Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2011] From Up on Poppy Hill/コクリコ坂から [Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 1-7-2013 09:28:28 | Xem tất
kekekeke, dù già rồi nhưng hễ thấy phim hoạt hình là lại tíu tít nhảy vào down liền dù không biết phim ntn. kekekekee. Các bạn Subteams vất vả quá rồi. Thanks nhiều nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2013 13:31:17 | Xem tất
Mình thắc mắc  tên phim. Sao lại là Đồi hoa Anh túc vậy bạn?
Ngày xưa mình xem thấy nó có tên là "Trên ngọn Đồi Hồng Anh" thôi à? Với lại Hoa Anh túc là cây thuôc phiện mà?

Bình luận

mình cũng thắc mắc, cơ mà kiểu bạn nói buồn cười quá :))  Đăng lúc 5-7-2013 04:49 PM
có trang phim ghi là "từ phía ngọn đồi hoa mỹ nam", nghe còn hay hơn nhỉ :)))  Đăng lúc 4-7-2013 08:38 AM
dịch ra theo tên gốc thôi bạn, mình cũng không hiểu rõ về các loại hoa lắm nhưng họ anh túc có nhiều loại hoa bạn ạ :)  Đăng lúc 1-7-2013 07:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2013 20:01:58 | Xem tất
phim của ghibli vẫn là phong cách đó, nhẹ nhàng sâu lắng
xem không bị gây áp lực nhưng mà hoàn toàn không dễ quên một chút nào
kết nhất điểm này ở ghibli, nội dung mỗi phim một khác cơ mà sự bình yên, gần gũi và ấm áp thì vẫn cứ xuyên suốt cả quá trình dài :">
phải công nhận soundtrack của phim hay kinh dị thích nhất bài mở đầu và bài cuối
bài đầu tiên để bắt đầu buổi sáng thì còn gì bằng hí hí =;
còn bài cuối thì nhẹ nhàng thật, gợi một tình yêu trong sáng và cũng hơi buồn nữa :">
ôi bị thích thích thích {:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2013 22:59:49 | Xem tất
Một bộ phim nhẹ nhàng mà dễ thương hết mức.
Khung cảnh trong phim đẹp như trong mơ vậy, đến mức mà đứa cháu nhỏ nhà mình khi nhìn qua màn hình cũng fai reo lên: đẹp thế :xxxxx
Nhạc nền trong phim hầu hết đệm bằng piano, khiến mình xem càng cảm thấy cuốn hút, dễ chịu
Thik bài nhạc cuối phim quá :x sau lắng, nhẹ nhàng, nghe lần đầu mà như đã ăn vào tim r ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-7-2013 11:03:11 | Xem tất
vẫn luôn là fan cuồng của ghibli từ nhỏ tới giờ ( chuẩn bị tốt nghiệp đại học).
một bộ phim tuyệt vời với những khung hình đẹp , những cơn gió lay động taam hồn ng xem. thực sự là một bo phim đáng xem. lần này ko biết xem lần mấy rồi nhưng đc xem vơi chất ;lương của Subteam làm thế này thế này thi thật là tuyệt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-7-2013 18:29:26 | Xem tất
Đã xem xong phim, phim thật là hay, nhẹ nhàng và sâu lắng. Khung cảnh trong phim thật dẹp, màu sắc rất tưoii sáng, xem mà cư ngây ngất không thôi. Những tình tiết trong phim không cao trào cũng không quá kịch tính, làm mình xem cảm thấy rất thoải mái, nhưng cũng dễ đi sâu vào lòng người. Đặc biệt là nhạc phim nhá, điểm mình rất thích thú ở phim, những bản piano thật dịu dàng và ngọt ngào, làm người rta hoài cổ, gợi lại những khung cảnh của những thập niên trước, có cả bài sukiyaki rất hay nữa. Quả thật là bộ phim vừa làm mát mắt, ngọt tai, thư giãn tâm trí. Cảm ơn subteam đã mang đếm bộ phim tuyệt vời này nhé

Đúng là từ "Poppy" là chỉ hoa anh túc đấy mấy bạn, mấy bạn đừng nghĩ lấy tên là hoa anh túc là không phù hợp vì nó là hoa thuốc phiện mà tội em nó  (chẳng qua bị lạm dụng thành việc xấu thôi). Mình cung cấp cho các bạn 1 thông tin hay về loài hoa anh túc này :  Ở nhiều nước trên thế giới, có 1 ngày gọi là "ngày tưởng nhớ" (Rememberance day) diễn ra vào ngày 11 tháng 11 hằng năm, vào ngày này người ta ai cũng đeo 1 bông hoa anh túc ở trên ngực hay những vòng hoa kết từ hoa anh túc để tưởng nhớ đến người thân của họ đã hi sinh trong Thế chiến thứ I nên ngày này cũng được gọi là "Ngày hoa anh túc" (Poppy day). Vì người ta cho rằng màu đỏ rực rỡ của những bông hoa anh túc nở rộng khắp trên những cánh đồng từng là chiến trường trong Thế chiến thứ I là biểu tượng của màu máu đỏ đổ ra của những người đã ngã xuống trong cuộc chiến tàn khốc đó. Thực ra loài hoa này cũng có 1 ý nghĩa thật sâu sắc nhỉ^^(mình nghĩ 1 phần cũng vì lý do này mà bộ phim có tên loài hoa này). Các bạn có thể search trên Google để bít nhìu về ngày này.

Đây là cánh đồng hoa anh túc rực rỡ sắc đỏ

P/S: Ah, tặng mấy bạn bức hình thú vị này trong phim, (chắc mấy bạn cũng thấy nhỉ),

Bình luận

cho mình hỏi áo của bạn là anime gì thế ^^ nhìn thích quá  Đăng lúc 4-7-2013 08:39 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sweetflora + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-7-2013 09:04:06 | Xem tất
Mình xem phim này lần đầu trên một trang web phim, với tựa đề " Từ phía ngọn đồi hoa mỹ nam"

hầu hết các tác phẩm của nhà Ghibli mình đêu tìm xem cho bằng được, nhưng đây là tác phẩm thứ hai sau " Ngôi nhà của Howl" mình thấy tình cảm giữa nam chính và nữ chính được lột tả nhiều như vậy.

Vẫn cái thần thái nhẹ nhàng,không xô bồ, bon chen, vẫn nét vẻ cổ điển đặc thù của tất cả các tac phẩm. " Từ phía ngọn đồi hoa anh túc" cho mình một cảm giác sâu lắng, một tình cảm thuàn khiết, trong sáng, một tình bạn chân thành dù bất cứ ở đất nước nào mình cũng có thể bắt gặp.

Bình luận

tên là Thổ thần tập sự đó^^  Đăng lúc 4-7-2013 10:03 AM
áo của mình là anime kamisama hajimemashita đó bạn, hay lắm, manga của nó cũng hay nữa, bạn tìm đọc xem, ở VN mình nxb cũng xb truyện này  Đăng lúc 4-7-2013 10:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-7-2013 10:40:04 | Xem tất
rất thích xem phim hoạt hình của Ghibli, mỗi một bộ phim đều có ý nghĩa sâu sắc hết
mình xem hầu hết các bộ phim, nhưng một số cái không có vietsub nên ko coi dc, thiệt tiếc.

ban đầu tưởng là phim mới nhưng nhìn tên tiếng anh mới biết ^^ hóa ra là đã xem phim này trước đó, nhưng giờ vẫn muốn xem lại.

phim hay, tình cảm nhẹ nhàng, bản nhạc phim cực hay, nghe rất êm tai mà có chút buồn buồn, một thời tối nào cũng nghe ><

cảm ơn ST đã làm phim này, hi vọng được xem nhiều phim của Ghibli nữa :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-7-2013 11:42:10 | Xem tất
Những bộ phim hoạt hình của Ghibli sản xuất bao giờ cũng rất hay và ý nghĩa, cả phần âm nhạc nữa, hay tuyệt luôn. Từ Laputa, My neighbor Totoro, Howl's Moving Castle, Spirited Away, From up on Poppy Hill...OST đều hay cả. Thanks Subteam nhiều nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-7-2013 18:08:37 | Xem tất
Úi có phim roy
Kết phim của hãng Ghibli, tạo hình nhân vật quá đẹp, phong cảnh thì khỏi chê, ost thì khỏi nói
Mà bác nào biết cái movie nag tiên trong ống tre bao h phát hành của hãng này ko ?

Bình luận

Thanks bạn, nhưng lại chờ đợi mỏi mòn ~  Đăng lúc 4-7-2013 06:16 PM
năm nay công chiếu, sau đó khoảng 1 năm sẽ có dvd  Đăng lúc 4-7-2013 06:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách