Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2011] From Up on Poppy Hill/コクリコ坂から [Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 4-7-2013 22:21:02 | Xem tất
Nghecon291990 gửi lúc 1-7-2013 13:31
Mình thắc mắc  tên phim. Sao lại là Đồi hoa Anh túc vậy bạn?
Ngày xưa mình xem thấy n ...

Poppy là cây hoa anh túc dại, thuộc họ thảo, mọc thành cánh đồng lớn.
Còn anh túc có nhựa cây chế thành thuốc phiện là Opium poppy cơ nhé.
Này là kiến thức cơ bản, bạn có thể tra google để biết thêm chi tiết.

Bình luận

Cảm ơn bạn nhé! Mình tra rồi. :D  Đăng lúc 21-7-2013 12:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-7-2013 09:28:05 | Xem tất
From up on Poppy hill ~ một câu chuyện nhẹ nhàng quá cơ!
khi Shun nhìn tấm ảnh mình đã hi vọng 2 người ko phải a e ruột đấy chứ, thương quá cơ, từ khúc đó là mình lặng thinh xem phim lun á may là ko phải a e, làm sợ hết hồn, cơ muk như thế vui lắm. hehe
tình yêu của Shun và Umi trong sáng thật, nhẹ nhàng nữa. quá đẹp
và ko chỉ nói về tình yêu, mình thấy bộ phim còn nói về con người Nhật Bản nữa, họ vẫn luôn phát triển nhưng vẫn gìn giữ những giá trị truyền thống. qua câu chuyện của Shun thì lại thấy được tấm lòng, tình đồng đội của những người lính. Cảm động!
Quả là những bộ phim của Ghibli đều nhẹ nhàng muk ý nghĩa quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-7-2013 20:25:01 | Xem tất
lần trước m đã xem phim này rồi, hay cực kỳ luôn {:295:}
mặc dù đã xem rồi nhưng nghĩ xem lại vẫn cảm thấy hào hứng vô cùng {:300:}
truyện tình của 2 ng ấy thật đẹp, có chút phảng phất không khí xa xưa..lãng mạn kinh  khủng luôn {:301:} {:301:} {:301:} {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-7-2013 22:00:00 | Xem tất
Xin lỗi mọi người và st cho mình hỏi
Mình đã down phim về hôm kia và hôm nay mới xem phim nhưng phim ko có tiếng gì cả
Trong khi các file phim khác từ kites và file khác mình vẫn xem bình thường, mình down về xong file torrent vẫn seed như bình thường, không có dấu hiêu gì kì lạ cả, không biết có bạn nào bị như mình không TT_TT hay là mình down lại thì sẽ ok nhỉ :'(

Bình luận

Bạn đã xem được chưa? mình down về xem vẫn ok muk :D  Đăng lúc 10-7-2013 08:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-7-2013 00:46:13 | Xem tất
rất thíc phim của ghibli, sưu tầm được khớ khớ rùi, hí hí cơ mà From up on Poppy hill thì mới lướt qua, chưa xem kỹ nội dung, có lẽ với mình thì k thíc hơn những phim khác của ghibli, nhưng lại cực bồ kết nhạc phim lúc cuối, chả hiểu sao mà không coi phim, nghe nhạc lại ngồi khóc huhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-7-2013 11:24:21 | Xem tất
phim này hay quá ,coi mà thấy vừa vui mà vừa buồn. 2 nhân vật trong phim thấy tội ghê nhưng cuối cùng 2 người vẫn đc bên nhau.thật là zui {:418:}
bài hát cuối phim cũng hay nữa
thanks st vì đã làm sub phim này {:420:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-7-2013 22:50:24 | Xem tất
cuối cùng cũng đã xem, đúng là phim của Gibli có khác, phim nào cũng hay
Rất thích Shun với Umi. Chuyện tình cảm có gì đấy rất bình thản, nhẹ nhàng cũng có gì đấy dữ dội
Umi và Shun đều mạnh mẽ, dễ thương. Các nhân vật trong phim đều tràn ngập nhiệt huyết tuổi thanh xuân khiến mình ngưỡng mộ. Phim làm cho mình càng yêu Nhật hơn.
Nhạc phim cx hay nữa! Bài nào cũng hay.
Tình hình là thích! Cám ơn subteam nhé :x *gửi ngàn nụ hôn*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-7-2013 19:52:17 | Xem tất
Hóng bộ này đã lâu, bộ mới nhất của Ghibli (theo như mình biết). xem mà cứ ngồi ước giá mà mình có được tình yêu như đôi bạn trong phim. Xem đến chỗ Umi biết được bố mình là bố của Kazama, thấy sốc vì chả nhẽ một tình cảm đẹp như vậy chưa kịp nở đã tàn, may quá cuối cùng mọi hiểu lầm đã được giải quyết. Cuộc đời đã đẹp trở lại, hô hô.
Mình còn cực kì thích nhạc của phim này, nhất là bài hát cuối phim, lời cực kì cảm xúc, nghe xong ngồi tâm trạng cả ngày.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-8-2013 21:31:36 | Xem tất
Uhm . Một bộ phim hoạt hình mà ý nghĩa cực kì sâu xa , vừa có tình cảm học sinh , tình đoàn kết , sự tự chủ trưởng thành trong từng nhân vật . Thật là thích , họ thật sự như người đã trưởng thành , biết nhìn nhận cuộc sống , bảo vệ chân lý và yêu hòa bình .

Trong phim có những bài hát rất hay . Mình thích bài hát này vì mình cảm nhận được gia điệu của nó

白い花の咲く頃 Shiroi Hana no Saku Koro
http://www.youtube.com/watch?v=2ry1_JZLmzs
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-8-2013 20:36:34 | Xem tất
bác Hayao đam mê bầu trời, giờ đến người con cũng làm phim, sử dụng đề tài biển cả, những thước phim cũng thiệt là đẹp không chê vào đâu được {:418:} phim này ai không xem là uổng lắm {:420:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách