Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2011] From Up on Poppy Hill/コクリコ坂から [Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 13-8-2013 14:34:15 | Chỉ xem của tác giả
Cực thích phim của Ghibli Studio, nhẹ nhàng nhưng ý nghĩa.
Shun và Umi dễ thương chít được.
Film hay lúm, thanks subteam lúm lúm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 14-8-2013 00:09:49 | Chỉ xem của tác giả
mình thích film này lắm luôn, coi tới mấy lần rồi mà vẫn muốn xem lại lần nữa. thêm nữa mấy soundtrack lại rất hay và ý nghĩa. câu chuyện đơn giản nhưng rất cảm động. thanks team nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 14-8-2013 14:38:46 | Chỉ xem của tác giả
xem giới thiệu về phim này rất lâu rồi, ost quá hay nên xem trailer xong là down ost về luôn. đến giờ này mới được xem bản chính thức. tuyệt thật. TKZ ST.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 15-8-2013 20:11:42 | Chỉ xem của tác giả
Down phim về cũng lâu ùi nhưng giờ mới có dịp để coi :P
Trong phim bùn cười cái khúc tranh luận thiệt chứ, lúc đầu thì cãi nhau tranh đấu khí thế, vậy mà lúc mấy thầy vô thì làm 1 bài ca làm như đoàn kết lắm ấy =)). Làm mình nhớ đến thời cấp 3 quá
Tình cảm học trò giữa Umi và Shun rất trong sáng và dễ thương. Đối với mình, đây là 1 bộ phim rất hay, mình rất thích các nét vẽ của các bộ phim hoạt hình Nhật, tiếc là giờ trên TV ko còn chiếu những phim như vầy nữa :((
Hihi, và mình cám ơn các bạn subteam nha ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 9-9-2013 09:33:06 | Chỉ xem của tác giả
hay qquá nào giờ ngồi xem lại thấy vẫn thích kinh đi đc í
Haku đẹp zai khỏi bàn mà phim của ghibli luôn ẩn chứa thông điệp rất sâu sắc :"
ôi ước gì có phần 2
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 26-9-2013 23:02:19 | Chỉ xem của tác giả
nội dung phim nhẹ nhàng, dễ thương. Mình thích nhất là bài hát cuối phim. nghe cứ thấy mênh mang, da diết khó tả. Nghe đi nghe lại mãi mà không chán :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 1-10-2013 22:27:25 | Chỉ xem của tác giả
Mình nhớ là mình coi phim này cùng với lớp mình ở đại học. Thấy lạ không, đã học đại học năm thứ 3 rồi mà lúc trống tiết lại lén dùng máy chiếu ở trường để mở phim Gibli lên coi tập thể với nhau. Vậy mới thấy sức hút của Gibli như thế nào.
From upon poppy hill rất nhẹ nhàng, nhưng lại vô cùng ý nghĩa, đúng tính chất của Gibli. Lúc nào xem Gibli xong mình cũng thấy yêu đời hơn, và tiếp tục có thêm hi vọng :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 12-10-2013 13:32:58 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng cũng có phim xem, chờ mãi :)
Thật sự cảm ơn các bạn subteam nhé ;)
Hãy giữ sức khỏe và cho ra nhiều phim nhé <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 13-10-2013 02:00:38 | Chỉ xem của tác giả
phim nhẹ nhàng, tình cảm trong sáng nữa
ngưỡng mộ nữ chính quá đảm đang luôn và phim hoạt hình của hãng này nhạc phim hay kinh khủng
mình kết nhạc phim này lắm lắm luôn ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 14-10-2013 00:08:50 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay ^^.
Trong phim có bài hát xưa rất hay mà mình không rành tiếng Nhật nên không biết.
Bạn nào biết tên bài hát đó chỉ mình với. Bài hát lúc Umi cùng Shun trên tàu trở về từ Tokyo ấy T.T.

Bình luận

Tks colour nha :D:D:D:D.  Đăng lúc 14-10-2013 09:05 PM
la bai nay ^ ^ http://www.youtube.com/watch?v=r9OGRKTd9rk  Đăng lúc 14-10-2013 04:26 PM
p/s Link mình down đến 8% là nó đứng T.T. ức chế huhuhu.  Đăng lúc 14-10-2013 01:52 PM
không phải bài đó bạn ah, bài hát giọng nam cơ. Nghe như nhạc vàng của mình ấy, chứ không phải Aoi hát. " Ue wo muite arukou, namida ga koborenai you ni, nakinagara aruku...." â   Đăng lúc 14-10-2013 01:51 PM
bạn ơi trang 1 có clip ost vietsub mà bạn, bài đó là Sayonara no Natsu đó :)  Đăng lúc 14-10-2013 01:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách