Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2004] Howl's Moving Castle/ハウルの動く城 [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 22-12-2011 21:42:50 | Chỉ xem của tác giả
Hự, hự, mình vẫn giữ phim này trong máy từ rất lâu rồi
Phim rất hay và ý nghĩ sâu xa.
Nói thật là mình xem vẫn chưa hiểu hết ý nghĩa của phim.
Bộ Ghibli này xem mấy phim rất là nhăn não không dễ để hiểu xxxxxxxxxxxx
Ủng hộ subteam!

mình cũng thế
bộ phim lãng mạn mà minh biết :X
ngôi nhà mà bảo đảm, trẻ em nào xem cũng sẽ rất thích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 24-12-2011 23:42:29 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng down phim này về lâu lắm rồi, từ đợt nhà mình làm cả seris của Ghibli ấy, vậy mà hôm kia mới giở ra xem (he he, mình có thói qen cái gì hay hay lại down về "để dành" vì ko có nhìu thời gian rảnh lắm).
Đặc biệt ấn tượng với ngôi nhà di động trong phim này, tất cả các bộ pận của ngôi nhà nhìn đều thú vị, nhất là mấy đoạn lắp ráp biến đổi như robot ấy, rồi các cửa thông ra các không gian khác nhau nữa chứ, he he, thích mấy cái nút.
Anh chàng phù thủy Howl đẹp zai thế, lúc bay mái tóc vàng bồng bềnh đẹp qá đi mất, nhưng mình lại thích hình ảnh sophie "bà già" hơn, nhìn hài hước hơn nhìu.
Thích cả cu lửa xí xớn và anh chàng bù nhìn nữa, ko ngờ cuối cùng lại là hoàng tử nước láng giêng cơ đấy!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 7-1-2012 18:24:44 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay quá !!!!
ko biết thế nào nhưng mỗi lần xem anime Nhật có cảm giác nó gần gũi mà lại ảo ảo sao áh, làm nhớ lại hồi nhỏ ghê
Mà mình không hiểu lắm, Sophie sao có lúc trẻ lúc già vậy, lời nguyền được phá lúc nào áh ????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 8-1-2012 08:02:39 | Chỉ xem của tác giả
heodatjolie gửi lúc 7-1-2012 18:24
phim này hay quá !!!!
ko biết thế nào nhưng mỗi lần xem anime Nhật có cảm giác nó gần  ...

Thử động não 1 chút nhé ^^
Sophie bị dính lời nguyền từ mụ phù thủy khiến cô trở nên già nua xấu xí trong mắt tất cả những người BÌNH THƯỜNG h
=))))
Nhưng Howl và sư phụ của ảnh vốn không phải người thường nên trong mắt họ Sophie chưa bao giờ già nua, xấu xí etc cả,
Họ đều là phù thủy cao tay có khả năng " bóc mẽ" ma thuật của đối phương

Thực ra anime Nhật có rất nhiều cách chiêm nghiệm khác nhau phù hợp với khá nhiều lứa tuổi
Khi còn nhỏ tớ rất khoái mấy khoản màu mè, mấy con thú chibi cực xinh của anime( yếu tố nghệ thuật bề nổi được quan tâm)
Tới tuổi teen tớ lại tập trung vô mấy khoản yêu đương lằng bà nhằng =))( yếu tố kích thích cảm xúc được để ý chú trọng)
Khi mãn teen thì tập trung vô âm thanh, kỹ thuật lồng tiếng, cách lấy hơi, cảm xúc của diễn viên lồng tiếng, màu sắc, góc hình và luôn đặt câu hỏi : Tại sao tác giả lại sáng tác như thế này mà không sáng tác thế kia=)), Tại sao đoạn này lại lên giọng, tại sao đoạn kia lại xuống giọng =))) Tự đặt câu hỏi, tự trả lời đống câu hỏi mình đặt ra là 1 cách thưởng thức tuyệt vời cho mỗi bộ phim mình coi- Ghibli Series không phải là 1 ngoại lệ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 8-1-2012 19:26:34 | Chỉ xem của tác giả
đây là phim mà mình xem hoài mà không thấy chán
xem rồi nhưng xem dịch của subteam cũng rất hay
thanks subteam nha
{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 20-1-2012 12:05:59 | Chỉ xem của tác giả
Pháp sư Howl đẹp traiii >:D<
Câu nói mình thích nhất của pháp sư là khi tóc anh thành màu đen, khi anh cảm thấy mình không đẹp, cảm thấy không có ý nghĩa gì để sống nữa. Giống như Mandy trong Totally Spies đã từng nói: "Nếu như mình không đẹp thì làm sao cảm thấy thoải mái được chứ?"
Thanks Subteam nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 29-1-2012 20:31:07 | Chỉ xem của tác giả
phim hay ^^
thích Howl , nhìn đẹp trai ah~ :xD~
cám ơn subteam đã sub một bộ phim tuyệt đến thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 29-1-2012 21:16:35 | Chỉ xem của tác giả
Trên Disney Channel sắp chiếu Howl oài,
Coi HD đúng là sướng con mắt hehe.
Film nì dù sao vẫn mãn nhãn......
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 5-2-2012 23:23:52 | Chỉ xem của tác giả
thik film nầy ghê{:297:}
mình đag ngóng Ponyo mờ hok thêy                                                                                                                                                      

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 5-2-2012 23:27:19 | Chỉ xem của tác giả
hangque gửi lúc 16-11-2011 21:50
Hự, hự, mình vẫn giữ phim này trong máy từ rất lâu rồi
Phim rất h ...

phim nầy Nhã Nam có truyện rùi hém{:313:}
bạn tìm đọc rùi sẽ dễ hỉu hơn thui{:398:}                                                                                                                                                

Bình luận

sách thì ở HN hiếm lắm, mình phải nhờ mua tận HCM mới đc đây, truyện đọc cũng hay lắm nhưng khác phim nhiều phết  Đăng lúc 29-2-2012 11:30 PM
c ơi c có biết sách này bán ở đâu không mình tìm hoài mà không thấy :(  Đăng lúc 19-2-2012 02:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách