Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
Thu gọn cột thông tin

[Ghibli Series][1997] Mononoke Hime/もののけ姫 [Vietsub HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 20-4-2013 20:50:58 | Xem tất
những nét vẽ của nhà Studio Ghibli rât đơn giản nhưng thật đẹp. Ngẫm nghĩ lại, các tác phẩm hoạt hình của Nhật Bản luôn được sản xuất từ những năm 87 trở đi, thời kì ấy mà phong cách vẽ,phối màu, cốt truyện của họ đã đạt đến những thành công ngoài sức tưởng tượng.
Công chúa Mononoke không đơn thuần là một bộ phim hoạt hình giải trí, mà nó đề cao những giá trị nhân văn về rừng, bảo vệ rừng, và cái giá con người phải trả khi hủy hoại tài nguyên đó. đó cũng chính là tất cả những gì mình cảm nhận khi xem bộ phim này, tuyệt vời.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-4-2013 22:47:56 | Xem tất
phin này xem mấy chục lần rồi mà vẫn thích xem lại... : )))
Hayao Miyazaki đúng là bậc thầy hoạt hình nhật bản..
sử dụng những tình tiết đời thường đưa vào phim một cách tài tình... thích ông này nhất luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-4-2013 23:27:20 | Xem tất
Nhân vật vượn người tuy chỉ xuất hiện ít nhưng để lại một thông điệp vô cùng sâu sắc đến môi trường. Thay vì như bọn lợn rừng giết chóc con người để trả thù thì vượn người lại chon cách " gậy ông đập lưng ông" để trả thủ loài người, cứ hễ con người chặt 1 cái cây thì vượn người lại trồng lại một cái cây. Một thông điệp hết sức thú vị đúng ko? Mình yêu bộ phim này quá!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-5-2013 02:58:36 | Xem tất
mình thấy mấy phim kia subteam có up OST mà, sao phim này ko có nhỉ, nhạc phim này hay quá, phim hoạt hình mà nhạc phim hào hùng ko thua kém phim người thật, phần nhạc cũng góp phần ko nhỏ làm nên thành công của bộ phim
Chỉ tiếc là chưa tìm đc bản HD, xem trên hayhaytv cũng đỡ nhưng tiếng nhỏ quá{:436:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-6-2013 10:46:43 | Xem tất
Mình thích phim hoạt hình của Nhật lắm
Mà đặc biệt là thích mấy phim của hãng Ghibli này, xem mãi không thấy chán
Ai có biết nhiều phim của hãng này giới thiệu cho mình nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-6-2013 17:19:11 | Xem tất
Ad ơi hôm nào up link torrent đi~~~
Phim này đơt trước chiếu trên Disney mà chỉ xem được một đoạn, tiếc chết luôn ý==
Ghibli phim nào cũng hay hết :D
Cảm ơn ST nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-6-2013 18:55:10 | Xem tất
Cái phim này cũng ấn tượng với mình lắm, hồi ấy sợ giun hơn bay giờ nhiều, phim thì lại chiếu ngay cái lúc đang ăn cơm chiều, nhìn mấy con ...bò lổm ngổm lại còn ngo ngoe thấy phát hãi ăn mất cả ngon. Hihi, phim đầu tiên của Ghibli mình coai là đây, hồi đó còn chưa bik ghibli là gì, cứ hoạt hình là thích thôi.
Mà Bộ sưu tập phim hh của Ghibli cũng chưa xem được hết nữa, tại vì nhiều phim dung lượng lên tận 4gb mấy, lười down. Chừng nào Kites có dự án  làm toàn bộ hh ghibli rùi post vào ngày lễ thiếu nhi thì vui nhỉ ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-6-2013 13:56:22 | Xem tất
Em là em Thích hoạt hình này lắm :( lúc trước có down load để trong máy
rồi xong lap bị hư cái mất tiu cái phim, bây giờ ngồi tìm lại link down thì toàn die :((
ai giúp em up link torrent đi :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-6-2013 13:18:09 | Xem tất
phim hay quá xá! và lại còn ý nghĩa nữa chứ
từ hồi mình mới sinh ra đã có phim này, giờ ngồi xem vẫn còn thấy ý nghía ghê, bộ phim nói về vấn đề bảo vệ môi trường muk, xem trên wiki thấy bảo đối tượng xem chủ yếu là người lớn và thiếu niên
p/s: mình ko hiểu sao khi xem phim thì rõ là nhân vật nói tiếng nhật nhé, nhưng hết phim lại thấy phần voice talent lại đề tên người nước ngoài là sao? ai biết giải thích giùm mình với
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-7-2013 00:16:34 | Xem tất
đây chính là phim dài nhất trong lịch sử phim hoạt hình nhà Ghibli đây nhỉ
phim này thì phải nói là quá ý nghĩa, quá hay khi mà đề cập đến vấn đề bảo vệ môi trường một cách hay như vậy, hình ảnh thần hươu đi đến đâu là hoa mọc dưới chân đến đấy thật sự cứ khắc ghi mãi trong đầu, không hiểu sao mỗi lần muốn xem lại phim này đều có cảm giác rất buồn, con người có phải quá tàn nhẫn với mẹ thiên nhiên không
mà cái cảnh mấy linh hồn cây lắc lắc cái đầu lần nào xem cũng thấy hơi ghê ghê nhưng mà rất ấn tượng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách