Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][1999] My neighbors the Yamadas/ホーホケキョ となりの山田くん [Vietsub Completed]

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-1-2012 11:02:28 | Xem tất
Lâu lâu xem mấy phim hoạt hình Nhật cho thoải mái đầu óc
Xem phim tình cảm với kinh dị nhiều đau hết cả đầu..vừa khóc nhiều lại đau tim nữa chứ
Thanks subteam làm phim nha XD
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-1-2012 12:03:41 | Xem tất
Chỉ là những ngày qua ngày, nhẹ nhàng êm đềm nhưng cũng thật nhiều rắc rối :p
Nét vẽ ngây ngô, đáng yêu. Như là những nốt nhạc không thể nào bỏ qua của một bản nhạc hay.
Thanks Subteam nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-1-2012 20:49:44 | Xem tất
down về ... phải down về ngay
em rất thích mấy phim của Ghibli, rất hay và ý nghĩa nữa
cảm ơn subteam nhiều :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-6-2012 08:28:09 | Xem tất
Những chi tiết nhỏ trong cuộc sống, mà ta có thể bắt gặp ở bất cứ gia đình nào
Con người thật may mắn khi có những kỉ niệm đẹp đẽ để nuôi dưỡng trái tim sẽ dần cằn khô theo năm thảng
Lời nguyện cầu nho nhỏ cho tất cả mọi người đều có được mái ấm gia đình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-3-2013 11:42:17 | Xem tất
Phim có nét vẽ rất đơn giản mà lại dễ thương.Nội dung cũng hài hước,xem mà xả dc 1 đống stress.Có lẽ lâu lâu xem 1 bộ phim gia đình nhưng dưới cái nhìn ngây thơ của con trẻ thế này cũng khá hay.Thank subteam nhiều nhiều nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-4-2013 14:21:36 | Xem tất
Ôi mới nhìn tên phim e còn tưởng my neighbors totoro chứ, ấn vào rồi mới biết không phải.
Poster phim đáng yêu quá , lại nhiều comment tốt nữa chứ. Tối về em sẽ down ngay.
Thanks Subteam đã làm việc nỗ lực để bọn em có nhiều phim hay để xem ạ {:308:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-4-2013 16:57:11 | Xem tất
Cũng lại là một bộ phim đáng yêu nữa. các tình huống trong phim được xây dựng theo góc nhìn hài hước nhưng lại làm toát lên được nét văn hóa và truyền thống Nhật trong đó. Hình ảnh trong phim cũng rất mới lạ,như những nét phác họa chân thực về cuộc sống gia đình. Một bộ phim không thể bỏ qua cho những  ai yêu sự đầm ấm gia đình. cám ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-4-2013 17:42:45 | Xem tất
Khi đọc đến My Neighbors thì nghĩ ngay đến Ghibli [bị ám ảnh bởi totoro )))))))))))))]
nhìn qua nét vẽ lại giật mình vì thấy lạ quá
down về và xem thôi nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-4-2013 21:13:15 | Xem tất
Trước đây mình đã xem My Neighbors the yamadas nhưng là sub tiếng anh. Đây là một bộ phim hay, hài hước nhưng cũng rất ý nghĩa. Bây giờ muốn down vietsub về xem và lưu nữa nhưng mấy link mình vô đều bị lỗi cả, có bạn nào có thể re-up không, hoặc ít nhất re-up ost của anime này, mình kiếm mấy nơi đều không được mà link mega thì đâu còn nữa.
Thanks các bạn nhiều nha

Bình luận

kéo torrent đi bạn, hồi chìu mình mới down phim này xog, nó có hơn 500mb nên down cũng nhanh  Đăng lúc 17-4-2013 09:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-4-2013 22:30:24 | Xem tất
K biết sao con bạn thân của tớ không thể thích được phim này{:442:}

Tớ thì ghiền thật sự. Ngay đoạn đầu, lúc bà cụ khen con sâu đẹp là tớ đã cười ngất rồi, ấn tượng lắm đó{:408:}

Tuy là dạng phim hoạt hình với nét vẽ thô sơ, bộ phim cho ta thấy nhưng khía cạnh rất chân thực và có phần nhàm chán của cuộc sống gia đình ở Nhật. Bên cạnh đó là những cách nghi ngô nghê và dễ thương của cô con gái, hay ngộ nghĩnh ngáo ộp của cậu con trai... Tựu chung lại, tất cả là bức tranh đẹp về cuộc sống của một gia đình bình thường ở Nhật Bản và những giá trị tốt đẹp của nó.

Chúc các bạn xem phim vui, và rút ra cảm nhận cho riêng mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách