Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sweetflora
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][1999] My neighbors the Yamadas/ホーホケキョ となりの山田くん [Vietsub Completed]

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 27-12-2011 18:40:05 | Chỉ xem của tác giả
Ui! Nhìn hình đã thấy dễ thương rồi. Cả gia đình điên khùng mới lạ thật đấy. Hôhô.
Ủng hộ ủng hộ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 28-12-2011 00:00:59 | Chỉ xem của tác giả
Phim xem hay quá, rất đáng yêu, dễ thương và hài hước thôi rồi, có 1 người bà như trong phim thì phong cách phải biết Và phim nhiều khi có những khoảng lặng, những khoảng lặng làm người xem giật mình, những khoảng lặng phá đi ranh giới giữa phim hoạt hình cho trẻ con và phim thường. Đó chính là cái chất đặc sắc chỉ có trong phim của Ghibli Studio.
Bộ phim dường như kể những câu chuyện không có biên giới của các gia đình ở châu Á, một gia đình điển hình của xã hội Á Đông - Tam đại đồng đường, với những khoảng cách thế hệ, sự xung đột về lối sống và suy nghĩ của các thành viên trong gia đình. Lời thoại trong phim không triết lí mà chân thực như những phim gia đình của Hàn Quốc, chân thực đến mức làm khán giả phải phì cười, vì "hình như mình cũng bị như thế rồi thì phải" {:303:}. Tóm lại phim này tuy có thể không đặc sắc như các phim khác của Ghibli nhưng cũng khiến thế giới phải kính nể về sự sáng tạo trong cách làm phim của người Nhật.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 28-12-2011 01:41:51 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình xem đi xem lại vẫn không thấy chán. Nó khác với các phim khác của Ghibli về nét vẽ, phim cũng không phải là một phim dài như bình thường mà là những mẩu chuyện ngắn xung quanh một gia đình. Xem cho vui, nội dung hài, thấy sao mà quen thuộc đến thế :)) Và những ý nghĩa nhân văn cứ thấm dần dần. Thích cái đoạn ông bố đi làm quên ô sau được cả nhà ra đón và đoạn cuối. Mùa đông lạnh xem thấy ấm lòng.
Cảm ơn subteam và chờ đợi các phim tiếp theo của Ghibli :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 28-12-2011 23:01:30 | Chỉ xem của tác giả
hú hú...phim hay wa...nhưng vẫn chưa đc xem...
dành đến Tết xem cùng mấy đứa em nữa cho vui
Cảm ơn Subteam nhiều nhiều..cái này mình sẽ coi là quà cho tụi nhóc :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 29-12-2011 12:20:51 | Chỉ xem của tác giả
ui ui,cảm ơn st nhiều nhiều..

mình bị "phê con tê tê " cái này nhá

hí hí hí hí

Yêu cái này kinh khủng lun, vẽ đẹp, dễ thương, nội dung hay :D:D:D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 29-12-2011 22:21:16 | Chỉ xem của tác giả
kawaii~~~
tạo hình nhân vật ko quá cầu kì!!
1 bộ phim hay và ý nghĩa!! đã xem xong và chỉ biết nhận xét như vậy!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 31-12-2011 10:00:21 | Chỉ xem của tác giả
ui, phim hoạt hình, mềnh thích phim hoạt hình
cuối năm nhà J ra nhìu siu phẩm quá, no nê cả mắt
nói chứ down vìa chưa xem, để tết nằm phè ra vừa ăn vừa xem mới thú hahahaha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 31-12-2011 12:12:48 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn poster đã thích rùi. Nhất định phải xem và lưu lại cho con mìn sau nì xem mới được. Hí hí. Thank SubTeam. :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 11-1-2012 13:48:06 | Chỉ xem của tác giả
ko có link mf hả các bạn chứ link mega download lâu lắm {:301:}........................................................................................

Bình luận

Bạn có thể sang box Sofware & Dowload để tìm Megakey, dùng Megakey và IDM cùng lúc sẽ rất nhanh. Vui lòng ko giục link bạn nhé, U-team sẽ upload sớm nhất có thể :)  Đăng lúc 13-1-2012 02:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 14-1-2012 13:47:30 | Chỉ xem của tác giả
nét vẽ đáng yêu thế nhỉ :x mình thích xem hh nhẹ nhàng thế này, cảm thấy như đc quay trở về tuổi thơ vậy ^^ cám ơn subteam nhiều nhé :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách