Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2011] From Up on Poppy Hill/コクリコ坂から [Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 30-6-2013 08:51:24 | Chỉ xem của tác giả
Phim Nhật mình ko xem nhiều nhưng mình rất thích, vì phim Nhật có nhiều phim rất ý nghĩa. Ko hiểu sao lúc nhìn thấy bộ phim này là mình thấy thik rồi, phải down về xem ngay mới đc.
Cảm ơn ST đã làm bộ phim này!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 30-6-2013 10:38:01 | Chỉ xem của tác giả
1 anime mềm mại, nhẹ nhàng
tuy ko có nhiều cao trào hay kịch tính nh rất đang yêu
t/y trong sáng của lứa tuổi học trò + đồ họa dễ thương + nhạc phim khá hay (kết nhất cái bài ở đoạn kết thúc)
Cảm ơn subteam, mong chờ pj mới của các bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 30-6-2013 12:07:04 | Chỉ xem của tác giả
yup, fim của ghibli studio thì bộ nảo chả hay, dù gần đây ko bằng mấy bộ fim huyền thoại ngày trc như totoro hay howl. Bộ này nổi bật nhất có lẽ là bài hát sayounara no natsu nhỉ, hot cả 1 tg dài ngay khi fim xuất hiện, mình cũng rất cuồng bài này ấy
Hi vọng sau này ST sẽ sub nhìu bộ của ghibli nữa nhe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 30-6-2013 12:31:31 | Chỉ xem của tác giả
yuechanc gửi lúc 23-6-2013 22:21
thích OST phim này dã man luôn, nhất là 'さよならの夏 ~コクリコ坂から~',
tình yêu của em ...

tớ còn đủ cả Instrumental nữa cơ {:294:} lúc tớ xem film xong rồi ngồi cứ còn ngẩn ngơ mãi. Tình yêu non trẻ nhưng sao mà đẹp thế, ca từ thì ý nghĩa khỏi nói rồi, vưa xem film vừa nghe OST mà cứ thấy rưng rưng thôi {:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 30-6-2013 12:37:08 | Chỉ xem của tác giả
thi2705tt gửi lúc 28-6-2013 00:25
bộ phim này nhìn hay quá nhỉ
cách tạo hình nhân vật cũng rất dễ thương
thấy b ...

nên xem bạn ạ, tớ thấy những Anime Movies của Ghibli Studio đề cao giá trị con người. Từ những điều tưởng như rất nhỏ thường bị người ta lãng quên xem film mới thấy được những giá trị thực của những điều nhỏ bé tưởng như vô tri đó. Phim cho thấy được những nghĩ lực sống, tiếp tục sống, tiếp tục cố gắng cho những điều không dễ dàng gì thay đổi. Có vẻ lảm nhảm rồi nhưng xem xong Anime Movies nào của SG tớ đều cảm thấy cảm xúc mình thay đổi nhiều hơn, yêu cuộc sống và chấp nhận những điều đang và sẽ đến :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 30-6-2013 14:00:59 | Chỉ xem của tác giả
cuối cùng cũng có phim...hihi...
hóng bao nhiu lâu rùi ấy...quá đã
giờ phải down để túi nay coi thoai...keke
tác phẩm còn lại của ghibli mình chưa coi..
ST vất vả...Taihen!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 30-6-2013 14:36:22 | Chỉ xem của tác giả
Thanks Subteam, mặc dù không biết j về phim này nhưng tự nhiên nhìn qua 1 cái là muốn down về xem, chẳng biết lý do vì sao lại như thế.
Chắc là do duyên phận :3.
Down về dần để thi xong chiến hết cho đã mà :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 30-6-2013 14:38:38 | Chỉ xem của tác giả
phim của Ghibli thì chắc là hay rồi {:440:}
down về xem luôn và ngay
ngày trước có nghe bài Sayonara no Natsu rồi mà k biết tên gì, giờ tìm được rồi {:430:}
nhạc phim quá tuyệt vời luôn!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 30-6-2013 15:41:40 | Chỉ xem của tác giả
Phim hoạt hình Nhật lúc nào cũng ý nghĩa và sâu lắng
Nét vẽ không đẹp lung linh nhưng lại đẹp theo kiểu mộc mạc
Đã tùng xem các phim khác của hãng này rồi. Tuyệt lắm!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 30-6-2013 18:11:58 | Chỉ xem của tác giả
"From up on poppy hill", dù đã xem trực tiếp trên màn ảnh rộng khi phim được công chiếu, hay xem đi xem lại bản DVD đến rè cả ổ đĩa nhưng thấy phim được vietsub vẫn vui sướng, rạo rực vô cùng :D
Vẫn phong cách Ghibli, vẫn là thần thái của Miyazaki, dù không trực tiếp đạo diễn nhưng nét tinh tế, vẻ sâu lắng vẫn luôn ẩn chứa trong từng thước phim.
Như những cơn gió nhẹ lay lay trên ngọn đồi hoa anh túc, cả cõi lòng như đang được đắm mình trong bầu không khí ấm áp, dịu dàng.
"From up on poppy hill", một bộ phim có thể xem vào bất cứ dịp nào, bất cứ nơi đâu. Bởi những điều nhỏ bé, giản dị nhất lại thường là những điều khiến trái tim rung động, và dấy lên bao nỗi niềm khao khát thương yêu.

Cảm ơn ST rất nhiều :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách