Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hongnhung0802
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Fuji TV 2013] Itazura na Kiss / Love in Tokyo - Miki Honoka, Furukawa Yuki | Vietsub E16 END

[Lấy địa chỉ]
61#
 Tác giả| Đăng lúc 20-4-2013 19:12:13 | Chỉ xem của tác giả
shinjiteru gửi lúc 20-4-2013 19:00
Hehe tính chả muốn trả lời, cơ mà chị nhắc đến bàn Đài e lại chạy vào le te tí v ...

Trước giờ chị cũng xem ít phim thần tượng của Đài lắm, phim để lại ấn tượng mà đến giờ vẫn còn nhớ là Hana Yori Dango và 1 số phim có bạn La Chí Tường đóng mà quên tên phim rồi :D Có thể là không hợp gu, thêm nữa thời điểm chị xem Thơ Ngây thì tâm trạng cũng k ổn định cho lắm, đúng kiểu em nói là bão hòa phim ảnh đấy lại đúng lúc vừa xem xong anime nên mới không thấy thích diễn xuất của bản ấy.

Để mấy hôm nữa bớt cuồng bản này thì sẽ xem lại 1 lần thử xem, lúc đó sẽ comment sau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 20-4-2013 19:44:19 | Chỉ xem của tác giả

Cre: Tumblr

P/S: @hongnhung: Mình coi gif mà muốn khóc quá.; ; Sub.; ;
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 20-4-2013 20:10:06 | Chỉ xem của tác giả

Cre: Tumblr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 20-4-2013 20:31:43 | Chỉ xem của tác giả
hongnhung0802 gửi lúc 20-4-2013 19:12
Trước giờ chị cũng xem ít phim thần tượng của Đài lắm, phim để lại ấn tượng mà ...

Theo e thấy nếu đang cuồng Itakiss 2013 thế này, thì đừng nên xem bản Đài =)))))))
Với lại mỗi người lại có 1 gu xem phim và 1 cách nhìn nhận khác nhau, khó đem ra so lắm ^^.  
Như bản thân e không thích Mưa Sao Băng (Hana Yori Dango phiên bản Đài), dù là tình tiết bám theo trong truyện nhiều hơn, và cũng là phim thần tượng. Cơ mà với cá nhân e, ấn tượng về phim đấy khá mờ nhạt ^^. Còn phiên bản Thái, Phiên bản Trung Quốc, Phiên bản Việt Nam chị xem chưa ;;) =))))))))))
Hana kimi phiên bản Đài (Hoa dạng thiếu niên thiếu nữ), e cũng xem thử và được 1 nửa thì hình như e chuyển sang phim khác và vẫn chưa có ý muốn quay lại xem :">
La Chí Tường hình như e mới xem Lương Sơn Bá, Chúc anh đài, với movie gần đây của bạn ý :">

Mà thôi, ko lạc chủ đề nữa, e té đây =)))))))))))

Bình luận

Chị thấy bản Đài Kotoko ngốc quá,phát bực. luôn. Vẫn là thích bản 2013 này nhất.  Đăng lúc 21-4-2013 10:21 AM
Cho hỏi site nào coi bản engsub ep 4 vậy, chỉ cho mình với, cám ơn !!  Đăng lúc 21-4-2013 12:12 AM
hồi em xem bản Đài thấy Tương Cầm dễ thương lắm chị, nhưng sau này xem lại chỉ thấy cô ấy "ngốc ơi là ngốc", bản Nhật này bạn Kotoko nhìn hoạt bát hơn   Đăng lúc 20-4-2013 09:41 PM
chưa :| ở đâu ra có phiên bản thái, trung việt của cái hana yori dango thế :| của đài chị chỉ nhớ dv có cái nhóm f4 đấy thôi với Từ hy viên ngoài ra quên sạch   Đăng lúc 20-4-2013 08:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 21-4-2013 01:07:17 | Chỉ xem của tác giả
đến giờ, em vẫn còn thấy mắc cười vụ sao băng làm sập nhà {:445:} sao mà khó đỡ thế không biết.
đoạn bạn Naoki tức giận vì bị tát thiệt là đáng sợ {:399:} nhưng nhờ thế mới thấy bạn Kin-chan "kawaiii" quá chừng {:418:} {:418:} {:418:}, bạn Kotoko thôi khỏi nói, còn nhỏ tuổi nhưng diễn hết sức tự nhiên, hai bạn chênh nhau gần 10t mà không có cảm giác "đũa lệch" gì hết {:410:}

Bình luận

em có xài IDM không đó, nếu em dùng thì tắt đi nhé nếu muốn down bằng MS. Chị down bình thường không vấn đề gì hết mà  Đăng lúc 22-4-2013 12:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 21-4-2013 01:45:01 | Chỉ xem của tác giả
Thề là mấy bữa nay phát dồ vì hai bạn chẻ này :)) Bạn là bạn ship cp này nghen, đẹp đôi nhất trong tất cả các phiên bản từng chiếu :3
Bạn chẻ Honoka nhìn rất chi là dễ thương, cũng có cái điên và cái nói trắng ra là ngốc đặc trưng của Kotoko nhưng không bị thái hoá và phù hợp hơn.
Còn anh giai Yuki - Naoki thần thánh trong phim anh phán câu nào là bá đạo câu đó =)) Với bạn thích cái cách ảnh sống đúng với chủ trương mà Kin-chan nói: "Thiên tài thì thiên tài, thú tính vẫn có thể nổi lên bất cứ lúc nào" *=)))))))))))))))))))))*
Chỉ là từ đầu tới h, vẫn chưa đỡ được vụ sập nhà vì sao băng rơi trúng =))))))))))))))))))
Nói chung là lót dép hóng tiếp tập 5 :))

Bình luận

Cúp bồ này quá đáng yêu.^^  Đăng lúc 21-4-2013 10:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 21-4-2013 10:18:00 | Chỉ xem của tác giả
Bản remake 2013 lần này của Nhật quá tuyệt. Nam chính và nữ chính đẹp đôi ko thể tả,
diễn xuất rất tự nhiên. Mình ship cúp bồ này rùi đó. Em Honoka quá cute, còn Yuki có giọng nói thật nam tính đặc biệt là khúc nói tiếng Anh, very cool.
Nói chung, mình đã xem đến tập 4. Tập này tội nghiệp Naoki quá, cái bùa của Kotoko ám dữ quá, đi 1 vòng, Naoki cứ tưởng vứt được cái bùa rồi chứ. Ai dè, cô nhân viên y tế lại bỏ nó vào trong túi áo Naoki. Nhìn bạn cầm cái bùa trong tay mà shock. Thằng bạn thân đứng bên cạnh phán luôn 1 câu "Mình nghĩ cậu và cô gái đó sẽ ở bên nhau cả đời" quá chuẩn.
Hóng ep5.

Bình luận

em cũng thấy câu đó quá chuẩn chị ạ =)) xem mà đau hết cả ruột =))  Đăng lúc 21-4-2013 10:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
 Tác giả| Đăng lúc 21-4-2013 10:20:34 | Chỉ xem của tác giả
1407jellybean gửi lúc 21-4-2013 01:07
đến giờ, em vẫn còn thấy mắc cười vụ sao băng làm sập nhà  sao mà khó đỡ th ...

Theo chị thấy thì đấy chính là điểm đáng yêu của phiên bản này í =)) biến 1 điều chỉ xảy ra 1/ 1 triệu như sao băng rơi trúng, cũng giống như việc 1 cô gái có cơ hội chuyển về ở nhà chàng trai vừa từ chối mình và rồi sau đó tạo nên 1 love line tuyệt vời như này cũng chỉ là 1/ 1 triệu thôi =))  Ẩn ý của tổ chế tác thật là hay ho =)) Con bé Miki đóng đạt thật ấy, các biểu cảm rất tự nhiên lại rất xinh và đáng yêu nữa :X Công nhận bên Nhật họ chọn diễn viên chuẩn thật í. Lúc mới xem preview,  chị cứ bẩu sao chọn diễn viên trông lạ thế nhỉ rồi nghĩ đến diễn viên này kia mà đóng phim này thì sao nhỉ blah blah, nhưng đến khi xem tập 1 rồi thì ... chính thức kết em ấy và bạn Fuki da trắng dáng xinh, trẻ trung vô đối :|

Chị cũng thích bạn Kin-chan bản này lắm, chưa bao h thích bạn Kin-chan trước đó nhưng bản này bạn ý đóng rất dễ thương và giọng Kan-sai của bạn ý thì quá ấn tượng, nghe vui dã man :P

Bình luận

oa oa oa, tập 4, em lăn lộn cả buổi tối mà down ko xong, chị tải cái megashare làm sao thế? chỉ em với :(  Đăng lúc 21-4-2013 11:32 PM
leo lên mạng một phát là em mò cái ep 4 vietsub, trời ơi, nhanh thần tốc, đã có rồi ấy chị, lại háo hức ngồi chờ down xong về coi :D  Đăng lúc 21-4-2013 04:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
 Tác giả| Đăng lúc 21-4-2013 10:28:28 | Chỉ xem của tác giả
Catherine789133 gửi lúc 21-4-2013 01:45
Thề là mấy bữa nay phát dồ vì hai bạn chẻ này :)) Bạn là bạn ship cp này nghen, đẹp  ...

Xem đoạn thú tính nổi lên của bạn Fuki buồn cười nhỉ =)) chính vì đoạn đó có trong preview 3 mà tớ bồn chồn suốt cả tuần =)) không biết 2 bạn ý diễn như nào, có giống trong manga k =)) Vừa có bản raw cái là phải nhờ bạn Shin spoil ngay, nghĩ đến mà đau cả ruột =)) Tập 5 còn tận 6 ngày nữa mới có cơ :(( hóng lắm lắm lắm luôn í :( tập này có nụ kiss sừ đầu tiên mà :X Hi vọng là trong phim này sẽ có cảnh hun thật (không phải trong tập 5 nhé, vì tập 5 chỉ có nụ hôn phớt thôi ) vì em Miki mới có 16 tuổi, chưa biết em ý đã có first kiss chưa và liệu em ý định hướng cho mình là trong sáng đáng yêu hay không thôi :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 21-4-2013 10:37:13 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay là một ngày tươi đẹp, vì sub team bên vietsubvn cũng bấn như mềnh nên ep4 vietsub đã lên web nhanh chóng, hehe chuẩn bị cuốn theo chiều gió thôi, tiếc cái ko là bản HD, đó h down film nếu thấy 2 bản sd và hd , luôn down hd để cho sướng hai con mắt, nhưng thôi , vậy cũng đủ thỏa mản cơn nghiện rồi.
Film Nhật mình khoái cách họ thể hiện tâm trạng qua cách nói, lúc đầu mới coi film Nhật thấy cách nói chuyện có vẻ hơi thái quá, nhưng coi riết mới biết đó lại là cái hay của film Nhật.
Em Miki lúc cột tóc lên, hai cái tai nhọc nhọn nhìn dể thương ghê luôn. :)
Mà link bên vietsubvn lởm quá trời, chờ hết 60s xong bấm down là tịt, lần nào cũng phải làm hơn chục lần mới bắt được link down,  đau khổ quá :((

Bình luận

tình iu như của bạn Kotoko dành cho Naoki khó kiếm lắm bạn ơi ;)) thuộc loại hiếm có khó tìm đó nghen ;)) nhất là thời buổi hiện nay thì ... :-<  Đăng lúc 22-4-2013 10:40 PM
bạn cũng tìm được link Vsub MB2 rồi hả :X mình đang định share cho mấy bạn ;)) phim xem nhắng lắm í :D yêu bạn Yuki nhí nhảnh đó quá đi mất :D  Đăng lúc 22-4-2013 10:39 PM
bạn ơi :D trong forum kites k được nhắc tới fansub khác đâu nhé :D  Đăng lúc 21-4-2013 05:29 PM
Ep 1 có bản HD mà bạn. Bạn down lại đi.^^  Đăng lúc 21-4-2013 01:25 PM
ý mình là ep 1 kìa . chẳng những là SD mà còn bị lỗi tiếng đi trước hình nữa, tại muốn lưu chết trong ổ luôn nên tính kiếm bản nào tốt, nếu kite làm, down lại lun   Đăng lúc 21-4-2013 12:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách