Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][2001] Spirited Away/千と千尋の神隠し [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 25-3-2012 13:10:16 | Xem tất
Điều đầu tiên khi xem film này là lúc qua nhà bạn, hai con bé ngồi ôm nhau rên hừ hừ trong cái chăn trên ghế sofa, ngồi xem Disney Channel, bật trúng Spirited Away. Từ đó, hai đứa thành bạn thân hẳn. Một kỷ niệm đẹp cho đôi bạn, thk Spirited Away lắm lắm {:438:}
Đáng nhớ là khi xem Spirited Away, ấn tượng nhất là bé Boh, con của Yubaba, tất nhiên là với Chihiro với Haku nữa. Khúc mà Boh bị biến thành một bé chuột, dễ thương gì đâu >w< film ngọt ngào, ngây thơ và đậm chất trẻ thơ, cũng như nhiều ý nghĩa sâu xa >w< cuồng luôn, từ đó thích lắm nét vẽ của Studio Ghibli {:408:} Vô Diện thì cảm thấy như yêu Chihiro từ cái nhìn đầu tiên, cũng như bản thân ông ta đã quá cô đơn, được ánh nắng của Chihiro sưởi ấm lại nên từ đó trở thành một con người khác. Được một tình yêu trong sáng như vậy, thì cũng mãn nguyện cả cuộc đời {:420:}
ST có link online k? Nếu có thì gửi mình nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-3-2012 15:26:21 | Xem tất
hình như link http://share.megaplus.vn/dl.php/2440543 die rồi thì phải, tớ down ko đc. Ad xem lại giùm tớ nhé :) Cảm ơn Ad nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-5-2012 21:10:23 | Xem tất
yêu từ cái nhìn đầu tiên
bộ phim mình lun nhớ và yêu
cái kết của chihiro và kohaku càng làm mình thích anime này nhiêu hơn{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-7-2012 21:41:58 | Xem tất
Mình xem Nhiều lần rồi,nhưng xem lại vẫn thấy hay ghê.
Thank subteam nha :-*
{:291:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-7-2012 22:46:30 | Xem tất
Phim hay lắm. cảm ơn subteam nhiều nha.
mình có nhớ mang máng là đã coi một lần hồi nhỏ rồi, hình như là lúc đó đã rất sock. hồi đó mình bé quá nên những chuyện như ba mẹ bị biến thành heo, có nguy cơ bị mắc kẹt mãi mãi ở một thế giới khác, rồi cả ông ăn lắm thứ rồi nuốt cả thịt người...thật là kinh khủng, cứ như phim kinh dị á.
nhưng đó là hồi bé thôi, lớn lên chẳng nhớ gì nhiều. giờ coi lại thì thấy nó hay cực ^^ và chẳng có gì đáng sợ nữa.
cảnh thằng ku bị biến thành con chuột, rồi nó chỉ đi đâu là con chim cắp nó tới đó, còn chơi đùa với đám tay sai của ông kamaji nữa chứ, đáng iu ko thể tả ^^. ước gì nó cứ mãi là chuột dễ thương ở lại xe chỉ cho bà chị nhỉ
cơ mà sông của kohaku bị lấp mất rồi, sau này kohaku có thoát khỏi đó được ko? thoát rồi sẽ đi đâu? mình cứ băn khoan mãi, ước gì phim dài thêm tí nữa
yêu anime quá {:414:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2012 15:45:04 | Xem tất
Re-up HD

http://www.mediafire.com/?zd9su2tbodh3z

Pass : Vô Diện

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
iamqa_2512 + 5 Thank you very much :x
sweetflora + 5 Thanks bạn nhé, giờ mình mới thấy .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-10-2012 16:56:48 | Xem tất
Phim này rất hay
Xem nhiều lần mà không chán
Nhưng mình thật sự không hiểu ý nghĩa của phim cho lắm.
P/S: Mãi mới ddowwn được vì bây giờ xem, down torent lúc chỉ còn 3 người giữ seed, may quá là may!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-10-2012 17:26:07 | Xem tất
Xin phép cả nhà cho mình PR 1 chút nhé ^^ Đây là cuộc thi của Vzone :D mọi ng hãy cùng ủng hộ cho sự phát triển của khu V nhà mình nhé ^^

"Đằng sau tất cả những công trình vĩ đại nhất của thế giới này đều có bóng dáng của người phụ nữ" - Lamartine đã nói vậy và trong cuộc đời này, những người phụ nữ lặng lẽ âm thầm mà vĩ đại ấy hẳn không thể thiếu mẹ, chị em gái, cô bạn thân, hay thậm chí cô giáo xinh xinh hồi tiểu học ... hoặc bất cứ ai từng ở bên để chia sẻ niềm vui, nỗi buồn với bạn phải không?
Nếu ngần ấy năm họ đã sống và yêu một cách lặng lẽ, nếu bạn chưa tìm ra cơ hội nào thích hợp để bày tỏ cảm xúc dạt dào trong tim thì đừng chần chừ, hãy cùng tham gia vào cuộc thi “Hát cho người tôi yêu”. Những ca từ ngọt ngào cùng giai điệu sâu lắng sẽ thay bạn nói lời yêu thương đến những người phụ nữ mà bạn hằng yêu quý.

Thời gian: Từ ngày 6/10/2012 – 15/10/2012.
Đối tượng tham gia: Tất cả các dân phố Diều, không phân biệt nam nữ, già trẻ. ^^!
Cơ cấu giải thưởng: Ban giám khảo sẽ chính là các dân phố Diều bình chọn cho các bạn
          Giải Nhất: 5555 Kite$ + 1 MV đề xuất được làm Engsub bởi V-Musik
          Giải Nhì: 3333 Kite$ + 1 MV đề xuất được làm Engsub bởi V-Musik
          Giải Ba: 2222 Kite$
          Giải "Giọng ca truyền cảm nhất" (Do BTC bình chọn): 500Kite$
          Giải "Lời nhắn nhủ ngọt ngào nhất" (Do BTC bình chọn): 500Kite$

Đây là vé mời, các bạn click vào ảnh để tham gia nhé!!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-10-2012 17:06:58 | Xem tất
Mọi người có ai biết tại sao ở cuối phim, Chihiro lại phân biệt được trong đám lợn đó không có bố mẹ mình nhỉ? Chẳng lẽ vì biết tính bà Yubaba tráo trở nên Chihiro mới đoán vậy? Có ai biết rõ không giải thích giúp mình với?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-11-2012 07:46:59 | Xem tất
ha_tem gửi lúc 23-10-2012 17:06
Mọi người có ai biết tại sao ở cuối phim, Chihiro lại phân biệt được trong đám lợn  ...

mình nghĩ đơn giản chỉ vì Chihiro biết đâu là bố mẹ mình như không như bà già Yubaba kia, đến cả con của mình cũng không nhận ra!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách