Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: adam77
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Fuji TV 2009] Liar Game Season 2 - Toda Erika, Matsuda Shota [Vietsub Ep 9 - En

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 3-3-2013 21:34:08 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim kinh khủng của thể loại chuyển thể của Nhật. Cho mình hỏi có thể chuyển sang link torrent được ko vậy bạn. Như thế giữ phim được lâu hơn. Tránh bị die ^ ^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 6-3-2013 22:06:20 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong ss1 thấy phim rất rất hay nhưng mà mình k tìm thấy ss2 đâu cả, link die hết rồi :(( Các bạn có thể chuyển sang link Torrent đc không vậy ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 27-3-2013 09:20:57 | Chỉ xem của tác giả
Thích Akiyama của Liar game kinh khủng. Luôn lật ngược thế cờ trong tình huống hiểm nghèo nhất. Nao Kanzaki thì đúng là ngây thơ đến nguy hiểm. Sống quá suy nghĩ cho người khác.Một người có thể khiến kẻ khác rơi vào đường cùng , một người sẵn sàng hy sinh mình để cứu vớt những tâm hồn tội lỗi. Là phim nhưng cũng là một phần của cuộc sống . Nếu không có sự bao dung đến ngu ngốc của Kanzaki Nao thì Akiyama Shinichi cũng không thể chiến thắng với sự cộng tác của những người đã từng sẵn sàng lừa lọc , bán rẻ người khác để trục lợi cho mình.Họ đã bị sự ngây thơ ngu ngốc của Kanzaki thức tỉnh . Ai mà không từng ngây thơ, thế nhưng cuộc sống khắc nghiệt có quá nhiều cám dỗ khiến họ trở nên mưu mô , tính toán hơn thiệt cho bản thân mình. Nhiều khi thấy động chạm đến lợi ích của mình thì quay ra trì triết, nặng hơn là quay lưng , làm hại nhau. Nhưng khi nhìn thấy Kanzaki mọi thứ đã thay đổi.Lúc đầu là sự nghi kị về sự tồn tại của một con người sống mà không ham danh lợi như vậy. Sau đó là sự kinh ngạc trước những hành động hy sinh hết mình vì người khác của cô ấy . Cuối cùng là việc thay đổi bản thân , tự cho mình cơ hội sửa đổi cuộc đời, thử cách sống như Kanzaki ...
Ấn tượng với câu nói của Katsuragi Ryo." Con người là loài động vật duy nhất có những hành động hy sinh bản thân mình vì người khác. Thế nhưng rốt cuộc thì những hành động ấy cũng chỉ xuất phát từ lợi ích của bản thân mình.Điều đó thể hiện ngay cả trong ADN của con người". Khi bạn tốt với người khác , có thể bạn không cần nhận được bất kì sự trả ơn nào nhưng cái bạn nhận được đó là sự thanh thản trong tâm hồn .Bạn vì sự thanh thản của bản thân mình mà làm những điều đó...Vậy thì rốt cuộc những hành động như thế nào mới là hành động vì người khác ?. Thực ra thì cùng một hành động nhưng với cách suy nghĩ tích cực hay tiêu cực , bạn sẽ thấy ý nghĩa của chúng khác nhau. Vì người khác hay vì chính bản thân mình , điều đó có thực sự quan trọng đến thế không ? Thực ra cái quan trọng chính là kết quả của hành động đó đã mang lại điều gì , và cho những ai .Bạn cứu một người vì bạn không muốn day dứt lương tâm. Nhưng điều đó không quan trọng , điều quan trọng là bạn đã cho người đó thêm một cơ hội quý giá để làm lại cuộc đời.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 17-4-2013 17:29:48 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam nhé. Tuần vừa rồi mình vừa xem một lèo từ season 1, season 2 đến movie (bản The Final Stage). Đang băn khoăn không biết có nên xem Reborn không, vì bản này không có Nao Kanzaki đóng với Akiyama. Từ sau J-drama này mình đâm cuồng những drama hay movie thuộc dòng psychological thriller, nhưng vẫn chưa tìm được bộ nào mang lại cảm giác tương tự như Liar Game.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 18-4-2013 11:41:27 | Chỉ xem của tác giả
Ôi xem Liar game reborn rồi mới biết có cả 2 phần nữa :(( phần này hay thật, dù lúc đầu thấy hơi buồn cười vì nữ chính quá tin tưởng người khác dù đây là trò chơi lừa dối nhưng cái kết khiến mình tự cảm thấy rằng phải chăng là cuộc sống thực của chúng ta quá giả dối, nếu có người nào luôn sống lạc quan, giúp cho những người xung quanh tin tưởng nhau như nữ chính thì người đó thật đáng khâm phục :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 18-4-2013 12:12:39 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay, cám ơn sub team nhiều nhiều. Coi truyện cũng rất hay nhưng hơi mệt óc, xem live action có vẻ OK hơn! ( Bấn anh vai Akiyama wá đi??? >0~~~~~
Ah vì mình mới xem nên không biết phim này có mấy phần hết, không biết có cần xem theo thứ tự không? Bạn nào tốt bụng nói cho mình biết với!!!
Thanks nhiều nhiều!!!!

Bình luận

live action drama có 2 season, topic này là season 2, theo sau đó là movie 1 tên là Liar Game the final stage rồi đến movie 2 là Liar Game Reborn ^^  Đăng lúc 18-4-2013 12:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 18-4-2013 15:53:06 | Chỉ xem của tác giả
Yuuko gửi lúc 18-4-2013 12:12
Phim rất hay, cám ơn sub team nhiều nhiều. Coi truyện cũng rất hay nhưng hơi mệt óc, xem ...

Thanks bạn itsyourday nhiều nhiều!!!
Ơ mà mình có cần xem theo thứ tự không? hay xem đoạn nào cũng sẽ hiểu hả bạn?
Giống như giờ xem Season 2 xong rồi đảo qua Season 1 chắc cũng được ha!!! ( Tại lỡ đang xem phần này mất úi ~.~}

P/s: Chết! Mình không phân biệt được cái gọi là "bình luận" với "trả lời", post 2 bài vậy có bị tính xì-pam không????

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 18-4-2013 17:46:46 | Chỉ xem của tác giả
Yuuko gửi lúc 18-4-2013 15:53
Thanks bạn itsyourday nhiều nhiều!!!
Ơ mà mình có cần xem theo thứ tự không? hay xem đ ...

bạn viết nhiều chữ như vậy, ko bị tính là spam đâu =)) vì mình viết ngắn gọn nên phải dùng bình luận thôi :D
nếu đúng thứ tự thì như mình nói đó, drama s1 -> drama s2 -> movie 1 -> movie 2
mà bạn xem season 2 trước rồi xem season 1 chắc cũng ko ảnh hưởng mấy, chỉ sợ bạn xem s2 trước sẽ bị khó hiểu, ko quen luật chơi nhưng hình như bạn cũng hiểu sẵn rồi nên khỏi lo vậy :))
mà cái movie 1 (là cái final stage) là màn cuối nên có liên quan đến s1, s2.
còn cái movie 2 (là cái reborn) hình như ko liên quan nhiều, vì cái bạn nữ chính Nao ko có xuất hiện trong phần này mà lại xuất hiện bạn nữ chính khác -,.- nhưng akiyama thì vẫn có.
vậy nên đến giờ mình vẫn chưa muốn xem reborn vì vẫn còn ship couple akiyama-nao mạnh lắm =))
mình nói trc vậy cho bạn dễ quyết định thôi nha :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 20-4-2013 23:11:03 | Chỉ xem của tác giả
Đây là bộ phim mà dù m có coi n lần cũng không thấy chán, cũng là nơi dẫn mình đến với tình yêu Matsuda Shota. Akiyama san thật sự rất là ngầu, rất rất rất lạnh lùng so cool. mỗi lúc anh hạ knock out đối thủ thì ôi thôi, bảnh trai hết sức =))

Cá nhân mình thì rất thích Nao-chan của Toda, không biết mọi người khen chê như thế nào nhưng với mình cô ấy đã hoàn thành vai diễn của mình một cách trọn vẹn rồi :)

Tiếc là Liar Game reborn lại không gặp lại được cặp đôi này... mình cứ tiếc mãi thôi :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 21-4-2013 11:51:59 | Chỉ xem của tác giả
bộ này từ manga tới live action đều ko thể tiêu hóa dc nhỏ nữ chính, nam chính tuyệt vời thế nào thì nữ chính lại khó chịu thế ấy, xem nhìu lúc ức chế ko chịu dc,dù cho tác giả mún tạo nên một con người ngây thơ để hướng các nhân vật khác tới cái thiện, nhưng ngây thơ wa' gây phản càm, với lại mới đầu ngây thơ có thể chấp nhận dc, nhưng bị lừa miết mà vẫn ko nhận ra thì chỉ có thể là ngốc thôi chứ hết chổ cho ngây thơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách