Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: AvriL
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Fuji TV 2015] From Five To Nine / Từ 5 Giờ Đến 9 Giờ, Phải Lòng Nhà Sư | Vietsub E10 END

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 25-11-2015 13:39:10 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm rồi mới coi lại phim Nhật thì coi ngay phim này, mình cũng chẳng hiểu là sao mình lại bấm link phim này. thiệt là sai lầm, sai lầm quá trời mà, giờ từ laptop, màn hình điện thoại, chuông báo thức cũng toàn hinh 2 anh chị và nhạc phim, chời ơi tui bị đắm chìm với 2 anh chị rồi, anh sư ngơ ngơ dễ thương quá, chời ơi khúc anh nói với chị tối qua anh xém hun chị rồi chị hỏi kể làm gì thì anh nói anh không muốn giấu chị điều gì làm tim tui đập loạn xạ, tua đi tua lại khúc đó mấy chục lần.
Anh kiểu ngơ ngơ vậy mà nói câu nào tui rụng tim câu đó. hix
Cám ơn subteam nhiều nhiều !!!!!!!!!!!!!!!!!
em iu subteamm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 25-11-2015 14:29:45 | Chỉ xem của tác giả
Huhu, vừa xem xong raw ep 7, phải vào đây xả bớt cảm xúc cái đã.
Cuối cùng thì đúng ngày sinh nhật của anh vs e gái của chị, chị đã chủ động nhận a làm ny Cơ mà cứ đúng vào cảnh gay cấn nhứt thì bố mẹ c lại xuất hiện cắt ngang là thế nào
Thật là ghét thằng e trai của a tu sĩ quá đi. Nhìn a thì đẹp trai ngời ngời mà em thì vừa ko đẹp bằng a lại còn thừa độ đểu nữa. Hết đến bla bla chuyện vs chị là lấy anh về sẽ ko đc đi dạy học nữa, phải ở nhà rùi lại đến việc xí mất chức trụ trì và đuổi anh ra khỏi chùa. Nhưng trong cái rủi cũng có cái may, nhờ thế mà tập sau anh sẽ đc danh chính ngôn thuận đến nhà vợ sắp cưới sống cùng. Hóng ep 8 quá
Trình tiếng Nhựt của m kém quá, chỉ hiểu đc có vài câu, chứ chưa đủ khả năng làm sub nên chẳng giúp được gì. Cảm ơn subteam đã vất vả, mong subteam tiếp tục cố gắng nhé. Arigatou!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 25-11-2015 21:45:49 | Chỉ xem của tác giả
sunnybum gửi lúc 25-11-2015 02:31 AM
Mình mới đọc qua 1 vài chap manga sao thấy c nữ chính trong truyện ngủ vs anh nào ko phả ...

Phim bắt đầu trước buổi xem mắt, còn truyện bắt đầu sau đó. Trong truyện thì 2 người đi khách sạn đúng hôm sinh nhật Junko.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 26-11-2015 06:42:15 | Chỉ xem của tác giả
có vấn đề hơi thắc mắc chút là văn hóa Nhật cho thầy tu lấy vợ hả, hay chỉ là manga và film hư cấu thôi ?

Bình luận

đây chắc chắn là nhà sư , nhà sư nè có cả dòng họ theo và làm việc cho 1 giia tốc lơn tại Nhật nên sư đc phép cưới vợ sinh con nối dõi tông đường ok  Đăng lúc 27-11-2015 01:24 PM
vậy chắc thầy tu này không phải đạo phật rồi, nhưng sao mặc áo giống nhà sư quá  Đăng lúc 26-11-2015 10:12 PM
Nó na ná như bên công giáo Roma (cha sứ) với bên tin lành (mục sư) ấy...cha sứ bên Roma ko đc lây vợ còn mục sư thì tha hồ :D  Đăng lúc 26-11-2015 08:10 PM
Thầy tu và tu sĩ khác nhau  Đăng lúc 26-11-2015 11:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 26-11-2015 10:04:13 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn mặt thầy tu ngơ ngơ vậy cứ tưởng là chưa có người yêu, ai dè anh có cả 1 hội người yêu cũ. Năm nhất đại học là cô tên Haru, năm hai có cô Natsu, năm ba là cô Aki, lại được năm thứ tư cô Angela Suýt nữa thì đủ bộ bốn mùa xuân, hạ, thu, đông rùi.

Bình luận

Her.ngáo ngơ ăn tiền ăn gái đó bạn ..để ý quan tâm tỉ mỉ tinh ý lắm đó nhìn cách ảnh chăm sóc nàng tửng Junko là biết na ná chàng Vượng tronng Đôi đũa lệch.   Đăng lúc 26-11-2015 08:14 PM
vậy hả b, vậy p chờ r xem vì sao a í cuồng c này tới vậy, giống mối tình đầu ấy :))  Đăng lúc 26-11-2015 01:36 PM
Đoạn đó là ở tập 6 bạn nhé :)  Đăng lúc 26-11-2015 12:34 PM
ủa, ảnh có ng iu rồi á, tưởng chưa yêu ai bao giờ chứ. Đoạn này vậy bạn  Đăng lúc 26-11-2015 11:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 26-11-2015 11:02:28 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn subteam nhiều lắm. Các bạn cố gắng sub hết bộ này nhé

Phim siêu đáng yêu, siêu dễ thương luôn. Những khúc hài rất duyên, gây cười tự nhiên và ko hề hượng ép chút nào. Yamapi đóng vai sư thầy đạt quá. Hồi xem Proposal Daisakusen tuy thích phim nhưng ko có ấn tượng lắm về diễn xuất của nam chính. Qua Summer Nude thì ko thích nội dung phim nên cũng lướt. Đến phim này, trời ơi, trời ơi, sao mà cute dữ vậy >__<

Nữ chính rất xinh. Chemistry giữa 2 bạn tốt quá luôn. Ko biết sau này 2 anh chị yêu nhau sẽ thế nào ^_^

Mình chưa đọc manga nhưng nghe nói phim cũng sửa nhiều, cắt hết mấy đoạn bed scene. Thôi thà là vậy, chứ như manga, dàn harem của nữ chính đông đảo quá, chị ấy lại lên giường với nhiều người thì ba chấm quá. Phim thế này đáng yêu quá rồi :X

Mà mỗi lần xem mấy cảnh phim thấy cua lại thèm quá. Con cua to đùng, càng thì toàn thịt. Nhìn ngon lắm luôn

Bình luận

hay vô facebook Yuki Vietnam dó , mà Yuki phim nè lái máy bay bà già nhanh quá  Đăng lúc 30-11-2015 01:22 PM
trên facebook phim Nhât có đó  Đăng lúc 30-11-2015 01:22 PM
Má ơi, ko hiểu sao đóng vai sư cute được tới vậy luôn. Tối nay có ep 8 nhỉ, Bạn có biết web nào up raw nhanh ko? Chắc chờ ko nổi tới eng sub quá :(  Đăng lúc 30-11-2015 01:18 PM
fan Trung Hàn đang đổ rầm rầm vì Lão Pi và Satomi  Đăng lúc 30-11-2015 01:12 PM
Bây giơ Soái Ca Ngôn tinh , Mỹ nam đã có 1 phiên bản mới anh Sư nhà giàu học giỏi , tài năng Tiếng Anh chém như gió . đẹp giai  Đăng lúc 30-11-2015 01:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 26-11-2015 14:19:41 | Chỉ xem của tác giả
AvriL gửi lúc 12-11-2015 02:54 PM
Bất kỳ comment nào hối sub hoặc đòi hỏi link down, phim sẽ bị hoãn lại vô thời h ...

sao lại dich thành  linh mục vốn la nhà sư mà ad  . Ad nhầm ah theo như ta biết Nhà Sư bên Nhât theo dòng dõi thì vẫn có thể cưới vợ  và sinh con để nối nghiệp mà ad

Bình luận

Nói đến cùng thì cũng là phụng vụ phật tổ ...họ lấy vợ sinh con cũng là chỉ để phụng vụ lý tưởng của gia tộc trao cho thế mới có cái kiểu kén vợ ntn ...   Đăng lúc 26-11-2015 08:25 PM
ta chỉ khiếu nại bên Nhật có cho phép sư đc yêu và cưới vợ sao ah dich thành linh mục và tu sĩ vây ok  Đăng lúc 26-11-2015 03:11 PM
Có linh mục à? Chắc edit nhầm hay sót vì mình dịch là tu sĩ.  Đăng lúc 26-11-2015 03:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 26-11-2015 18:39:28 | Chỉ xem của tác giả
Thầy thiệt là

weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 26-11-2015 20:31:27 | Chỉ xem của tác giả
Phim toàn girl xinh ...tất nhiên trừ "bé" Yuki ra nhá ...Ngoài Satomi đã xem qua nhiều phim của nàng ...đây là lần đầu tiên xem phim của em Miyu Yoshimoto nhìn em mặc đồ truyền thống trông rất đẹp nhìn như 1 bông hoa ngày xuân vậy tươi trẻ ấm áp đầy màu sắc ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 26-11-2015 23:02:20 | Chỉ xem của tác giả
Vô J zone thấy poster phim mà mừng muốn khóc
Mình chờ phim này từ hồi rục rịch công bố nam nữ 9 rồi, cả 2 đều là người mình thích
Vì 2 người mà đi lùng truyện để đọc, mới đầu hết hồn vì truyện gắn gác smut, truyện toàn cảnh hot, lên phim nội dụng được sửa tương đối nhiều nhưng cá nhân mình thích phim hơn truyện. Trong truyện Junko sống khá thoáng (ngay từ c1 là đã có cảnh hot rồi :3), lên phim Junko được khắc họa rất dễ thương (đoạn ăn cua, cơm nắm, hay lúc nói chuyện với Yuki) Junko trong truyện lại ko có được cái đáng yêu đó.
Về phần Takane, Takane trong truyện hơi bá đạo cảm thấy như anh ko để chị thoát khỏi tay anh vậy Lúc biết Pi thủ vai Takane ngoài việc mừng húm ra mình còn nghĩ nhà sư của ổng có đơ ko đây, nhà sư trong truyện bá đạo lắm đó , lúc xem phim thì y như rằng , mà càng coi lại càng thấy cái đơ đơ của ổng lại làm nên 1 Takane hiền lành, chân thật, ngơ ngơ đến tội
Mình rất thích phim, thích hơn truyện nhiều. Cái hay ở phim Nhật là ko cần quá nhiều cảnh tình cảm, ko cần nam nữ 9 ôm hôn , đơn giản chỉ những cái nắm tay, 1 câu "Em rất dễ thương", hay mỗi ngày là một tấm thiệp nho nhỏ là đủ để người xem phải mỉm cười hạnh phúc rồi

Bình luận

http://mangapark.me/manga/5-ji-kara-9-ji-made đây nha bạn  Đăng lúc 30-11-2015 08:41 PM
Bạn đọc truyện này ở đâu thế? Cho mình xin link với  Đăng lúc 29-11-2015 10:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách