Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hongnhung0802
Thu gọn cột thông tin

[Fuji TV 2013] Itazura na Kiss / Love in Tokyo - Miki Honoka, Furukawa Yuki | Vietsub E16 END

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-4-2013 06:34:13 | Xem tất
mình mới lượn tumblr thấy ảnh gif của bộ này, mất hồn và bất ngờ :-O

Ko biết sao chứ mình rất thích cốt truyện của bộ truyện tranh này , dù nó có ảo tưởng ko thực tế, nhưng mình rất rất thích Naoki và Kotoko. Mình thích đế nổi mà xem truyện tranh, down phim hoạt hình rồi xem đến cả phim Thơ Ngây bản đài loan, sang cả bản HQ :((
Nhật Bản làm lại là đúng rồi, bản drama cũ cách đây cũng hơn 10 năm rồi còn j :((
Nhật lúc nào làm cũng bám sát truyện tranh, có thể dv ko đẹp long lanh bằng Đl hay HQ, nhưng diễn xuất rất có thần và đáng yêu cực kỳ luôn.

Share 1 số ảnh gif có kèm engsub. Naoki bản này đáng yêu quá đi :(((((

Bình luận

chính xác 10 tuổi đấy :)) dzai 87 gái 97 mà ;)) mình cũng k hiểu bạn dzai này ăn gì mà trẻ lâu thế, lịch quay thì vất vả suốt ngày mà vẫn trẻ vậy là sao  Đăng lúc 18-4-2013 02:56 PM
Hehe cuồn đẹp là cuồn đẹp :X  Đăng lúc 16-4-2013 10:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-4-2013 11:18:13 | Xem tất
Katy1210 gửi lúc 16-4-2013 06:34
mình mới lượn tumblr thấy ảnh gif của bộ này, mất hồn và bất ngờ :-O

Ko biết sao ch ...

Giống mình thế :X Mình cũng cuồng loạn bộ manga này và xem đủ các phiên bản từ Nhật 96, Anime, Hàn (trừ Đài hem xem vì mình thấy hơi cường điệu quá :P ) Trong số đó thì anh Bá Nguyên Sùng trong phiên bản 96 vẫn làm mình nhớ mãi đến tận bây giờ :D

Bản mới này hay thật í, chưa bao h mình lại mong chờ trông ngóng phim đến mức quên ăn quên ngủ như này đâu :)) Chờ bên Nhật chiếu -> xem raw -> xem Esub -> mong ngóng chờ đợi Kites nhà mình làm sub nữa là tuyệt vời :X Mình cảm thấy phiên bản này không bị cường điệu hóa quá như các bản khác, những câu chuyện rất đời thường nhưng lại để lại ấn tượng sâu đậm cho người xem, cứ cảm giác như là những câu chuyện ngoài đời thực mình chứng kiến hàng ngày vậy :X Yêu Naoki và Kotoko trong phiên bản này lắm, rất dễ thương và thái độ tích cực hơn nhiều ;))

Cùng tham gia đóng góp bài với mình trong thread này nhé :D

P/s: à mà bạn có thể tham gia vào http://kites.vn/group-1075-1.html chém gió với bọn mình cho vui :D

Bình luận

:D hi mình thấy bạn hay nhắc đến bản Anime ko biết bạn có thể PM cho mình xin link để mình xem với đc ko? Cảm ơn bạn ^^  Đăng lúc 1-7-2013 11:46 AM
Đúng mình thấy rất thích phiên bản này vì khi mình xem cảm giác film ko cường điệu quá, rất hay, rất thích :x  Đăng lúc 1-7-2013 11:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 11:28:01 | Xem tất
REVIEW TẬP 3

Hương vị tình yêu trong ly cà phê sáng

Cái kim che giấu chưa lâu đã bị phơi bày, chuyện cô bé và cậu bé đang cùng sống chung nhà bị tung hê khắp toàn trường. Điều này khiến cho Naoki vô cùng khó chịu và trở nên lạnh lùng với Kotoko hơn bao giờ hết. Thế nhưng ngay sau cảm giác tủi thân, tuyệt vọng, Kotoko lại xốn xang, và mong chờ những chuyển biến mới trong tình cảm của Naoki khi cậu bé nói với "trinh sát viên" Kin-chan ngay tại bữa tối của nhà Irie rằng "Hôm nay tôi có thể thấy ghét cô ta, nhưng biết đâu mai tôi lại yêu chả biết chừng!".

Vào ngày cuối cùng của kì nghỉ hè, các thành viên trong gia đình Irie đều có việc hoặc kiếm cớ vắng nhà, chỉ còn lại một mình cùng với một Naoki như thế trong suốt đêm, cô bé Kotoko sẽ trải qua ra sao........

Mời cả nhà đón xem tiếp tập 3 với những cung bậc cảm xúc mới :X:X

Do shin lược dịch và tổng hợp

(Review ep 4 coming soon...............)

Bình luận

thank Shin :X Chả hiểu sao nhưng vẫn thích đọc review em viết í :X  Đăng lúc 16-4-2013 12:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 16:38:56 | Xem tất

Cre: paper-box
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 16:40:23 | Xem tất

Bình luận

oa cảm ơn bạn, mình chôm về làm cuồn mới đây :">  Đăng lúc 16-4-2013 07:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 16:41:50 | Xem tất

Bình luận

thái độ lại rất hống hách kiêu ngạo :)) K rõ lúc này bạn ý đã biết bạn Kotoko sẽ dọn về nhà mình ở nhờ chưa nhỉ ;))  Đăng lúc 16-4-2013 04:57 PM
nhìn loạt ảnh này của bạn mà buồn cười k thể chịu đc :)) bạn Naoki thật đại gia. Bình thường khi donate ngta chỉ donate 9 10 yên thôi mà bạn í đưa tận 5000  Đăng lúc 16-4-2013 04:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 16:53:56 | Xem tất

Cre: Just awesome

Bình luận

Đoạn oan gia gặp mặt này cũng khiến mình té ghế k biết bao lần =)) Nhìn mặt con bé biểu cảm k chịu đc, bạn Naoki thì cứ dửng dưng như k =))  Đăng lúc 16-4-2013 04:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 16:55:44 | Xem tất

Cre: on pic

Bình luận

gif cuối nhìn quá yêu :xxxxxxxxxxx  Đăng lúc 16-4-2013 07:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-4-2013 19:26:19 | Xem tất
Cho mình hỏi nguồn Eng phim này ở trang nào vậy?
Thấy bên Jdrama Confessions khen phim dễ thương mấy lần rồi nên cũng muốn xem thế nào :))
Đang chờ tập đặc biệt của Rich Man Poor Woman nên quyết định theo phim này
Hình như Miki mới 16 tuổi, trẻ quá  :>

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-4-2013 19:54:06 | Xem tất
camngoc gửi lúc 16-4-2013 19:26
Cho mình hỏi nguồn Eng phim này ở trang nào vậy?
Thấy bên Jdrama Confessions khen phim dễ  ...

Nam chính 25 và nữ chính 16 tuổi, cách nhau gần 10 tuổi đấy, bạn có tin được k ;)) Bản mới này dễ thương lắm í, có nhiều chi tiết được làm mới và hơi khác nguyên tác một chút tạo cảm giác mới mẻ cho người xem. Bản này bạn Kotoko ngốc nghếch đáng yêu chứ không ngu ngơ dễ bị bắt nạt như các bản khác đâu, theo mình thì trong các bản Đài, Hàn, Nhật thì mình yêu bản này nhất. Nếu là 1 fan cuồng bộ manga này, mình bảo đảm bạn cũng sẽ thích bản này cho xem :D

Mình k biết có được update thông tin fansub khác lên đây không nên không dám up link. Bạn có thể tìm link Esub trên Drama Crazy. Đã có Esub đầy đủ cho 3 tập rồi đấy bạn :D

Bình luận

hự, cách nhau 10 tuổi .... sao Naoki nhìn trẻ thế :| .  Đăng lúc 18-4-2013 02:45 PM
sao lại như thế nhỉ :| chị vào page của em, dòm phần hồ sơ mà cũng chẳng thấy gì :( chán thế :-<  Đăng lúc 17-4-2013 12:12 AM
Thế thì e chịu á chị, ai cũng nhìn thấy, có mình chị ko nhìn thấy thôi à :">  Đăng lúc 16-4-2013 11:57 PM
Là sao chị? Sao mn đều thấy mà mình chị lại không thấy là sao ạ :|  Đăng lúc 16-4-2013 11:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách