Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: chickenn
Thu gọn cột thông tin

[Film][Oscar 2013] Amour - Đơn giản là tình yêu | Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 7-7-2013 21:12:45 | Xem tất
Vốn dĩ cũng đã thích nước Pháp!
Vốn dĩ cũng đã muốn đến Paris hoa lệ ấy!
Vốn dĩ cũng đã muốn có một tình yêu nhẹ nhàng như thế!
Đọc và tìm hiểu về bộ phim không thôi cũng làm cho con tim rung động rồi!
Cảm ơn sbt đã vất vả nhé! {:306:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-7-2013 21:33:18 | Xem tất
mình đang học tiếng Pháp.
Sẽ thật tuyệt khi có một bộ phim Pháp để xem. Hơn nữa lại là một bộ phim đáng để xem, một bộ phim hết sức cảm động thế này.
Mình sẽ cố gắng lắng nghe để có thể học thêm về Tiếng Pháp.
Cảm ơn các bạn.{:179:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-7-2013 22:37:52 | Xem tất
thấy mọi người ủng hộ phim này quá làm mình cũng sốt ruột quá chừng ( đang chờ torrent down, nhưng tốc độ hơi bị chậm)..
.. Nói về nước Pháp.. ôi niềm mơ ước nhỏ nhoi của mình là được đặt chân đến nước Pháp, mình đã yêu thích nước Pháp từ lúc xem bộ phim " Một Thoáng Mộng Mơ"  - có bạn nào xem và còn nhớ phim này không?.. hình ảnh nước Pháp thanh bình, cổ kính, xinh đẹp..
.. hóng phim thôi.. để còn có thể comment cùng mọi người..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-7-2013 01:19:19 | Xem tất
Vừa xem xong bộ phim sau nửa đêm, và những cảm xúc thì thật khó hiểu. Có quá nhiều chi tiết mà làm lòng người bị xáo trộn. Ngay khi xem xong, mình đã search và đọc những bài viết về tác phẩm, nhưng chả có gì nói được cảm xúc của mình lúc này, vì vậy mình xin mạn phép ghi đôi dòng tại đây. (Chủ yếu là viết nhảm thôi)
Câu chuyện như 1 bản tình ca đẹp, nhẹ nhàng trong những giây phút đầu tiên.
Và rồi những gì đến phải đến, những sóng gió khi Anne ngã bệnh, những ân cần khi Georges chăm sóc bà, những câu chuyện, những hành động, cả cái tát tới Anne, người không chịu uống nước - muốn từ bỏ đều thể hiện tình cảm của ông. Tình yêu không chỉ là vẻ đẹp của những bông hoa hồng mà đôi khi cần cả cái đau mà những cái gai mang lại. Ai trong phim cũng biểu hiện những lời chia sẻ với khó khăn mà ông phải chịu nhưng rồi mọi người đều ra đi.
Anne ngày càng yếu, bà nói trong những cơn mê sảng, những lời nói mà chắc chắn làm đau Georges. Né tránh mọi người, thậm chí cả bản thân, không còn là người phụ nữ có những tràng cười sảng khoái mà chúng ta có thể cảm nhận được nữa. Và Georges chọn cách giải thoát cho bà, nhưng có lẽ đó là cách duy nhất để ông để nhớ về Anne xinh đẹp, để còn mãi yêu bà, để không phải 1 sáng mai tỉnh dậy và ông nhận ra đã mất bà, để dằn vặt bản thân?
Rồi ông đi khỏi căn hộ không thật sự có bà, chỉ còn hình bóng, tới 1 nơi mà chúng ta không biết sẽ dẫn tới đâu, cùng với yêu thương dành cho bà.
Cửa sổ mở trong đoạn đầu phim là do ông để ngỏ để những "vị khách" tới thăm bà, hay là những tên trộm mở cửa và cứ thế bỏ đi như cách xã hội này đang hiển hiện? Tại sao ông lại dán băng dính vào cửa? Tại sao cảnh cuối cùng của bộ phim lại là căn phòng với những cánh cửa để mở? Tại sao Georges lại có giấc mơ như vậy? Bức thư mà ông viết cho bà sẽ được gửi đi đâu? 1 mớ bòng bong.
Cỏ thể sáng mai mình sẽ tìm thấy câu trả lời hoặc đơn giản là sẽ bị ám ảnh mãi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-7-2013 12:19:10 | Xem tất
Thấy phản hồi từ mội người khá hay nên mình cũng phải down về xem
Nước Pháp vốn dĩ rất lãng mạn nên mình khá thích cảnh ở đấy
Cả chuyện tình của đôi vợ chồng già kia nữa :''>
Mình phải down về ngay đây ! Thanks Sub Team rất nhiều ^^~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-7-2013 13:38:27 | Xem tất
Dạo này đang bị bấn mấy cái phim nhẹ nhàng mà lắng đọng. Có lẽ đây là lựa chọn hợp lí chăng?
Thật ra xem phim vì cái tiêu đề Oscar, nhưng mà phim rất đáng xem, cũng rất hợp với tâm trạng hiện giờ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-7-2013 14:32:35 | Xem tất
những phim được giải Oscar thường là những phim không thể hiểu khi mới xem một lần ~
đọc qua caption và comt của các bạn thì thấy đây là bộ phim khá nhẹ nhàng
thanks subteam ~ down về để gặm đây :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-7-2013 19:05:23 | Xem tất
cảm ơn subteam đã hoàn thành bộ phim ý nghĩa này!
dù đã khóc rất nhiều nhưng người xem chỉ có thể nói rằng bộ phim đã kết thúc trọn vẹn. Bộ phim được viết ở một đất nước khác, một nền văn hóa khác song mỗi thước phim trôi qua đều nhắc mình nhớ tới những người thân, bạn bè xung quanh mình.
Mình thật sự rất thích khóc khi xem phim và cũng đã lâu lắm rồi không được khóc ngon lành như vậy.
Cảm ơn subteam 1 lần nữa nhé!{:129:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
chickenn + 5 Cảm ơn bạn đã ủng hộ! :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-10-2013 17:22:55 | Xem tất
Pháp ~ đất nước của tình yêu :x
phim nhẹ nhàng làm cho cảm xúc ngưng đọng ~
cảm thấy tình yêu thực sự làm cho con người ta trở nên vĩ đại hơn.
không biết mình đang lảm nhảm cái gì nữa :((~ thank subteam ~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-11-2013 11:12:48 | Xem tất
Xem film mà thấy có gì cứ nghẹn nghẹn. Một bộ film cảm động và để lại cho người ta quá nhiều suy nghĩ. Có lẽ thứ cảm xúc này khó có 1 bộ film nào về tình yêu của giới trẻ có thể mang lại. Phim không nhiều lời thoại, bối cảnh chỉ quanh quẩn ở căn hộ ấy vậy mà đã đủ truyền đạt quá nhiều thông điệp.

Cảm ơn Sub-team đã làm sub 1 bộ phim hay đến như vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách