Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: chickenn
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Film][Oscar 2013] Amour - Đơn giản là tình yêu | Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 20-11-2013 00:17:32 | Chỉ xem của tác giả
Khi lần đầu thấy tên bộ phim thì mình đã bị thu hút ngay, tuy nhiên phim này mình phải chia làm 2 lần để xem vì tiết tấu phim hơi chậm nên ko kiên nhẫn theo dõi hết một lần. Nhưng khi đến nửa sau của phim cảm nhận được một tình yêu thật cảm động của Georges dành cho Anne trong quá trình chăm sóc khi bà đã liệt giường.

Cuộc đời này có một người như "Georges" cùng nhau đi đến cuối đường quả không còn gì để hối tiếc nữa.

Thanks subteam đã mang đến một bộ phim nhiều cảm xúc như vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 24-11-2013 15:48:15 | Chỉ xem của tác giả
ôi mẹ ơi, mình ngóng phim này hoài hoài luôn, mà ngóng nhầm chỗ mất giờ mới thấy phim này ở đây, thiệt là hạnh phúc quá thanks ST nhiều nha. Chúc French Entertaimnet phát triển mạnh mẽ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 29-11-2013 14:47:32 | Chỉ xem của tác giả
Parce que je t'aime. Mình thích chi tiết con chim bồ câu bay vào nhà quá. Cả chi tiết bác nam chính cắt từng bông hoa cúc nhỏ nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 6-1-2014 02:06:17 | Chỉ xem của tác giả
mình tưởng đây là phim Áo mà sao họ nói tiếng Pháp ta, nghe cũng bập bõm hiểu tý chút :">
Phim này làm đúng kiểu phim Oscar, mình gọi chung là như vậy, nội dung k hề mang tính giải trí, k hề hài hước mà ý nghĩa sâu xa. Tình yêu của đôi vợ chồng này giản dị mà đời thường quá. Sao mình thấy con cái họ có vẻ vô tâm, k sống gần bố mẹ mà cứ để họ lủi thủi vậy hay là bên tây họ quen thế??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 8-1-2014 23:44:20 | Chỉ xem của tác giả
Đến với phim này vì thấy phim đoạt giải Oscar nên down từ năm ngoái mà đến giờ mới có thời gian xem.
Thật sự là đoạn kết của phim làm mình giật mình và giờ thì thành ám ảnh luôn. Bác Georges đã dồn hết sức lực và khả năng để ở bên cạnh và chăm sóc người mình yêu đến tận những phút cuối, vẫn luôn cố gắng giữa những mệt mỏi và áp lực, thì việc bác ấy làm ở cuối phim có thể là không khó đoán. Nhưng cảnh ấy lại làm cho mình cứ day dứt hoài, vừa đáng thương lại vừa đáng trách.
Với bối cảnh đơn giản chỉ xoay quanh 1 căn hộ nhỏ nhưng bộ phim thực sự đã truyền tải được thông điệp đúng y như tên gọi của nó, 1 tình yêu mà không ai dễ gì có thể có được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 31-10-2014 22:21:52 | Chỉ xem của tác giả
Đọc giới thiệu nghe cũng hay hay, để kéo về xem thử xem thế nào, dạo này đang rảnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 24-1-2015 20:21:33 | Chỉ xem của tác giả
điều gây chú ý tới mình là cái tên Amour kia kìa!
không biết 1 từ tiếng Pháp nào ngoại trừ amour. đọc cũng đọc sai cơ, nhưng mà từ tình yêu đó quá là đẹp, quá là lãng mạn.
vậy nên việc phim tình cảm, diễn viên lớn tuổi nhưng nội dung hay thì sẽ thu hút được nhiều người xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 8-7-2015 20:00:59 | Chỉ xem của tác giả
nội dung cứ phải gọi là tuyệt vời  fim này là bắt buộc phải xem rồi, hấp dẫn trên từng cây số cơ mà  nhưng poster có ai thấy ảo quá kothanks!3w
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 24-3-2017 22:56:22 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn đôi ngũ team sub đã dịch bộ phim hay cổ điên của Pháp..mình đang hoc tiếng pháp a...
Có bạn nào đang coi để link SEED/SOURCE mình down tiếp bộ này về máy vớimạng down fshare không được, lad quá...hiuhiu ^^ Giúp mình với
merci beaucoup các bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách