Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2010] The Borrower Arrietty/借りぐらしのアリエッティ [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 30-3-2013 09:25:54 | Xem tất
xredbutterflyx gửi lúc 28-3-2013 09:16
Mình up lại trên fshare cho mọi người nè, chắc mai mốt không dám đụng tới mf nữa >"<
...

cảm ơn bạn nhiều nhé ^^!
thấy mn bảo phim này hay vậy mà mình chưa có dẹp sem :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-4-2013 06:44:31 | Xem tất
Bộ này so với những tác phẩm khác của Ghibli cũng k thể gọi là QUÁ đặc sắc nhưng k hiểu sao mình thích ghê TvT

Art rất tỉ mỹ và chi tiết, nhìn hoài k hề thấy chán, màu của ghibli dùng cũng rất thoáng và mát mắt, k cần dùng hiệu ứng nhiều như những bộ khác nhưng vẫn rất đẹp :x

Còn OST thì... phải khen ghibli là lựa rất hay, nguyên album OST hay đến tận TỪNG BÀI :x

hy vọng năm nay Ghibli cho ra phim nữa T______T rất thích Ghibli TvT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-4-2013 19:34:21 | Xem tất
Ghibli làm phim hoạt hình thì phần nghe nhìn thì khỏi phải bàn rồi. thích nhất là cảnh thiên nhiên cây cỏ trong phim, nhìn thích ghê. Nhưng mà hầu hết mấy phim của Ghibli, phần nội dung nó không mở rộng giải thích lý do mấy nhân vật hay mấy quái vật nha, chỉ nói tới nhân vật chính thôi, còn mấy cái râu ria khó hiểu thì ko đụng gì tới. Mới coi mấy phim đầu thấy khó chịu, nhưng giờ xem riết rồi thấy cũng hay hay, phong cách đậm chất Nhật.
Dạo này coi nhiều anime của Nhật riết rồi bị lậm nước Nhật luôn rồi. Muốn đi du lịch Nhật Bản quá đi mất.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-4-2013 14:28:46 | Xem tất
Phim về những người tý hon đây mà
Hồi bé cứ mơ là được ở trong nhà búp bê, vì xem doremon đấy ạ.
Đến khi xem phim này thì bấn loạn quá chừng, y hệt như tưởng tượng hồi bé của em.
Ôi 1 thời trẻ trâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-4-2013 14:48:16 | Xem tất
Nhạc phim hay tuyệt :( hic.
Hay đến mức nghiện luôn, lại rất ý nghĩa :(. rất mong sub team làm cả dự án bài hát chủ đề phim này nữa :(
Arriety's song :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-4-2013 16:39:07 | Xem tất
Nhân vật hoạt hình đẹp nhất mà mình từng xem, phim nhẹ nhàng,phong cảnh đẹp đúng chất của Studio Gibli, còn cả nhạc phim nữa, không hiểu sao xem phim dường như thấy một chút mình trong đó, khao khát được khám phá thế giới bên ngoài như cô bé Arriety , một thế giới khác với thế giới mình đang sống. Đến giờ vẫn rất ấn tượng với phim. cám ơn Subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-6-2013 20:17:16 | Xem tất
Có ai up lại link dowload OST được ko??
Phim này có OST hay quá, muốn tải về nghe :((

Mình biết phim này thông Tumblr, ai ngờ có sub trên này ^^
Dow về xem thử thấy hay lắm!!
Mình vốn ko thích xem  hoạt hình Nhật lắm bởi vì mình thường ko thích xem kết mở như kiểu Spirited away í, để lại ấn tượng mạnh, khó phai. Nhiều lúc nhớ lại thấy khó chịu kiểu j í, chỉ muốn kết đóng HE là xong hết. Tuy nhiên phim này khá nhẹ nhàng. Kết mở, để lại dư âm nhẹ nhàng, trong trẻo về tuổi thơ hay như là mối tình đầu í :"> Xem xong thấy lưu luyến, nhưng vẫn thoải mái, thôi thì kết thế này là hay lắm lắm rồi.
Tks subteam nhiều nhiều nhiều nhá xD

Bình luận

bạn ơi ost bạn có thể down trên mạng mà, nhiều lắm, hiện mình chưa thể up lại được  Đăng lúc 30-6-2013 07:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-7-2013 14:06:22 | Xem tất
Cảnh vật thiên nhiên, khu vườn trong phim thì quá tuyệt rồi, mình ấn tượng nhất là ngôi nhà cho người tí hon trong phim. Từng ngóc ngách, chi tiết giống y như thật. Chỉ ước gì sở hữu một ngôi nhà như thế thì hay biết mấy. Cám ơn ST nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-7-2013 14:14:45 | Xem tất
huhu link down bản HD bị die rồi ;________;

Vừa cài lại máy nên phim, anime gì mất sạch /_______\ định lên down lại thì link die :((

Có ai up lại giúp mình với :(

Arigatou!

Bình luận

đã fix link  Đăng lúc 15-7-2013 09:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-8-2013 18:48:42 | Xem tất
Phim này quá đỉnh, sau khi coi xong nó đã leo lên no1 danh sách những phim hoạt hình mính thích nhất của Ghibli {:418:}
Nội dung, âm nhạc, hình ảnh không có chỗ chê.
Love Ghibli 4erver <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách