Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2006] Tales from Earthsea/ゲド戦記 [Vietsub Completed]

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 15-5-2014 22:16:42 | Chỉ xem của tác giả
phim nào của Ghibli thì cũng đẹp - ý nghĩa và hấp dẫn khỏi phải nói rồi nhưng thật sự bộ phim này đã có ý nghĩa 'thức tỉnh' mình rất nhiều, nhất là câu hỏi 'tại sao phải cố gắng sống có ý nghĩa trong khi chúng ta cuối cùng đều phải chết' ?
mình nghĩ có lẽ phải xem đi xem lại phim này nhiều lần nữa, chỉ hơi tiếc là mối quan hệ giữa hai nhân vật chính không được tô đậm lắm và mình cũng muốn biết thái độ của nhà vua sẽ thế nào sau khi con trai mình trở về T^T
à mình cực thích nhạc phim này í, rất rất có ý nghĩa, phải cám ơn mấy bạn đã sub cả nhạc lúc cuối phim hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 3-9-2014 14:04:49 | Chỉ xem của tác giả
sao hổng thấy phần giới thiệu bộ phim đâu vậy trời , biết phim này nói về cái gì đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 1-11-2014 15:13:37 | Chỉ xem của tác giả
thật lòng mà nói là phim này mình không hiểu mấy mặc dù đã cố sức nghiên cứu nhưng mà vẫn mù mờ lắm, ví dụ như con rồng bị cắn đứt cổ lúc đầu là Therru hả hay là con thắng mới là Therru, tại sao rồng đến thế giới loài người lại làm cho mọi người ngạc nhiên vậy, còn hoàng tử cuối cùng là muốn gì, anh này có 2 tính cách trái ngược nhau đúng không?
cuối cùng là link down ost bị hỏng rồi bạn ơi, chờ tý mình đi ngâm cứu cách báo link hỏng cho nó đúng qui định
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 15-11-2014 18:52:32 | Chỉ xem của tác giả
xem phim này xong cứ thấy buồn buồn...
Phim nào của Ghibli cũng thế nhỉ, không phải kiểu buồn dã man.
Nhưng vẫn day dứt không chịu nổi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 31-12-2014 10:29:45 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy bộ phim này rất ý nghĩa mặc dù có đôi chút khó hiểu cảm ơn sub team nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 19-3-2015 06:49:21 | Chỉ xem của tác giả
chưa biết nội dung thế nào nhưng cứ phim của hãng Ghibli là hay rùi
cảm ơn subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 19-3-2017 00:03:10 | Chỉ xem của tác giả
Quào, lần đầu tiên mình biết đến phim này ấy nghe nội dung có vẻ hấp dẫn đấy down về máy xem thử xem

cảm ơn subteam nhiều nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách