Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ngoctuyenjp2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[GTH 2014] ATM2: Lỗi Tình Yêu / ATM 2: Koo ver Error Er Rak - Chantavit, Ice Preechaya - Vietsub Ep 21 End

[Lấy địa chỉ]
51#
 Tác giả| Đăng lúc 4-5-2015 22:03:08 | Chỉ xem của tác giả
Đặc điểm của phim hài Thái thường có những yếu tố hài hước hơi lố một chút, nhưng đạo diễn thường biết tiết chế để nó ko lên tới mức phản tác dụng hay phản cảm. Điểm cộng ko thể ko nói tới là những tình huống gây cười lại nằm ở những hoàn cảnh hết sức đời thường, gần gũi.
Phần 1, hay nói đúng hơn là bản điện ảnh của ATM2 đã quá thành công. Vượt qua cái bóng này ko phải dễ dàng, chưa kể tới một yếu tố rất quan trọng, đó là thời lượng của movie khác hẳn với bản truyền hình dài tập, kéo theo đó là chỗ nào cần nhấn mạnh với sự cô đọng, chỗ nào cần dàn trải cũng hoàn toàn ko giống nhau. Ko phủ nhận là ở một chừng mực nào đó thì ATM2 vẫn giữ được cái hồn của bản movie. Với những tình tiết mới, những vai trò mới của diễn viên, phần nào khiến khán giả chưa thể quen thuộc ngay ở những tập đầu trong khi ấn tượng của họ với bản movie là rất lớn. Điều đó phần nào giải thích cho những sự hụt hẫng hay "chưa thấy đã" của các bạn khi mới xem tập 1.
Bản thân mình nói riêng cũng chưa xem hết tất cả các tập trong bộ này. Với việc mình chỉ chú ý đến đây là "một-bộ-phim-dài-tập-mình-chưa-từng-xem-qua" chứ ko nghĩ đến việc nó là phiên bản truyền hình của movie ăn khách trước đó, cùng tâm trạng này thì khi xem phim thấy có chút gì đó rất thoải mái và thỏa mãn với sự đau bụng mà bộ phim gây ra
Đơn giản như việc các bạn đang có chuyện buồn, ko vui mà ngồi rạp xem phim hài thì đương nhiên sẽ chẳng có tâm trạng thích thú nào hết. Hãy tạm gác lại nội dung của movie, khi xem ATM2 bạn sẽ thấy một cảm nhận rất khác...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 4-5-2015 22:15:12 | Chỉ xem của tác giả
Hamelio_Musica gửi lúc 4-5-2015 08:56 AM
Kéo torrent nhanh như bão không kéo

cái lap của mình cứ cài torrent là bị giật nên toàn phải dùng IDM thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 4-5-2015 22:16:47 | Chỉ xem của tác giả
Điều đầu tiền:
  Cảm ơn các bạn đã ủng hộ phim,
Cũng lâu rồi mình không trans phim thái, lần này trở lại chắc chắn sẽ không để các bạn thất vọng, đó là điều mình hứa và cả sub-team cam kết với các bạn. Sẽ mang đến cho các bản một sản phẩm chất lượng nhất.
Thiệt tình... như bạn Tuyến nói ý... tạm gác lại nội dung của movie, mình cũng nói thêm một chút nữa là, có một vài tình huống hài hước  nhiều khi các bạn xem sẽ thấy nó hơi gương và bỉ bựa nhưng hãy mở lòng mình ra tí tẹo.. văn hóa Thái  và chúng ta cũng có một vài điểm khác nhau.
Phần hay còn nằm ở phía sau... Mùa hè năm nay rất nóng với  AMT2

Bình luận

Mình thấy phần 2 cũng hay mà, vẫn bỉ bựa như cơm bữa =)) Subteam dịch rất "chất". Các bạn st cố lên nhé. Ủng hộ Subteam hết mình <3  Đăng lúc 21-5-2015 05:34 PM
Cách ss dịch là quá hay rồi, luôn đón chờ những tập tiếp theo của phim ATM2.  Đăng lúc 7-5-2015 01:36 PM
Xem qua danh sách Subteam chỉ 1 trans, 1 timer, 1 edit. Box Thái ít nhân sự nhỉ. Vất vả cho các bạn rồi. Subteam cố lên.  Đăng lúc 5-5-2015 10:45 PM
sẽ tiếp tục hóng những tập sau, ST fighting :)  Đăng lúc 5-5-2015 08:16 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
tamdk19589 + 5 Cảm ơn ss &lt;3
JolFany + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 4-5-2015 22:43:36 | Chỉ xem của tác giả
Chưa bao giờ xem một bộ larkon thái nào ngoài ATM2 nên cũng không biết larkon chính thống của thái là như thế nào. Cá nhân cảm thấy rất thích style kiểu ATM2, không có những nhân vật chính đẹp trai đẹp gái mà bị ngu, toàn ngây thơ đưa đầu ra cho ăn đập, cũng chả có thể loại cường hào ác bá mưu mô tính kế hãm hại người khác mà sống dai như đỉa. ATM2 vừa có tinh thần giải trí rất cao thông qua những trò con bò của các nhân vật trong phim, vừa có những tình tiết đáng suy ngẫm rất nhiều. Ví dụ trong vấn đề công sở, trong vấn đề vợ chồng, cha mẹ con cái, tình bạn, tình đồng nghiệp... ATM2 mang đúng tinh thần của ATM, vừa hài, vừa ý nghĩa và vừa sát thực tế.
Chắc tại tình huống đầu tiên của tập đầu tiên hơi lố một chút về tình cảm của bạn Yo, và cả cách diễn của mấy bạn diễn có hơi hướng movie 1 chút, nhưng bảo đảm với các bạn là những tập về sau, dàn diễn viên diễn cực kì nuột. Coi raw k hiểu tiếng thái mà coi phản ứng biểu cảm của các bạn diễn viên thôi làm mình cũng đủ cười bò rồi Cứ an tâm là những tập về sau 2 bạn Jib vs Sua đấu đá nhau không thua gì trong bản movie đâu
Nói chung, mùa hè này, chắc phải ăn dầm nằm dề bên T-Zone rồi

Bình luận

mấy nét đẹp của gái thái khác ss k cảm dc, cảm mỗi bạn này =)) chắc bạn này k có nét như bên thái, thấy giống hàn hơn :))  Đăng lúc 6-5-2015 09:35 PM
:)) so với gái Thái thì Ice ko phải thuộc dạng xinh nhất đâu ạ, có điều nàng ý đóng có duyên, xem phim của Ice thì toàn cười bệnh thui :v  Đăng lúc 6-5-2015 09:20 PM
tại bạn Ice bỏ bùa I fine rồi ATM =)) chứ trc giờ ss k có thích phim Thái =))) tự k thích tiếng Thái lắm. Giờ bạn Ice đẹp quá, đóng hay quá, đành bu coi thôi :)))  Đăng lúc 6-5-2015 09:10 PM
hé hé, e cũng hay xem, mà chủ yếu xem phim đài 5, bên kites ít khi sub, toàn xem trên tv thui ss :) ss cũng bám ở khu này á?  Đăng lúc 6-5-2015 09:08 PM
ngày nào cũng ăn tiêu, sao quên cưng dc =)) em cũng thích coi phim thái hở ;;)  Đăng lúc 6-5-2015 08:56 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
tamdk19589 + 5 Ủng hộ 1 cái!
moonwoarila + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 5-5-2015 08:31:24 | Chỉ xem của tác giả
xxxxxx So nice!!! Thanks sub team nhiều lắm lắm ah.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 5-5-2015 11:51:31 | Chỉ xem của tác giả
NGHE CÓ VẺ HAY.CHƯA COI PHẦN 1 NỮA.CÒN ĐANG DOWN VỀ
TỐI VỀ XEM PHẦN 1 RÙI HÓNG TIẾP.
ICE CÀNG NHÌN CÀNG THẤY XINH.
THANK TEAM NHIỀU
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 5-5-2015 12:19:04 | Chỉ xem của tác giả
mê chị ice từ hồi ATM kia...
mê đến nỗi đi kiếm phim bả đóng coi...
mới nhận ra một điều là có atm2 mà đó giờ chưa thấy team nào làm sub...
xong mới coi i fine cho đỡ tiếc...
giờ vô thấy sub mừng như vớ được vàng ý...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 5-5-2015 17:32:29 | Chỉ xem của tác giả
Thích bạn Ice sau I fine thank you, love you nên tìm tất cả phim bạn đóng, rồi biết tới ATM thì thấy còn hay hơn, mấy tuần nay mình kiếm mòn mắt bản ATM 2 trên mạng mà cũng chỉ được vài bản eng sub trên youtube, còn lại là bản Indo sub, mà mê quá nên ngồi rãnh mấy ngày lễ dịch google translate luôn cho đỡ ghiền, thấy mấy bạn xem tập đầu xong thì đánh giá không như mong đợi nhưng mình nghĩ chỉ cần xem thêm vài tập nữa là các bạn ghiền ah, cặp Khun Sua với Khun Jib đóng ăn ý hơn cả phần 1, xem phim xong cũng chỉ muốn có cô vợ được như Khun Jib, dù hay cãi lộn nhưng mà vẫn thương yêu, quan tâm nhau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 5-5-2015 19:31:39 | Chỉ xem của tác giả
xem cái phim này thì chỉ có ngồi cười sặc sụa như 1 con dở mà thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 6-5-2015 10:52:12 | Chỉ xem của tác giả
uầy, em là em hóng cái bản truyền hình của phim này từ lâu lắm rồi đấy ạ
Tìm phim thì toàn Indo sub chả hiểu gì TT
Nhà mình làm rồi hạnh phúc quá đi à