Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][1999] My neighbors the Yamadas/ホーホケキョ となりの山田くん [Vietsub Completed]

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 14-8-2013 17:22:25 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình xem xong cũng chẳng hiểu lắm
Bộ phim hình như là những câu chuyện về cuộc sống đời thường của gia đình Yamadas nhưng mà mạch phim cứ kì kì làm sao ấy xem đến khúc cuối cũng không biết kết thúc là làm sao nữa
Chắc một phần là do nét vẽ thô sơ của phim làm mình không thích lắm chỉ thích những nét vẽ chân thật của Ghilbi trong những phim khác thôi
Đây là chút cảm nhận của mình sau khi xem phim
Dù sao cũng cảm ơn Subteam !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 15-8-2013 00:28:46 | Chỉ xem của tác giả
Phải nói là phim siêuuuuu dễ thương luôn.

Lúc đầu thấy nét đơn giản như con nít ko nghĩ được là chính cái nét như vậy lđã đem lại hiệu quả thành công cho nội dung phim. Phim diễn tả những vụn vặt thường nhật mật cách vừa hài hước, vừa cảm động, lại rất duyên dáng.

Nếu ai yêu thích đề tài tình cảm gia đình và những thứ dễ thuơgn thì nên coi, năm con người của gia đình Yamada rất biết cách đốn tim khán giả ♥
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 18-10-2013 00:06:27 | Chỉ xem của tác giả
Phim này nhìn hình ngồ ngộ nên quyết định down về xem
Đọc cmt ý kiến của mọi ng thì thấy có vẻ hay nên càng hào hứng để xem hơn
Nhìn cái poster yêu kinh lên đc.
Tks subteam nhiều nhắm. Nhờ có subteam nhà mềnh mà mấy phim cũ được lục lại và để e đc biết đến {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 1-12-2013 12:29:23 | Chỉ xem của tác giả
phim này sao mà nhìn kute thế này :))
down về xem thử xem dạo này đang không biết xem cái nào :P
thank subteam :>
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 3-1-2014 22:52:23 | Chỉ xem của tác giả
Phim thật sự rất đáng yêu, sâu sắc từ những điều giản dị nhưng vẫn đủ độc đáo.

Lúc mới xem mình khá thất vọng, vì không hiểu lắm mạch phim, nhưng càng về sau sự duyên dáng của bộ phim càng hiện rõ và mình xem một mạch không nghỉ. Bộ phim chỉ là những câu chuyện đời thường về một gia đình có thể thấy ở bất kì đâu: cả nhà lạc cô con gái út, sự đãng trí của người mẹ... Nhưng ẩn sâu trong từng câu chuyện đời thường đó lại là sự ấm áp, mối thân tình không dễ gì có được. Xem xong chỉ thấy yêu gia đình mình thêm thôi.

Ấn tượng nhất phim đoạn nói về vùng nước lặng, chúng mới là điều đáng sợ nhất chứ không phải là những ngọn sóng cao. Vì quá bình lặng chúng ta sẽ sinh cảnh giác và chẳng biết sẽ bị cá mập tấn công lúc nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 4-1-2014 16:39:25 | Chỉ xem của tác giả
Nghe con em bảo phim này xem dễ thương lắm, thế là mình phải nhào vô ngay!!!
thanks nhóm dịch nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 9-1-2014 07:59:01 | Chỉ xem của tác giả
Nét vẽ phim này khác hẳn với các phim khác của Ghibli nhưng nội dung rất ý nghĩa đó. Thích những hoạt hình về gia đình như thế này, nhẹ nhàng, ấm áp lắm. Xem xong nhớ gia đình mình thật.
Thanks subteam nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 9-1-2014 12:56:00 | Chỉ xem của tác giả
Lúc mới đầu coi mình không thích phim này lắm vì không hiểu phim nói gì. Cơ mà ráng ngồi xem nốt thì mình thấy phim đáng yêu từ nét vẽ đến nội dung. Mình rất thích những phim nhẹ nhàng, tình cảm thế này. Thanks SUBTEAM nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 9-1-2014 13:31:49 | Chỉ xem của tác giả
Lúc Totoro đang nổi ở Việt Nam thật sự rất là không thích con này (lúc ấy chưa coi phim nhé). Vì tò mò cũng lọ mọ tìm coi mà lúc coi xong thì mình vẫn chưa thích đâu, ấn tượng con xe mèo thế nhưng lại suy nghĩ rất nhiều. Cảm thấy sao nội dung nó đơn giản quá vậy, cốt truyện chính cũng không rõ là tập trung vào cái gì. Nhưng cảm giác rất là nhẹ nhàng, những nhân vật nhân hóa rất lạ rồi dần dần lại thích Totoro. Thích nhất là 2 cái con Totoro nhỏ ấy, tên gì thì quên mất

Bình luận

Thanks bạn nhé, 2 con nhỏ nhỏ đó tướng đi mắc cười quá  Đăng lúc 10-1-2014 11:37 AM
Con xanh dương là Chu Totoro còn con màu trắng là Chibi Totoro đó bạn :P  Đăng lúc 10-1-2014 11:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 26-1-2014 23:51:07 | Chỉ xem của tác giả
quynhtrang_dn91 gửi lúc 9-1-2014 01:31 PM
Lúc Totoro đang nổi ở Việt Nam thật sự rất là không thích con này (lúc ấy chưa coi ph ...

Mình cũng thích 2 con nhỏ nhỏ đó nữa xách cái bịch hạt dẻ chạy trốn bé Mei nhìn cưng quá chừng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách