Song Joong Ki mặc quân phục là đã thấy vô cùng xúc động và ngây ngất rồi. Đã hai năm rồi vắng bóng lần đầu tiên gặp lại cậu ấy trên màn ảnh nhỏ lại có thể nam tính, đĩnh đạc và đầy khí chất như vậy ai không thích cơ chứ, chả trách khán giả đã không thể rời mắt khỏi màn hình từ những phút đầu của phim. Sau đó càng xem thì càng bị cuốn hút vào nội dung của phim, diễn xuất của các diễn viên và sự tương tác giữa họ. Một bộ phim rất hay mang đậm tính nhân văn, khơi gợi lòng yêu nước, bộ phim nói về những người lính nhưng không hề khô khan và đơn điệu, có những đoạn lãng mạn và hài hước, có lẽ vì nhiều ưu điểm như vậy nên hiện nay DOTS đang là hiện tượng phim truyền hình của Châu Á và cả thế giới nữa.

PS: nhưng mà mình có thắc mắc gửi đến bạn chủ thớt là trên tiêu đề bài viết có nói cảm nhận của vị giám đốc sản xuất này khi thấy Song Joong Ki mặc quân phục là ông ấy biết phim đã thành công nhưng sao trong nội dung phỏng vấn mình không thấy. Bạn chủ thớt có lược đoạn đó đi không vậy?

Bình luận

http://www.hancinema.net/i-knew-it-was-a-success-the-moment-i-saw-song-joong-ki-in-uniform-the-ending-is-a-secret-even-to-my-wife-92759.html <== link bản eng. B tham khảo :D  Đăng lúc 25-3-2016 05:07 PM
Phỏng vấn có biên tập lại nên vậy đó. Mình lược dịch là có vài chỗ mình dịch thoáng câu nghĩa thôi.  Đăng lúc 25-3-2016 05:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 25-3-2016 16:57:54 | Chỉ xem của tác giả
Mình lại thích kịch bản ban đầu hơn, chỉ có những người bác sĩ chứ không cần quân nhân gì cả
Lựa chọn nữ chính là mợ Song cũng gọi là khôn ngoan đấy vì Song rất nổi tiếng ở bên Trung Quốc, bên bán bản quyền sang đó dễ dàng
Cảm ơn bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 25-3-2016 17:19:19 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Thú thật mình k coi phim Hàn,mình chỉ đọc tin tức.từ lúc kịch bản, diễn viên...mình đều theo dõi, nhưng k xem.đến tập 6, mình quyết đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 25-3-2016 17:20:20 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Quyết định xem..vì đề tài người lính.bây giờ mình trở thành fan cuồng mất rôi.hic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 25-3-2016 17:21:32 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Trước đó dù phim những người thừa kế, hay vì sao đưa anh tới, mình cũng k xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 25-3-2016 17:28:45 | Chỉ xem của tác giả
Vợ bác ấy chắc ấm ức lắm, có cái kết ngay bên cạnh mà k được biết
Nhưng mà đúng như bác ấy nói ý, càng ngày càng hay và hấp dẫn, bỏ qua những hạt sạn hay gì gì đó đi, đó là bộ đầu tiên mình tải HD về xem cho đã, và xem đi xem lại sắp thuộc lời rồi
Cảm ơn bạn dịch tin nhá :X

Bình luận

^^  Đăng lúc 26-3-2016 07:26 PM
Mình cũng thế, chưa có phim drama nào mà mình xem đi xem lại các tập như DOTS, thuộc Cả lời ;))  Đăng lúc 26-3-2016 11:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 25-3-2016 17:41:14 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật may là kịch bản ban đầu là của Kin Won Suk
Chứ nói của KES thì chắc sẽ mang diễn biến khác rồi
Giờ mình đã hiểu sao phim nó thế
Nhưng khi ca ngợi thành công lại chỉ để tên KES, với kẻ hay chú ý biên kịch như mình hơi bức xúc tí
Nói ra cũng phải cảm ơn KES đã cân bằng cho phim, nhiều lúc căng thẳng quá cũng mệt, nhưng nếu ngọt quá cũng mệt. Nên mình thích một kịch bản hợp lý.

Còn chuyện tuyển diễn viên không ý kiến lắm, ai cũng được nhắm trước.
SJK mới xuất ngũ,còn mang hơi thở quân nhân. diễn xuất, ngoại hình,độ nổi tiếng đều tốt
SHK thì đã là bảo chứng diễn xuất, thu hút khán giả và cả thị trường các nước nữa, vụ kinh phí là ví dụ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 25-3-2016 18:06:37 | Chỉ xem của tác giả
♥hoacomay♥ gửi lúc 25-3-2016 05:41 PM
Nói thật may là kịch bản ban đầu là của Kin Won Suk
Chứ nói của KES thì chắc sẽ mang  ...

hehe, thấy bạn bức xúc suốt vụ kịch bản của cả hai mà chỉ nổi mỗi mình bk Kim
như bạn đọc bài báo có thế thấy, cốt truyện ban đầu là của KWS song sau đó bk Kim đã chỉnh sửa lại, kiểu kiểu như chuyển thể vậy. Và trong quá trình xem film bạn có thể thấy, phong cách, lời thoại đều là của bk Kim hết, bk Kim đã làm tốt công việc của mình, nói như bạn nếu ko có bk Kim thì có thể đây cũng chỉ là một bộ film bình thường như bao bộ film đang phát sóng với rating lẹt đẹt khác :3 tất nhiên là bk Kim ăn sẵn, lấy sẵn cốt truyện của người ta, thêm vào cái hay của mình để tạo thành một tác phẩm xuất sắc nhưng chắc người ta cũng biết ai là người có công lớn trong chuyện này rồi, nếu ko sao bk Kim lại đi họp báo? mà ko phải bk KWS. Nói chung là người trong cuộc người ta cũng hiểu hết roài

Nói về cái kết, hỏi mà ko dám nói thẳng thế này
cứ mập mờ thì nghi là ảo lắm
rồi hôm trước có bài gì mà kêu bk Kim rất tài trong việc xoay chuyển cục diện, một giây trước đã chết, nửa giây sau lại sống lại là thấy hoang mang tột độ rồi, thêm việc anh Ki bị thương lúc quay film nữa, đến lúc tiệc mừng công vẫn thấy bó bột, nghi lắm nghi lắm
bk Kim cứ làm cái kết như trong chuyện tình paris đi, đùng một cái cho cả bộ film chỉ là tưởng tượng của nữ chính, bên này oành một cái cho một thằng quân nhân con xuất hiện ngồi nghe mẹ Kang kể về quá trình sản xuất ra nó thì vui =) bk ơi, cháu xin cô, cô mà cho anh chết thì chết hẳn luôn nhé, để cháu đau khổ một lần rồi thôi, chứ đừng để anh sống giở chết dở rồi dày vò chúng cháu nha

edit: quên mất chưa phát biểu, thanks chủ thớt nha, bạn dịch cái new thú vị quá đi mất, rất đáng giá *gửi ngàn nụ hôn*

Bình luận

yeah yeah...ủng hộ!  Đăng lúc 26-3-2016 10:06 PM
mình mang vào nhà rồi, ko sao đâu bạn, có gì thú vị bạn cứ mang vào nhà chia sẻ để mọi người bình luận cho vui :3  Đăng lúc 26-3-2016 06:46 PM
Nhưng lúc đó cũng sẽ tiếc vì minh đã đoán trúng nữa. Cảm giác thật là thú vị. VÀ TẤT CẢ GIỜ CHỈ LÀ SUY ĐOÁN her her.  Đăng lúc 26-3-2016 12:15 AM
Mình gửi tin nhắn bạn rồi. Nếu bạn thấy logic và bạn bè bạn ko ngại xi-poi thi cứ share cho vui nhé. Nếu mà đúng thì khi nhìn lại sẽ vui lắm lun.  Đăng lúc 26-3-2016 12:15 AM
vậy hử? có mình ko sợ hehe, bạn đưa link mình tham khảo vậy. cảm ơn bạn :x  Đăng lúc 26-3-2016 12:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách